ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693

Red face [-:L.A. Noire (PC) Preview ครั้งแรกบน PC ก่อนเปิดตัวให้เหล่าเกมเมอร์ได้สัมผัสกัน!:-]

[-:L.A. Noire (PC) Preview ครั้งแรกบน PC ก่อนเปิดตัวให้เหล่าเกมเมอร์ได้สัมผัสกัน!:-]

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

[-:รายระเอียดและข้อมูลเพิ่มเติม:-]

• เกม : L.A. Noire

• ผู้จัดจำหน่าย : Rockstar Games

• ผู้พัฒนา : Team Bondi

• ประเภท : Adventure

• กำหนดวางจำหน่าย : 08 พฤศจิกายน 2011

• เครื่อง : PC

• เรตเกม : M for Mature: Blood and Gore, Nudity, Sexual Themes, Strong Language, Use of Drugs, Violence

(มีเนื้อหาที่เหมาะกับผู้มีอายุ 17 ปีขึ้นไป ในประเภทนี้อาจมีเนื้อหาที่เกี่ยวกับเรื่องเพศ มีความรุนแรงค่อนข้างมาก หรือภาษาที่รุนแรง ภาพเลือด หรือ การตัดชิ้นส่วนร่างกาย มีฉากข่มขืน หรือการร่วมเพศ ภาษาที่หยาบคาย ความชัดเจนในด้านเพศ ความรุนแรง แอลกอฮอล์ หรือการใช้ยาเสพย์ติด และมีฉากทะเลาะขัดแย้งที่รุนแรง)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

System Specifications:
    Operating System: Windows 7 / Windows Vista Service Pack 1 / Windows XP Service Pack 3 / OnLive for PC or Mac
    Processor: Intel Dual Core 2.2GHz to Quad Core 3.2GHz / AMD Dual Core 2.4Ghz to Quad Core 3.2Ghz
    RAM: 2GB to 8GB
    Hard drive space: 16GB
    Video Card: NVIDIA GeForce 8600 GT 512MB to NVIDIA GeForce GTX 580 1536MB / Radeon HD 3000 512MB to Radeon HD 6850 1024MB
    Sound Card: 100% DirectX 9 Compatible
    DVD Drive

ตอนที่ Rockstar และ Team Bondi ตกลงร่วมมือกันว่าจะสร้างเกมอย่าง L.A. Noire นั้น พวกเขาตัดสินใจที่จะเข้าไปสำรวจในด้านที่มืดหม่นของวงการเกม และอยู่ให้ห่างจากการโหมกระแสเกินจริงต่างๆ หรือการให้งบดุลที่มีไม่จำกัดแบบเกมระดับ AAA อื่นๆ ซึ่งเมื่อเลือกเข้าไปในหนทางที่ไม่มีใครกล้าเดินตามแล้ว Team Bondi ก็ตั้งเป้าที่จะออกผลงานอันถือเป็นก้าวกระโดด ซึ่งฉีกออกไปจากเกมทั่วๆ ไป ที่ทำเลียนแบบซ้ำกันไปซ้ำกันมาจนท่วมท้นตลาด

เมื่อผลงานออกมาในท้ายสุด มันกลายเป็นเกมยอดเยี่ยมที่เปรียบดั่งดนตรีจังหวะจะโคนช้าๆ เล่นไปตามแบบแผน ซึ่งเล่าถึงกิจกรรมการไล่ล่าคนร้ายของเจ้าหน้าที่สืบสวนของทางกรมตำรวจ แต่เพียงไม่นาน ดนตรีนี้จะเพิ่มความดังเป็นลำดับและมีทำนองที่ตื่นเต้นขึ้นเรื่อยๆ เพราะเนื้อหาของเกมจะเริ่มเข้มข้นและรุนแรงขึ้นๆ ไป จนสมกับชื่อเสียงอันน่ายกย่องว่าเป็นเกมของทาง Rockstar และเมื่อประสบความสำเร็จเช่นนี้ จึงไม่เป็นเรื่องน่าแปลกใจที่เกมนี้หลีกเลี่ยงไม่ได้ที่จะถูกพอร์ตมาลงบน PC (ในที่นี้เราจะไม่พูดถึง Red Dead Redemtion) แต่ว่าประสบการณ์การได้สวมบทนับสืบ Cole Phelps เมื่อมาอยู่บนคีย์บอร์ดและเม้าส์นั้น มันจะเป็นเช่นไรกันล่ะ?

เมื่อไม่นานมานี้ ผมรู้สึกยินดีที่ทาง Rockstar ให้โอกาสผมได้เข้าไปร่วมทดลองเล่นเกม L.A. Noire บนเวอร์ชั่น PC โดยเครื่องคอมพิวเตอร์ที่ใช้ทดสอบนั้น มีประสิทธิภาพแรงและมีราคาแพงมาก กระนั้นมันก็ให้ผลคุ้มค่าเพราะเกมวิ่งด้วยเฟรมเรตที่ไหลลื่นและไม่มีอาการกระตุกแต่อย่างใด แต่ถ้าข้อมูลระบบขั้นต่ำที่ตัวเกมต้องการซึ่งทาง Rockstar ปล่อยออกมาเชื่อถือได้จริง มันควรจะเล่นได้ไหลลื่นด้วยกราฟฟิคการ์ดขั้นต่ำที่เกมต้องการอย่าง GeForce 8500 GT 512MB หรือ Radeon HD 3000 512MB และถ้าคุณอยากได้ตัวกระตุ้นให้สนใจเกมนี้ยิ่งขึ้น เกม L.A. Noire บน PC จะเป็น Complete Edition ซึ่งจะมีรหัสสำหรับดาวน์โหลด DLC ทั้งหมดซึ่งเคยแยกขายในเวอร์ชั่น Xbox 360 และ PlayStation 3 โดยที่คุณไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ เพิ่มเติมอีกด้วย

โดยคดีในเกมที่เปิดให้ผมได้เข้าไปทดลองเล่นนั้น คือเคส “Nicholson Electroplating” มันเริ่มต้นด้วยการระเบิดอย่างรุนแรง และตามมาด้วยกลุ่มควันรูปเห็ดขนาดมหึมาปกคลุมไปทั่วบริเวณนั้น หลังจากขโมยรถดับเพลิงมา ผมก็ขับเร่งไปยังที่เกิดเหตุพร้อมคู่หูของผม ที่รบกวนด้วยการพยายามบ่นตลอดว่า พวกเราดูงี่เง่าเพียงไรที่เคลื่อนที่ไปบนถนนของนคร Los Angeles ด้วยรถถังดับเพลิงสีแดงขนาดใหญ่เช่นนี้ และบนจุดเกิดเหตุ สถานที่แห่งความโกลาหลและการฆาตกรรมก็กลายเป็นจุดเริ่มต้นของขั้นตอนการสืบสวนของผม และดนตรีประกอบที่เป็นจังหวะซึ่งยากจะลืมเลือนของ L.A. Noire ดูเหมือนมันจะปลุกสัญชาตญาณนักสืบที่หลบซ่อนอยู่ลึกๆ ในตัวผมขึ้นมา และสัญชาตญาณนี้ก็ทำให้ผมพร้อมที่จะทำให้ทั้งตัวผมและ Cole Phelps ทำอะไรโง่ๆด้วยการไม่ซักถามอะไรผู้คนในที่เกิดเหตุและออกไปยังจุดอื่นแทน

เชื่อในสิ่งที่ตาเห็น ยังถือเป็นจุดสำคัญของเกม L.A. Noire คุณต้องมองข้ามสิ่งที่ผู้ต้องสงสัยพูดออกมาเพราะเรื่องที่คุณได้ยินมันอาจจะไม่ใช่เรื่องจริง แต่คุณจะต้องใช้การอ่านสีหน้า, ท่าทางกิริยา และอารมณ์จากความเคลื่อนไหวบนใบหน้า เพื่อความกระจ่างของสิ่งที่คนๆ นั้นได้ปกปิดเอาไว้ ซึ่งในส่วนนี้ถือได้ว่าเป็นเกมการเล่นหลักๆ ของตัวเกม และเป็นจุดสูงสุดที่จะมอบประสบการณ์อันยอดเยี่ยมแบบที่เกมนี้เคยทำเอาไว้บนแพลตฟอร์มคอนโซล

ในหมู่ผู้เล่นซึ่งมีจอภาพมอนิเตอร์ที่รองรับ 3D จะต้องคิดว่า L.A. Noire ให้ความรู้สึกพิเศษเป็นอย่างมากแน่ๆ เพราะ 3D ในเกมนี้ มันไม่ใช่แค่ทำให้ภาพมีมิติความลึกนูนแต่เพียงเท่านั้น มันยังส่งผลต่อความสวยงามซึ่งช่วยผลักดันสภาพแวดล้อมและบรรยากาศรอบๆ ให้ยอดเยี่ยมขึ้นอีกด้วย ตัวอย่างเช่น คุณกำลังสำรวจโต๊ะที่ถูกวางเพลิง และควันจากเศษเถ้าถ่านซึ่งลอยขึ้นมานั้นก็กลายเป็นรูปภาพของสถานที่ก่อเหตุวางเพลิงต่างๆ ที่คุณกำลังนึกถึงอยู่ ลูกเล่น 3D เช่นนี้จัดว่าทำออกมาได้งดงามและเปล่งประกายเหนือกว่าเกมอื่นๆ เป็นอย่างยิ่ง

เมื่อผมเล่นเกมในเวอร์ชั่นที่พอร์ตมาลง PC นี้ครั้งแรก การเดินทางเริ่มต้นของผมคือเข้าไปดูในหมวด Option เพื่อดูตัวเลือกต่างๆ ของเกม และถ้าผมพบว่ามันมีรูปภาพของคอนโทรลเลอร์ Xbox 360 เด่นชัดกว่ารูปเม้าส์คอมพิวเตอร์ล่ะก็ ผมจะถือว่าการพอร์ตมาเช่นนี้ทำได้ไม่ดีนัก และหลังจากผมทำตัวเป็นผู้สอบสวนขั้นต้นกับหน้าจอ Setting Menu ของตัวเกมไปแล้ว ความกังวลของผมก็ทำให้ผมเกือบลุกออกมาจากที่นั่งอันแสนสุข เพราะดูเหมือน Rockstar จะอ้างอิง UI ต่างๆ มาจากตัวเกมต้นฉบับในเวอร์ชั่นคอนโซลทั้งนั้น ไม่ใช่ว่าแพลตฟอร์มคอนโซลมันไม่ดีหรอกนะ แต่การออกแบบ UI ที่จำกัดบนคอนโซลไม่ควรจะมีอิทธิพลต่อตัวเกมเวอร์ชั่น PC ที่น่าจะปรับแต่งอะไรได้มากกว่าเช่นนี้เลย

แต่ถ้าคุณเป็นคนที่เคยยินดีกับการไล่สืบคดีฆาตกรรมบนเกมเวอร์ชั่น Xbox 360 หรือ PlayStation 3 มาแล้วคุณก็น่าจะรู้สึกคุ้นเคยกับ L.A. Noire บนเวอร์ชั่น PC ภายในชั่วโมงแรกของการเล่น ถึงอย่างไรก็ตาม ด้วยรายละเอียดต่างๆ ของปุ่มบังคับในตัวเกม ต้องยอมรับว่า มันทำให้ผมรู้สึกตะขิดตะขวงใจไปกับช่วงเวลาที่เล่นเกมนี้แรกๆ อยู่เหมือนกัน (โดยเฉพาะการหลบหลังที่กำบังและการขับรถ) เพราะผังปุ่มบังคับของคีย์บอร์ดและเม้าส์สำหรับ L.A. Noire นั้นถูกวางขึ้นมาใหม่ให้ต่างจากเกมเก่าๆ ของ Rockstar แต่เมื่อทำความเคยชินสักพักจนอุปสรรคผ่านไปได้แล้ว ผมก็สามารถกลับไปสวมบท Cole Phelps ได้อีกครั้งเหมือนกับได้สวมถุงมือที่ฟิตพอดีนั่นแหละ

