ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Unhappy เล่นเกมแล้วคอม ดับ ค้าง จอฟ้า ครับ T T

ตามหัวข้อเลยครับผม ร้องไห้หนักมาก คือว่า คอมผมเวลาเล่นเกมแล้ว มีอาการ ค้าง คอมดับ จอฟ้า ...จอฟ้านี่เป็นแค่ fifa3 ครับ ส่วนเกมอื่นๆดับ กับ ค้างครับ แต่ fifa online3 นี่ เล่นได้แค่ 5 นาที มาตามนัดตลอดครับผม ค้าง ดับ จอฟ้า แก้อย่างไรดีครับ เปลี่ยนพาเวอร์ใหม่มาแล้วครับ ช่วงแรกๆปกติ ผ่านซักระยะเวลาหนึ่งอาการก็หวนมาครับคงไม่ใช่ ที่พาเวอร์ เพราะผมใส่เผื่อไปเยอะเลย ลอง ล้างคอม คอมไวขึ้นลื่นมากๆ ทำอะไรไว เข้าฟีฟ่าเล่นไปแปปนึง ป๊าบบ บ บ ค้างเลย ครับ ล่าสุดเล่นเกมแอคชั่นยิงๆไปครับ เสียงดัง <ผึ๊บบบ เหมือนไฟกระชาก> จากนั้น คอมดับ โมเดมที่เสียบต่อกับปลั๊กพ่วงเดียวกันก็ดับครับ รอไป 10วิ ไฟก็เข้าเปิดคอมได้ต่อ.... คราวนี้ ผม เอายางลบ ลบแรม กับ การ์ด จอ เอาไดโวเป่าฝุ่นออกหมดเลยครับ เปลี่ยนปลั๊กพ่วงด้วย เล่น FIFA3 โจทย์เกาด้วยความมั่นใจ ....ค้างครับ-*- .................จึงขอความช่วยเหลือจากพี่ๆด้วยครับ T T สเป็คคอมก็

เมนบอร์ด giggabyte 970a-d3
    การ์ดจอ gtx 550 ti
    แรม 4 gb
    ฮาร์ดดิส 500 gb
    พาเวอร์ 750w
    ################# เพิ่มเติมน่ะครับ cpu AMD fx-4100

(เปิดฝาคลอบcpuตลอดครับ) แล้วมันเกี่ยวกับ ถ่าน ไบออด ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nut4226 : 30th June 2015 เมื่อ 03:18

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    น้าจะ การ์ดจอ นะ

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ไฟในเครื่องรวนละครับ น่าจะcpu อาการค้างเเบบนี้นะครับค้างเเล้วเสียงค้างตามด้วยนี้ยิ่งชัดเจน
    cpu ไฟอาจไม่พอเพราะเมนบอร์ด gigabyte ผมใช้อยู่ครับชอบไฟรวน ขนาดไฟcpuยังเดิมๆยัง
    ไม่ได้เลย ต้องปรับเพิ่มมาอีกถึงจะนิ่งครับ ไม่ก็เเรมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ใช่ครับ fifa3 ตอนค้างจะน็อคค้างไปเลย ภาพ+เสียง แง๊กๆๆๆ ยังกะคนชัค แล้วก็วูบ เครื่อง รี ต้องแก้ไขยังไงครับ

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut4226 อ่านกระทู้
    ใช่ครับ fifa3 ตอนค้างจะน็อคค้างไปเลย ภาพ+เสียง แง๊กๆๆๆ ยังกะคนชัค แล้วก็วูบ เครื่อง รี ต้องแก้ไขยังไงครับ
    อาการชัดมากผมว่าเรื่องเเบบนี้มันละเอียดมากครับ ถ้าเป็นผมจะลองเข้า
    ไปปรับไฟ cpu ใน Bios ดูก่อน giggabyte 970a-d3 ตัวนี้ปรับไฟได้อิสระมาก
    ถ้าทำไม่เป็น ยกไปร้านดูง่ายสุดครับ เรื่องนี้มันละเอียดครับบอกยาก
    อีกอย่าง อาจจะเป็น psu จ่ายไฟไม่ตรงก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    แต่สเป็คนี้เลยช่วงใหม่ๆ เล่นทุกเกมสบายมากครับ bf3 ปรับสวยๆก็เล่นได้ครับ ไม่งอแงไม่ ดับ ไม่ค้าง แต่รู้สึกถึงความร้อนจากพัดลม แต่ช่วงหลังๆนี่ งอแงมากเลย fifa3 ยังดับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    psu ของ คูก้า powerx 700 มีแปะ 80พลัสด้วย มันไหวไหมครับพอดีผมไม่่อยเก่ง

กล่าวขอบคุณ
    1
    เพิ่มเติมน่ะครับ cpu AMD fx-4100

กล่าวขอบคุณ
    1
    ในแผ่นไดรเวอร์มันมีโปรแกมนี้มาให้ด้วยครับผม ปรับในนี้ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    คูก้า ของเขาดีครับเพื่อนผมใช้อยู่สบายครับ คูก้า powerx 700 ด้วย
    เเต่มันอาการคุณเหมือนผม ผมเลยบอกว่าผมจี้ไฟ cpu กับ ram ใหม่เมื่อนานมาเเล้วครับ ประมาณ
    2ปีก่อน จี้จนมันดีมาถึงทุกวันนี้ อีกอย่างระวังเรื่องครับร้อนเพราะยิ่งร้อนยิ่งกินไฟเพิ่มครับ
    คอมผมใช้มาหลายปีมาก ซื้อมาใหม่จี้ไฟตลอดเพราะ psu ไม่ดีเลยเปลี่ยนมาเป็น xfx 850
    เเล้วจี้ใหม่หายเลยครับสรุปเป็นทั้งบอร์ด เเละ psuเสื่อม เพราะเเรกๆไม่เกิดอาการเหมือนกันครับ
    สเปคผม
    บอร์ด gigabyte 880ga ud3h
    cpu phenom 2 x6 1090t
    การ์ดจอ gtx570 เเต่ เปลี่ยนเป็น r9 280xมาปีกว่า
    ram 8gb bus 1600
    psu xfx 850w
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yuttipron : 30th June 2015 เมื่อ 03:33

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut4226 อ่านกระทู้
    ในแผ่นไดรเวอร์มันมีโปรแกมนี้มาให้ด้วยครับผม ปรับในนี้ได้ไหมครับ
    อาจจะได้ครับต้องไปศึกษาดูครับ เเต่ปรับใน bios ชัวร์สุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    โอ่ขอบคุณมากๆครับผมไม่ได้พี่นี่ผม งมโข่งงมหอยไปอีกนาน ขอบคุณที่เียเวลามาตอบโพสผมตอนตี3 น่ะครับ 5 5 5 ขอบคุณพี่จริงๆ จะลองดูหลายๆคอมเม้นและจะไปศึกษาเรื่องที่พี่มากบอกน่ะครับ ขอบคุณคร๊าาบ

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    หนักนะนี่ ทั้ง ค้าง รี ดับ จอฟ้า มากันครบ ใงลองเช็คความร้อน cpu vga ก่อน
    งานนี้ต้องค่อยไล่ไปครับ

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    โมเด็มที่เสียบปลั๊กพ่วงก็ดับ แสดงว่าอุปกรณ์อื่นก็ดับหรือเปล่าครับ โหลดเกินหรือเปล่ามีอุปกรณ์อื่นดึงไฟเยอะไหม ลองเปลี่ยนปลั๊กพ่วงดูก่อนไหมครับ
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730