ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 37

Unhappy ผมมีเรื่องมนุษย์ป้ามาเล่าให้อ่าน

วันนี้ผมกับเพื่อนได้ไปขับรถเล่น และถ่ายรูปรถกัน และก็ได้แวะ ปั้ม ปตท แห่งหนึ่ง ก็ขับเข้าไปจอดหน้า 7 eleven จอตรงเส้นขาวตามปกติที่เคยจอด (ผมไม่รุ้ว่าผมผิดไหมรถเล็กก็จอดกันเยอะเยะ) และก็มีป้า ขับรถยนต์เก่าๆมาจี่ แล้วปีบแตรไล่ไปจอดที่อื่น ผมก็พยักหน้าขอโทษและหลบให้ แต่เจ้กลับทำหน้าตาไม่พอใจสุดๆใส่พวกผม มันก็เดินเข้าร้านกับผัวไป (ที่จอดเยอะมากแต่มาไล่เราซะงั้น)ผมก็ไม่ได้อะไร สักพักมนุษย์ก็ให้ ผัว เดินมาที่รถ มองหน้าพวกผมเหมือนจะเอาเรื่องซะงั้นพวกผมก็เฉยๆ มันขับก็ขับรถออกไปพ้อมมองหน้าพวกผมใหญู่เลย
    สงสัยอยากทำสีรถใหม่(ล่อเล่นคราฟ)สองล้องอย่าเราไม่ระรานใคร แค่อยากแชร์ให้ฟังถึงคนเห็นแก่ตัวบางกลุ่ม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เปนผมจะถาม รับขนมจีบซาลาเปาเพิ่มมั้ยคับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ถ้าจอดตรงที่คนเค้าจอดเยอะๆ คุณก็ไม่ผิดหรอก แต่ถ้าแบบเหมือนผมเคยเจอก็รับไม่ได้นะ ตรงมอไซค์เค้าจอดอ่ะ ไม่ไป แต่กลับมาจอดคันเดียวกลางๆช่อง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ร่างกายอยากปะทะครับ จัดให้ซักดอก
    จะบอกว่าเหงาก็ไม่เนียน จะบอกมาเงี่ยนก็ตรงไป บอกว่ามาเล่นโจ๊กเกอร์ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pokum อ่านกระทู้
    เปนผมจะถาม รับขนมจีบซาลาเปาเพิ่มมั้ยคับ
    งั้นผมเปลี่ยนเป็นรับขนมตรีนเพิ่มใหม่ครับ ขำๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tingboye อ่านกระทู้
    ถ้าจอดตรงที่คนเค้าจอดเยอะๆ คุณก็ไม่ผิดหรอก แต่ถ้าแบบเหมือนผมเคยเจอก็รับไม่ได้นะ ตรงมอไซค์เค้าจอดอ่ะ ไม่ไป แต่กลับมาจอดคันเดียวกลางๆช่อง
    ผมก็คิดอยู่นะว่าผมผิดไหม แต่ที่ว่างตั้งเยอะไม่จอด ส่งสัยที่จอดประจำเจ้เค้า

กล่าวขอบคุณ
    137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นาคินทร์ อ่านกระทู้
    ร่างกายอยากปะทะครับ จัดให้ซักดอก
    ผมนี่ลั่นเลยกับคอมเม้นนี่

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoheeFC อ่านกระทู้
    จัดไปครับ เอ้ยใจเย็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อาการหนักทั้งผัวทั้งเมียถึงอยุ่กันได้ 5555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    อาการหนักทั้งผัวทั้งเมียถึงอยุ่กันได้ 5555
    รุ้ใจกัน 55

