ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    หลายๆท่านตอบไปหมดแล้วครับ ตามนั้นน
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    สังคมในมหาลัยมีหลายระดับครับ ตั้งแต่คุณหนูไฮโซจนไปถึงนักสู้ชีวิต ซึ่งเราเองก็ควรดูให้ดีๆนะครับว่าจะเลือกคบพวกไหน แรกๆอาจจะไม่เห็นความต่างเท่าไหร่ แต่นานๆไปมันก็จะมีการแบ่งพวกกันเองแหละ ซ฿่งเพื่อนเป็นสิ่งสำคัญในมหาลัยครับ เพราะไม่ว่าลงเรียนอะไรก็ควรเกาะกลุ่มกันไว้เวลามี่งานกลุ่มหรือมีปัญหาอะไรจะได้ช่วยกันได้

ส่วนการลงเรียนมันคือสงครามครับ เราต้องไปแย่งชิงวิชา ช่วงเวลาและอาจารย์ที่เราต้องการเอง ถ้าช้าไปนิดเดียวอาจทำให้เซคเต็มต้องไปลงวิชาเรียนที่เราไม่อยาก หรือในช่วงเวลาที่เราไม่ต้องการและอาจารย์ที่เราไม่ชอบได้ครับ

แล้วจะมีความเข้าใจผิดอย่างนึงเกี่ยวกับมหาลัยคือ เรียนมหาลัยแล้วจะได้แฟนเอง ซึ่งอันนี้ไม่จริงเลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    สังคมในมหาลัยมีหลายระดับครับ ตั้งแต่คุณหนูไฮโซจนไปถึงนักสู้ชีวิต ซึ่งเราเองก็ควรดูให้ดีๆนะครับว่าจะเลือกคบพวกไหน แรกๆอาจจะไม่เห็นความต่างเท่าไหร่ แต่นานๆไปมันก็จะมีการแบ่งพวกกันเองแหละ ซ฿่งเพื่อนเป็นสิ่งสำคัญในมหาลัยครับ เพราะไม่ว่าลงเรียนอะไรก็ควรเกาะกลุ่มกันไว้เวลามี่งานกลุ่มหรือมีปัญหาอะไรจะได้ช่วยกันได้

ส่วนการลงเรียนมันคือสงครามครับ เราต้องไปแย่งชิงวิชา ช่วงเวลาและอาจารย์ที่เราต้องการเอง ถ้าช้าไปนิดเดียวอาจทำให้เซคเต็มต้องไปลงวิชาเรียนที่เราไม่อยาก หรือในช่วงเวลาที่เราไม่ต้องการและอาจารย์ที่เราไม่ชอบได้ครับ

แล้วจะมีความเข้าใจผิดอย่างนึงเกี่ยวกับมหาลัยคือ เรียนมหาลัยแล้วจะได้แฟนเอง ซึ่งอันนี้ไม่จริงเลยครับ
    แล้วการลงเรียนนี้ต้องไปลงที่ไหนเหรอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    แล้วการลงเรียนนี้ต้องไปลงที่ไหนเหรอครับ?
    1. บนไซตของมหาลัย

2. หน้าเซค ( หน้าห้องเรียน )

3. สำนักทะเบียน
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    จาก ม เกษตรนะครับ

คืออยู่ที่คณะด้วย อย่างผม วิศวะ เครื่องกล
    เรียนทุกวัน จัน-ศุกร์ แต่เรียนไม่เต็มวันนะครับ
    การเรียนเหมือนมัธยมเลย ไม่ซีเรียสมาก เพื่อนนี่อยู่ที่ตัวเราเลยครับ คุยไว้เยอะก็ได้เยอะ
    ส่วนอาจารย์ ก็อยู่ที่เราวางตัว ถ้ามีความอ่อนน้อม สัมมาคารวะ ถามคำถามบ่อยๆ ไปถามที่ห้องบ้างไรงี้
    เขาก็จะเอ็นดูเราเป็นพิเศษแหละครับ

ส่วนความรับผิดชอบผมว่ามันก็เท่าเดิมแหละครับ ไม่ได้ยากอะไร

ที่สำคัญ ถ้ามีอะไรไม่เข้าใจก็ขอให้ถามจนเข้าใจอะ อย่าเก็บไว้รอถามเพื่อน

ขอให้โชคดีครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ตอนเรียนถ้าตั้งใจเรียนนะ ตอนมหาวิทยาลัย ตั้งใจเรียนตั้งเเต่ ปี1 หลังจากนั้นจะสบายตอนปี 3 ปี 4 อยากทำอะไรก็ทำเลย ต้องขยันก่อนนะถึงจะสบาย เเต่ถ้าเล่นเกมส์ ทั้งวันตั้งเเต่ปี1 เหนื่อยเเน่ จนกว่าจะจบนั้นเเระ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: