ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

GTA ONLINE มี Mission สนุกๆเงินเยอะๆมีเเนะนํามั้ยครับ

คือช่วงนี้เก็บเงินรอ DLC ตัวใหม่ กับหาซื้อของมาเกรียนคนกับเพื่อน
    ปัญหาคือเวลาจะเล่นพวก hiest นี่
    คือถ้าหัวห้องเค้า set hard คือ ห้ามตาย จุด checkpoint มีเเค่นิดเดียว บางทีตายนํ้าตื้นอีก 555 เเล้วพอเเพ้เยอะๆคนก็ชอบออก
    เลยกะหา mission มันส์ๆมาเล่น
    เห็นเค้าว่า blowup 2 ช่วยปั่นเเต่ผมไม่ค่อยชอบ เเล้วก็เหมือน R* เเก้เรื่องปั่น RP เเล้ว
    ขอชื่อพวก mission หน่อยครับ
    จะไปเล่นดู
    นี่ชื่อผม บางคนเเอดผมไปผมยังไม่รับ คือไม่มีเวลามากันเยอะมาก
    http://socialclub.rockstargames.com/...host_backclass
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ภารกิจที่ผมเล่นคนเดียวประจำนะครับ

The Los Santos Connection
    ภารกิจนี้ได้เงินเยอะสุด (และเสียเวลามากสุด) มีรถหุ้มเกราะจะง่ายครับ จุดที่ 1-2 ขับไปยิงง่ายๆ เลย เก็บยาในกล่องไม้สีเขียวมาด้วย
    จุดที่ 3 เมื่อเข้ามาในสนามบินให้รีบขึ้น ฮ. ลำที่อยู่ใกล้ประตูทางเข้ามากสุด (ถ้าเราไม่ขึ้นลำนี้ศัตรูจะขึ้นแทน)
    ยิงเครื่องบินที่จอดอยู่ปลายสนามบินก่อนที่มันจะขึ้นจะทำให้จบง่ายแต่ได้ RP น้อยลงหน่อย
    ยิงศัตรู รถ และเครื่องบิน ในโรงเก็บเครื่องบินให้หมด จะมีศัตรูที่แอบอยู่ชั้นบนเราจะยิงไม่โดนถ้าล็อคเป้า ให้ยิงแบบ manual เลย
    ถ้าศัตรูตัวบนตายด้วยระเบิดเราจะบินไปจุดเหลืองจบมิชชั่นได้ทันที แต่ถ้าตายด้วยปืน มันจะ drop ยา จุดสีเขียว ถ้าวิ่งไปเก็บศัตรูจะแห่มาอีกระลอก รวม ฮ.ด้วย
    ผมแนะนำให้เอามิสซายยิงมัน แล้วจอดเครื่องลงไปเก็บยาที่พื้นโรงเก็บ มี 2 กล่อง จากนั้นค่อยไปจุดจบมิชชั่น (บ้าน martin)
    จะได้เงินราวๆ 20K กับ RP เกือบๆ สี่พัน และเงินต่างหากจากการเก็บยา ห่อละ 500 มีทั้งหมด 8 ห่อครับ (ถ้าเล่นกับเพื่อนระวังโดนแย่ง)

Hack & Dash
    อีกภารกิจที่ได้เงินพอใช้ ไม่เสียเวลาและง่าย ให้ขับรถหุ้มเกราะไปที่โรงรถแล้วรีบ hack (ถ้าช้าศัตรูจะมาถึงตัวเราเร็ว)
    จากนั้นขึ้นรถหุ้มเกราะแล้วยิงตำรวจ + ฮ. พอหอมปากหอมคอ เอาแค่พอมันไม่ขวางทางเรามาก เพราะยิงไปก็ไม่ได้ RP
    พอตำรวจซาแล้วลงมาขับรถเป้าหมายไปที่โรงงานของ lester ถ้าจำตำแหน่งบนแผนที่ได้จะเร็วมาก
    บริเวณใกล้ๆ หน้าโรงงานจะมีสะพานใหญ่เราสามารถขับรถไปหลบตำรวจตรงใต้สะพานได้
    พอหลบตำรวจเสร็จก็ขับรถไปจอดที่จุดเหลือง แล้วกลับไปเอาอีกคัน ทำเหมือนเดิม

Trash Talk
    ภารกิจที่ได้เงินดี สนุก แต่เหมาะกับคนมี ฮ. ให้โทรไปเรียก ฮ. ก่อนเลยแล้วไปที่ลานจอด ขับ ฮ. ยิงรถขยะ 4 คัน ไม่ยาก เพราะมันวิ่งช้า
    จากนั้นขับไปยิงศัตรูอีกกลุ่มให้หมด ไม่ยากอีกเหมือนกัน ยิงให้หมดตัวสุดท้ายจะหนีเรา ตามไปยิงไม่ยากเพราะมันเดินเท้าแต่เรามี ฮ.
    ภารกิจนี้ได้เงินดี ไม่ต้องซื้อปืน/เสื้อเกราะ ไม่ต้องขับรถไกล ไม่ต้องย้อนกลับมาบ้าน martin แถมได้ฝึกขับ ฮ. ไปในตัว
    (สำหรับคนไม่มี ฮ. แนะนำให้เล่นภาระกิจ Defender แทน จะยากกว่าหน่อยเพราะต้องบินไปหลบศัตรูไป แล้วต้องขับรถไกลไปเอา ฮ.)

Death Metal กับ Rooftop Rumble
    สองอันนี้เน้นยิงศัตรูอย่างเดียวไม่ต้องเรื่องมาก ไม่ต้องขับรถไกล เหมาะกับคนมีรถหุ้มเกราะและไม่ชอบอะไรซับซ้อน ขับไปยิงอย่างเดียว

อนึ่ง หลัง patch ล่าสุดจำนวนเงินที่จะได้ในภารกิจผันแปรตามเวลาที่เราเล่น ถ้าเราจบเร็วเงินจะได้น้อย ถ้าเราจบช้าจะได้เยอะขึ้น สูงสุด 15 นาที คือเล่นเกินนี้ก็ไม่ได้เพิ่มแล้ว
    สำหรับภารกิจ LS connection นั้นบอกเลยว่าไม่มีทางเล่นจบก่อน 15 นาทีแน่เพราะมันยาวมาก แต่ภารกิจอื่นๆ ถ้ากลัวจะได้เงินน้อยอาจต้องจอดรถเดินเล่นเพื่อให้ครบ 15 นาที

ปล. ผมเล่น hard ตลอดนะเวลาเล่นคนเดียว เล่นกับคนอื่นเขา hard มาผมก็เฉยๆ ครับ ดีซะอีกได้เงินเยอะขึ้น แต่บางทีฉากยากๆ ผมเห็นคน lv ต่ำเกินเข้ามาในล็อบบี้ ผมออกจากห้องก่อนจะเล่นเลยครับเพราะเล่นไปก็คงรอดยาก (แต่ถ้าเริ่มแล้วไม่เคยเลิกกลางคันนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headshot deluxe : 19th June 2015 เมื่อ 10:55
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ภารกิจที่ผมเล่นคนเดียวประจำนะครับ

The Los Santos Connection
    ภารกิจนี้ได้เงินเยอะสุด (และเสียเวลามากสุด) มีรถหุ้มเกราะจะง่ายครับ จุดที่ 1-2 ขับไปยิงง่ายๆ เลย เก็บยาในกล่องไม้สีเขียวมาด้วย
    จุดที่ 3 เมื่อเข้ามาในสนามบินให้รีบขึ้น ฮ. ลำที่อยู่ใกล้ประตูทางเข้ามากสุด (ถ้าเราไม่ขึ้นลำนี้ศัตรูจะขึ้นแทน)
    ยิงเครื่องบินที่จอดอยู่ปลายสนามบินก่อนที่มันจะขึ้นจะทำให้จบง่ายแต่ได้ RP น้อยลงหน่อย
    ยิงศัตรู รถ และเครื่องบิน ในโรงเก็บเครื่องบินให้หมด จะมีศัตรูที่แอบอยู่ชั้นบนเราจะยิงไม่โดนถ้าล็อคเป้า ให้ยิงแบบ manual เลย
    ถ้าศัตรูตัวบนตายด้วยระเบิดเราจะบินไปจุดเหลืองจบมิชชั่นได้ทันที แต่ถ้าตายด้วยปืน มันจะ drop ยา จุดสีเขียว ถ้าวิ่งไปเก็บศัตรูจะแห่มาอีกระลอก รวม ฮ.ด้วย
    ผมแนะนำให้เอามิสซายยิงมัน แล้วจอดเครื่องลงไปเก็บยาที่พื้นโรงเก็บ มี 2 กล่อง จากนั้นค่อยไปจุดจบมิชชั่น (บ้าน martin)
    จะได้เงินราวๆ 20K กับ RP เกือบๆ สี่พัน และเงินต่างหากจากการเก็บยา ห่อละ 500 มีทั้งหมด 8 ห่อครับ (ถ้าเล่นกับเพื่อนระวังโดนแย่ง)

