ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

ขอบ่นเกี่ยวกับเน็ต "TOT" หน่อยครับ

พอดีไม่ได้โพสอะไรในบอร์ดนี้พักใหญ่ๆแล้ว วันนี้ก็มานั่งบ่นอะไรนิดหน่อย
    คือว่าผมใช้เน็ตของ TOT อยู่ครับ ความเร็วก็ 10Mb ถ้าผมจำไม่ผิด เดือนที่แล้วผมเทสได้ 7 mb (อันนี้ยังพอทนให้ไม่เต็มเมก)แล้วก็ต้นเดือนนี้ เทสได้ 5mb นิดๆ (อันนี้ยังพอรับได้ เล่นเกมออนไลน์ได้อยู่)

แต่พอมาวันนี้ เทสได้ประมาณ 2-3 mb แถมปิงให้อีก 120+ (หัวร้อนและ) เล่นเกมออนไลน์ก็ไม่ได้ปิงกระจาย ดู Youtube 720P ยังช้าเลยครับ
    นอกจากจะให้ไม่เต็มเมกแล้วความเร็วมันก็ตกลงเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆ
    ให้ไม่ต้องเต็มเมกก็ได้ ขอสัก 9 mb กว่าๆก็พอใจ แต่นี่อะไรความเร็วมันตกลงเรื่อยๆ จะโทรไปแจ้งก็ไม่อยากจะโทรเพราะครั้งที่แล้วโทรไปแจ้ง พนักงงานก็บอกว่าอาจเป็นที่เครื่องผมหรือไวรัสแล้วก็โน้นๆนี่ๆนั้นๆ จากนั้นเขาก็ขอรับเรื่องไว้แล้วก็เงียบบบบบบบบบ กว่าเร็วก็ไม่เพิ่มขึ้นมาเลย
    ผมว่าจะเปลี่ยนค่ายจริงๆละ หลังจากลังเลมานานว่าค่ายอื่นจะกากเหมือนกันเปลี่ยนก็เสียเวลาแต่ไปถามเพื่อน เพื่อนมันบอกว่า 3BB ใช้ดี ก็คงจะเปลี่ยนเร็วๆนี้ละครับ

มันห่วยจริงๆนะ TOT เนี่ย จ่ายรายเดือนไม่คุ้มกับความเร็วที่มันให้เลย บางคนใช้ TOT แต่ไม่มีปัญหาก็ดีไปครับ
    มาบ่นแค่นี้ละครับ พอดีไม่ได้โพสอะไรในบอร์ดนี้นานก็เลยขอสักหน่อย ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

... " JOKERGAMETH " ...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    นั้นแหละ TOT
    Intel Core i5 3470 3.60 GHz / Mainboard BIOSTAR TZ77XE4 / RAM Kingston Bus 1600 8 GB / AMD Radeon HD 6950 1 GB / Power Supply Seasonic X-Series 750W /

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ทุกค่าย มันมี ปัญหา มีคน ติ หมด ครับ

อยุ่ที่จะมากหรือน้อย ปัญหาเยอะหรือน้อย ผมอยากให้ท่าน ลองเข้าไป facebook เครือข่ายอินเทอร์เน็ต ทุกเครือข่าย แล้ว ลอง อ่าน ความคิดเห็น ในเพจ

ของ true ก็ มีคนติ

https://www.facebook.com/ByTrueOnline

ของ TOT ก็มีคนติ

https://www.facebook.com/TOThispeedFan

ไม่มีเน็ตค่ายไหนดี เพอเฟ็ต ที่ สุดในโลก หรอกครับ อยุ่ที่ ปัญหาน้อย บ่อย เยอะ แค่ไหน ก็หันไปใช้ ค่ายที่ตัวเองเจอปัญหาน้อยหรือไม่บ่อยที่สุด

ผมว่าเลิกตั้งกระทุ้แบบนี้เถอะครับ คุณ ระบายได้ แต่เจ้าหน้าที่ ผุ้ให้บริการ เค้าไม่มาเห็นคุณโพสในบอดร์ นี้หรอกครับ

