ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

[No Drama] ทำไมคนที่ชอบเล่นเกมส์ส่วนมากเป็นเด็กเนิร์ดครับ ?

ทำไมคนที่ชอบเล่นเกมส์ส่วนมากเป็นเด็กเนิร์ดครับ ? จากที่สังเกตุดู ตามโรงเรียน "ส่วนมาก"เด็กที่ชอบเล่นเกมส์มักเป็นพวกเนิร์ดหรือก็พวกโดนแกล้งในห้องบ่อย
    อย่างเพื่อนผมที่รู้จักตอนสมัยเรียน ตอนนั้นมันมักโดนแกล้งบ่อย ไม่ค่อยสู้คน แต่พอเล่นเกมส์เท่านั้นแหละนักเลงในเกมส์ปากดีใจเกมส์มาก ? อีกคำถามครับ ทำไมคนชอบเล่นเกมส์หรือบางคนติดเกมส์ส่วนมากถึงเกลียดการเล่นกีฬาครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมก็ติดเกมนะครับ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าผมเนิร์ดมั้ย 5555
    I have a question ?

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมเล่นเกมนะ แต่ไม่เนิร์ด
    แล้วอยู่ในห้องเรียนก็ไม่เคยโดนแกล้งนะ ส่วนมากจะแกล้งเค้ามากกว่า
    ในชีวิตจริงก็ปากดีนะ แต่จะปากดีกับเพื่อนที่รู้จักกันมากกว่า
    แต่ถ้าในเกมถ้าใครปากดีมาก่อนจะปากดีกลับ ไม่โกง 5555

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    เป็นเฉพาะบางคนมั้งครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    คำถามอยู่ในคำตอบครับ

คำตอบอยู่ในคำถามครับ

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ผมเล่นเกมนะ แต่ไม่เนิร์ด
    แล้วอยู่ในห้องเรียนก็ไม่เคยโดนแกล้งนะ ส่วนมากจะแกล้งเค้ามากกว่า
    ในชีวิตจริงก็ปากดีนะ แต่จะปากดีกับเพื่อนที่รู้จักกันมากกว่า
    แต่ถ้าในเกมถ้าใครปากดีมาก่อนจะปากดีกลับ ไม่โกง 5555
    จริงดินายยย นายเป็นเกย์เปล่า
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ผมจะวิเคราะห์ให้อ่านเป็นข้อๆ นะครับในฐานะที่เป็น"เด็กเรียน"มาก่อน
    ถาม : เด็กเรียนไม่เล่นกีฬาหรือ?
    ตอบ : เด็กเรียนจะเห็นว่างานสำคัญอันดับหนึ่ง กีฬาเลยไม่มีเวลาได้จับต้องนัก & ไม่มีสนามในโรงเรียนให้เล่น เนื่องจากเด็กกลุ่มอื่นแย่งไปหมด

ถาม : เด็กเรียนมักติดเกม?
    ตอบ : เนื่องจากเหตุผลข้อแรก ทำให้กิจกรรมยามว่างของเด็กเรียนส่วนใหญ่จะเป็นเล่นเกมอยู่บ้าน

ถาม : เด็กเรียนปากดีเวลาเล่นเกม ชีวิตจริงเป็นไอ้ขี้แพ้?
    ตอบ : เท่าที่เคยเจอมาจะปากดีทั้งอยู่ในเกม และชีวิตจริง แต่ที่ จขกท. เล่ามาก็เคยพบเหมือนกันน่าจะเหตุมาจากมันใช้ชีวิตอยู่กับเกมมามาก ฝีมือการเล่นเทพ มันก็ก็เลยปากดีด่าเราที่อ่อนกว่ามันได้

ปล. สมัยนั้นผมเล่นแต่ออฟไลน์เพราะบ้านไม่มีเน็ต ไม่ปากดีใส่ใคร บ่นคนเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 26th June 2015 เมื่อ 19:27

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ARSURA อ่านกระทู้
    จริงดินายยย นายเป็นเกย์เปล่า
    เพื่อนเล่นเหรอ อีตุ๊ด

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ผมเป็นเกย์ครับ ไม่เชื่อลองส่งน้องสาว หรือแฟน หรือพี่สาวมาค้างคืนที่บ้านผมสิครับ
    ผมจะดูแลให้เป็นอย่างดี................