Hack & Dash
    อีกภารกิจที่ได้เงินพอใช้ ไม่เสียเวลาและง่าย ให้ขับรถหุ้มเกราะไปที่โรงรถแล้วรีบ hack (ถ้าช้าศัตรูจะมาถึงตัวเราเร็ว)
    จากนั้นขึ้นรถหุ้มเกราะแล้วยิงตำรวจ + ฮ. พอหอมปากหอมคอ เอาแค่พอมันไม่ขวางทางเรามาก เพราะยิงไปก็ไม่ได้ RP
    พอตำรวจซาแล้วลงมาขับรถเป้าหมายไปที่โรงงานของ lester ถ้าจำตำแหน่งบนแผนที่ได้จะเร็วมาก
    บริเวณใกล้ๆ หน้าโรงงานจะมีสะพานใหญ่เราสามารถขับรถไปหลบตำรวจตรงใต้สะพานได้
    พอหลบตำรวจเสร็จก็ขับรถไปจอดที่จุดเหลือง แล้วกลับไปเอาอีกคัน ทำเหมือนเดิม

Trash Talk
    ภารกิจที่ได้เงินดี สนุก แต่เหมาะกับคนมี ฮ. ให้โทรไปเรียก ฮ. ก่อนเลยแล้วไปที่ลานจอด ขับ ฮ. ยิงรถขยะ 4 คัน ไม่ยาก เพราะมันวิ่งช้า
    จากนั้นขับไปยิงศัตรูอีกกลุ่มให้หมด ไม่ยากอีกเหมือนกัน ยิงให้หมดตัวสุดท้ายจะหนีเรา ตามไปยิงไม่ยากเพราะมันเดินเท้าแต่เรามี ฮ.
    ภารกิจนี้ได้เงินดี ไม่ต้องซื้อปืน/เสื้อเกราะ ไม่ต้องขับรถไกล ไม่ต้องย้อนกลับมาบ้าน martin แถมได้ฝึกขับ ฮ. ไปในตัว
    (สำหรับคนไม่มี ฮ. แนะนำให้เล่นภาระกิจ Defender แทน จะยากกว่าหน่อยเพราะต้องบินไปหลบศัตรูไป แล้วต้องขับรถไกลไปเอา ฮ.)

Death Metal กับ Rooftop Rumble
    สองอันนี้เน้นยิงศัตรูอย่างเดียวไม่ต้องเรื่องมาก ไม่ต้องขับรถไกล เหมาะกับคนมีรถหุ้มเกราะและไม่ชอบอะไรซับซ้อน ขับไปยิงอย่างเดียว

อนึ่ง หลัง patch ล่าสุดจำนวนเงินที่จะได้ในภารกิจผันแปรตามเวลาที่เราเล่น ถ้าเราจบเร็วเงินจะได้น้อย ถ้าเราจบช้าจะได้เยอะขึ้น สูงสุด 15 นาที คือเล่นเกินนี้ก็ไม่ได้เพิ่มแล้ว
    สำหรับภารกิจ LS connection นั้นบอกเลยว่าไม่มีทางเล่นจบก่อน 15 นาทีแน่เพราะมันยาวมาก แต่ภารกิจอื่นๆ ถ้ากลัวจะได้เงินน้อยอาจต้องจอดรถเดินเล่นเพื่อให้ครบ 15 นาที

ปล. ผมเล่น hard ตลอดนะเวลาเล่นคนเดียว เล่นกับคนอื่นเขา hard มาผมก็เฉยๆ ครับ ดีซะอีกได้เงินเยอะขึ้น แต่บางทีฉากยากๆ ผมเห็นคน lv ต่ำเกินเข้ามาในล็อบบี้ ผมออกจากห้องก่อนจะเล่นเลยครับเพราะเล่นไปก็คงรอดยาก (แต่ถ้าเริ่มแล้วไม่เคยเลิกกลางคันนะ)
    The LS conection ต้องยิงเครื่องบินปลายสุดก่อนเลยใช่มั้ยครับ. ไม่น่าหละเสียเวลาไล่ล่ามันไปเกือบสุด map เลย
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ยังไม่เจ๊งอีกเรอะะ สำหรับโหมดออนไลน์ ถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