คนที่เค้าใช้ดีก็ดี ไม่ดีก็เปลี่ยนค่าย อีกอย่าง อยุ่ที่ บริเวณบ้านท่านด้วย สัญญาญ คุ่สายต่างๆ มัน สเถียร 100% รับได้สูงสุดมั้ย แถวบ้าน ใช้ เน็ต ค่ายไหน เยอะสุด ก็ ย้ายไปใช้ค่ายนั้น เลย ถ้าอายุการใช้งานถึง 1ปี ยกเลิกฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่าย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 20th June 2015 เมื่อ 13:01

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    มีเราท์เตอร์สำรองเปล่าครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หาย ตามช่างมาจะดีกว่า

ถ้าช่างมาทำเปลี่ยนสายแล้วยังไม่หาย ก็ย้ายค่ายเถอะครับ

ผมเคยเป็นตอนเลาท์เตอร์ใกล้พัง มันจะไม่เต็มสปีด

ผมเคยใช้มาหมด 3 ค่ายแล้ว ไม่เคยมีปัญหาซักค่าย

บ้านชลบุรีใช้ TOT (บางแสน) หมู่บ้าน TheBrown House 30M เช็ควิ่ง 33M ( ไม่เคยล่ม ใช้มาแค่ 4 เดือน) (จำใจติดเพราะ อีก 2 ค่ายคู่สายเต็ม) * แต่กว่าจะมาติดรอราวๆ 1 เดือนกว่าๆ ช้าเรียกพ่อ* ที่มันไม่ล่มคงเป็นเพราะ ตู้อยู่ห่างจากบ้านผม 15 เมตรได้ เคย Test Speed ping แค่ 4

True ร้านขายของที่ อมตะนคร 15M วิ่ง 15ปกติ ( 2-3เดือน ล่ม 1 ครั้ง)

3BB ร้านที่ปากช่อง15M ก็วิ่ง 15 ปกติ( ล่มราวๆ 3-4 เดือน 1 ครั้ง)

ถ้าประทับใจสุดก็ True ครับ เมื่อก่อน(สมัยที่ทำงานน้อยๆ) ผมก็บ้าเกมส์ RPG เล่นเซิฟนอก มัน Ping น้อยสุดแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 22nd June 2015 เมื่อ 17:45

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    TOT ผมก็เคยใช้ปีแรกไม่มีปัญหาพอผ่านไปเข้าปีกว่าๆได้เริ่มหลุดบ่อยมากหลุดทุกวันตอน 2 ทุ่มเวลานี้ทุกวันแล้วจะหลุดเรื่อยๆยันเช้าเลย ทนไม่ไหวย้ายไปใช้ของทรูดีกว่า TOT เยอะเลยผมใช้ 10 Mb เน็ตมา 20 - 40 mb ไม่เคยต่ำกว่านี้เลย บางครั้งเน็ตไม่ได้จ่ายตามเดือนโดนตัดโทรไปบอกเขาว่าเดี่ยวจะไปจ่ายเขาก็เปิดให้เล่นตามปกติเลย แล้วเราก็ค่อยไปจ่าย ผมชอบทรูตรงนี้ล่ะตอนนี้ใช้มา 2 ปีกว่าล่ะอาการหลุดหรือเน็ตช้าแบบแปลกๆยังไม่เคยเจอเลย แนะนำให้เปลี่ยนดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ของ จขกท. ผมทว่ามีปัญหาละติดต่อและเครียร์ด่วน ส่วนของผมใช้มา 3 - 4 ปีละครับ 10 MB วิง 8.7 ยังไงก็ วิ่ง อย่างงั้น 5555 ไม่แปลเปลี่ยน แต่ตอนโหลดก็ 1 MB นะ

ส่วนเรื่องปัญหาหลุด อันนี้ไม่ได้อวยนะครับ แต่ไม่ค่อยพบเจอเท่าไหร่ นานๆจะมีปัญหาซะทีครับ

แต่ก็ยังเซ็งที่ว่าเครือข่ายนี้เชื่อมต่อกับต่างประเทศค่อนข้างติดขัดเลย ว่าจะลอง อัพโหลดเพิ่มไม่ก็ย้ายค่ายแล้วแหละ เอาไว้เล่นเกมส์นี้แหละครับ