ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341

(ถาม)พวกคุณชอบ Final Fantasy ภาคไหนมากที่สุด

ตามหัวข้อละครับ และผมยังไม่เคยเล่นเกมนี้เลย ผมเลยอยากจะลองเล่นดู
    แล้วอยาก อีกว่า ความสนุกเกมนี้มันอยู่ตรงไหน
    แล้วผมควรเล่นภาคไหนก่อนถึงจะดีช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปล.ขอภาคที่สนุกๆนะครับ
    ปล2.ขอเป็น PC นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย max10307 : 25th June 2015 เมื่อ 23:43
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมเคยเล่นผ่านๆ ลองดูแต่ก็ไม่จบซักภาค ถ้ามี ภาษาไทย คงจะจบ 5+5+5+

แต่ที่ มันส์ ที่สุด disidia 012 อะครับ ของเครื่อง psp

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    สำหรับผม ตอนนี้ เล่นภาค 9 อยู่ครับ เพิ่งซื้อหนังสือบทสรุป FF IX ของ JKG มาด้วย ก็สนุกดีครับ

เนื้อเรื่องเข้าใจง่าย ไม่ซับซ้อน ใส่สูตรได้ แล้วก็ มีกลิ่นอายของ FF ภาคแรกด้วย ก็เลยชอบครับ

ยังเล่นไม่จบนะ แต่ใกล้จะแผ่น 4 ละ เดี๋ยวคงเล่นต่อ ^^ อ้อ ของ PS1 นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    VII ตลอดในใจเสมอเลยครับ
    CPU : Intel Core I5 4460 MAINBOARD : Asrock H97 PRO 4 VGA : ASUS Strix GTX 960
    MOUSE : Logitech ProteusCore G502 KEYBOARD : Corsair Vengence K70 [Cherry MX Blue SW]

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ชอบภาค 4 เพราะได้เล่นตอนที่แปลเป็นภาษาไทยในSuper Famicom ตอนเด็กๆโคตรชอบเลย เล่นอยู่เป็นเดือนเป็นปีเพราะเก็บเลเวลกับชนะบอสยากมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiraraoo : 25th June 2015 เมื่อ 23:43

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ภาค 8 ครับ Squall เท่ อยากเป็นแบบ Squall

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    สำหรับผม ภาค 9 ครับ เป็นภาคแรกที่เล่นจบด้วย ชอบที่ เนื่อเรื่องดี เพลงเพราะ ภาพสวย ระบบไม่ซับซ้อนจนเกินไป
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ร้านข้าวมันไก่เจ๊ดา
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมชอบภาค 6 ครับ มีภาษาไทยที่คุณ Kenghot แปลเอาไว้ครับ แนะๆอย่าคิดว่าภาษาไทยแล้วจะแปลแปลกๆแต่ไม่เลย คนนี้เขาเก่งจริงครับ แปลได้เหมือนดูอนิเมะเรื่องนึงเลย แบบว่าอินเขาไปเลยครับ

Final Fantasy VI ตัวละครเยอะที่สุดในไฟนอล อย่าลืมไปเล่นกันน้าาาาาา เพลงประกอบดีมาก

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ภาค 8 ครับเพราะเล่นเป็นภาคแรกและเล่นจบเป็นเกมส์แรก เนื้อเรื่องทำให้ผมร้องให้เลย

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมชอบ 8 มากสุด ลองมาก็ 9 ครับเล่นจบทั้งสองภาค 8 นิการ์ดสนุกกว่า 9 เยอะ ผมว่าน่ะ ผมชอบ 8 เพราะมันมีระบบ junction ซึ่งคนส่วนใหญ่ไม่ชอบภาคนี้เพราะเวทใช้แล้วมันลดต้องดรอเอาผมกลับคิดว่าเป็นเสน่เพราะผม str 255 ตั้งแต่แผ่น 2 แค่ ifrit มี str+80% ก็เกิบ 200 ละ ตัว zell นิตีแรงมากไม่จำเป็นต้องมีเวทเลย ละถ้ามีสกิลแปลงการ์ดนิรู้สึกว่าได้ไม้ตายสุดยอด(Lion Heart) ตั้งแต่แผ่น 1 แต่ผมไม่เคยลองน่ะ เห็นใน YouTube
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย opziiz : 26th June 2015 เมื่อ 17:49

