ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201

มีเรื่องราว ความรัก ที่อยากจะมาแชร์ต่อชาว joker ครับ

วันนี้ผมมีเรื่อง ความรักของผมเอง ที่อยากจะเล่าอยากจะแชร์ จะเป็นทำนองไหน สมหวังหรืออกหัก ไปอ่านกันได้เลยครับ

อย่างแรกต้องบอกเลยว่า "ถ้าได้เริ่มก็ดีถ้าไม่ได้ก็จบตรงนั้นเลย" มาดูกันว่าผมทำอย่างไร ผมชอบน้องอยู่คนนึง อายุห่างกัน 4 ปีได้ ผมปี 4 แล้ว น้องเขาปี 1 แต่ด้วยความที่ชอบมาก เจอครั้งแรกสะดุดตา น่ารักจริงๆ ทำเอาแท้บบคลั่ง
    ผมหาวิธีอยู่หลายวัน จนวันรับน้อง ผมก็ทักไปเหมือนเด็กๆคนอื่นๆ แต่เน้นแซวแค่นิดเดียว แซวไปว่า (เด่นกว่าใครเลยนะเนี่ยเรา) น้องเขายิ้ม แต่ในใจผมรู้เลยว่า แม้งมีคนชอบน้องเขาเหมือนกันแน่ๆ ไม่ว่าจะเด็กปี1เหมือนกัน หรือปีอื่นๆ ผมมีคู่แข่งไปซะแล้ว

ผมก็ทักก็เรียกให้มาเซ็นชื่อ หรือเรียกน้องเขาเป็นหลักบ่อยๆ คล้ายๆให้เพื่อนน้องเขาเข้าใจว่า ผมให้น้องเขาเป็นหัวหน้าชั้นปี (ที่จริงตูเลงจีบไว้ ฮ่าๆ เนียน...) จนวันรับน้องวันสุดท้าย เริ่มมีเพื่อนน้องเขาสงสัยว่าผมสนใจน้องเขาเป็นพิเศษ
    วันนั้นผมตัดสินใจเลย หลังจบรับน้อง ผมเรียกน้องเขามาคุย มีเพื่อนๆน้องแอบตามมาดู4-5คน ห่างไปประมานสัก 10 เมตร ผมบอกกับน้องเขาว่า... (ตรงนี้แหละจุดตัดสินความก้าวหน้า555)

พี่ชอบเธอ !! (เชดเข้ตูพูดไปได้ไง) พูดต่อว่า พี่อยากรู้จักเธอมากกว่านี้ ให้พี่เริ่มจากการเป็นเพื่อนเธอก่อนได้รึเปล่า (น้องเขาตาโต นิ่งไปสัก 5 วิ) น้องตอบมาว่า อ่า...อืม(แล้วพยักหน้า) ได้สิ มาเป็นเพื่อนกัน น้องหน้าแดงๆ
    ไม่รู้ว่าเธอชอบคนพูดตรงๆหรืออย่างไร แต่นี้ยังไม่ได้แปลว่าเธอจะยังไม่มีแฟนหรืออะไร เพราะผมแค่ขอเป็นเพื่อน จนแอดเฟสน้องเขาไป เราเริ่มคุยกันทุกเย็น วันละประมาน 15 นาที ไม่ค่อยคุยนาน ไม่อยากรบกวนเวลาน้องเขา ที่มหาลัยก็ทักตลอดเวลาเจอ

ผ่านมา 1 เดือน เริ่มสนิทมากขึ้น สนิทอยู่แหละน่า 555 ตัดสินใจถามไปว่า มีแฟนรึยัง? เขาถามกลับมาว่า ถามทำไมหรอ? ผมก็บอกไปว่า พรุ้งนี้พี่อยากจะพูดอะไรบางอย่าง น้องเขาถาม พูดวันนี้ไม่ได้หรอ? ผมบอกวาถ้าเธอตอบคำถามพี่ตอนนี้พี่จะบอกวันนี้
    น้องเขานิ่งไปสักพักแล้วบอกว่า จะตอบพรุ้งนี้วันที่พี่จะอยากพูดอะไรก็แล้วกัน ผมจึงบอกไปว่า ไม่ว่าจะตอบว่าอะไร พี่จะบอกอยู่ดีว่าพี่ต้องการจะพูดอะไร(อันนี้ถ้าเขาบอกว่ามีแล้ว ผมคงเจ็บมาก เจ็บเจียนขาดใจ 555)
    ผมบอกก่อนปิดแชทว่า โอเค...พักเที่ยงพรุ้งนี้เดี่ยวไลน์ไปหา วันรุ่งขึ้น ตอนเช้าเจอกันยิ้มทักกันปกติ แซวว่า เมื่อคืนนอนดึกนะเรา ทักแบบนี้เพราะ สเตตัสน้องเขาเมื่อคืน "นอนดึกเพราะคุยกับใครที่ไม่มั่นใจกันนะ" (เข้ พาดพิงถึงตูชัดๆ)

พักเที่ยง ทักไลน์ไปบอก พี่รอที่เดิมนะ (ที่ๆบอกชอบน้องเขาครั้งแรก) น้องเขาก็เดินมา ผมเหล่ไปมอง คิดในใจ ทำไมวันนี้น้องเขาน่ารักกว่าทุกวันว่ะ ถ้าน้องเขามาเพื่อปฎิเสธผมในวันนี้ ผมคงช้ำใจตายแน่ๆ น้องเดินตรงมาที่หน้าผม แล้วก็ยิ้ม
    แน่นอนครับเพื่อนๆน้อง ขาเผือกกันอยู่แล้ว ตามมาแอบดูที่เสาตึก ระยะห่างประมาน10 เมตร มากัน 6-7 คน มาทำไมฟะ เสียความมั่นใจหมด กำลังได้ฟิลมั่นใจแท้ๆ 555
    แล้วน้องเขาพูดขึ้นมาก่อนว่า เรื่องเมื่อวานถามทำไมหรอ ผมก็บอกว่า เมื่อวาน พี่รู้สึกอยากบอกอะไรกับเธอ พี่เลยถามไปแบบนั้น น้องเขาก็บอกว่า พี่บอกว่าไม่ว่าจะตอบว่าอะไรก็จะบอกใช่ใหมว่าทำไมถึงถาม แล้วถ้ามีแล้วล่ะ พี่จะบอกว่าอะไร

ผมก็บอก อื้ม...ถ้าเธอมีแฟนแล้ว พี่จะรักษาระยะห่างไว้ให้เหมาะสมนะ จะพยามพูดคุยอยู่ในขอบเขตเพื่อนเหมือนเดิม แฟนเธอจะได้ไม่เข้าใจผิด (ผมเป็นแบบนี้แหละ ถ้ารู้ว่าเขามีแฟนแล้ว จะไม่บอกรักเธอเด็ดขาด ถึงจะอยากพูดแค่ไหนก็ตาม
    ผมให้เกียรติคนที่มาก่อน ไม่ต้องการให้เขาผิดใจกัน คิดถึงใจเขาใจเรา ถ้าผมเป็นแฟนน้องเขาแล้วมีคนอื่นมาบอกรักแฟนผม ผมคงไม่โอเคเหมือนกัน เรื่องมันจะยาว ผมไม่ใช่พวกรอเสียบ)

น้องเขาได้ยินก็บอกว่า อ่อ...อืม แล้วถ้ายังไม่มีล่ะ พี่จะพูดอะไรหรอ ผมก็บอก แล้วจริงๆมีหรือไม่มี น้องเขาก็บอก ตอบคำถามหนูมาก่อน ถ้าบอกว่ายังไม่มีจะพูดอะไร (ผมลังเล นี่ตูต้องบอกชอบ โดยที่ยังไม่รู้ว่าเขามีแฟนรึยัง มันผิดต่อนิสัยตูนะเฟ้ย)
    แต่ด้วยความที่ชอบมากคนนี้ ชอบจริงๆ เอาว่ะ ผมก้มหน้าลงไปสัก 5 วิได้ ตัดสินใจเงยหน้าขึ้น
    แล้วพูดขึ้นว่า วันนั้นที่พี่บอกชอบเธอ แล้วขอเป็นเพื่อนกับเธอก่อน เพราะคิดว่าถ้าขออะไรมากไปเธอเองก็คงลำบากใจ แต่วันนี้พี่รู้สึกชอบเธอมากขึ้นเรื่อยๆ จนพี่คิดว่าต้องทำอะไรสักอย่างให้มันชัดเจนมากขึ้น ผมจึงตั้งใจพูดขึ้นว่า

พี่ชอบเธอ ชอบเธอตั้งแต่วันแรกที่เจอ ชอบมากด้วย ตอนนี้คิดว่าคงรักไปแล้ว ถ้าการเป็นเพื่อนที่ผ่านมา เธอคิดว่าพี่โอเค...เป็นแฟนกับพี่นะแฟร์ (น้องเขาชื่อแฟร์) น้องเขาตาโต นิ่งไปสักพัก พวกเพื่อนๆน้องกรี๊ดกร๊าดเสียงดังกันเลยจ้า
    ผมกลัวเขาตกใจเพราะฟิลที่ผมพูด มันออกมาจากใจล้วนๆ ผมเลยรีบบอกว่า นี่แหละๆ ที่พี่จะพูด ถ้าเรายังไม่มีแฟนอ่ะนะ แล้วอยู่ดีๆน้องเขาก็พูดว่า อื้ม!! ได้สิ (เข้...ผมนี่อึ้งไปเลย****) ผมบอก ฮั่นแน่ ตกลงมีแฟนรึยัง ยังไม่บอกพี่เลย พี่บอกเธอไปหมดแล้วนะ
    (ตกใจจัด รีบแถทุกอย่าง) น้องเขาบอก ที่หนูพูดตากี้คงเป็นคำตอบได้แล้วนะ (เข้...โดนย้อนตลอด) ผมก็พูดอย่าง งงๆ ว่าตกลงเราเป็นแฟนกันแล้วใช่ใหม?

น้องเขาตอบว่า หนูไม่พูดรอบสองนะ คิดช้าหนูเปลี่ยนใจนะ ตกลงเข้าใจคำตอบหนูแล้วใช่ใหม ผมรีบตอบในขณะมึนอยู่ อ่อ อ่อ โอเค เข้าใจแล้วๆ น้องเขาก็ยิ้ม แล้วบอกว่า ไปล่ะ วันนี้ตอนเย็นอยากกลับบ้านด้วย เดี่ยวไลน์ไปนะ
    แล้วน้องเขาก็วิ่งหนีไป ไปหาเพื่อน แล้วคงไปเรียนต่อ มันไกล้เวลาล่ะ ผมนี่ยืนฟินต่อแท้บน้ำตาไหล คิดใจใน นี่ตูกับน้องเขาเป็นแฟนกันแล้วใช่ใหม หน้าตาอย่างตูเนี่ยนะ เฮ้ยมันจริงดิ เข้ พระเจ้า ให้ตายเถอะ ลอยไปดาวเสาร์แล้ว

จากนั้น ก็อย่างที่บอกแหละครับ เราเป็นแฟนกัน สายตาพวกคนที่ชอบน้องเขา ตาร้อนกันเป็นแถว ผมรู้สึกได้ 555 แต่ทำไงได้น้องเขาเลือกตูเฟ้ย(โครตภูมิใจอ่ะ) ปัจจุบันเราเป็นแฟนกันอยู่ครับ ตอนนี้ก็ 3 เดือนได้แล้ว ไม่เคยทะเลาะกันเลย ออกจะน่ารักมุ้งมิ้ง
    ผมเป็นฝ่ายยอมตลอดครับ ที่ยอมเพราะน้องเขาเป็นเด็กดีมาก ทำตัวดีกับผมตลอด คบผมแบบไม่อายที่จะเปิดเผยกับใครๆ เป็นตัวเองเสมอเวลาคุยกัน ยอมรับผมได้ทั้งที่หน้าตาผมไม่ได้มีดีอะไรเลย ผิวก็คล้ำ ผอมๆแห้งๆ แต่ของแบบนี้มันมีดีที่นิสัย 555

ผมไม่เรียกน้องเขาว่าตัวเองๆเหมือนคนอื่นๆ เราใช้ชื่อเล่นเรียกกันเหมือนตอนเป็นเพื่อนกัน ผมเรียกแฟร์ๆ แฟร์อย่างโน้น แฟร์อย่างนี้ เขาก็เรียกผมพี่แชมป์ พี่แชมป์อย่างโน้น พี่แชมป์อย่างนี้ (โทษทีผมลืมบอกไป ผมชื่อแชมป์ เล่ามาซะยาว)
    มันจึงกลายเป็นเหมือนทั้งเพื่อนทั้งแฟน เราโอเคที่เรียกกันแบบนี้ ผมว่ามันดูน่ารักนะเวลาเรียกชื่อกัน 555 แสดงถึงความใส่ใจและเจาะจงที่จะเรียกคนๆนั้น ไม่ต้องบอกว่าใครพิเศษ แต่มันรู้สึกกันได้ด้วยใจแค่นั้นก็พอ

