ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Arrow ขาย ID STEAM ถูกดี(หรือเปล่า) 650 บาท โอน(ธนาคาร)

มี GTA collection ภาค 3 , vice city , San andreas , 4 , Episodes from liberty city
    HITMAN blood money , Absolution , sniper challenge(ภาคนี้ไม่นับเพราะเป็นของแถม)
    Raw - Realms of ancient war
    Need for speed Undercover
    Take On helicopters

ขายในราคางั้นเอางี้ 650 บาทครับ สนใจติดต่อได้เลยครับหรือ inbox มาผมยินดี
    โอนเท่านั้นนะครับ พร้อมไบเสร็จ *(ยังมีขายอยู่ตอนนี้)
    เปลี่ยน passwords ได้

http://steamcommunity.com/id/Minatakoku/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zzvipnum02 : 10th July 2015 เมื่อ 17:32

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    แพงมาก 1000 ยังออกยากกก

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    บอกตรงๆ แพงครับบบบ!!!!!!!!!!!

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    เอิ่ม ณ ตอนนี้ Hitman Collectionลด80% รวมทุกภาคทุกdlc 250บาท

ทุกเกมเพิ่งจะผ่านเทศกาลลดมาทั้งนั้น

ผมว่า500ยังออกยากเลย ลองไปขายในoczดูครับจะได้ศึกษาตลาดด้วย

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เเพง สุดๆ เลย 700 ก็เเทบไม่มีใครอยากซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    มีแต่เกมลดราคาทั้งนั้น 500 ยังจะออกป่าวก็ไม่รู้เลยครับฮะๆ
    CPU : Intel Core I5 4460 MAINBOARD : Asrock H97 PRO 4 VGA : ASUS Strix GTX 960
    MOUSE : Logitech ProteusCore G502 KEYBOARD : Corsair Vengence K70 [Cherry MX Blue SW]

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    650 ออกยากครับ เกมลดราคาทั้งนั้นมั้งนะ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ขายไม่ออกหรอก ผมว่าเกมมันเก่า ถ้าไม่ขาย 50 100 ไร อย่างงี้

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    650 ก้ถือว่ายังเเพงนะเตมที่ผมให้ 200-300

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    เก็บไว้เล่นเองเถอะครับเกมที่เขานิยมๆกันไม่ค่อยมีในlistด้วย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ผมว่าเลิกกดราคาผู้ขาย ด้วยการเอา เกมลดราคา หรือ เกม bundle มาพูดได้แล้วครับ คุณต้องดูสิว่าตอนนี้มันลดมั้ย ตอนนี้มี bundle ชุดนั้นอยู่หรือเปล่า ตอนนี้นิยมมั้ย ตอนผมขายผมก็โดนตรรกะโง่ๆ ว่า
    "เกมจาก bundle ส่วนใหญ่ซื้อมาไม่ถึง 5 เหรียญคุณไม่มีสิทธ์คิดราคาจริง"

//มันอะไรวะเนี่ย ก็ตอนนี้เกมมันขายราคาเต็มแถมผมยังเอามาหาร 6 กับราคาจริง ยังมาด่าจนผมต้องลบกระทู้ ถ้าใช้ตรรกะแบบนี้ คุณส่งฝาอิชิตันได้เบนซ์มา คุณห้ามขายเกิน 16 บาทนะครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    ผมว่าเลิกกดราคาผู้ขาย ด้วยการเอา เกมลดราคา หรือ เกม bundle มาพูดได้แล้วครับ คุณต้องดูสิว่าตอนนี้มันลดมั้ย ตอนนี้มี bundle ชุดนั้นอยู่หรือเปล่า ตอนนี้นิยมมั้ย ตอนผมขายผมก็โดนตรรกะโง่ๆ ว่า
    "เกมจาก bundle ส่วนใหญ่ซื้อมาไม่ถึง 5 เหรียญคุณไม่มีสิทธ์คิดราคาจริง"

//มันอะไรวะเนี่ย ก็ตอนนี้เกมมันขายราคาเต็มแถมผมยังเอามาหาร 6 กับราคาจริง ยังมาด่าจนผมต้องลบกระทู้ ถ้าใช้ตรรกะแบบนี้ คุณส่งฝาอิชิตันได้เบนซ์มา คุณห้ามขายเกิน 16 บาทนะครับ

แล้ว BENZ SLK / CLA มันเคยราคาลงมาเหลือแค่ 16 บาทมั๊ยล่ะครับ ??

