ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

WTF !?
    กล่าวขอบคุณ
    392
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    Blog Entries
    1

จะทำบัตร เชื่อม steam ต้องทำบัตรอะไร

ตามหัวข้อเลยครับ จะทำเป็นบัตรเดวิต หรือ บีเฟิสต์ ของ ธนาคาร กรุงเทพดี
    ............................................................

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    เดบิต บีเฟิร์สสมาร์ท ของ ธนาคารกรุงเทพ นั่นแหละครับ ผมก็ใช้อยู่ ทำเสร็จ ยืนยันวีซ่า ก็ใช้ได้ภายในวันนั้นเลย
    เหมือนจะเสียค่าธรรมเนียม 300 มั้งครับ เก็บรายปีด้วยนะ 300 เนี่ย แล้วก็ต้องฝากเงินเข้าบัญชีที่ถือบัตรด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อีกทางเลือกก็บัตร เดบิต กสิกร ครับ
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

WTF !?
    กล่าวขอบคุณ
    392
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Instinger_Zone อ่านกระทู้
    เดบิต บีเฟิร์สสมาร์ท ของ ธนาคารกรุงเทพ นั่นแหละครับ ผมก็ใช้อยู่ ทำเสร็จ ยืนยันวีซ่า ก็ใช้ได้ภายในวันนั้นเลย
    เหมือนจะเสียค่าธรรมเนียม 300 มั้งครับ เก็บรายปีด้วยนะ 300 เนี่ย แล้วก็ต้องฝากเงินเข้าบัญชีที่ถือบัตรด้วยนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AeMzA-KuN อ่านกระทู้
    อีกทางเลือกก็บัตร เดบิต กสิกร ครับ
    ก็คิดว่าจะทำยีเฟิส เพราะบัตรเดวิต เสียค่าธรรมเนียมเยอะกว่า แต่อยากทำที่เสียค่าธรรมเนียมน่อยๆ เพราะคงใช้เเต่ซื้อของผ่านเว็บ
    แล้ว ใช้paypal จะคุ้มกว่าไหม
    ............................................................

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rafino13663 อ่านกระทู้
    ก็คิดว่าจะทำยีเฟิส เพราะบัตรเดวิต เสียค่าธรรมเนียมเยอะกว่า แต่อยากทำที่เสียค่าธรรมเนียมน่อยๆ เพราะคงใช้เเต่ซื้อของผ่านเว็บ
    แล้ว ใช้paypal จะคุ้มกว่าไหม
    ถ้าจะเอามาเชื่อม Steam ไม่จำเป็นต้องถึงขั้น Paypal ก็ได้ครับ เพราะว่ามันรองรับ Visa ด้วยเช่นกัน ไม่จำเป็นต้องสมัคร Paypal หรอกครับ ถ้ารองรับแค่ Paypal อย่างเดียวค่อยว่าไปอย่าง
    ซึ่งบัตรเดบิต บีเฟิร์ส ของธนาคารกรุงเทพ ก็เป็น Visa ครับ ใช้กับ Steam ได้เลย
    แต่ถ้าเรื่องค่าธรรมเนียมน้อยๆนี่แนะนำ K-Web Shopping Card หรือบัตรเดบิตเสมือนของธนาคารกสิกรไทยเลยครับ ไม่มีบัตรเป็นใบมาให้ แต่มีรหัสบัตร เอาไปกรอกใส่ Steam ใช้ได้เหมือนกันครับ
    เหมือนว่าค่าธรรมเนียมทำบัตรจะฟรีมั้งครับ แต่ค่าเปิดบัญชีนี่ไม่รู้นะครับ

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ผมใช้บัตร Be1st Smart rabbit ของกรุงเทพอยู่ ก็สะดวกดีครับ เป็น ATM และ Visa ไปพร้อมกัน

ใช้กดเกมใน steam ตลอด ขอแค่มีเงินในบัญชีก็กดได้เลย หักเดี๋ยวนั้นไม่มีใบเรียกเก็บสิ้นเดือน

ค่าธรรมไม่แน่ใจน่าจะ 200 ถ้าจำไม่ผิด

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ของผมใช้ใบเดียวกับข้างบน

ถ้าจะเอาซื้อSteam ไม่ต้องต่อ paypal ก็ได้ แต่ถ้าเป็นพวกช็อปของตามเว็บต่างๆแล้วค่อยต่อ(ส่วนมากก็พวกขายของผ่านเน็ต)

Steam ใช้ Visa ได้ครับ

ก็ถ้ามีบัตรที่ใช้ซื้อของจาก App store(ส่วนมากมีแต่เกมส์ - -) อยุ่ก็เอาใบนั้นแหละครับใช้ไป ถ้ามีนะ

แต่ถ้าจะเชื่อม paypal ด้วย(เผื่ออนาคตซื้อของผ่านเน็ต) ต้องเอารหัส ATM มากรอกในอีเมล์ paypal ก่อน แล้วรอราวๆ 5 วัน แล้วจะมี SMS มาบอกรหัส หรือ ไม่ก็ส่งรหัสมาทางอีเมล์(ผมทำราวๆ2ปีก่อน ตอนนี้อาจจะไวกว่าเดิม)

ก็เอามากรอกใน paypal อีกที มันจะเชื่อมกับบัญชีครับ