ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101

เน็ต 3G True เล่นเกมส์ Steam ผมใช้แล้วเจ๋งมากครับ

ไม่ได้ตั้งใจจะมาโฆษณาอะไรหรอกนะครับ แต่ผมลองใช้แล้วมันเจ๋งจริงจึงอยากจะมาแชร์ให้เพื่อนๆครับ

พอดีเน็ตที่บ้านผมมันมีปัญหาเล่นไม่ได้มาเกือบอาทิตย์นึงแล้วครับ แต่อยากเล่นเกมส์DOTA2 TF2 เลยลองหาวิธีครับ

เลยไปซื้อซิมทรู3Gมาใช้ครับ แล้วสมัครโปร9บาท/วันความเร็วสูงสุดที่512Kbsใช้ไม่อั้น1วัน
    ลองเล่นDOTA2 TF2 ปิงแค่50-80เองครับ เล่นไม่ต่างอะไรจากเน็ตบ้านเลย
    แต่จะข้อเสียมีบ้างคือการดาวโหลดต่างๆ จะช้ามากๆแหละครับก็แค่512kbsหนิ แต่สำหรับเรื่องเล่นเกมส์ออนไลน์เจ๋งมากครับ ไม่มีแลค

ไว้เป็นทางเลือกสำหรับเพื่อนๆเวลาเน็ตไม่มีนะครับ
    จะบอกว่าเหงาก็ไม่เนียน จะบอกมาเงี่ยนก็ตรงไป บอกว่ามาเล่นโจ๊กเกอร์ละกัน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เห็นมีคนบอกว่าใช้aircard cat3gก็เล่นได้ลื่นเหมือนกัน
    ใคมีประสบการณ์มาแชร์หน่อยครับถ้าจะใช้แทนเนตบ้านเลยได้รึเปล่า เอาไว้เล่นเกมonlineลื่นๆ
    โหลดเกมบ้างอะไรบ้างจะไหวมั๊ย
    รายเดือน เดือนละเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมก็ใช้เล่น DOTA 2 ตอนไป ตจว. ครับ เน็ตแค่ 512 kbps ใช้เล่นเกมออนไลน์ ขอแค่เสถียรก็โอเคแล้วครับ
    ส่วนจะเอามาโหลดเกม ไม่แนะนำ ติดเน็ตบ้านโอเคกว่าครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    เล่นดีอยู่ครับ ผมเคยใช้เล่นเกมออนไลน์ต่างๆก็เสถียรดี
    เพราะที่หอพักไม่มีเน็ต ขี้เกียจเสียตังเพิ่มติดเน็ตเองด้วย เลยใช้แบบนี้ดีกว่า เล่นได้ทุกที่
    แต่ก็อย่างว่าแหละครับดาวน์โหลดก็ช้าเป็นเต่าเลยครับ ดูคลิปยูทูปนี่อย่าหวังแบบHDเลยครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Acedia อ่านกระทู้
    เห็นมีคนบอกว่าใช้aircard cat3gก็เล่นได้ลื่นเหมือนกัน
    ใคมีประสบการณ์มาแชร์หน่อยครับถ้าจะใช้แทนเนตบ้านเลยได้รึเปล่า เอาไว้เล่นเกมonlineลื่นๆ
    โหลดเกมบ้างอะไรบ้างจะไหวมั๊ย
    รายเดือน เดือนละเท่าไหร่
    aircard cat3g ลองๆ อ่านตามดูในเน็ตครับมีคนโวยเยาะถึงความเร็วที่ลดลง

ผมแนะนำว่า ไช้โทรศัพท์แทนเถาะครับ เอาพวกสมาทโฟน 3G(ตรงนี้แนะนำไห้รองรับทุกคลื่น หรือถ้ามีอยู่แล้วก็ไช้เครื่องที่มีนั่นล่ะ) ถูกๆ 1-2 พัน ก็ได้ล่ะ แล้ว + กับ ตัวรับไวไฟอันเล็กๆ ถูกๆ พอ ประมาณ 500-600 ร้อย
    ทำไมน่ะเหรอ เพราะ แอกาดมันยุ่งยากเวลาเปลี่ยนโปร แถมโปรแพงด้วยเมื่อเทียบกับโทรศัพท์ (จริงๆ ถ้าเทียบรายเดือนเลย โปรเดือนถูกกว่าน่ะประมาณ 20-50 บาท แต่คุณจ่ะเล่นเกมออนไลน์ทุกวันเลยหรอ)