เกมมันเคยลดแล้ว คนก็กดซื้อเยอะ บางคนก็ได้เล่นแล้ว โดยเฉพาะพวก bundle

แถมเกมใน bundle ส่วนใหญ่มักจะเป็นเกมฮิตบ้าง อินดี้บ้าง เก่าบ้าง สลับกันไป

เกมที่มันหลุดกระแสไปแล้ว แถมเคยลด 80% ++ ต่อให้ตอนนี้ราคาเต็มมันก็ขายกันยากแล้ว

มันก็ต้องดูเกมเก่า เกมใหม่ เกมยังอยู่ในกระแส หรือมันเลิกเล่นกันไปหมดแล้ว

ถ้าไม่ใช่นักสะสม แล้วเจอเกมที่ตัวเองยังไม่มี ก็ยากที่จะมาตั้งราคาตามใจฉัน

สมมติ ร้านมอเตอร์ไซค์ ณ ปัจจุบันขาย CBR ตัวใหม่ราคาเต็ม กับ LSR ซิงๆราคาเต็ม คิดว่าคนส่วนใหญ่จะซื้ออะไร

คิดจะเป็นพ่อค้ามันก็ต้องรู้ตลาด ทำตัวเป็นพ่อค้าอินดี้มันก็ขายยาก

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

แล้ว BENZ SLK / CLA มันเคยราคาลงมาเหลือแค่ 16 บาทมั๊ยล่ะครับ ??

เกมมันเคยลดแล้ว คนก็กดซื้อเยอะ บางคนก็ได้เล่นแล้ว โดยเฉพาะพวก bundle

แถมเกมใน bundle ส่วนใหญ่มักจะเป็นเกมฮิตบ้าง อินดี้บ้าง เก่าบ้าง สลับกันไป

เกมที่มันหลุดกระแสไปแล้ว แถมเคยลด 80% ++ ต่อให้ตอนนี้ราคาเต็มมันก็ขายกันยากแล้ว

มันก็ต้องดูเกมเก่า เกมใหม่ เกมยังอยู่ในกระแส หรือมันเลิกเล่นกันไปหมดแล้ว

ถ้าไม่ใช่นักสะสม แล้วเจอเกมที่ตัวเองยังไม่มี ก็ยากที่จะมาตั้งราคาตามใจฉัน

สมมติ ร้านมอเตอร์ไซค์ ณ ปัจจุบันขาย CBR ตัวใหม่ราคาเต็ม กับ LSR ซิงๆราคาเต็ม คิดว่าคนส่วนใหญ่จะซื้ออะไร

คิดจะเป็นพ่อค้ามันก็ต้องรู้ตลาด ทำตัวเป็นพ่อค้าอินดี้มันก็ขายยาก
    อ่าครับ ก็เหตุผลเดียวกันไงเรื่อง benz มันไม่เคยลด แต่คุณได้มาจากกิจกรรม ก็เหมือนกับผมได้เกมฟรีจากกิจกรรม giveaway(เกมใหม่) แล้วตอนผมขาย id steam มันมีเกมที่เคยจัดกิจกรรม giveaway แล้วผมได้ มีคน PM บอก คุณได้มาแบบนี้ ห้ามคิดราคาครับ bundle ก็เป็นเกิจกรรมอย่างหนึ่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vgfgff : 5th July 2015 เมื่อ 08:49

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

ผมเห็นด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ตามความคิดผมไหน อยากขายเท่าไหร่ก็ขายไป เราคนซื้อ พอใจราคาก็ซื้อ ไม่พอใจในราคา ก็ไม่ควรจะซื้อครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมว่าก็เเพงเกินนะครับ ของคงออกยากชัวน์

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    เกมไม่เป็นที่นิยม 150-200 จะออกรึป่าวก็ไม่รู้
    เกมมือสอง คนซื้อบางกลุ่ม..ก็มีผลทางจิตใจด้วย..(เช่นผม)

