ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ปัญหาไม่อยู่ที่ว่าเปิดหรือไม่ แต่ใครเปิดใครได้ใบอนุญาติและให้ใครเจ้าเล่นมากกว่า

เหมือนอ่างอะแหละ ทุกวันนี้ ไม่สามารถขอใบอนุญาติได้แต่ซื้อขายได้อย่างเดียว แล้วใครได้ประโยชย์ หรือสัมปทานล๊อตเตอร์รี่มีกี่เจ้าใครได้ประโยชย์

อบายมุขพวกนี้ถ้าดีควรพยายามลดคับ ไม่ก็ยกเลิกไปเลยระบบใบอนุญาติมันกลายเป็นว่าไปเอื่อผลประโยชย์กับพวกมาเฟีย พวกเสี่ยอบายมุข และข้าราชการคนที่ออกใบอนุญาติ อีกอย่างคือมันเป็นการมั่วเมาประชาชนคับ และสร้างหนี้ขึ้นมา เพราะเอาเข้าจริงๆมันไม่มาดูหรอกสเตทเม้น มันก็ปล่อยกู้กันไปเล่นแน่ๆ มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถไม่มีบ้านไม่มีรถก็เอาเมียเอาลูกสาวไปค้ำประกันแน่ๆ

โจรอีก ยาอีก

เปิดบ่อนเสรี ผมว่ากัญชาเสรียังโอเคกว่า ปลูกเองสูบเอง ไม่หนักหัวใคร เมากันอยู่ตรงนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 21st June 2015 เมื่อ 23:17

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    รัฐได้ภาษีเต็มๆ ผู้ประกอบการมีรายได้มหาศาล เศษกิจรุ่งเรื่อง ประเทศพัฒนา แล้วคนอยุ่บ้านจะได้อะไร ก็ต้องออกไปเล่นการพนันสิ พอเล่นเสร็จได้เงินมาก็เอาไปใช้พอเงินหมดก็กลับไปเล่นใหม่
    พอเสีย ก็ไปกู้เงินมาเล่นการ พนันใหม่ เสียก็ไปกู้ วน ซ้ำๆ พอ เสีย ซ้ำๆก็ต้องขายของที่มีมาใช้หนี้ พอขายหมดไม่มีใช้หนีก็ ต้องไปเป็นโจร

ไม่มีคนคิดแบบนี้บ้างหรอ ถ้าคิดว่ารวยพอมีจ่ายก็แล้วไป แต่คนที่มันหมดตัว มันก็ต้องมีนะผมว่า

แหละสิ่งที่ตามมามันยังอีกเยอะ ข้อดี ข้อเสีย คู่กันไป
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 713
    งง!!คนที่บอกเล่นจนหมดตัว กฎมันก็มีนะ จะเข้าได้ก็ต้องเช็คเครดิต ว่ามีเท่านี้ๆถึงเข้าไปเล่นได้ และสามารถนำมาเล่นได้ไม่เกิน 70% ของที่มี ต่างประเทศก็ใช้กฎนี้นะ ไม่เห็นมีปัญหา --" แล้วเล่นจนหมดตัวมันขึ้นอยู่กับคนเล่นไม่ใช่หรอ เกี่ยวไรกะบ่อน!!
    B R A V E

กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ก็ไม่เกี่ยวกับบ่อนหรอก แต่คนเล่นไม่น้อย ที่จะเล่นแบบไม่ประมาณตนไงคุณ สุดท้ายประเทศมันจะ "รวยกระจุก จนกระจาย" กว่าเดิมอีกเนี่ยสิ มันจะไม่แย่เอาหรอ???

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pan'go อ่านกระทู้
    งง!!คนที่บอกเล่นจนหมดตัว กฎมันก็มีนะ จะเข้าได้ก็ต้องเช็คเครดิต ว่ามีเท่านี้ๆถึงเข้าไปเล่นได้ และสามารถนำมาเล่นได้ไม่เกิน 70% ของที่มี ต่างประเทศก็ใช้กฎนี้นะ ไม่เห็นมีปัญหา --" แล้วเล่นจนหมดตัวมันขึ้นอยู่กับคนเล่นไม่ใช่หรอ เกี่ยวไรกะบ่อน!!
    ก็นั้นแหละพอเล่นจนหมดตัวปัญหามันก็ตามมา ปล้น ลักขโมย ถึงแค่คนสองคนแต่มันก็เป็นปัญหาอยู่ดี กฎหมายมีแต่การบังคับใช้เป็นศูนย์ตลอด จะเชื่อได้เหรอเจ้าหน้าที่อ่ะเอาเงินยัดปากก็เข้ามาเลียแข้งเลียขาแล้ว แก้การคอรับชั้นไม่ได้กฎก็ทำอะไรไม่ได้หรอก

