ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231

ถามเรื่องไดเวอร์กาณืดจอครับ 2 ปี กว่าแล้วมั้งไม่ได้อัพเลย

ตามหัวข้อครับ ผมไม่ค่อยได้สนใจเรื่องไดเวอร์การืดจอเท่าไร อัพครั้งล่าสุดก็ตอนเกม deus ex human revolution ออกมาแรก ๆ จนตอนนี้ก็ไปหาโหลด ไดเวอร์ การ์ดจอมาลงมั่ว ๆ เพราะเห็นว่าเกมสมัยนี้มันกินสเป็คเหลือเกิน บางเกมภาคแตก กระตุก เลยคิดว่าต้องอัพเดทแล้วล่ะ (แต่ไม่รุ้ว่าจะช่วยได้มากรึน้อย)

อันนี้เป็นสเป็คเครื่องผมครับ ผมไปโหลด ไดร์เวอร์มาอัพเดทแล้ว ไม่รุถูกกับรุ่นผมป่าว แต่พอลงเสร้จปุ๊ป ปรากฏว่าเกมหลายเกมที่เคยเล่นดูกระตุกไปเลย อย่างเกมเล้ก ๆ อย่าง Cube World งี้ หมุนมุมกล้อง ไปเจอแมพกว้าง ๆ นี่กระตุกชิบเลย ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยเป็นมาก่อน

รบกวนช่วยด้วยครับ อ้อ อีกคำถามครับ ไดร์เวอร์การ์ดจออัพเดทไปเพื่ออะไรรึครับผม? (จะด่าว่าโง่ก็ได้ฮะ ไม่ทราบจริง ๆ ที่ผมเข้าใจไปเองคือ ไดร์เวอร์คือตัวอัพเดทการ์ดจอของเราให้มันรองรับเกมหรือโปรแกรมที่ออกมาในยุคหรือสมัยนั้น ๆ )

ขอบคุณมากครับ
    joker123

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เข้าไปโหลดในเวป nvidia เลย ใหม่ๆ

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ก็ตอนแรกไปโหลดจากเว็ป Nvidia นั่นละครับ แต่ไม่รุทำถูกวิธีรึเปล่า ถูกเวอร์ชั่นรึเปล่า ปัญหามันเลยเกิดอย่างที่ว่าไปน่ะครับ เลยอยากได้ที่มันถูกจริง ๆ น่ะ T_T

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ไดรเวอร์การ์ดจอของจขกท. คือตัวนี้ครับ >>> http://www.nvidia.com/download/drive...px/86506/en-us
    ตอนติดตั้งให้ติ๊ก Clean install ... อะไรสักอย่างนี่แหละด้วยนะครับ มันจะเป็นการลบไดรเวอร์ตัวเก่าออกแบบสะอาดแล้วลงตัวใหม่ให้ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    การด์จอของเจ้าของกระทู้เป็นแบบ โน้ตบุค ซึ่งรุ่นเก่าๆ จะมีปัญหาตรงที่ว่าไดรว์เวอร์ตัวใหม่ล่าสุด ไม่ใช่ว่าจะรองรับไปซ่ะทุกเกมส
    ซึ่งตัว 640m ไดรว์เวอร์ที่เค้าหามาแล้วว่าเหมาะสมที่สุด จะเป็นตัว 314.14 312.22 312.36

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ runalvoegood อ่านกระทู้
    ไดรเวอร์การ์ดจอของจขกท. คือตัวนี้ครับ >>> http://www.nvidia.com/download/drive...px/86506/en-us
    ตอนติดตั้งให้ติ๊ก Clean install ... อะไรสักอย่างนี่แหละด้วยนะครับ มันจะเป็นการลบไดรเวอร์ตัวเก่าออกแบบสะอาดแล้วลงตัวใหม่ให้ครับ

ตอนนี้โหลดของท่านมาลงแล้วครับ แต่ตอนลงผมไม่เห็น Clean Install อะไรนั่นนะครับ แล้วกะขอบคุณมากสำหรับไดเวอร์ครับผม

แล้วจะสามารถเช้คได้ยังไงครับว่ามันดีกว่าตัวเก่า รึโอเคกว่าเดิมยังไงไรแบบน้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    ตอนนี้โหลดของท่านมาลงแล้วครับ แต่ตอนลงผมไม่เห็น Clean Install อะไรนั่นนะครับ แล้วกะขอบคุณมากสำหรับไดเวอร์ครับผม

แล้วจะสามารถเช้คได้ยังไงครับว่ามันดีกว่าตัวเก่า รึโอเคกว่าเดิมยังไงไรแบบน้อะครับ
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าเช็กยังไง แต่โดยส่วนมากแล้วไดรเวอร์ที่อัปเดตกันเนี่ย จะทำให้สามารถดึงประสิทธิภาพของการ์ดจอออกมาดีกว่าเดิมครับ แต่ถ้าเกิดเราอัปเดตไปแล้ว รู้สึกว่ามันแย่ลงก็แนะนำให้กลับไปลงไดรเวอร์เวอร์ชันที่เราใช้ได้ดีจะดีกว่าครับ