ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

The Division ส่อแววดาวน์เกรด พร้อมวิดีโอเปรียบเทียบ

The Division ส่อแววดาวน์เกรด พร้อมวิดีโอเปรียบเทียบ

‘ดาวน์เกรด’ คงเป็นคำยอดฮิตของค่าย Ubisoft ไปแล้ว หลังจากที่เกิดขึ้นใน Watch dogs เกมที่ได้รับคำวิจารณ์อย่างหนาหูว่ามีการเปลี่ยนแปลงของกราฟฟิคไปอย่างมากระหว่างวันเปิดตัวครั้งแรกและวันวางจำหน่าย และมันอาจเกิดขึ้นอีกครั้งในเกม The Division ที่มีคนได้ทำคลิปเปรียบเทียบกราฟฟิคระหว่างวันเปิดตัวครั้งแรกในงาน E3 2015, E3 2014 และ E3 2015 ซึ่งในปี 2015 ถือว่าเป็นปีที่เห็นความแตกต่างอย่างเห็นได้ชัด ทั้งเรื่องแสงเงาและคุณภาพเทกเจอร์ ยังไงก็ลองไปชมกันดูครับ

Credit: http://4gamerth.com/the-division-new-video-compares/

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Blog Entries
    1
    จากค่ายเกมที่ เคารพนับถือ กลายเป็น ค่ายที่...
    Osu Taiko

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เดี๋ยวก็มีคนบอกว่าดาว์นเกรดน่ะดีแล้วถ้าไม่ลดเครื่องธรรมดาก็เล่นไม่ได้
    คือเอาจริงๆคือ ประเด็นตัวdevเค้าโกหกนะครับ ถ้าไม่อยากโกหกก็น่าจะโฆษณาตอน1 ปีก่อนเกมออก
    จะดีกว่า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ดาว์นเกรดน่ะดีแล้วถ้าไม่ลดเครื่องธรรมดาก็เล่นไม่ได้

ผมไม่ตื่นเต้นกับวิดีโอเปิดตัวแบบอลังการงานสร้างแล้ว สุดท้ายก็ปรับกราฟิกลดนู่นลดนี่ ส่วนใหญ่อยู่ในระดับที่รับได้ แต่บางเกมนี่รู้สึกเหมือนโดนหลอก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ไม่เห็นจำเป็นต้องดาวน์เกรด ไม่งั้นจะมีปุ่ม setting ไว้ทำไม สงสัยกลัวคอน....ขายไม่ออก 555+
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ดาวนเกรดดีแล้วครับ
    คนบางคนที่เล่นไม่ได้ก็อาจจะเล่นได้
    คนบางคนที่ปรับต่ำก็จะได้ปรับสูง

อะไรแบบนี้ ผมอยากให้มันพอๆกันระหว่างภาพกับความต้องการระบบนะ สมดุลๆ

ผมมีคอมเก่าๆมาก่อน เข้าใจตรงนี้มาก !
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ถ้าจะดาวน์เกรดตั้งแต่แรกทำไมไม่ทำแบบนั้นไปตั้งแต่ต้นเลยล่ะ คนจะได้ไม่พูดถึงกัน จะทำภาพสวยแล้วค่อยๆลดลงมาทำไม

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ดาวลึไม่ตูไปสน ที่ตูสนคือ เมื่อไหร***จะว่างขาย++

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    จริงครับ ดาวน์หรือไม่ดาวน์ ไม่สน เด๋วก็มีคนทำ Mod ออกมาอยู่ดี ที่แน่ๆเมื่อไรจะขายกับราคาสมน้ำสมเนื้อหน่อยนะ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ก็อย่างที่ค่าย cd projekt red เคยกล่าวไว้ "ถ้าผมทำกราฟฟิคจัดเต็ม ผมเกร็งจะมีผู้เล่นระดับ High end เท่านั้นที่เล่นได้ เรามุ่งเน้นที่ศักยาภาพของเกมมากกว่าว่ามันจะทำให้เกมมันสนุกแค่ไหน"
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มองไม่ออกว่าตรงไหนในคลิป ที่ส่อแววดาวน์เกรด เหมื่อนมันจะคนละที่

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ทำไมช่วงรอยต่อระหว่าง Gen เก่า Gen ใหม่ มันมีปัญหาเรื่องพวกนี้เยอะจัง หรือผมรู้สึกไปเอง

หรือบุคลากรส่วนใหญ่ยังตาม เทคโนโลยีใหม่ๆ ไม่ทัน?