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    คุณไม่เคยเห็นคนล้มอะดิ

8 - 9 ล้าน หายไปใน ครึ่งเดือน ก็เห็นมาแล้ว

ใครอาจจะบอกเล่นพอประมาณสิ แต่คนมีกิเลส ครับ

พอเสียก็อยากได้คืน พอได้ก็อยากได้อีกครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    คุณไม่เคยเห็นคนล้มอะดิ

8 - 9 ล้าน หายไปใน ครึ่งเดือน ก็เห็นมาแล้ว

ใครอาจจะบอกเล่นพอประมาณสิ แต่คนมีกิเลส ครับ

พอเสียก็อยากได้คืน พอได้ก็อยากได้อีกครับ
    บ่อนถูกกฎหมายส่วนใหญ่มีเรื่องของ statment เข้ามากำกับในส่วนของการ "หมดตัว" ครับ ก่อนเล่นต้องมีการเช็คว่าคุณมีเงินเท่าไหร่ จ่ายเท่าไหร่ เหลือเท่าไหร่ และถ้าเหลือต่ำกว่ากี่%จะถูกระงับสิทธิในการเล่น

เพราะถ้าคุณจะเอาผลลัพธ์ของบ่อนเถื่อนมาตัดสินบ่อนของรัฐมันคนละระบบกันเลยครับ
    รอวันโดนแบน

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    หัวโบราณ ขุดหลุมอยู่เถอะครับ มันก็มีกฏห้ามคนจนไปเล่นนี่ ใครให้คนจนไม่มีตังจะแดกไปเล่นละครับ เค้าเอาเฉพาะคนรวย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    บ่อนถูกกฎหมายส่วนใหญ่มีเรื่องของ statment เข้ามากำกับในส่วนของการ "หมดตัว" ครับ ก่อนเล่นต้องมีการเช็คว่าคุณมีเงินเท่าไหร่ จ่ายเท่าไหร่ เหลือเท่าไหร่ และถ้าเหลือต่ำกว่ากี่%จะถูกระงับสิทธิในการเล่น

เพราะถ้าคุณจะเอาผลลัพธ์ของบ่อนเถื่อนมาตัดสินบ่อนของรัฐมันคนละระบบกันเลยครับ
    อันนั้นผมไม่รู้นะครับ

เพราะมีคนรู้จักผม แม่เค้าได้ไปเล่นที่ พม่า

พกเงินไป 8 9 ล้าน แล้วก็หมดตัว

ซึ่งผมดูแล้วหน้าจะเป็นบ่อนที่ถูกกฏหมายนะครับ

ซึ่งผมไม่ได้ถามละเอียดมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    สำหรับ ยุโรบมันเข้าท่า แต่ถ้าเอามาทำในไทย ผมว่ามันแป๊ก (สังคมมันต่างกันเยอะ)

1 คนรวยเล่น(โครตรวย) ---> โดนกิน ---> กลับบ้านชิวๆ

2 คนธรรมดาเล่น-----> โดนกิน---> กู้ -----> เล่นต่อ ----> โดนกินอีก-----> กุ้ไม่ได้กลับบ้าน เป็นหนี้------> สุดท้ายเป็นโจรหาเงินใช้หนี้

3 คนธรรมดาเล่น(เล่นขำขำ) -----โดนกิน-----> นั่งขำกับเพื่อน -----> ไล่เพื่อนไปทำบุญแล้วค่อยเล่ยใหม่(ดวงไม่มี)

เมืองไทย ข้อ2 ล้วนๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 22nd June 2015 เมื่อ 18:23

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    หัวโบราณ ขุดหลุมอยู่เถอะครับ มันก็มีกฏห้ามคนจนไปเล่นนี่ ใครให้คนจนไม่มีตังจะแดกไปเล่นละครับ เค้าเอาเฉพาะคนรวย
    ผมจะขุดหลุมให้คุณไปอยู่ดีกว่า
    คิดอะไรใม่คิดคิดเเต่อบายมุข
    อยู่ดีไม่ว่าดีอยากให้เด็กไทยสมัยนี้ติดพนันกันหมดรึไงวะ
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมได้ไปอ่านถ้อยคำแสดงทัศนะคติของอดีต สส. ท่านนึงในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐซึ่งได้แสดงทัศนะคติของการเปิดบ่อนเสรีของประเทศไทยมีใจความว่าว่า "ประเทศไทยมีความพร้อมในการเปิดบ่อนเสรี อีกทั้งผลประโยชน์รายได้ที่รัฐได้จากบ่อนก็มีมาก แต่เหตุผลสำคัญที่สุดเปิดบ่อนไม่ได้คือ คนไทยขาดวินัย" ซึ่งผมว่าประเทศอื่นที่เขาเปิดบ่อนเสรีได้เพราะประชาชนของเขามีวินัยในการเล่นการพนันเล่นพอเหมาะพอควรรู้ขอบเขต เมื่อเล่นจนพอใจเขาก็พอ แต่คนไทยเล่นแล้วเล่นอีกเล่นจนหมดตัว
    [IMG][/IMG]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    บ่อน บ่อน บ่อนเสรีสินะครับ ครับ