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ถ้าเป็นเส้นจอดสำหรับรถยนต์ คุณผิดแน่นอน เขามีสิทธิ์ไล่คุณไปจอดที่อื่น และถ้าตำรวจเห็นมีสิทธิ์โดนใบสั่งอีกเช่นกัน
    แต่ถ้าเป็นเส้นจอดสำหรับรถจักยานยนต์คุณไม่ผิดแน่ ๆ ต้องพิจารณาดูด้วย แต่เท่าที่อ่านมาคุณไปจอดที่สำหรับจอดรถยนต์
    ใช่ไหม ถ้าจะอ้างว่าใคร ๆ เขาก็จอด ไม่ได้แปลว่าคนอื่นทำผิดแล้วคุณจะทำผิดตามได้นะครับ ถ้าทำจริง เขาไม่ใช่มนุษย์ป้าหรอก
    แต่คุณนั่นแหละที่เป็นมนุษย์ลุงซะเอง เก่งกันเหลือเกินนะ คนที่ตอบให้ทำร้ายร่างกายคนอื่นในนี้ ไว้เจอคนมีปืนในรถแล้วจะสนุก
    ใครอาการหนักกว่าใครไตร่ตรองกันดูให้ดีดีกว่านะ โต ๆ กันแล้วมีการศึกษากันแล้ว หรือว่าไม่?
    ปล.เด็กวัยรุ่นก็งี้แหละ อะไร ๆ ก็อ้างไม่รู้ไม่ผิด จนสุดท้ายมีเรื่องขึ้นโรงขึ้นศาลติดตารางเดือดร้อนพ่อแม่ เห็นมาเยอะแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 2nd July 2015 เมื่อ 12:00

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นเส้นจอดสำหรับรถยนต์ คุณผิดแน่นอน เขามีสิทธิ์ไล่คุณไปจอดที่อื่น และถ้าตำรวจเห็นมีสิทธิ์โดนใบสั่งอีกเช่นกัน
    แต่ถ้าเป็นเส้นจอดสำหรับรถจักยานยนต์คุณไม่ผิดแน่ ๆ ต้องพิจารณาดูด้วย แต่เท่าที่อ่านมาคุณไปจอดที่สำหรับจอดรถยนต์
    ใช่ไหม ถ้าจะอ้างว่าใคร ๆ เขาก็จอด ไม่ได้แปลว่าคนอื่นทำผิดแล้วคุณจะทำผิดตามได้นะครับ ถ้าทำจริง เขาไม่ใช่มนุษย์ป้าหรอก
    แต่คุณนั่นแหละที่เป็นมนุษย์ลุงซะเอง เก่งกันเหลือเกินนะ คนที่ตอบให้ทำร้ายร่างกายคนอื่นในนี้ ไว้เจอคนมีปืนในรถแล้วจะสนุก
    ใครอาการหนักกว่าใครไตร่ตรองกันดูให้ดีดีกว่านะ โต ๆ กันแล้วมีการศึกษากันแล้ว หรือว่าไม่?
    ปล.เด็กวัยรุ่นก็งี้แหละ อะไร ๆ ก็อ้างไม่รู้ไม่ผิด จนสุดท้ายมีเรื่องขึ้นโรงขึ้นศาลติดตารางเดือดร้อนพ่อแม่ เห็นมาเยอะแล้ว

จริงๆแล้วมันก็น่าจะใจกว้างๆนะครับผมว่า ผิดผมก็ขยับรถให้แล้ว พร้อมขอโทษ แต่มาเคืองใส่ผมซะงั้น เป็นคุณก็มีหยุดหงิดบ้างแหละ ที่จอดมันเยอะมากนะ ว่างเยอะด้วย
    เขาไม่ได้บอกนิว่าจอดได้เฉพาะรถยนต์ พี่ๆๆที่ขับบิ๊กไบต์ก็จอด ในเมื่อผมก็ลูกค้าเหมือนกัน อีกอย่างผมไม่ได้จะอะไรกับพวกเขาเลยเพราะพวกเขาเป็นผู้ใหญู่แล้ว ผมยังเด็ก
    ผมผิดก็ยอมรับครับ แต่น่าจะมีนํ้าใจบ้าง ไม่ใช่ใจแคบแบบนั้น ที่จอดเยอะเยะ