ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030

[PC-RPGMAKER2013] Paranoiac นักเขียนสาวกับบ้านแห่งความลับ! จากผู้สร้าง The Crooked Man!! HORROR! [FULL/70MB/ENG/1-PART/MDF/ONE2UP/]

(ขออนุญาตตั้งกระทู้เกมใหม่ เนื่องจากกระทู้เก่าหาย)

Paranoiac - 2013

เนื้อเรื่องวันหนึ่งนักเขียนนิยายสาว "ทากามูระ มิกิ" ได้ย้ายเข้ามาอยู่ในบ้านหลังใหญ่แห่งหนึ่งเพียงลำพัง
    ซึ่งบ้านหลังนี้มีความหลังฝังใจกับเธอมาก่อนและมันก็คือบ้านที่ป้าผู้ป่วยเป็นโรค ๆหนึ่งเสียชีวิตลง แม่ของเธอก็ขับไล่ไสส่งเธอมาอีกต่างหาก
    ทำให้เธอแทบไม่มีที่พึ่งพิง มิกิได้สำรวจบ้านหลังนี้ที่เต็มไปด้วยข้าวของเก่า ๆ แต่นั่นไม่ได้สร้างความเคลือบแคลงสงสัยเท่าในคืนแรกที่เธออาศัย
    ตัวประหลาดที่ไม่ใช่ทั้งมนุษย์และสัตว์ได้ไล่ตามเธอ!! "
    มัน" ไล่ตามเธอทั้งคืน และไม่ใช่แค่คืนเดียว แต่มาทุกคืน!? และนั่นก็ทำให้เธอต้องสำรวจบ้านให้หมดเพื่อที่จะทราบถึง "ความจริง"

(Credit - คุณซายน์ semi-sweety.exteen.com)

: คำเตือน :

เกม Paranoiac เป็นเกม RPG Maker แนวสยองขวัญสั่นประสาท
    สำหรับผู้ที่ชอบเล่นเกม RPG Maker แนวนี้จะไม่ค่อยมีปัญหา

แต่ไม่แนะนำสำหรับผู้ที่ขวัญอ่อน และ ผู้ที่มีโรคประจำตัว
    เพราะว่า เกมนี้ระดับความหลอนอยู่ในระดับ '
    4ดาว' ของเกม RPG Maker....

LINK

LINK

(หาโฟเดอร์ใส่ไฟล์ให้พร้อม แตกไฟล์แล้วเข้าเล่นได้เลยครับ)
    [เมื่อเข้าเกมแล้วกด F4 เพื่อขยาย - ลด ขนาดหน้าจอเกม]

พูดคุยซักนิด

Paranoiac หรือชื่อไทย 'บ้านนี้มีที่มา!' ซึ่ง จขกท. ตั้งเองล้วนๆ
    ถามว่า 'เอ๊ะ ชื่อแบบนั้น เกมมันจะน่ากลัวจริงๆหรอ' สั้นๆ ง่ายๆนะ 'ลองเล่นดูสิครับ'

เกมๆนี้ หลายๆคนอาจจะไม่รู้จักนะครับ เกมนี้ไม่ค่อยดังในวงกว้างเหมือน Ib , หรือ Mad Father
    แต่ถ้าเป็นแฟนเกมแนวนี้จริงๆ ผมเชื่อว่าพวกคุณต้องรู้จักเกมๆนี้แน่นอน

เกมนี้เป็นเกมแนว Puzzle , Horror , Adventure ผสมๆกับมีความเป็น Comedy เล็กน้อย (เอาจริงๆมันก็ตลกผีนะ แต่ย้ำว่าน้อยถึงน้อยมากจริงๆ ต้องเป็นคนที่มีอารมณ์ขันมากด้วยเท่านั้น เพราะตัวเกมมันน่ากลัวไปหมด)
    มนี้มีผู้สร้างคนเดียวกับคนที่สร้าง 'The Crooked Man' คุณสัพท์ไม่ต้องบรรยายมากมายสำหรับเกมนี้ ถ้าท่านใดที่เคยเจอความหลอนของ 'น้องคอพับ' ไปแล้ว บอกได้เลยว่า เกมนี้ 'หลอนกว่า เป็นเท่าตัว'
    ตัวเกมมีเนื้อเรื่องที่เข้มข้นมากๆครับ ย้ำว่ามากจริงๆ มีการแบ่งเป็นวันๆ ในการทำภารกิจและดำเนินเนื้อเรื่อง การหนีผีก็จะยากขึ้นทุกๆวัน เพราะฉะนั้นเกมจะบีบให้เรารีบดำเนินเรื่อง ไม่งั้นคุณจะเจอความน่ากลัวที่เพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ..
    (ฉากจบมีเพียงไม่กี่แบบเท่านั้น ซึ่งยากพอสมควรที่คุณจะได้ 'Good End')
    (อ่านรีวิวของคุณซายน์ คลิก เพื่อเพิ่มความเข้าใจในการเล่น)

แนวเกม - Horror , Adventure , Puzzle
    ความยาวในการเล่น - ประมาณ 3-6 ชม.

คะแนน - 8/10

(เกณฑ์การให้คะแนน RPG Maker Horror ระดับความน่ากลัว , ระดับความตกใจ , ดนตรี , ระดับความลุ้นระทึก , เนื้อเรื่อง , ฉากจบ)

บ้านนี้มีที่มา! ของเรา กินคะแนนความน่ากลัวกับความตกใจไปเต็มๆครับ + กับเนื้อเรื่องที่เข้มข้น และดนตรีประกอบที่ค่อนข้างดี ถือว่าโอเคเลยครับ
    (เกณฑ์การให้คะแนนเกิดจากตัว จขกท. ล้วนๆ ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย)

คลิก 'กล่าวขอบคุณ' เพื่อเป็นกำลังใจซะก่อน แล้วค่อยมาคลุมดำ เพื่อดูพาสเวิร์ดนะ

GAMESUPLOADBYRKIKFVDJKGTH

เล่นเกมให้พอประมาณ แบ่งเวลาไปทำอย่างอื่นให้เป็นประโยชน์ต่อตัวเองให้ได้มากที่สุดด้วยนะครับ

( อย่าลืม!! ถ้าชอบเกมนี้!อย่าลืมคอมเม้นต์ กดขอบคุณ แล้วกลับมายืนยันด้วยนะ
    )
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkikfvd : 27th June 2015 เมื่อ 17:31

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    พาหน้าน้องผีจากในเกมมาฝากครับ ใครที่จะเล่นได้เจอกับน้องคนนี้แน่นอน 5555+

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 595
    Blog Entries
    2
    น่าสนุกครับขอๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962