แก้ไขราคา..พึ่งเห็นมี GTA IV ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwking07 อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยครับ
    ผมไม่ได้พูดถึงประเด้นเรื่องเกม เก่า หรือ ใหม่ แต่พูดถีงประเด็นเรื่อง เกมจาก bundle หรือ เกมจากการลดราคา ซึ่งเกมใหม่ก็อาจจะลด แต่คุณต้องดูกลไกทางการตลาด ว่า ราคาปัจจุบันนี้ ในวันที่ลงขาย ตอนนั้นสินค้าชิ้นนี้ในมือหนึ่งยังเป็นที่นิยิมมั้ย เก่ารึยัง ราคาเท่าไร ซึ่งปกติการขายของมือสองคือการเอาราคาต้นปัจจุบันไปหาร 3 แต่บางคนหาร 6 หาร 8 ยังมีคนมาตั้งประเด็นด่า เรื่องเกมจาก bundle จ่าย 13 เกมแค่ 5 เหรียญ หรือ 150 ตอนนั้นเป็น pack ใหญ่ ที่สำคัญตอนนั้นไม่มีการลดราคาและยังเป็นราคาเต็มอยู่ใน steamและเกมออกยังไม่ถึง 2 ปีซึ่งถ้าคิดราคามือสองแล้ว เกมละ 50 บาท 13 เกมรวมเป็น 750 แล้วผมยังเอาไป -100 เหลือ 650 บาท สุดท้ายก็มาโจมตีจนเกือบเป็นประเด็นคราม่าในบอร์ด

-เหมือนกับคุณไปซื้อเมล็ดพันธุ์ในช่วงฤดูผลไม้ล้นตลาดได้ในราคาถูกโคตรๆ และมาขายในฤดุที่ผลไม้ขาดตลาดซึ่งคุณขายราคาปกติ
    แล้วมีคนมาพูดว่า คุณต้องขายในราคาเท่ากับตอนีคุณซื้อมาสิ ตอนผลไม้ล้นตลาด จะมาขายแพงได้ไง ----บ้าเปล่าเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vgfgff : 5th July 2015 เมื่อ 19:34

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ซึ่งปกติการขายของมือสองคือการเอาราคาต้นปัจจุบันไปหาร 3 แต่บางคนหาร 6 หาร 8
    ใครมันกำหนดวะ 55555555555 คืองี้ครับไม่มีใครสนคนขายแบบที่คุณว่าหรอก ต่อให้คุณลองไปตั้งขายในเว็บตปท. เสียงตอบรับมันก็โดนด่าเหมือนเดิม แล้วก็ไม่มีวันขายออก
    เพราะอะไรน่ะหรอ??

เกมมันผ่านการ"ลดราคา" หรือเกมที่มันเคย"ลงบันเดิล" มันมีโอกาสมาลด/ลงบันเดิล ใหม่อีกรอบได้ (เพราะมันเป็นการดึงดูดผู้ซื้อให้ไปซื้อเกมนั้น เพิ่มยอดขายให้บริษัท

เนื่องจากมัน"เก่า"แล้ว ถ้าดื้อดึงตั้งราคาเดิม ยอดขายก็ตกลงเรื่อยๆ แล้วก็จะโดนเกมใหม่กดจะกระแสเกมนั้นๆไม่เหลือ สุดท้ายขายไม่ออก)

และ ถ้าเกิดกรณีลดราคาหรือลงบันเดิลครั้งแรก มันจะมีครั้งต่อๆไปเสมอ ดังนั้นคนที่อยากได้เกมนั้นสู้รอมันลดใหม่ ย่อมดีกว่ามาซื้อกับพวกพ่อค้าหน้าเลือดอีกครับ

และที่เห็นในโพสนี้ไม่มีใครโจมตีจขกท.เลยนะ ผมมองว่าเป็นการเตือนกลุ่มคนที่ไม่รู้มากกว่า ว่าราคานี้มันแพงไปนะ ถ้าไปรอซื้อตอนลดนี้ได้เป็บสิบๆเกมเลย ราคานี้

แต่ถ้าจะยังดึงดันตั้งราคาเว่อร์ก็ลองดูครับ ขายออกก็ยินดีด้วย ขายไม่ออกก็ลองมาคิดดูบ้างว่ามันเพราะอะไร ไม่ใช่จะคิดเข้าข้างตัวเองอย่างเดียว

EDIT. ปวดหัว 5555555555 โว๊ะ ขำ ไม่ได้อยากจะชนะครับ มีให้ไปหาข้อมงข้อมูลอีก กำ. . . .. . . ... . .. . .. . .

