ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762

[PC] Toukiden: Kiwami รวมพลให้ครบ 4 คนแล้วไปล่ายักษ์กัน + ข้อมูลเกม [Co-op/Online]

"Toukiden: Kiwami" is a hunting action game where players take on the role of a Slayer possessing unique abilities, and battle the Oni to save mankind from destruction. To defeat these huge Oni, players band together to sever, pierce, and crush parts of the Oni using the Targeted Destruction System!

เล่นได้แน่นอน!

วิธีการติดตั้ง

1. ดาวโหลดตัวเกม Toukiden.Kiwami.Cracked-3DM หรือ Toukiden.Kiwami-CODEX จากที่ไหนก็ได้ กระทู้ของ Ramis ก็ได้
    2. ติดตั้งเกมให้เรียบร้อย
    3. ดาวโหลด 3DMGAME-Toukiden.Kiwami.Update.3(v1.0.2.Hotfix).Incl.3DLCs.and.Crack-3DM.7z แล้วลงอัพเดตให้เรียบร้อย
    4. ดาวโหลด 3DMGAME-Toukiden.Kiwami.Update.4(v1.0.3).Only.and.Crack-3DM.7z | สำรอง แล้วลงอัพเดตให้เรียบร้อย
    5. ดาวโหลด 3DMGAME-Toukiden.Kiwami.Update.5(v1.0.4).Only.and.Crack-3DM.7z | สำรอง แล้วลงอัพเดตให้เรียบร้อย

สำหรับคนที่จะเล่น online ด้วย (คนที่จะเล่นแต่ offline ก็เข้าเกมได้เลย ไม่ต้องดาวโหลดอะไรเพิ่มเติม และไม่ต้องใช้ steam)

5. ดาวโหลด Toukiden.Kiwami.Update.4.Steamworks.Fix-RVTFiX.rar | สำรอง แล้วแตกไฟล์ลง folder เกม
    6. เปิด Steam + ล็อคอิน (ใครกลัวโดนแบน Steam ก็ใช้ไอดีเปล่าหรือสมัครใหม่ เพราะไม่มีอะไรการันตีได้ว่าจะไม่โดนแบน Steam ถึงแม้ว่าจะไม่มีรายงานการโดนแบนมาก็ตามที)
    7. เข้าเกมจาก Shortcut หรือ ToukidenKiwamiLauncher.exe

วิธี Host + Join

1. ก่อนที่เราจะเล่น online เราต้องเล่นให้ถึงจุดที่จะ วิธีการปลดล็อคโหมด Online
    2. จากนั้นทำตามนี้ วิธีการเล่นแบบ Online

แนะนำตั้งค่า joy2key โดย ginjung

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ginjung อ่านกระทู้
    http://joytokey.net/download/JoyToKey_en.zip <<<<<<download joy2key
    เวลาใช้ กด Run this program as an administrator ติ๊กถูกไว้เลยก็ได้ครับ แล้วเซตตามนี้เลยครับ (สำหรับจอยปลอม)

Stick1 A
    Stick1 D
    Stick1 w
    Stick1 S
    ฺButton 1 P
    ฺButton 2 '
    ฺButton 3 ;
    ฺButton 4 L
    ฺButton 5 L,shift
    Button 6 Space
    Button 7 <------
    Button 8 ------>
    Button 9 L,Ctrl
    Button 10 Tab

ปุ่มในเกมส์ เป็นแบบนี้ครับ ปรับแต่งตามใจชอบครับ

Move left A
    Move right D
    Move forward W
    Move backward S
    Attack 1 L
    Attack 2 P
    Special Move 1 '
    Dodge/Dive ;
    Destroyer unleashed when gauge full P + '
    Special Move 2 L + ;
    turn target locking on L Shift
    Communion/Purification/Run Space
    Order R Shift
    Message R Ctrl
    Display menu Tab
    Eye of truth L Ctrl
    Camera left Q
    Camera right E
    Camera up R
    Camera down F
    ข้อมูลอื่นๆ