พอก่อน บ่อนเสรีต้องถามกลับไปว่า
    บ่อนนั้นเปิดในประเทศใช่มั้ย? ใช่
    บ่อนนั้นสามารถเข้าได้เฉพาะคนต่างชาติ หรือทุกคนสามารถเข้าได้?
    ใครได้ผลประโยชน์จากบ่อนเสรีนี้?
    ผลประโยชน์จากบ่อนนั้นได้เท่ากันหรือได้น้อย? (ในที่นี้หมายถึง เงินที่เข้าประเทศมานั้นสามารถตรวจสอบได้จริง ไม่มีใครได้ใครเสีย เงินนั้นโปร่งใส สามารถนำไปใช้พัฒนาได้ ได้รับการยินยอมจริงๆ ได้รับความเห็นชอบ และเห็นผลงานจริงๆภายใน 3 ถึง 6 เดือนจริงๆ หากกระทำผิดจะทำการยึดทรัพย์หรืออะไรก็ว่าไป)

ผมว่านะ...เราน่าจะมองว่าเงินที่ได้จากบ่อนนั้น รัฐและพวกเราจะมีส่วนได้ส่วนเสียกันหรือไม่? หรือว่าเราจะเป็นฝ่ายเสียผลประโยชน์ (งั้นก็แปลว่ามันไม่ถูกกฏหมายน่ะสิ?) หรือว่ารัฐได้ผลประโยชน์อยู่ฝ่ายเดียว หรือว่าลูกค้าในบ่อนได้ผลประโยชน์?

แต่จากเท่าที่ดู เขาเข้ามาเสียเงินในบ่อนประเทศของเรา เงินมันไม่รั่วออกไปแน่ ถ้างั้นก็แปลว่าอยู่ที่ทางรัฐบาลจะควบคุมมันยังไง หากบ่อนเสรีได้รับการยอมรับ กฏหมายภายในประเทศเราครอบคลุมมากพอที่จะเอาผิด...เขาเรียกว่าธุรกิจแบบการพนันอย่างถูกต้องตามกฏหมายนี้ได้หรือเปล่า? แน่นอนว่าคนไทยส่วนใหญ่รวมไปถึงนักการเมืองบางพวกไม่เห็นด้วยเพราะว่ามีความเป็นไปได้ว่าอาจจะเกิดการโกงขึ้น หากมีการตั้งบ่อนอย่างถูกต้องภายในประเทศ

ซึ่งมันขัดแย้งกันที่ว่า บ่อนนั้นถูกต้องตามกฏหมาย แต่การพนันนั้นผิดกฏหมาย ผมไม่รู้หรอกนะว่าหากเปิดแล้วจะได้ดิบได้ดีเหมือนสิงคโปร หรือประเทศรอบๆเรารึเปล่า เพราะกฏหมายทางฝั่งนั้นเขาถือว่าค่อนข้างแข็งทีเดียว

ผมไม่รู้นะ นี้คือความคิดเห็นส่วนตัวของผม ถูกผิดอย่างไรนั้น ไม่รู้สิครับ
    ข้ากลับมาแล้ว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถามว่าดีมั้ย ผมว่าดีนะ แต่ก็มีข้อเสียด้วย ถ้าหากมีการพนันภายในประเทศ ก็จะยิ่งมีการโจรกรรมเกิดขึ้นเยอะตามมาด้วย อย่าลืมนะ นี่คือประเทศไทยนะ เรื่องปล้นเรื่องฉกมันเยอะ ถึงจะเปิดถูกกฏหมายก็ตาม แต่ก็ไม่มีทางที่จะแก้ปัญหาเรื่องแบบนี้ได้หรอกครัฟ (ความคิดส่วนตัวอะนะ)

ระบบที่รองรับการถ่ายทอดสดโดยตรงจาก คาสิโนจริงๆ ได้ที่นี่ รอยัล1688ออนไลน์
    รู้ลึก รู้จริงเรื่อง วิเคราะห์แม่น เรื่องฟุตบอลที่นี่ที่เดียว วิเคราะห์บอล

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    แต่ถึงเปิดจริงๆผมว่าก็ไม่ค่อยได้รับความนิยมหรอก เพราะข้อจำกัดในการเล่นมันเยอะ สุดท้ายบรรดาเซียนพนันส่วนหนึ่งก็วิ่งหาบ่อนเถื่อนอยู่ดี(โดยเฉพาะเซียนพนันรายย่อย) เพราะไม่ต้องกังวลเรื่องของ statement อายุ ประวัติอาชญากรรม ฯลฯ แล้วเอาเข้าจริงๆบ่อนเถื่อนเนี่ยมีกันอยู่เยอะกว่าที่คุณคิดนะครับ มันหาไม่ยากหรอก แค่กระโดดเข้าไปอยู่ในสังคมเซียนพนัน คุณจะรู้ว่ามันมีกันเป็นดอกเห็ดเลยทีเดียว
    รอวันโดนแบน