ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

Direct x 12 นี่ส่งผลการ์ดฝั่งไหนมากกว่ากันครับ

มีผลมั้ยครับกับอนาคต

เปรียบเทียบ 980 ti กับ Fury X เลยครับ

ผมแฟนแดงครับ แต่ผิดหวังกับ Fury น่ะ

อนาคตอีกเดือนนิสๆ ถึงเวลาของ Window 10

Direct x 12 จะช่วยให้ Fury แรงขึ้นมั้ยครับ ใน res 1080p กับ 1440p เนี่ย

เป็นไปได้มั้ยที่ Fury จะพอเบียดๆกับ 980 ti ได้บ้าง เพราะตอนนี้ มันกากจริงๆ บางเกมส์โดน 980 เฉือนตูดด้วยครับ

980ti นี่ส่วนใหญ่ได้ editor choice ด้วยแฮะ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    Fury X การ์ดมันดีนะ แต่ Driver ไม่ค่อยดีอ่า รอสัก 1-2ปี ถึงจะเห็นพลังที่แท้จริง ครับ

กล่าวขอบคุณ
    666
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sathienpong อ่านกระทู้
    Fury X การ์ดมันดีนะ แต่ Driver ไม่ค่อยดีอ่า รอสัก 1-2ปี ถึงจะเห็นพลังที่แท้จริง ครับ
    1-2 ปี ราคาน่าจะเหลือ 15000 Fury คงไม่ใช่ flagship อีกและครับ

มีการ์ดใหม่มาแล้ว ตอนนั้น

เป็นไปได้มั้ยที่จะเร็วขึ้นปลายปีนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    Direct x 12 ไม่มีผลแน่นอนเพราะมันยังไม่มีเกมที่รองรับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sathienpong อ่านกระทู้
    ไม่ถึง 1-2ปีหรอกครับ น่าจะแค่ไม่กี่เดือนมากกว่า
    จริงๆกระแสตอนนี้ Fury มัน under rate สุดๆ ผมมีอะไรบางอย่างมาให้ดูครับก่อนจะตัดสินอะไรสักอย่าง

ถ้าคิดจะเอาการ์ดให้มันแรงๆแบบข้ามขั้นคงต้องปีหน้าแหละครับ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    แรง เฉพาะ 4K กับ 12K !!!! ครับ FURY X
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    666
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    ไม่ถึง 1-2ปีหรอกครับ น่าจะแค่ไม่กี่เดือนมากกว่า
    จริงๆกระแสตอนนี้ Fury มัน under rate สุดๆ ผมมีอะไรบางอย่างมาให้ดูครับก่อนจะตัดสินอะไรสักอย่าง

ถ้าคิดจะเอาการ์ดให้มันแรงๆแบบข้ามขั้นคงต้องปีหน้าแหละครับ
    ควรจัดตัวไหนดีครับท่าน know ระหว่าง Fury และ 980 ti

ถ้าเป็น 980 ti นี่ Deva ตอนนี้มีแต่ 980 amp edit ด้วยครับ ตัว amp extreme นี่ต้องรอปลายทิตหน้า

2 ตัวนี้แรงต่างกันเยอะปะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oLiquiDo อ่านกระทู้
    Direct x 12 ไม่มีผลแน่นอนเพราะมันยังไม่มีเกมที่รองรับ
    ใช่ครับ ยังไม่มีเกมส์ที่ออกมารองรับ

กล่าวขอบคุณ
    666
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongpang29 อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ยังไม่มีเกมส์ที่ออกมารองรับ
    ปลายปีนี้ออกมาตรึมแน่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snoopkoo อ่านกระทู้
    ควรจัดตัวไหนดีครับท่าน know ระหว่าง Fury และ 980 ti

ถ้าเป็น 980 ti นี่ Deva ตอนนี้มีแต่ 980 amp edit ด้วยครับ ตัว amp extreme นี่ต้องรอปลายทิตหน้า

2 ตัวนี้แรงต่างกันเยอะปะครับ
    ถ้ารีบไป 980Ti ถ้าไม่รีบรอดูรุ่นอื่นๆที่จะออกครับ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ตอนงาน GDC Microsoft ออกมาเสนอ feature ของ DirectX12 คิดว่าเป็น feature ที่เกี่ยวกับ multi core กับเรื่อง shader ที่คนพัฒนาส่วนใหญ่น่าจะอยากได้อยู่แล้ว เช่นแยก core ให้ render reflection ตัวนึง ให้ render Ambient Occlusion ตัวนึง เกมน่าจะออก patch มารองรับแน่ ๆ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเห็นผลมากรึเปล่าครับ (ความเห็นส่วนตัว)