เป็นเรื่องราวดีๆที่ผมอยากจะแชร์ผ่าน joker ครับ ผมเองก็เด็กเก่าที่นี้มานาน ถึงจะสมัครใหม่ไปหลายครั้งเพราะลืมพาสเก่าก็เถอะ แต่ได้ข้อคิดและเทคนิคดีๆเรื่องความรักจากคนในนี้มากมาย ผมจึงอยากขอบคุณ ถึงจะจำไม่ได้ว่าใครมั้ง แต่ขอบคุณจริงๆ 555
    ทั้งนี้ทั้งนั้น สำหรับคนที่เพิ่งชอบใคร หรือเพิ่งจะอกหักมาหรือเพิ่งจะเริ่มเป็นแฟนกัน ผมขอให้สู้ต่อไปครับ ทำให้เต็มที่ถึงผลลับจะออกมาแบบไหน ก็ขอให้คิดไว้ว่าเราทำดีที่สุดแล้ว
    ทำช่วงเวลาที่อยู่กับเขาให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ มันจะทำให้เขาจากเราไปช้าที่สุด หรือโชคดี เขาอาจจะไม่จากเราไปเลย ผมอาจจะเป็นคนโชคดี แต่จะตลอดรึเปล่านั้นก็ไม่ทราบ ที่สุดแล้ว ก็อยู่ที่แต่ละคนด้วยล่ะครับว่าวันนี้ คุณพยามแค่ไหน กับคำว่า "รัก"

ปล.เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงทุกประการครับ ผมบังคับใครให้เชื่อไม่ได้ ผมแค่อยากเล่า อยากแชร์ความรู้สึก ไม่ได้ต้องการ มาม่า ขอบคุณทุกท่านที่สระเวลามาอ่านครับ ขอบคุณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OverTrooper : 30th June 2015 เมื่อ 02:51
    i7-4770K 4.2GHz/Ram 16GB/ASUS GTX 980 Strix 4GB/Corsair CX 750M 80 Plus

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    แต่ของผมนี้สิ หึ ๆ ผมละอิจฉา คุณแชมป์จริง ๆ
    "คนที่ดีกับคนที่รักมันต่างกันเธอจะรู้ไหม"
    ผมทำดีแทบตายยังไงเขาก็เลือกคนที่เขารักตั้งแต่เจอกันครั้งแรกก็คุยกันมาตลอด ญาติมิตร ผมรู้จักก่อนแฟนเขาอีก สนิทฟ่าอีกทั้ง ๆ มาทีหลัง

FC'โหดสสัด V2

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    อ่านแล้วก็นึกถึงตอนผมบอกชอบแฟนครับแรกนะ

"เนี่ย ! แอบชอบผู้หญิงกี่คนก็แห้วตลอดเพราะไม่กล้าบอกเค็าซักที"
    เธอ "สม ! ก็ไปบอกสิเงียบแล้วจะได้อะไร"
    ผม"ก็กำลังจะบอกอยู่เนี่ย"

ประมาณเนี่ย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoheeFC : 12th July 2015 เมื่อ 21:47

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ผมแอบชอบ รุ่นพี่ที่ทำงานครับพี่เค้าน่ารักม๊ากมาก แต่เค้าจบปริญญาโท เงินเดือนต่างกับผมแน่นอน เพราะผมจบแค่ ม.6 + พักมาทำงาน 1 ปี เลยไม่กล้าเข้าไปจีบซะทีกะว่าวันไหนที่เราเรียนจบสูงๆคงได้บอกว่าชอบ ก๊ากๆๆ แก่พอดี

แต่กระทู้นี้ก็ให้แรงบันดาลใจผมเลยนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    กราบงามๆๆ ให้กับ กระทู้นี้
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ความรัก ไม่ใช่ผลตอบแทนของความดี

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    นี้แหละครับที่แสดงให้เห็นว่า ถ้าคนมันจะรัก เขาก็จะรักกันเอง (ถ้ามีใจอ่านะ)

ปล.อยากเจอแบบคุณแชมป์จัง
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เอากระทู้นี้ไปให้เค้าอ่านชะ.เค้าจะได้มุ้งมี้งขึ้นอีกแน่นอน.รับรอง !!!!