ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 13

อยากทราบวิธีลง EMU DraStic ครับ

คือผมเพิ่งใช้ android ได้ไม่กี่เดือนครับ พอรู้จักการโหลด apk ละ แต่ emu DraStic ลองโหลดมาจากหลายที่มาก ทั้งลิ้งไทยและลิ้งนอกแต่ใช้ไม่เคยได้เลย มีปัญหาอยู่สองอย่างคือ
    1.บางอันติดตั้งแล้วติด license
    2.บางอันพอเปิดเกมแล้ว มันจะหยุดทำงานทันที (ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องของผมรึเปล่า ผมใช้ lenovo a7000 เครื่องปกติไม่รูท)
    เจออยู่สองอย่างนี้ทุกทีเลยครับ หรือถ้ามันมีวิธีลงที่มต่างจาก apk ทั่วไปก็ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณ...
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titlestory : 28th June 2015 เมื่อ 14:24

กล่าวขอบคุณ
    2
    ฮือๆ โดนเมินเสียใจจัง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าลงตัวเวอร์ชั่นเก่าๆ ลงได้แต่พอเซฟแล้วจะกระตุก เวอร์ชั่นใหม่จะติดลิช ต้องรูทเครื่องเอาลิชออก มีวิธีในยูทูปครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titipan1234 อ่านกระทู้
    ถ้าลงตัวเวอร์ชั่นเก่าๆ ลงได้แต่พอเซฟแล้วจะกระตุก เวอร์ชั่นใหม่จะติดลิช ต้องรูทเครื่องเอาลิชออก มีวิธีในยูทูปครับ

ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยได้ไหมอ่ะครับ คือมือใหม่จริงๆ เพิ่งซื้อ android มาสองเดือนคือไม่เข้าใจศัพท์เท่าไหร่อ่าครับ บางไฟล์ผมโหลดมาเขาก็วงเล็บไว้ว่าไม่ต้องรูทเล่นได้เลย แต่มันก็ติด license อยู่ดี T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titlestory : 1st July 2015 เมื่อ 20:48

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ลองอันนี้หรือยังครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=252837

ผมเอาตัวที่ผมเล่นอยู่ มาอัพให้โหลดกันเล่น ตัวนี้ผมลงเครื่องไหนก็ไม่เคยติด licence เลยสักเครื่องทั้งรูทและไม่รูทก็เล่นได้
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boou อ่านกระทู้
    ลองอันนี้หรือยังครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=252837

ผมเอาตัวที่ผมเล่นอยู่ มาอัพให้โหลดกันเล่น ตัวนี้ผมลงเครื่องไหนก็ไม่เคยติด licence เลยสักเครื่องทั้งรูทและไม่รูทก็เล่นได้

มันเป็นงี้อ่ะครับ เหมือนกันหมดเลย หรือเพราะว่าผมเลือกเปิดไฟล์เกมไม่ถูก ผมโหลดเกมมาแล้วมันเป็นแบบ .rar พอเปิด emu แล้วมันมองไม่เห็นตัวเกม ก็เลยแตกไฟล์ทีนี้มันเห็นละ แต่พอเปิดแล้วเป็นงี้ตลอดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titlestory : 2nd July 2015 เมื่อ 19:39

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ใช้มือถือรุ่นไหนอยู่ครับเนี่ย ลองไปเช็คที่เว็ปนี้ https://play.google.com/store/apps/d....dsemu.drastic ดูนะครับ ว่าเครื่องที่คุณติดตั้งรองรับหรือเปล่า
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ก็ Lenovo a7000 ตามที่บอกไปข้างบนน่ะครับ เคยเช็คแล้วแต่ไม่รู้ต้องเช็คอะไรบ้าง เครื่องผมมันเป็น android lolipop มาตั้งแต่แรกแล้ว นอกจากนี้ต้องเช็คอะไรอีกบ้างครับ

Tags for this Thread