- การสร้างตัวละคร (Character)
    - อาวุธ (Weapons)
    - ชุดเกราะ (Armors)
    - ปุ่มควบคุม (Control)
    - หน้าต่างต่อสู้ (Battle screen)
    - The Eye of Truth
    - Tenko
    - หีบเก็บของ (Storage chest)
    - การขอพร (Offering Box)
    - Pools of Purity
    - สมรภูมิ (Battlefield)
    - แหล่งดรอบวัตถุดิบ (Materials)
    - วิธีการปลดล็อคโหมด Online
    - วิธีการเล่นแบบ Online
    - ข้อมูลเซฟเกม (Save Game)

อัพเดตเก่าไม่ใช้แล้ว
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 6th August 2015 เมื่อ 19:14

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    กำลังรอเลย หนุกมาก

FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เดียววจะลองดูครับผม
    Hyomin !! T-ara

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    มีใครรู้วิธีใช้จอยบ้าง บอกกันหน่อยสิ -*- ผมใช้จอยของ OKER เล่นได้ทุกเกมไม่ต้องพึ่งโปรแกรมอะไรช่วย มาเจอเกมนี้ที ใบ้ กินเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mafia23149 อ่านกระทู้
    ใช้ Joy to key ตั้งครับ ถึงเล่นจอยได้ เพราะเกมมันทำมาให้ใช่ได้แค่ จอย XBOX กับจอย PS3-PS4 ที่เห็นฝรั่งคุยกันนะครับ
    ใช้จอยได้ละครับ ขอบคุณมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 27th June 2015 เมื่อ 21:39

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    มีใครรู้วิธีใช้จอยบ้าง บอกกันหน่อยสิ -*- ผมใช้จอยของ OKER เล่นได้ทุกเกมไม่ต้องพึ่งโปรแกรมอะไรช่วย มาเจอเกมนี้ที ใบ้ กินเลย
    ใช้ Joy to key ตั้งครับ ถึงเล่นจอยได้ เพราะเกมมันทำมาให้ใช่ได้แค่ จอย XBOX กับจอย PS3-PS4 ที่เห็นฝรั่งคุยกันนะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    เข้าไม่ได้อะครับมัน Stopped working พอลง 3. ดาวโหลด Toukiden.Kiwami.Update.1.Steamworks.Fix-RVTFiX.rar | สำรอง แล้วแตกไฟล์ลง folder เกม

แล้วเป็นเลยอะครับ ทั้งทีแคร็กปกติ ก็เล่นได้นะครับ ขึ้น You can see the only real sourece of this steamworks fix ประมาณนี้อะครับแล้วก็หลุด

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สงสัยแครกจะยังไม่ได้ ผมลองแล้วก็เป็นเหมือนกัน มันบอกว่าให้ไปหาของจริงจากทางเว็บไซต์มัน

****แก้ไข อ้อผมพลาดเอง มันต้อง log in steam ก่อน พอ มันเด้งมากด ok มันก็เข้าเกมปกติ

กล่าวขอบคุณ
    237
    ผมก็เข้าสตีมไว้แล้วนะครับก็ เด้ง หรือ Window 8.1 มันไม่ได้ = =

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otheoneo อ่านกระทู้
    ผมก็เข้าสตีมไว้แล้วนะครับก็ เด้ง หรือ Window 8.1 มันไม่ได้ = =
    ผมก็ 8.1 นะ ลองคลิกขวาที่ตัว ToukidenKiwamiLauncher แล้ว properties แล้ว ลองปรับตรง compatibility ให้รับ window8 กับ run as admin ดูครับ

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ใช้คีร์บอด เม้า เล่นได้ป่ะ 5555