สำหรับเกมเมอร์ PC ระบบการยิงต่อสู้ในเกมถูกปรับปรุงขึ้นให้เหนือกว่าบนคอนโซล ตรงข้ามกับการขับรถด้วยปุ่ม W,A,S,D ที่มีขีดจำกัดจนทำให้สังเกตได้ว่าส่วนตรงนี้ถูกทำมาเพื่อใช้กับคอนโทรลเลอร์ธรรมดาทั่วๆ ไป แต่ก็นั่นแหละครับ แม้คุณจะอยากนำเสนอขั้นตอนและวิธีให้ Rockstar ทำเกมออกมาให้เหมาะสมกับเวอร์ชั่น PC คุณก็ทำได้เพียงแค่หวังว่า Rockstar จะทำงานให้หนักจนกว่าวันที่ตัวเกมจะออกมาวางจำหน่ายเท่านั้น

หากไม่มองถึงความรู้สึกส่วนตัวของแต่ละบุคคล L.A. Noire ก็จัดได้ว่าเป็นมาตรฐานใหม่สำหรับระบบความเคลื่อนไหวบนใบหน้าในอุตสาหกรรมเกมที่นับวันมีแต่การแข่งขันที่สูงยิ่งขึ้น (มากกว่าจะมองว่าเป็นเพียงของเล่นอิเล็กทรอนิกส์สำหรับผู้ใหญ่) ซึ่งมันจะช่วยพังคอนกรีตอันแน่นหนาของนวัตกรรมเก่าให้แตกออก เพื่อเปิดไปสู่โลกและศิลปะแห่งวงการเกมใบใหม่ที่เราไม่เคยเห็นมาก่อนนั่นเอง

[-:L.A. Noire (Trailer):-]

[-:L.A. Noire Screenshot-]

[-:Credit By : Play & GameSpot & IGN:-]
    [-:เสริมเติมแต่งและรูปภาพ By PK:-]

ปล.ทาง GameSpot เป็น Preview ดังนั้นบทความนี้จึงเป็น Preview แทน Review นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PrinceKira : 3rd October 2011 เมื่อ 23:33

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    สุดยอด + + + + + + +

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    เป็นอีกเกมส์ 1 ที่น่าสนใจมากกก..
    ถถถถถถ

Persona!
    Somewhere I Belong.
    กล่าวขอบคุณ
    1,654
    ได้รับคำขอบคุณ: 505
    สุดยอดๆๆ น่าเล่นมากๆครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าไม่้เก่งภาษาเล่นยากนะขอบอก

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผม ว่า มัน เหมือน เกม mafia เลย อ่ะ !

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    เสปกมันจะพร่ำเพื่อเหมือน GTA:IV รึเปล่าหว่า

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เค้าเรียก "preview" ไมใช่เหรอค้าบบบบบบบ พี่น้องงงงง
    น่าสนใจดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ทาง GameSpot เป็น Preview ดังนั้นบทความนี้จึงเป็น Preview แทน Review นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PrinceKira : 3rd October 2011 เมื่อ 23:26

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    rockstarไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    เค้าเรียก "preview" ไมใช่เหรอค้าบบบบบบบ พี่น้องงงงง
    น่าสนใจดีครับ
    ถูกต้องแล้วครับ มันต้องเป็น Preview นะครับ

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ยัง กับ mafia2 เลย

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chayatorn อ่านกระทู้
    เสปกมันจะพร่ำเพื่อเหมือน GTA:IV รึเปล่าหว่า
    ก่อนหน้านี้มีเสป็คออกมาให้ทราบกันคร่าวๆแล้วละครับ

System Specifications:
    Operating System: Windows 7 / Windows Vista Service Pack 1 / Windows XP Service Pack 3 / OnLive for PC or Mac
    Processor: Intel Dual Core 2.2GHz to Quad Core 3.2GHz / AMD Dual Core 2.4Ghz to Quad Core 3.2Ghz
    RAM: 2GB to 8GB
    Hard drive space: 16GB
    Video Card: NVIDIA GeForce 8600 GT 512MB to NVIDIA GeForce GTX 580 1536MB / Radeon HD 3000 512MB to Radeon HD 6850 1024MB
    Sound Card: 100% DirectX 9 Compatible
    DVD Drive

อันนี้จากทาง Rockstar เองเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    576
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Blog Entries
    1
    สุดยอดดดดครับ!!!

★ℳἇṝquiṧ dℰ ℒAℛKAZMΔЯ★
    กล่าวขอบคุณ
    869
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เรื่องกราฟฟิคคงไม่ต้องพูดถึง ที่ห่วงคือ มันจะเลื่อนมั้ย??

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ระบบการควบคุมแบบคอนโซล จะตามมาหลอกหลอนชาว PC อีกเกมแล้ว

แต่บ่นมากไม่ได้ Rockstar อุตส่าห์พอร์ทมา PC ให้นี่ก็บุญหัวไม่รู้เท่าไหร่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อยากเล่นเป็น ตร มานานมากแล้วนิ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ในที่สุด ๆๆ 555+ โค ตะ ระ Want เลย T^T น้ำตาไหล Animation ปาก ทำได้ตรงคำสุดยอดมากครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เกมส์อย่าไปหวังบู๊แบบ GTA หรือ MAFIA นะครับ แนวสืบสวนจริงๆ แต่สนุกมากครับ ของ pc น่าจะดีหว่าด้วยเพราะเน้นหาจุดสำรวจที่เกิดเหตุ ใช้เมาส์ดูจะได้อารมณ์กว่า console

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    สุดยอด คล้ายๆ mafia 2 เลย เห็นภาพแล้วอยากกลับไปเล่นอีกรอบ **0**

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ไม่เก่งภาษาเลยแฮะ

สงสัยคงต้องเล่นมั่วๆแบบเกมRPGยุ่นเมื่อก่อน

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ขอบคุณมากสำหรับรีวิวค่ะ (เเต่อันที่จริงด้วยพรีวิวนะ -*-)

นี่คงเป็นหนึ่งในเกมที่ดีที่สุดของเราเเน่นอน ทั้งภาพ(ใบหน้า) เสียง(พูด เพลง) เนื้อเรื่อง การพูดคุยโต้ตอบ(ใช้ภาษาเป็นหลัก การฟังเสียง นํ้าเสียง ) ...

เกมนี้คงเล่นๆเเล้วประหนึ่งว่าดูหนังเชอร์ล๊อกโฮมม์ดีๆนี่เองล่ะน้า ต้องใช้ไหวพริบพอสมควร ...

สรุป ... จัดเเท้ เลย !!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    น่าเล่นมากๆครับ
    เกมค่ายนี้ คุณภาพยอดเยี่ยมจริงๆ
    ความสนุกอยู่ที่การสืบสวนสอบสวน ที่ต้องใช้ไหวพริบ สุดยอด
    แต่ต้องรอดูราคาก่อน - -*
    Rio De Janeiro ?

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    รอมานานเเล้วเกมนี้
    ใกล้เเล้วๆ อยากเล่นเป็นนักสืบเเล้วววว
    I'm watching on You

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    Rockstar แนวนี้เขาถนัดอยู่แล้ว

น่าเล่นมากสืบสวน สอบสวน

Tags for this Thread