ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84

เกี่ยวกับการขอคืนเงินในสตีมครับ

พอดีวันนี้ซื้อมาสองเกมเล่นไปเกมละ 15 นาทีรู้สึกว่ามันไม่ใช่เลยขอคืนเงินพึ่งจะส่งไปตอน 22.55
    คำถามคือ มันใช้เวลานาไหมครับในการดำเนินการแล้วจะมีการหักค่าอะไรหมผมเลือกโอนกลับเข้าบัญชีพอดีจะเอาตังไปสอยเกมอื่นแทนกลัวไม่ทัน
    ท่านใดพอจะมีประสบการณ์ไหมคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    ผมเคยขอคืนไปครับ กว่าทางทีมงานจะตอบกลับ(ว่าขอคืนได้แล้วนะ)ก็ชั่วโมงนึงครับ
    แล้วกว่าเงินจะกลับเข้าบัญชี ผมรอประมาณ 2 หรือ 3 วันนี่แหละ ถ้าจำไม่ผิด
    ซึ่งการดำเนินการ เหมือนจะไม่หักค่าอะไรเลยครับ ในอีเมลบอกว่าได้คืนเท่าไหร่ ก็เท่านั้นเลยจริงๆ
    แต่ถ้าจะเอาเงินที่ขอคืนได้ มาซื้อเกมช่วง SummerSale (ซึ่งอีกประมาณ 20 ชั่วโมงก็หมดโปรแล้ว)
    ผมว่า "คงไม่ทัน" นะครับ
    .
    แต่ก็ไม่แน่ครับ สำหรับบางคนอาจเร็วกว่าผม ยังไงก็คอยเช็คบัญชีด้วยละกันครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แล้วเวลาได้เงินคืนเข้าบัญชี เขาจะส่งข้อความมาใน Email อีกหรือเปล่าครับ ผม 2 อาทิตย์แล้วยังไม่โอนเข้ามาเลย มีแต่จดหมายบอกว่า "Steam ได้รับการร้องขอคืนเงินของคุณแล้ว!"

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mguitarthai อ่านกระทู้
    แล้วเวลาได้เงินคืนเข้าบัญชี เขาจะส่งข้อความมาใน Email อีกหรือเปล่าครับ ผม 2 อาทิตย์แล้วยังไม่โอนเข้ามาเลย มีแต่จดหมายบอกว่า "Steam ได้รับการร้องขอคืนเงินของคุณแล้ว!"
    ได้รับอีเมลนี้เหมือนกันครับ ทำนองว่า อนุมัติการคืนเงินแล้ว แต่ว่า
    ของผมตอนทีมงานโอนกลับมาในบัญชีนี่ไม่มีอีเมลบอกนะครับ
    แต่ผมตามเช็คตลอดเลยรู้ว่ามันเข้าแล้ว(ก็กะเอามาซื้อเกมต่อช่วง Sale นี่แหละครับ)
    ยังไงถ้ายังไม่ได้เงินคืน ลองติดต่อทีมงานเขาดูไหมครับ (พิมพ์เป็นภาษาอังกฤษนะครับ)
    อ้อ แล้วตอนเลือกให้มันคืนเงินอ่ะครับ มันมีให้เลือกว่าคืนผ่านบัตร หรือ ผ่านSteamWallet
    คุณได้เลือกคืนผ่านบัตรหรือเปล่าครับ บางทีเผลอไปกดเข้าSteamWallet
    แล้วจะงงว่าทำไมเงินในบัญชีไม่เพิ่มซักที เพราะไปอยู่ในSteamWallet

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    พึ่งกดขอคืนเมื่อวานเข้าทาง wallet ส่งแล้วคอยอนุมัติประมาณ หนึ่งชั่วโมง จากนั้นเกมจะหายไปแล้วก็ได้ เงินเข้าใน wallet แทน
    แต่อีกประมาณเจ็ดวันถึงจะใช้ยอดที่คืนให้ได้แ่ะครับ แต่จ่ายก้วยบัตรนะครับ ของคืนเป็น wallet

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมเลือกคืนเป็น บัตรแล้วครับ ยังไม่มาเลยเช็คทุกวัน 2 อาทิตย์กว่าแล้ว เข้าอาทิตย์ที่ 3 Y_Y

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ขอถามหน่อยนะครับ คืนเงินกดยังไงอ่ะครับ ซื้อส่งเมลให้เพื่อนไป มันคืนได้ใหม

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    กดส่งคืนเข้า Wallet ยังติด Pending Balance อยู่เลย สุดท้ายก็ต้องยอมเสียตังเพิ่มซื่อไป แล้วที่กดคืนไว้จะเอาไปซื้ออะไรดี
    ูููููููููู^^^^^^^^^^^^
    คห.บน กดเข้าไปที่ Steam support ครับผม
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    5-6 วัน เงินก็จะเข้ามาใน steam เอง จะคืนเงินเกมที่ซื้อมานานแล้วก็ได้ ผม คืนไป 2 เกม เล่นไปตั้ง 3 ชั่วโมง เขาก็ให้คืน ใจดีจริงๆ ซื้อมาดองไว้นานมากก็คืนได้ 55555

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    รอมา 1 อาทิตย์ก็ยังไม่มีวี่แววเลย หรือผมจะเสียงตังไปแน่แล้วตั้ง 500 แหนะ มีทางไหนติดต่อได้ไหมครับแบบเขียนร้องเรียนไรงี้ในสัพพอร์ตผมหาไม่เจอว่าเขียนตรงไหน