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 8
    ผมชอบเล่นเกมเป็นชีวิตนะ แล้วผมก็ชอบเล่นกีฬา บีบอย ฟรีรันนิ่ง ปรากัว มวยไชยา มาเทียลอาร์ต ผมเนิร์ดไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ไม่น่าเกี่ยวเพราะถ้าเทียบกับปริมาณเด็กติดเกม....พวกไม่เนิร์ดเยอะกว่า........เพียงแต่พวกเนิร์ดกับเด็กเงียบๆที่โดนแกล้งมันเป็นจุดสนใจเลยทำให้ไปเสริมให้ภาพลักษณ์มันดูยิ่งขึ้น........เด็กเนิร์ดไม่เล่นเกมเยอะแยะ แม่บเอาแต่เรียนเอาโล่หรือไง...สมัยผมเรียนนี่มะแร่งมาที่มอ 7โมงเช้า เคยถามมาไมแต่เช้าทุกวัน มันบอก มาอ่านหนังสือที่หอสมุด ผมนี่อึงแปบ...เพราะมันนั่งรถเมล์มาเรียนเป็น ชม. ส่วนไอคนอยู่หอแค่เข้าห้องแต่ละวิชา 9โมงเช้ายังไม่เคยทัน เวลาวางรอวิชาอื่นไอเราก้ออยากเข้าหอสมุดแอร์เย็นมางีบซะหน่อย..ดันเจอมันแล้วพูดชมเราว่าดีเวลาว่างมาหาอะไรอ่านได้ความรู้ ดีกว่าไอพวก(ชื่อเพื่อน ขอสงวนออกนาม) เอาแต่ไปร้านอินเตอร์เน็ต....เอาซะหลับไม่ได้เลยครับด้วยความละอายใจ อยากจะบอกมันซะเหลือเกิน ถ้ากุไม่ติดเชื่อค่าชม.เจ้าของร้านไว้ กุคงไปกับพวกมันแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puay : 26th June 2015 เมื่อ 21:39

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ผมชอบเล่นเกมส์ แต่ผมก็ชอบมีเซ็๋กซ์ด้วย 555 แบบนี้คงไม่เนิดนะ

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BBoyMONsTEr อ่านกระทู้
    ผมชอบเล่นเกมเป็นชีวิตนะ แล้วผมก็ชอบเล่นกีฬา บีบอย ฟรีรันนิ่ง ปรากัว มวยไชยา มาเทียลอาร์ต ผมเนิร์ดไหมครับ
    ผมบอกว่าาาาา "ส่วนมาก" ครับ ไม่ได้บอกว่าทุกคน ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เพื่อนผมไม่เห็นเนิร์ด ยังบ้าเกมเลย 555+

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    1.ทำไมคนเล่นเกมถึงโดนคนอื่นแกล้ง หรือไม่ค่อยแกล้งคนอื่น
    ตอบ เพราะมีความคิดมากกว่าคนที่แกล้งครับ มีความเห็นอกเห็นใจผู้อื่น รู้จักควบคุมอารมณ์ รู้จักคบเพื่อน ดีแล้วครับที่ไม่ไปสุงสิงกับพวกนั้น รู้ไหมครับฝรั่งเกลียดการ bully มาก ถึงขนาดรณรงค์ว่าเป็นเรื่องเลวร้ายเลย ทำไมคนไทยเห็นว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาจัง

2.ทำไมเกลียดการเล่นกีฬา
    ตอบ ไม่ได้เกลียดครับ แต่ทุ่มให้กับการออกกำลังกายสมองมากกว่า เคยมีอารมณ์ประมาณว่ามีโจทย์ในหัวให้แก้ทั้งวันไหมครับ ลองเป็นดูแล้วจะรู้
    ถามว่าเล่นกีฬาไหม ส่วนตัวผมเล่นประเภทหมากล้อม หมากรุก หรือพวกกีฬากระดาน จะเก่งมากเป็นพิเศษเพราะต้องใช้หัวตลอดเวลา

3.เป็นขี้แพ้ไหม
    อันนี้ก็ต้องวัดกันว่า คำว่าขี้แพ้ของคุณมันตื้นๆ ก็แค่มีแรง มีกำลัง มีความกล้าที่จะทำร้ายคนอื่น นั่นก็นับว่าเป็นพวกขี้แพ้
    แต่ถ้าจะวัดกันที่ชีวิต ใครมีหนทาง หรืออนาคตมากกว่ากัน อันนั้นก็ต้องดูกันอีกทีครับ

แต่จริงๆไม่ต้องตอบก็ได้มั้ง เพราะคำตอบอยู่ในคำถามอยู่แล้ว

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kewzaza2002 อ่านกระทู้
    1.ทำไมคนเล่นเกมถึงโดนคนอื่นแกล้ง หรือไม่ค่อยแกล้งคนอื่น
    ตอบ เพราะมีความคิดมากกว่าคนที่แกล้งครับ มีความเห็นอกเห็นใจผู้อื่น รู้จักควบคุมอารมณ์ รู้จักคบเพื่อน ดีแล้วครับที่ไม่ไปสุงสิงกับพวกนั้น รู้ไหมครับฝรั่งเกลียดการ bully มาก ถึงขนาดรณรงค์ว่าเป็นเรื่องเลวร้ายเลย ทำไมคนไทยเห็นว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาจัง

2.ทำไมเกลียดการเล่นกีฬา
    ตอบ ไม่ได้เกลียดครับ แต่ทุ่มให้กับการออกกำลังกายสมองมากกว่า เคยมีอารมณ์ประมาณว่ามีโจทย์ในหัวให้แก้ทั้งวันไหมครับ ลองเป็นดูแล้วจะรู้
    ถามว่าเล่นกีฬาไหม ส่วนตัวผมเล่นประเภทหมากล้อม หมากรุก หรือพวกกีฬากระดาน จะเก่งมากเป็นพิเศษเพราะต้องใช้หัวตลอดเวลา

3.เป็นขี้แพ้ไหม
    อันนี้ก็ต้องวัดกันว่า คำว่าขี้แพ้ของคุณมันตื้นๆ ก็แค่มีแรง มีกำลัง มีความกล้าที่จะทำร้ายคนอื่น นั่นก็นับว่าเป็นพวกขี้แพ้
    แต่ถ้าจะวัดกันที่ชีวิต ใครมีหนทาง หรืออนาคตมากกว่ากัน อันนั้นก็ต้องดูกันอีกทีครับ

แต่จริงๆไม่ต้องตอบก็ได้มั้ง เพราะคำตอบอยู่ในคำถามอยู่แล้ว

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมก็เล่นครับ แต่ผมก็แบ่งเวลาไปออกกำลังกายให้เหมาะสมด้วยครับ จริงๆก็แค่รู้จักแบ่งเวลาแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ่านหลายๆเม้นแล้ว จขกท.ถามไม่ตรงคำตอบนะครับ

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    เด็กเนิร์ดแบบที่จขกทเจอคือโดนแกล้งไม่สู้คนผมมองว่าเขาเป็นคนที่ฉลาดทางความคิดเลือกที่จะไม่สู้เพราะไม่อยากให้เกิดปัญหาที่ตามมา และด้วยความฉลาดของเขาทำให้เขารู้ว่าจะหาความสุขแบบไหน โดยไม่ให้ตัวเองหรือคนอื่นเดือดร้อน ถ้าเป็นคนอื่นๆส่วนใหญ่คงเลือกที่จะไปสนุกตามที่อโคจร ตามผับหรืออะไรต่างๆนั่นแหละ แต่ด้วยความฉลาดของเด็กเนิร์ดจึงเลือกที่จะหาความสุขจากการ"เล่นเกมส์" ที่ไม่ทำให้ตัวเองเดือดร้อนหรือไปที่หาความสุขที่ๆมันเกินตัวเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[Chelsea_FC]- : 26th June 2015 เมื่อ 23:25

กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    นิยามก่อนสักหน่อย เพราะผมไม่ค่อยคุ้น
    "เนิร์ด (Nerd) หมายถึง กลุ่มคนที่มีระดับสติปัญญาสูงกว่าเกณฑ์มาตรฐาน พูดง่ายๆก็คือฉลาดกว่าคนทั่วๆไป และชอบในเรื่องที่ชาวบ้านเขาไม่สนใจกัน" หรือ เป็นพวกการแต่งตัวที่ไม่สนใจแฟชั่น เหมือนโอตาคุ

**จากคำถามที่ว่า "ทำไมคนที่ชอบเล่นเกมส์ส่วนมากเป็นเด็กเนิร์ดครับ ?"

-ตอบเลยว่า ไม่จริงครับลองไปดูร้านเกม ร้านเน็ตหลาย ๆ ร้านก่อน ค่อยมาตัดสินนะครับ เด็กเนิร์ดไม่เข้าร้านครับเพราะสังคมที่ร้านนั้นกว้างมาก ยกเว้นแวะผ่านมาครั้งคราว ส่วนมากคนเล่นเกมนั้นจะเป็นคนธรรมดามากกว่า รองลงมาก็เป็นพวก ว่างงาน หนีเรียน หนีแม่ หนีเมีย หางาน ทำรายงาน นั่งเฝ้าผัว

**คำถามต่อมา "จากที่สังเกตุดู ตามโรงเรียน "ส่วนมาก"เด็กที่ชอบเล่นเกมส์มักเป็นพวกเนิร์ดหรือก็พวกโดนแกล้งในห้องบ่อย
    อย่างเพื่อนผมที่รู้จักตอนสมัยเรียน ตอนนั้นมันมักโดนแกล้งบ่อย ไม่ค่อยสู้คน แต่พอเล่นเกมส์เท่านั้นแหละนักเลงในเกมส์ปากดีใจเกมส์มาก ?"

-คำตอบคือ เด็กเนิร์ด หากอยู่ในกรณี ของเด็กเรียนพวกเขานั้น ใช้สมองในการเรียนมากจนเกิดความเครียดได้ง่ายจึงจำเป็นต้องหาอะไรผ่อนคลาย มีสังคม และไม่เสียแรงโดยใช่เหตุ พวกนี้ใช้สมองคิดวะเคราะห์หาผลประโยชน์ให้ตนเองถึงที่สุดแม้บางครั้งจะข้ามเรื่องการออกกำลังกายไปบ้างก็ตาม

กรณีต่อมา คือ เหล่าเด็กที่ถูกกลั่นแกล้ง การที่เราไม่สามารถทำอะไรได้นอกจากเป็นฝ่ายถูกกระทำนั้นทำให้เกิดความเครียดและอารมณ์ที่เก็บกดมาก ทำให้สมองถูกคิดวิเคราะห์ ว่าหากเขาทำเรา เราก็จะเจ็บ งั้นหากเราไปกระทำต่อคนอื่น คนอื่นก็จะเจ็บ ความเจ็บไม่ใช่เรื่องดีพวกเขาจึงไม่กระทำ(แต่อย่าเผลอพวกนี้เวลาเป็นนายคน หากคุณเคยไปทำพวกเขาคุณจะได้รับความทรมานที่เรียกว่าตายทั้งเป็น เพราะสังคมนี้ไม่ได้วัดกันด้วยกำลังอย่างเดียว)

เกมส์จึงเป็นทางออกแรกที่คนมักจะคิดถึงเมื่อต้องการผ่อนคลาย เพราะเกมส์ถูกสร้างมาเพื่อให้คนเราผ่อนคลาย และมันเป็นอีกด้านหนึ่งที่ทำให้สันดานดิบในกายปรากฏขึ้นมา

**คำถามสุดท้าย "อีกคำถามครับ ทำไมคนชอบเล่นเกมส์หรือบางคนติดเกมส์ส่วนมากถึงเกลียดการเล่นกีฬาครับ"

คำตอบคือ ไม่ได้เกลียด แค่ไม่อยากออกแรงมาก เพราะคนพวกนี้ส่วนหนึ่งเสพติดความสบายไปแล้ว แต่ก็ยังมีบางพวกที่ บริหารเวลาเป็น ถึงเวลาพวกเขาจะออกไปเล่นกีฬากันเป็นกลุ่ม เตะบอล

*นี้คือผลสำรวจจาก 4 จังหวัดทางภาคอีสาน อุบล ยโส ร้อยเอ็ด สารคาม ที่ผมได้ไปสำรวจมา (แวะไปเล่นหาร้านใหม่ ๆ ตามเส้นทางที่ผ่าน) //อุบลไปอยู่ 2 ปี (นั่งเฝ้าร้านเกม) ยโส อยู่ตั้งแต่เกิด 17-19 ปี (ไปเล่นทุกร้าน หนีเรียน หนีแม่ หนีอาจารย์) ร้อยเอ็ด 1 ปี (แวะไปเล่นรอแฟน) สารคาม 2 ปี (เข้ามหาลัยแต่ก็ไปเฝ้าร้านเกมบางช่วง) ...

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมว่าส่วนกลางนะ ไม่ส่วนมาก รอบตัวผมคนเล่นเกมมันก็ไม่ได้เนิร์ดนะ
    บางคนเรียนก็เก่ง เข้าสังคมก็เก่ง สู่้คนก็ได้ ส่วนด้านล่างนี้พูดลอยๆครับ

บางทีคำพูดที่ว่า คนมีความคิดเขาไม่ใช้กำลังในการแก้ปัญหา มันอาจจะเป็นคำพูดของพวกปีอดก็ได้ครับ อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ไม่นน่าเกี่ยวนะครับ พวกติดเกมส์ถ้าอยู่กับเพื่อนที่ติดเกมส์มันก็กลายเป็นพวกเกรียนเเล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ไม่เกี่ยวมัง ทำงานกับมาก็เล่นเกมส์กันเยอะแยะเพื่อนๆผม มีแต่ผมที่คลุกกับคอม เพราะเรียนพวกโปรแกรมกับทำงานด้านนี้- -*

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เด็กเนิร์ดมีส่วนน้อยที่จะเล่นเกมนะครับ เด็กเนิร์ดส่วนใหญ่จะอ่านหนังสือแบบพวกโอตาคุนู้น เด็กเนิร์ดจะเสียเงินกับหนังสือมากกว่าเกมซะอีกนะคิดว่างั้น ส่วนที่บอกว่าเล่นเกมจะปากดีอะไรนั้นเขาเรียกว่าเด็กเกรียนบางคนหน้าตาอาจจะเหมือนเด็กเนิร์ดแต่มันจะโดดเรียนไม่เข้าเรียนหนังสือเป็นพวกเกรียนเป็นเบ๊ซะมากกว่าไม่ใช้เนิร์ด

เรื่องเกลียดการเล่นกีฬา ผมเคยเล่นเกมทั้งวันช่วงปิดเทอมร่างกายมันจะรู้สึกขี้เกียจไม่อยากทำอะไรเลย พอสบายก็ขี้เกียจมันคนไม่เล่นออกกำลังจะเป็นแบบนี้แหละ แต่ผมเป็นคนชอบกีฬาบ้่าฟุตบอลเลยมีอารมณ์ที่จะเตะฟุตบอลกับเพื่อนเวลาว่างทุกวัน

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    แล้วถ้าในวัยทำงานมีนิสัยชอบเล่นเกมนี่เขาเรียกว่าไรครับ