ในโพสนี้ไม่มีใครโจมตีจขกท.เลยนะ ผมมองว่าเป็นการเตือนกลุ่มคนที่ไม่รู้มากกว่า ว่าราคานี้มันแพงไปนะ ถ้าไปรอซื้อตอนลดนี้ได้เป็บสิบๆเกมเลย ราคานี้
    ว่าแต่มีเว็บต้นขั้วไหมครับ ที่บอกขายได้ เผื่อจะเอาไปศึกษาเองบ้าง จะได้ไม่มโนแบบนี้อีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 6th July 2015 เมื่อ 12:27

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    ใครมันกำหนดวะ 55555555555 คืองี้ครับไม่มีใครสนคนขายแบบที่คุณว่าหรอก ต่อให้คุณลองไปตั้งขายในเว็บตปท. เสียงตอบรับมันก็โดนด่าเหมือนเดิม แล้วก็ไม่มีวันขายออก
    เพราะอะไรน่ะหรอ??

เกมมันผ่านการ"ลดราคา" หรือเกมที่มันเคย"ลงบันเดิล" มันมีโอกาสมาลด/ลงบันเดิล ใหม่อีกรอบได้ (เพราะมันเป็นการดึงดูดผู้ซื้อให้ไปซื้อเกมนั้น เพิ่มยอดขายให้บริษัท

เนื่องจากมัน"เก่า"แล้ว ถ้าดื้อดึงตั้งราคาเดิม ยอดขายก็ตกลงเรื่อยๆ แล้วก็จะโดนเกมใหม่กดจะกระแสเกมนั้นๆไม่เหลือ สุดท้ายขายไม่ออก)

และ ถ้าเกิดกรณีลดราคาหรือลงบันเดิลครั้งแรก มันจะมีครั้งต่อๆไปเสมอ ดังนั้นคนที่อยากได้เกมนั้นสู้รอมันลดใหม่ ย่อมดีกว่ามาซื้อกับพวกพ่อค้าหน้าเลือดอีกครับ

และที่เห็นในโพสนี้ไม่มีใครโจมตีจขกท.เลยนะ ผมมองว่าเป็นการเตือนกลุ่มคนที่ไม่รู้มากกว่า ว่าราคานี้มันแพงไปนะ ถ้าไปรอซื้อตอนลดนี้ได้เป็บสิบๆเกมเลย ราคานี้

แต่ถ้าจะยังดึงดันตั้งราคาเว่อร์ก็ลองดูครับ ขายออกก็ยินดีด้วย ขายไม่ออกก็ลองมาคิดดูบ้างว่ามันเพราะอะไร ไม่ใช่จะคิดเข้าข้างตัวเองอย่างเดียว

-ค่าเฉลี่ยครับ ไม่มีใครคิดกฏครับ ลองดู ของมือสองมักจะขายครึ่งราคา หรือ ต่ำกว่านั้นถูกมั้ยครับ
    -แล้วไหนคุณยกตัวอย่างเกมที่จะลงใน bundle ซ้ำอีกรอบทีซิ ผมไม่เห็นเคยเห็น ถึงมีก้ห่างกันเป็นปีแล้วไม่รู้ว่าจะลงเมื่อไร (ไม่ใช่เถียงแบบไม่มีมูลนะครับ หรือ เพียงแค่อยากชนะ)
    -คุณบอกว่ามันมีโอกาศลดซ้ำ มันก็มีทุกเกมและลดมากขึ้นด้วย แต่คุณต้องดูกลไกตลาดสิครับ ราคาปัจจุบัน ตอนนี้มันอยู่ที่เท่าไร
    -เหตุผลที่คุณยกมา ถ้ามีการประกาศขายตอนเกมนั้นมี bundle หรือมันลดอยู่ก็ว่าไปอย่าง
    -แล้วผมบอกตรงๆเลย เหตุผลแบบนี้เนี่ย บันเดิ้ล เกมลด ห้ามขายราคาจริง ต้องขายเท่าซื้อมาใน bundle ผมเจอแต่ใน jokergamth ครับ ผมลงขายเว็บอื่นไม่เคยเจอ เจอแค่ แพงไปหน่อยนะ เกมเก่าแล้ว แค่นั้น ผมขายออกไปเป็น 10 ID ล่ะ
    -ตอนผมขาย ผมคิดเกมละ 50 บ้าง 20 บ้าง หน้าเลือดตรงไหน ถ้าพูดงี้วันหลังผมไม่เอา key เกมแท้มาแจกล่ะ