รู้สึกจะไม่ได้กระทบแค่ Ubi นะ ดูเหมือนค่ายอื่นๆ ก็มีปัญหาอยู่ แต่ไม่ชัดเจนเท่า Ubi เท่านั้นเอง

บอกผมหน่อยว่าผม มโนไปเองหรือเปล่า หรือคนอื่นก็รู้สึกด้วย
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ก็ให้มีกราฟฟิคแบบนี้ไปเลย Best>Ultra>Very High>High>Medium>Low>Very Low เอาเยอะๆ จะได้เหมากับเครื่องกากและเทพไปเลยสิ ลดทำไม งง

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    555 ก็ปกติสำหรับค่ายนี้

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osutaiko อ่านกระทู้
    จากค่ายเกมที่ เคารพนับถือ กลายเป็น ค่ายที่...
    ตรงไหน เขาก็เป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้วนี่ Ubisuck
    ดาวน์ไปเหอะ ไม่สน เกมส์นี้ผมจับใส่ wishlist ไว้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saskill : 21st June 2015 เมื่อ 20:14

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมค่อยสนใจเรื่องกราฟฟิคอยู่แล้วครับ มันเหมือนเป็นตัวเติมอรรถรสมากครับ ผมจะดูพวกรายละเอียดที่ใส่มาในเกมส์มากกว่า
    แต่นี่ก็ดีมากแล้วนะครับ ก็คิดไว้นานแล้วด้วยว่าดาวน์แน่ๆ 5555555555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เพลีย!!!!! แต่......อย่าบัคบานก็โอเคนะ

ในที่นี้ผมว่าเค้าดาวยันโพลิก้อนโมเดลหละมั้งนะ คงไม่ใช่แค่พื้นผิวกับเอฟฟเฟคแน่นอนถ้าแค่พื้นผิวตั้งให้มี ultra low ก็ได้หนิ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    บอกตรงๆกราฟฟิคมีผลต่อการเพิ่มความอยากเล่นจริงๆ

โดยทดสอบจากตัวผมเองเลย โดยเกมส์ gta v ตอนแรกใช้ gtx 780 oc อยู่ปรับทุกอย่างสุดหมด เปิด fxaa ปิด msaa fps ที่ได้ประมาณ 70 fps
    ภาพสวยลื่นทำให้เพลิดเพลินกับการเล่นเพราะภาพสวยคมชัดและมีมิติและออฟชั่นมากมายในการเล่น เช่นขับรถไวๆจะเบลอ หรือมองวัตถุระยะใกล้ๆจะเบลอ และออฟชั่นต่างๆอีกมา
    ทำให้อยากเล่นเกมส์อยู่ตลอด

แต่ตอนนี้ขาย gtx 780 oc ไปแล้ว เหลือไว้แต่ gtx 650 1gb ปรับเกมส์ gta v ได้แค่ low ทุกอย่างปิดทั้ง fxaa ปิด msaa และปิดออฟชั่นทั้งหมด ทั้ง ขับรถไวๆจะเบลอ หรือมองวัตถุระยะใกล้ๆจะเบลอ ก็ปิด
    แต่ fps ที่ได้จะอยู่ที่ 63 fps ถื่อว่าเล่นได้และลื่น แต่การปิดออฟชั่นต่างๆมันทำให้เกมส์ดูถื่อๆ ไม่มีมิติ และทำให้ไม่น่าเล่นไปเลย ความอยากเล่นก็มีแต่ลดลงมามากพอสมควรประมาณ ครึ่งต่อครึ่งเลย
    ทำให้ไม่อยากเล่นไปเลย

เพราะกราฟฟิคมีผลต่อความน่าสนใจและการดึงดูดให้คนอยากเล่นเกมส์นั้นๆพอสมควรประมาณ ครึ่ง นึงเลย ส่วนอีก ครึ่ง คือเนื้อเรื่องระบบต่างๆของเกมส์ที่ใส่เข้ามาว่าน่าสนใจมากน้อยแค่ไหน

เพราะฉนั้นกราฟฟิคมีผลอยู่นะครับ

ปล.สิ้นเดือน กรกฎาคม ซื้อ gtx 980 ti มาแทน gtx 780 แน่นอน ถ้าของมีเข้าไทยอะนะ (non ref)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    ดาวเกรด สำหรับผมเฉยๆ เพราะยังไงก็ไม่ได้เสพกราฟิกอยู่ล่ะ
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เป็นเรื่องปกติไปแล้วสินะที่จะลดคุณภาพกราฟฟิกของเกมส์ลงมาแต่ละปี
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

Tags for this Thread