โหลดเกม ไหวสิ ถ้ามีเวลาพออ่ะน่ะ คิดไปเกม 10GB โหลดทีล่ะ 50kb

ส่วนไหญ่โปรรายเดือนเริ่มที่ 299/เดือน

อย่าคิดเอาพวกเน็ต 3G 4G มาแทนเน็ตบ้านเลยครับ ถ้าอยู่ติดบ้านตลอดก็ไช้เน็ตบ้านน่ะแหล่ะดีแล้ว 3G 4G เหมาะกับพวกอยู่ไม่เป็นหลักแหล่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 1st July 2015 เมื่อ 03:41
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมก็ใช้เล่นเกมอยู่สุดยอดมาก ลื่นหัวแตกเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ลื่นจริงครับ ผมยืนยันเลย ช่วงนี้เน็ต 3bb หลุดบ่อยมากเวลาเล่น dota2 แล้วหลุดตอนทีมจะบวกนี่ผมแทบจะเอาเร้าเตอร์ปาทิ้งเลยครับ มีอยู่ช่วงหนึ่งผมเล่นเป็นcarryตัวความหวังทีม คือถ้าไม่มีผมนี่ยังไงๆก็สู้อีกทีมไม่ได้อ่ะครับ แล้วบังเอิญเน็ตดันหลุด จะรอรีเร้าเตอร์ก็กลัวจะไม่ทันการเพราะทีมนู้นเค้าดันมาป้อมสองกันแล้ว เลยนึกขึ้นได้ว่าใช้ซิม true แบบรายเดือน 500mb อยู่ แต่ก็ใช้ไปจนครบโปรเค้าแล้วอ่ะครับ คือมันจะกลายเป็นแค่เน็ตedgeกากๆแค่นั้น แต่ผมก็ไม่คิดไรมากล่ะตอนนั้น เพราะถ้ารีเข้าเกมส์ไม่ได้นี่คือทีมแพ้แน่นอนครับ ก็เลยรีบเอามือถือแชร์ไวไฟเข้ามาเล่น ปรากฎว่า....โอ้ววววมายก๊อดด เน็ตเสถียรมากครับ ไม่มีหลุดให้เห็นเลย แถมปิงยังแค่ 70-80 เอง นี่ขนาดเป็นedgeน่ะ ถ้าเป็น3gเพียวๆนี่ไม่อยากจะคิด นี่ผมไม่ได้จะมาโฆษณาหรือมาโปรโมทอะไรน่ะครับ แค่อยากจะบอกว่าของเค้าดีจริงๆ เอาเน็ตมือถือมาเล่นเกมส์ออนไลน์เนี่ยไม่เชื่อลองดู แต่ของค่ายอื่นเป็นไงผมไม่รู้ รู้แค่ตอนนี้คงใช้ของ true ยาวๆล่ะครับพี่น้อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naibadboy2011 : 1st July 2015 เมื่อ 06:33

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ผมก็ใช้กับ Aircard Truemove นี้แหละ 512kbps เล่นลื่นดีครับ Warz , Fifa online , Gta Online , Dota2
    Facebook :: Buddy Lord

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมใช้ 3G 12call เรื่องปิงไม่มีปัญหาเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    aircard cat3g ลองๆ อ่านตามดูในเน็ตครับมีคนโวยเยาะถึงความเร็วที่ลดลง

ผมแนะนำว่า ไช้โทรศัพท์แทนเถาะครับ เอาพวกสมาทโฟน 3G(ตรงนี้แนะนำไห้รองรับทุกคลื่น หรือถ้ามีอยู่แล้วก็ไช้เครื่องที่มีนั่นล่ะ) ถูกๆ 1-2 พัน ก็ได้ล่ะ แล้ว + กับ ตัวรับไวไฟอันเล็กๆ ถูกๆ พอ ประมาณ 500-600 ร้อย
    ทำไมน่ะเหรอ เพราะ แอกาดมันยุ่งยากเวลาเปลี่ยนโปร แถมโปรแพงด้วยเมื่อเทียบกับโทรศัพท์ (จริงๆ ถ้าเทียบรายเดือนเลย โปรเดือนถูกกว่าน่ะประมาณ 20-50 บาท แต่คุณจ่ะเล่นเกมออนไลน์ทุกวันเลยหรอ)

โหลดเกม ไหวสิ ถ้ามีเวลาพออ่ะน่ะ คิดไปเกม 10GB โหลดทีล่ะ 50kb

ส่วนไหญ่โปรรายเดือนเริ่มที่ 299/เดือน

อย่าคิดเอาพวกเน็ต 3G 4G มาแทนเน็ตบ้านเลยครับ ถ้าอยู่ติดบ้านตลอดก็ไช้เน็ตบ้านน่ะแหล่ะดีแล้ว 3G 4G เหมาะกับพวกอยู่ไม่เป็นหลักแหล่ง
    ผมก็ใช้โทรศัพท์ครับ ใช้USBต่อ แล้วก็เปิดแชร์เน็ตผ่านUSB
    จะบอกว่าเหงาก็ไม่เนียน จะบอกมาเงี่ยนก็ตรงไป บอกว่ามาเล่นโจ๊กเกอร์ละกัน

Com On ..!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    เวลาผมกลับบ้าน ต่างจังหวัด ก็ใช้โปรเน็ตตัวนี้ตลอด แต่ยังไม่เคยใช้เล่นเกมพวก dota 2 เลย ว่างๆต้องลองละ ตอนนี้ก็ใช้เล่น dragon slayer อยู่

ส่วนตัวผมว่าคุ้มนะ
    CPU:I7-6700K @ Mainboard:Asrock Z170 Pro4 @ Ram:Kingston Hyperx 8gb @ VGA:AMD Radeon HD 7970