งั้นผมยกตัวอย่างนะครับ

คุณนำเข้า รองเท้า ยี่ห้อนึงมาขาย คุณจะตั้งราคายังไง คุณก็ตั้งเปรียบเทียบกับของ official หรือเว็บขายหลักซึ่งเป็นหรือราคาที่คนในประเทศขายกันถูกมั้ยครับ
    -สมมติว่าคุณได้เช็คราคาตามตลาดแล้วตอนนี้ราคาคู่ล่ะ 200 บาท(เลขน้อยๆคิดง่าย)
    -คุณอาจประกาศขายในราคา 200 บาทหรือต่ำกว่าอาจจะ 190 ให้ถูกกว่าราคาตลาด 10 บาทแต่คุณยังได้กำไรอยู่
    แล้วอยู่มาวันนึง ทุกร้านจัด event ลดราคา 80% ทั้งประเทศ เป็นเวลา 2 อาทิตย์เหลือคู่ละ 20 บาท
    -ในสถานการณืแบบนี้คุณคงต้องจำใจลดราคาเพื่อให้ขายออกในช่วงนั้นซึ่งอาจได้เงินเพียงเท่าทุน หรือ ขาดทุน
    -คุณจึงประกาศขายในราคา 18 บาทเพื่อให้ถูกกว่าร้านอื่น
    ผ่านไป 2 อาทิตย์ เรื่อง ราคา กลับมาเป็นปกติทั้งประเทศ
    -คุณจึงปรับราคาเป็น 190 บาท
    หรือ คุณจะบ้าจี๊ ขาย 18 บาทอยู่
    ต่อมา
    -นาย B ได้เล็งจะซื้อรองเท้ารุ่นนี้ในราคา 190 บาท แต่ยังไม่ซื้อเลยรออีกหน่อย
    -ปรากฏว่ามีกิจกรรมลด 50% + ซื้อ 1 แถม 1 เกิดขึ้น
    -นาย B เห็นดังนั้นจึงรีบซื้อรองเท้าดังกล่าวในราคา 80 บาท และได้ฟรีอีก 1คู่
    -แต่นาย C กลับพลาดไป จึงไม่ได้ซื้อรองเท้า
    -ร้านคุณปรับราคารองเท้าขึ้นเป็น 190 บาท ปกติ

3 เดือนต่อมา
    -นาย B เห็นรองเท้ารุ่นใหม่ออกจึงประกาศขายรุ่นที่ตนได้ซื้อมา โดยไปเช็คราคาตามเว็บต่างๆซึ่งเนื่องจากรุ่นใหม่ออกราคมือหนึ่งรุ่นนี้จึงเหลือเพียง 120 บาท
    -ร้านค้าร้องเท้าทั้วโลก ปรับราคารุ่นนี้เหลือ 120 บาท
    -นาย B เห็นดังนั้น จึงลงขายทันทีในราคา คู่ละ 50 บาท
    -ต่อมานาย C เข้ามาเห็น นาย B ประกาสขายในราคา 50 บาท

และแล้ว
    นาย C จึงได้ด่านาย B ว่า รองเท้ารุ่นนี้มันเคยลดตั้ง 80% เหลือเพียง 18 บาท แถมนาย B น่ะ ยังซื้อมาจากกิจกรรมลด แลกแจกแถม อีก มาตั้งราคาแบบนี้ได้ยังไง
    **********คุณคิดว่า นาย C ทำถูกมั้ยล่ะครับ*********