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ชอบ 9 ที่สุด เนื้อเรื่องดีมาก เหมือนอนิเมค่ายจัมพ์ ยังไงยังงั้นเลย ระบบอาวุธติดสกิลก็เข้าท่าดี เสียแค่เกท atb วิ่งช้าถึงจะปรับเร็วสุดแล้ว กับเกทไม้ตายทีาชอบเปลี่ยนร่าง ตอนจะจบเกม ตลอด
    รองลงมาก็เป็น 8 ถึงเนื้อเรื่องเหมือนอนิเมะวัยรุ่นก็เฮอะ ระบบกดสนุกดี มีท่านู่นนี้ให้กด เสียแต่ระบบ เอาเวทมนต์มาจังชั่น คิดได้ยังไง แล้วใครมันจะกล้าใช้มนต์
    ที่สามให้ 7 แปลกใหม่สุดสำหรับ ff ในตอนนี้ การจังชั่นเยอะกว่าภาคทีผ่านมา คือถ้าจัดทีมไม่ดีก็แพ้ได้ 7 เนื้อเรื่องดี การดำเนินเรื่องอาจน่าเบื่อ แถมบทสรุปแต่ละอย่างปาหมอนไงไม่รู้ แถมพระเอกเป็นคนเสียสติซะงั้น
    6 เนื้อเรื่องดีมาก เสียแต่เป็น แปดบิดผมเลยไม่ค่อยอินเท่าไหร
    12 เกมเพลย์แปลกสุด สนุกพอควร แต่บางครั้งก็น่ารำคาญ กับระบบต่อสู้ เนื้อเรื่องไม่ได้ดีเด่อะไร ก็พอถูไถ ระบบจังชั่นเพลินใช้ได้ ติดแต่ item หายาก
    10และ10-2 เล่นสิบก่อนแล้วมาต่อสิบขีดสอง 10 เนื้อเรื่องช้าระบบดี เป็นภาคแรกที่ตัดระบบแผนที่โลกออก เนื้อเรื่องและมินิเกมกลางเรื่องเยอะมาก ไปหน่อย ช่วงแรกๆถึงกลางๆ ยังดล่นไม่จบ แต่คนอื่นบอกเศร้ามาก งั้นไม่จบก็ดีแล้ว 10-2 ก็ภาคต่อ ระบบเผลี่ยนอาชีพในเกมก็โอเค แต่เกมเซอร์วิทเยอะไปหน่อย เนื้อเรื่องแปลกๆ ไม่ดีไม่แย่
    4 นับว่าเด็ด หักมุม ตอนหลางเรื่องพระเอก อันนี้ผมปลื้มเหมือนกัน
    1-3 กับ 5 จำไม่ค่อยได้แล้ว
    13 นี่ประทับใจเพลงฉากต่อสู้มาก นอกนั้นก็เผาทิ้งได้เลย เนื้อเรื่องสิ้นคิดคนมีปัญหากู้โลก ฝรั่งบอกว่าเวลาสู้กับบอส เลี่ยนให้คนนึงเป็นสายฮีล จากนั้นหาอะไรทับปุ่ม a บนจอยไว้แล้วออกไปหาอะไรดีๆในชีวิตทำ เย็นๆหลับมาเปิดก็ดูฉากจบได้เลย

ปล.9 เวทย์มนต์ สวยสุดกว่าทุกๆภาค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 26th June 2015 เมื่อ 18:05

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ชอบภาค3ครับ ไวท์เมท แบล็คเมท เร้ดเมท พระ นินจา ซัมมอนเนอร์ ดาร์กไนท์ อาห์

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เคยเล่น ของ pc ภาคเดียว XIII-2 มันไม่ใช่ สู้ภาคเก่าๆไม่ได้เลยด้วยระบบหละมั้งที่ผมไม่ชอบ

ส่วนภาคที่ชอบมี I II III IV VI VII VIII IX agito(type 0) Tactic แล้วก็ XIIของds
    IV นี่เล่นของ ซุบเปอร์แฟมมิค่อม แล้วก็ของเกมบอยสนุกมาก
    VII ชอบเนื้อเรื่องมาก
    agito ชอบ game play

ส่วนตัวคิดว่าเล่นภาคเก่าๆก่อนเนื้อเรื่องดี ps2 ก็แนะนำนะถึงแม้ผมจะไม่ได้เล่น แต่ของ ps3เป็นต้นไปไม่ขอแนะนำแล้วกัน :/
    เกมซีรี่ยนี้ summon เป็นอะไรที่อลังกาลมาก

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    final fantasy vii crisis core ของเครื่อง PSP
    final fantasy vii dirge of cerberus ของเครื่อง PS2
    final fantasy xiii ของเครื่อง PS3/Xbox360/PC
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ก็เล่นมาเกือบหมดทุกภาคนะ หลักๆก็ชอบ VII VIII IX Xฉากจบเศร้ามากแต่ก็ชอบถ้าจะเอา HAPPY ต้องไปเล่น X-2 ให้จบแบบ 100%
    แล้วมันน่าหงุดหงิดมากคือเราพลาดอะไรไม่ได้เลย ถ้าอยากดูฉากจบ 100% ห้ามพลาดแม้แต่ขั้นตอนเดียวเลยล่ะ
    หลังจาก X นี่ผมว่ามันไม่ใช่ละ ถ้าเล่นฆ่าเวลาต้องนี่เลยตระกูล Tactics มันส์มาก

Final Fantasy Tactics Advance เครื่อง Game Boy Advance
    Final Fantasy Tactics A2 เครื่อง DS

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เข้ามาตอบว่าชอบภาค 4 มากสูด เพราะเป็นภาคแรกที่เล่นจบ ชอบความดราม่าในภาคนี้ แต่ระบบยังไม่ชวนให้เล่นได้นาน ๆ

ภาค 5-6-7-9 ระบบดี เพราะต้องเก็บค่า exp ของสกิล ทำให้เราอยากเดินสู้มอนไปเรื่อย ๆ จนเรียนรู้สกิลนั้น ๆ ได้

และยังมีต้องคอย เช็คว่าบอสที่สู้อยู่มีของดี ๆ ติดตัวมั้ย ถ้ามีก็ใช้คำสั่งขโมยของมันมา แล้วก็เอาของมาใส่ แถมช่วงท้าย ๆ

เกมจะค่อนข้างอิสระ จะเดินไปหาของลับ บอสลับก่อนจะปิดเกมก็ได้ เล่นแล้วเล่นยาว