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tiair อ่านกระทู้
    ใช้คีร์บอด เม้า เล่นได้ป่ะ 5555
    ใช้คีย์บอร์ดได้ครับแต่เมาส์ไม่ได้ ถ้าเล่ยสาย ธนู กับ ปืน คีย์บอร์ดจะลำบากหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    8.1 เข้าได้ป่า คอนเฟิมหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผม 8.1 pro เล่นได้สบายเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    มีใครถึงเควส ที่เพิ่มช่องเก็บของบ้าง คับผมส่งเควสแล้ว ช่องเก็บของมันไม่เพิ่ม มันเป็น 99 ช่องเหมือนเดิม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีใครใช้แล้วโดนแบนสตรีมบ้างยังครับ ขี้เกียจสมัครไอดีใหม่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มีใครถึงเควส ที่เพิ่มช่องเก็บของบ้าง คับผมส่งเควสแล้ว ช่องเก็บของมันไม่เพิ่ม มันเป็น 99 ช่องเหมือนเดิม
    เหมือนกัน มันบัคหรืออะไร

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมลอง joy2key ปล้ว มันยังไม่ได้อ่ะครับ ใครเซ็ตยังใง ช่วยอธิบายทีครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    joy2key ใช้แล้วไม่ตรงอีก-*- ปกติผมเล่นบนPPSSPPมันให้ปุ่มลูกศร อันนี้ไม่ได้อีก-*-

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwharnza อ่านกระทู้
    มีใครใช้แล้วโดนแบนสตรีมบ้างยังครับ ขี้เกียจสมัครไอดีใหม่
    จริงๆยังไม่เคยมีใครโดนแบนจากการเล่นแบบนี้ แต่ว่าเพื่อความปลอดภัย ส่วนมากก็เลยจะใช้ไอดีเปล่าๆ ในการเล่นแบบนี้กันครับ เพราะถ้าเกิดโดนแบนขึ้นมาจริงๆ จะได้ไม่เสียดาย

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ขอบคุณสำหรับวิธีครับ เด่วจะลองดู
    ผมติดตามวิธีเล่นcoop เกมเถื่อนจากเวบคุณมานานแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใครที่ทำเควส ขยายช่องเก็บของ แล้วมันตันที่ 99 ในบอร์ดเห็นเค้าว่ามัน บัคคับ มีคนบอกว่าจะอัพเดตแก้ ในวันจันทร์นี้ ยังก็รอดูอีกที ส่วนใครใช้ joy to key ไม่ได้ ลอง ติค run admin ออกคับ น่าจะได้

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StrangerTH อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับวิธีครับ เด่วจะลองดู
    ผมติดตามวิธีเล่นcoop เกมเถื่อนจากเวบคุณมานานแล้ว
    อย่าเข้าใจผิดครับ เว็บไกด์นั่นไม่ใช่ของเกมเถื่อนนะครับ มันเป็นขั้นตอนของเกมแท้ครับ แต่แค่มันประยุกต์มาใช้เล่นกับของเถื่อนได้ก็เล่นยกมาแค่นั้นเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ถามหน่อยครับ ถ้าสมมุติเล่นๆ ไป แล้วโดนแบน ID สตีมแล้ว เซฟของเรายังอยู่ไหมครับ???

หรือมันก็เหมือนเกมเถื่อนทั่วๆ ไป ที่จ่ะมีเซฟแยกต่างหากเก็บไว้
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ ถ้าสมมุติเล่นๆ ไป แล้วโดนแบน ID สตีมแล้ว เซฟของเรายังอยู่ไหมครับ???

หรือมันก็เหมือนเกมเถื่อนทั่วๆ ไป ที่จ่ะมีเซฟแยกต่างหากเก็บไว้
    เซฟเกมใช้ร่วมกัน ไม่ได้ผูกเข้ากับ Steam ครับ เล่นของแท้หรือเถื่อนก็ใช้ร่วมกันได้ จะ copy ตัวไปให้เพื่อนก็ยังได้เลยครับ ส่วนตำแหน่งก็ ข้อมูลเซฟเกม (Save Game)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อยากให้ปรับเรื่องจอยจังแหะ ผมปรับในJoy to keyแล้วไม่ได้ คีร์ไม่ตรงอีก เล็งยากจริงๆยากกว่าPPSSPPอีก