ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Tenshi Ni Fureta Yo
    กล่าวขอบคุณ
    640
    ได้รับคำขอบคุณ: 616

สอบถามหน่อยค่ะ เกี่ยวกับอัพแรม NB

NB ซื้อมาได้หลายปีแล้วค่ะ พอดีช่วงนี้หน่วงๆ ช้าแปลกๆ เลยอยากถามว่า จะเพิ่มแรมได้สูงสุดเท่าไหร่คะ

http://notebookspec.com/notebook/410...Mnbb-C043.html

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ส่วนใหญ่ใส่ได้ 2 ช่องครับ
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    640
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AeMzA-KuN อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่ใส่ได้ 2 ช่องครับ
    แล้วเราจะดูได้ตรงส่วนไหนคะ ว่าแรมจะสามารถอัพได้สูงสุดเท่าไหร่ ดูจาก CPU หรือเมนบอร์ดคะ ตอนนี้รู้แค่ บัส1333
    แต่ยังสงสัยเกี่ยวกับ MAX ว่าใส่ได้สูงสุด 8 หรือ 16 ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    น่าจะได้ 16 GB เลยครับ
    ผมอัพจาก 4 เป็น 8
    #ข้อเสียกินไฟมากขึ้นนิดหน่อย

Edit
    ใสได้สูงสุด 16 GB ครับผม ดูจาก CPU
    http://ark.intel.com/th/products/534...up-to-3_00-GHz
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tingboye : 1st July 2015 เมื่อ 19:55

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    640
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tingboye อ่านกระทู้
    น่าจะได้ 16 GB เลยครับ
    ผมอัพจาก 4 เป็น 8
    #ข้อเสียกินไฟมากขึ้นนิดหน่อย
    ดูจาก บอร์ด หรือ CPU คะเผื่อรอบหน้าจะเปลี่ยน หรือเพิ่ม จะได้ดูเป็น

edit
    แล้วบอร์ดนี่เกี่ยวด้วยมั้ยคะ เป็น PC บางบอร์ดเขียนไว้ MAX 32 อะไรแบบนี้ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ได้2ช่องครับ เครื่องปีดั่งกล่าวได้สูงสุดน่าจะ 8 GB

ขอถามเพื่มนะครับ เครื่องหน่วงๆนี่เคยเปิดข้างในมาทำความสะอาดหรือเปล่าครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    640
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gzerk111 อ่านกระทู้
    ได้2ช่องครับ เครื่องปีดั่งกล่าวได้สูงสุดน่าจะ 8 GB

ขอถามเพื่มนะครับ เครื่องหน่วงๆนี่เคยเปิดข้างในมาทำความสะอาดหรือเปล่าครับ
    เป่าฝุ่นบ้างแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้เช็คซิลิโคนเลย ว่าแห้งมั้ย แต่เครื่องร้อนเร็วด้วยค่ะ น่าจะเกี่ยวกับซิลิโคนด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ลองหาโปรแกรมเชค อุณหภูมิCPU ดูคล่าวๆก่อนนะครับ ว่า เวลาใช้งานเต็มพิกัด ถึง 95c เพราะถ้าถึงมันจะ down step CPUลง มันเลยช้าครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nelliel Tu Odelschwanck อ่านกระทู้
    ดูจาก บอร์ด หรือ CPU คะเผื่อรอบหน้าจะเปลี่ยน หรือเพิ่ม จะได้ดูเป็น

edit
    แล้วบอร์ดนี่เกี่ยวด้วยมั้ยคะ เป็น PC บางบอร์ดเขียนไว้ MAX 32 อะไรแบบนี้ค่ะ
    http://ark.intel.com/th/products/52808
    บอร์ดไม่ได้บอกไว้ครับ
    #จะเชื่อคนอื่นก็ได้ครับ ผมไม่ว่า