กล่าวขอบคุณ
    141
    เเล้วตอนที่อยู่ในโรงเก็บนี่ต้องไปเก็บกระเป๋าไหมครับที่อยู่ตรงจุดที่ศัตรูเเอบอยู่
    ว่าเเต่ศัตรูที่เเอบอยู่บนต้องฆ่าด้วย missile หรอครับ. ถ้าไม่ตายมันจะดรอปไอ่กระเป๋าใช่มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghost th อ่านกระทู้
    เเล้วตอนที่อยู่ในโรงเก็บนี่ต้องไปเก็บกระเป๋าไหมครับที่อยู่ตรงจุดที่ศัตรูเเอบอยู่
    ว่าเเต่ศัตรูที่เเอบอยู่บนต้องฆ่าด้วย missile หรอครับ. ถ้าไม่ตายมันจะดรอปไอ่กระเป๋าใช่มั้ยครับ
    ไม่ต้องเก็บก็ได้ครับ เพราะรู้สึกจะไม่ได้เงินเพิ่ม แถมเสียเวลาวิ่งขึ้นลงอีก

ถ้าฆ่าด้วยระเบิด (ระเบิดปา, grenade launcher, missile) มันจะไม่ drop ครับ แต่จะขึ้นจุดเหลืองให้จบมิชชั่นเลย (ถ้าเรายิงเครื่องบินที่จอดอยู่แล้วนะ)
    เหตุผลก็เพราะระเบิดมันจะทำลายกระเป๋าไปน่ะครับ ทำให้มันไม่ขึ้นให้เก็บ

ส่วนเครื่องบินที่ปลายลานจอด ถ้าอยากเอาฮา ก็ลองวิ่งเอาระเบิดไปติดใต้ท้องก่อนครับ พอมันบินขึ้นก็กดตูมเลย ผมไม่เคยลองเหมือนกันนะ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    141
    ขอขุดนิดนึงครับ
    คือ mission trash talk นี่เราต้องโทรไปหา martin เพื่อรับ job มั้ยครับ
    ตอนนี้ผม lv 116 ทําไงถึงจะปลด lock ได้ครับ
    เเล้วต้องการ JP เท่าไหร่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    mission ในเกมทุกอันออกมาแบบสุ่มจากอันที่เรายังไม่ได้ทำครับ ไม่มีมิชชั่นไหนที่ "จำเป็น" ต้องโทรเท่านั้นถึงจะออก ลองนึกถึงมิชชั่นของ trevor สิครับ มันไม่มีชื่อในโทรศัพท์จะโทรยังไง

่เรื่อง jp ผมค้นแล้วไม่มีหลักฐานอ้างอิงเลยว่ามิชชั่นไหนต้องใช้เท่าไหร่ แต่ผมสังเกตว่าถ้า jp เยอะๆ npc จะโทรหาเราบ่อยกว่า jp เป็น 0

อีกเรื่องที่ผมสังเกตคือถ้าเราไม่โทรหามันเลย npc จะโทรมาให้มิชชั่นเราเองเป็นระยะๆ และจะให้มิชชั่นที่เรายังไม่เคยทำ (มีคำว่า new ต่อท้าย)
    ถ้าเราไม่ต้องการมิชชั่นนั้น (คือเลือกไม่ทำ) แล้วเราโทรหามันใหม่ มันจะให้มิชชั่นอันเดิมนั้นแหละ ให้เรื่อยๆ จนกว่าเราจะทำ ทำเสร็จแล้วโทรไปหาอีกมันจึงจะให้มิชชั่นอื่นมา
    สรุปคือ พอมีอะไร new มา ให้ทำไปเถอะครับ ไม่ต้องเลือก เพราะมันจะไม่ให้อันใหม่จนกว่าเราจะทำอันนั้น

สุดท้าย จำไว้ว่าทุกอย่างออกมาแบบสุ่ม อย่ามัวจ้องแต่จะเอาอันที่เราต้องการเพราะมันไม่มีวิธีเจาะจงอยู่ดี เล่นไปเรื่อยๆ เถอะครับ ดูเหมือนคุณกระวนกระวายเรื่อง mission มากเลยนะ เดี๋ยวจะเล่นเกมไม่สนุกเปล่าๆ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headshot deluxe : 23rd June 2015 เมื่อ 09:05