ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358

นิยายเรื่อง Rocker VS Indy มือใหม่หัดแต่งครับ

มือใหม่หัดแต่งนะครับ หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยงับ - -

Rocker VS Indy ภาค1 ต้นกำเนิด

แนะนำตัวละคร

1.เจ้าเมือง Rocker
    2.เจ้าเมือง Indy
    3.นักปราชญ์
    4.หัวหน้าสมาคม WIN & FAIL (Rocker)

บทนำ

มีอยู่วันหนึ่งเจ้าเมือง Rocker กับ เจ้าเมือง Indy ได้เป็นศัตรูกันตั้งแต่สมัยพระเจ้าเหา 18 เนื่องจาก สมัยก่อนก่อนจะพระเจ้าเหา 18 เจ้าเมือง 2 เมืองนี้เคยอยู่ด้วยกัน แต่พอจู่ๆ เมือง Rocker ชอบเพลง Rock และคัดค้านให้เพลง Slipnot เป็นเพลงชาติ แต่เมือง Indy ไม่ยอมให้เอา เพลง ชิมิๆ มาเป็นเพลงชาติเลยทำให้่2ฝั่ง ขัดแย้งกันจึงให้เจ้าหัวหน้า หัวหน้าสมาคม WIN & FAIL สมัยก่อนเจ้าตัวนี้เป็นพันธมิตรกันทั้ง 2 ฝั่ง แต่เพราะ หัวหน้าสมาคม WIN & FAIL ชอบเพลง Rock มากกว่า Indy เลยพูดมาว่า กูชอบฟังเพลงวง EBOLA มากกว่า ชิมิๆ ชิมิ ****สิ! หัวหน้าสมาคม WIN & FAIL จึงประกาศว่าให้เพลงวง Snipnot เป็นเพลงชาติ ฝั่ง Rocker เลย WIN แต่ Indy ไม่ยอมจึงต้อง FAIL ไป แล้วจึงมีประกาศแยกกันจึงทำให้สังคมแต่ละฝั่งวุ่นวาย ดังนั้นจึงคิดว่า แยกตัวกัน ปัญหาเลยเกิดขึ้นอย่างหวาดหวั่น จะเป็นยังไงอย่างไรต้องติดตาม
    ตอนที่1
    ความพร้อมของแต่ละฝ่าย

มาฝั่ง Rocker กันก่อน
    หลังจากเจ้าเมือง Rocker อยากเยี่ยมเมืองจึงพูดในพระราชวังแล้วตะโกนว่า "เตรียมรถม้าให้ชั้นด่วน แล้วเปิดเพลงด้วย" ลูกน้องพูดกับเจ้าเมืองว่า "ท่านจะฟังวงอะไรครับ" ท่านเจ้าเมืองกล่าวว่า "ฟังวง*****อะไรก็ได้ ขอให้เป็นเพลงชาวร็อค" เอาดังๆด้วย ลูกน้องพูดว่า "รับทราบครับ" อย่างเข้มแข็ง พอท่านเข้าไปในรถม้าแล้ว เปิดเพลงมาปรากฏว่าเปิดเพลง "ชิมิ ชิมิ" ท่านเจ้าเมืองบอกว่า "ใครสั่งเปิดเพลงนี้ว่ะ ออกมาซะโดยดี" แล้วมีลูกน้องมา แล้วท่านเจ้าเมืองบอกว่า "****ฟังวงอะไร" ลูกน้องบอกว่า "Bluberry R.Siam" เฮ้! มากำจัดพวก Indy ที" ลูกน้องคนนั้นโดนปราหารชีวิตไป โดยท่านเจ้าเมืองได้นึกว่า "ไอพวกนี้มันมาในเมืองเราได้อย่างไร" ท่านเจ้าเมืองจึงจ้างสายสืบมาสืบว่าพวกนี้มันมาในฝั่งเราได้อย่างไร...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miw1023 : 25th September 2011 เมื่อ 20:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    แนวดีครับๆ

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ทำต่อไปนะครับ

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    Oh! Slipnot เป็นเพลงชาติ ไม่ต้องยืนตรงกันหละทีนี้
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    จะดราม่าไหมนะ~~~~

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    เพลงนี้สินะ

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ติดตามดูไปเรื่อยๆว่าเนื้อเรื่องมันจะออกมาแนวไหน แต่ผู้แต่งควรระวังในเรื่องของการก่อดราม่าด้วยก็ดี = =
    เพราะมีกฎระบุชัดเจนครับว่า

ไม่ควรแต่งนิยายที่ก่อไปในทางวิวาท หรือทำให้บุคคล หรือแม้กระทั่งกลุ่มองค์กรอื่นๆได้เสื่อมเสีย

ดังนั้นควรคิดโครงเรื่องที่หลีกเลี่ยงการว่าร้าย และการก่อความขัดแย้งให้มากที่สุด อย่าแต่งไปด้วยความคึกคะนองอย่างเดียว
    ถ้ามันเกิดดราม่าขึ้นมา แล้วมีคนไปแจ้งเข้าถึงหูม๊อดรุ่นใหญ่ล่ะก็มีหวังได้โล๊ะกันยกแผง กรณีนี้ผมช่วยอะไรไม่ได้นะเออ

ขอเตือนด้วยความหวังดี

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    แนวๆแบบนี้ไปเอามาจาก MATV อ่าดิ

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    รอ อ่าน ต่อ ครับ