สรุปเหตุการณ์ตามความจริง
    1.ถ้านาย C ไปซื้อจากเว็บขายหลัก นาย C ยังคงต้องจ่ายเงิน 120 บาท = แพงกว่าที่ซื้อจากนาย B ถึง 70 บาท
    //อย่ามาตอบว่าก็ได้ของมือ 1 เพราะเกม มือ 1 หรือ 2 ก็เหมือนกัน มือ 2 item+stat เยอะกว่าด้วย
    2.นาย B ซื้อรองเท้ามาเพียง 80 บาทแถม 1 คู่เท่ากับได้มาในราคาคู่ละ 40 บาท ฉะนั้นในมุมมองนาย B ยังคงได้กำไร 10 บาท
    3.นาย B ลงขายในราคา 50 บาท ซึ่งถูกกว่าราคาในเว็บหลัก ถึง 70 บาท เท่ากับราคานี้นาย B ขาดทุน ติดลบ 70 บาท (มองในมุมมองจริงๆ ในกลไกตลาดปัจจุบัน)
    4.กิจกรรมลดราคา ไม่รู้จะมีมาเมื่อไรอีก
    5.เนื่องจาก เกม มันไม่เสื่อมสภาพ ผมจึงไม่พูดถึงเรื่องอายุการใช้งานของรองเท้า

สรุป จะซื้อหรือไม่ซื้อ อยู่ที่ความพอใจระหว่างคุณกับผู้ขายในเรื่องราคาครับ อย่าไปกดด้วยเหตุผลที่ว่า มันเคยลด หรือเคย bundle เพราะตอนเขาอาจซื้อมาในราคาเต็ม และที่สำคัญตอนลงประกาศขาย มันก็ไม่ได้ลด หรือมี bundle ชุดนั้นอยู่ ดังนั้นแล้ว ราคาก็อยู่ที่ดุลพินิจของผู้ขาย ปัจจัยคงมีแค่ เกมนั้นยังเป้นที่นิยมหรือไม่ แค่นั้นครับ(ไม่ต้องมาเคยลง เคยลดอะไร)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vgfgff : 6th July 2015 เมื่อ 05:30

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมว่าไม่ต้องมานั่งเถียงกันชนิดคอเป็นเอ็นแบบนี้หรอกครับ ถ้าคิดว่าขายได้ในราคานี้ก็ตามสบาย แต่อย่างที่หลายๆ คนบอก "ออกยาก" ไม่ว่าจะอ้างเหตุมา support ยังไง ผลที่ออกมามันก็ยังเป็นไปตามหลักความจริง ทีนี้ก็มาดูกันว่าใครคิดถูก คิดผิด ถ้าคิดว่าคิดถูกแล้วก็ทำต่อไปครับ
    ปล. ที่นี่ เกย์กับตุ๊ดเยอะครับ ระวังประตูหลังดีๆ 555555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อย่าเถียงกัน borderlands ภาคแรก เหลือ 1 เหรียญใน humble ไปจัดกันได้ครับ
    /เผ่น

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ถ้างั่นก็ไปซื้อบันเดิ้ลเลยครับ รออัลไร

กล่าวขอบคุณ
    11
    เหตุผลที่มันขายออกยากนะ id steam ผมว่าออกยากสุดล่ะ ถ้าเทียบกับ id origin เพราะ เกมเก่ามันไม่จำเป้นที่จะต้องซื้อของแท้ ส่วนใหญ่ก็เคยโหลดเถื่อนมาเล่นกันแล้วทั้งนั้น แต่เกมปัจจุบัน มีจุดเด่นคือโหมดออนไลน์ เลยจำเป็นต้องซื้อแท้มาเล่น นี่คือเหตุผลว่า ทำไม id steam เก่าๆ เกม classic ขายถูกๆแล้วไม่ออก

เหตุผล เกมเคยลด กับ bundle งี่เง่าครับ(ก้ตอนลงขายไม่ไม่มีแล้วนิ เหมือนมโนอดีตมาพูด)

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ดูจากเกมแล้ว 650 บาท ถือว่า พอสมเหตุสมผลครับ