ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2

หลุดผลทดสอบภายใน (official) ของ FURY X แรงกว่า GTX 980 Ti ในระดับ 4K

หลุดผลทดสอบภายใน (official) ของ FURY X แรงกว่า GTX 980 Ti ในระดับ 4K

สำหรับในเวลานี้ผลการ ทดสอบจากสื่อต่างๆของ AMD RADEON R9 FURY X ที่อาจะมีอยู่ในมือบ้างแล้วยังไม่สามารถเปิดเผยผลทดสอบได้ เพราะยังอยู่ภายใต้ NDA ของทาง AMD ที่จะสามารถเผยผลทดสอบอย่างเป็นทางการได้ในวันที่ 24 มิถุนายนนี้ แต่แล้วก็มีผลทดสอบภายในของทาง AMD สำหรับสไลด์ที่จะใช้เป็นข้อมูลนั้นก็หลุดออกมา ซึ่งผลที่ได้คือ FURY X แรงกว่า GTX 980 Ti พอสมควรเลยสำหรับการเล่นเกมในระดับ 4K

จากผลการทดสอบที่เห็น ซึ่งค่อนข้างมีความน่าเชื่อถือสูง เราจะเห็นว่าโดยเฉลี่ยแล้ว FURY X จะแรงกว่า GTX 980 Ti ในช่วงประมาณ 3-5FPS (ค่าเฉลี่ย) ซึ่งหากมันออกมาในรูปนี้จริง แรงอย่างที่เห็นจริง ประเมินได้คร่าวๆแล้วล่ะครับว่า Titan X นั้นมีร้อนๆหนาวๆแน่นอนเพราะ Titan X เองก็ได้แรงไปกว่า GTX 980 Ti แบบทิ้งห่างแต่อย่างใด

ในครั้งนี้ทาง AMD เองก็ยังมีสเกลของประสิทธิภาพหลังจากการโอเวอร์คล๊อกมาให้ได้ดูกันด้วยว่า หลังจากมีการโอเวอร์คล๊อก FURY X ไป 100MHz แล้วประสิทธิภาพที่ได้มานั้นแรงขึ้นขนาดไหน ซึ่งจากผลที่ออกมาถือว่าเป็นที่น่าพอใจเพราะเพิ่มขึ้นโดยประมาณราวๆ 5% เลยทีเดียว

สุดท้ายกับผลการทดสอบเรื่องของการใช้พลังงาน ที่เปรียบเทียบโดยใช้ระดับของ FPS ของเกมในช่วงต่างๆ แล้วระบบโดยรวมนั้นใช้พลังงานมากน้อยขนาดไหน

ขอขอบคุณข้อมูลจาก iTFree4U

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    รอดูราคาว่าจะแรงตามความแรงของการ์ดไหม???

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    คุ้นๆว่าที่ 4K แรงกว่า TitanX ด้วยนะครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ผลัดกันแรงอยู่แล้วล่ะ อีกสิบปีข้างหน้าก็คงไม่ต่างกับ GT540m ในปัจจุบัน
    #กินแกรบแล้วพาล

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    FURY X ราคาจะแพงกว่าหรือถูกกว่า GTX 980 Ti อะครับ
    ผมตามเทคโนโลยีไม่ทันแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ค่ายแดงชิงขัยไปแล้ว

เพิ่งซื้อค่ายเขียวไปเดือนกว่าๆเอง

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผมชอบเขียวเพราะเทคโนโลยีมากกว่านะ ความแรงมาหลัง #ราคามาก่อน

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    สงครามการฺดจอเริ่มอีกรอบแล้วววว !!!

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ปีนี้ดฟัดกันนัวจริงๆครับ ฝังนึงด้านซอฟแวร์ ฝั่งนึงบ้าพลัง

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    การ์ดจอ เขียวกับ แดง มัน ฮั่ว กัน รู้กันอยู่พลัดกัน ออก ไง รู้ ๆกัน ๆ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ถ้าจะจัดนี่ผมคงได้เปลี่ยน PSU ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    FURY X ราคาจะแพงกว่าหรือถูกกว่า GTX 980 Ti อะครับ
    ผมตามเทคโนโลยีไม่ทันแล้วครับ
    ต่างประเทศจะถูกกว่า แต่ในประเทศไทยเค้าตั้งราคาตามความแรง
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ราคามันจะเท่าไหร่หว่า....
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน