ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: GALAXY A5 กับ GALAXY ALPHA

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349

GALAXY A5 กับ GALAXY ALPHA

สองตัวนี้อันไหนดีครับ

alpha เห็นว่าแรงกว่า แต่เลิกผลิตแล้ว จะมีผลเรื่องซ่อมไหม่มากไหมในช่วงสองสามปีต่อจากนี้
    a5 ไหม่กว่ามาแรง แต่ช้ากว่า โหมดกล้องก็ไม่ดีเท่าถึงแม้จะ13 ล้านก็ตาม (ไม่มีHDR) ถึงกล้องหน้าโหดแต่ไม่ได้เป็นคนชอบเซลฟี่

เน้นเล่นเกมส์กับถ่ายรูป เล่นเน็ตหน่ะครับ ช่วยแนะนำที
    alpha 11900 TG Fone
    a5 12900 แต่ก็พอจะมีลดมาราคาไกล้เคียงกัน

(ผมวาง zenfone2 ตัว 9900 ไว้อีกตัว แต่ลำดับความอยากได้น้อยกว่าสองตัวบน *กลัวใจศูนณ์ เอซัซ)

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    Alpha เสปคแรงกว่า แบทอึกกว่า ชิบเสียงดีกว่า A5
    A5 เพิ่มเมมได้ จอใหญ่กว่า คนใช้เยอะกว่า(เคสมีให้เลือกเยอะกว่า)
    ตัดสินใจเอาเองเลย จะเอาแรงหรือจะเอาแบบเพิ่มเมม แต่ Alpha มันมีเมม 32 กิก ก็เพียงพอละใช้ไรเยอะแยะ
    (แก้)(ลืมไปAlpha เครื่องศูนย์ไทยเมมแค่ 16 gb ผมใช้ Alpha เครื่องนอกมันมีเมม 32 กิก 55 ลืมตัวเลย 55 )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 23rd June 2015 เมื่อ 21:27
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver