ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2

GTA V กระตุกครับ

เล่น GTA V Online พอเข้าสู่โหมดขับรถแล้วเกมกระตุกมากๆครับ ทำภารกิจเกี่ยวกับรถไม่ได้เลย

ปรับภาพในเกมต่ำสุดแล้วนะครับ เฟรมเรทยังตกเลย

อยากทราบว่าจะแก้ไขยังไงบ้าง สเป็คคอมผมก็ตามลายเซ็นเลยนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมตอนแรกก็เป็นเหมือนคุณเลย ขับรถกระตุก แรกๆบางทีก็ลื่นนะ เล่นไปเรื่อยๆนี่จะเริ่มหนักเลย
    แต่พอผมอัพ Ram หายเป็นปริดทิ้งเลย ลื่นปรืดๆๆๆ ตอนแรกแรม 4 ตอนนี้อัพเป็น 8
    ลองดูนะๆ เกมนี้กินแรมเอามาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ดูที่ driver การ์ดจอหรือยังครับ
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

กล่าวขอบคุณ
    99
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ARSURA อ่านกระทู้
    ดูที่ driver การ์ดจอหรือยังครับ
    อัพเดทเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดเรียบร้อยครับ ลองโหดลแบบ Auto ของ AMD ดูแล้ว ก็ยัีงไม่หายนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    99
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CTCross อ่านกระทู้
    ผมตอนแรกก็เป็นเหมือนคุณเลย ขับรถกระตุก แรกๆบางทีก็ลื่นนะ เล่นไปเรื่อยๆนี่จะเริ่มหนักเลย
    แต่พอผมอัพ Ram หายเป็นปริดทิ้งเลย ลื่นปรืดๆๆๆ ตอนแรกแรม 4 ตอนนี้อัพเป็น 8
    ลองดูนะๆ เกมนี้กินแรมเอามาก
    กะว่าจะลองดูเหมือนกันครับ ถ้าไม่มีวิธีไหนแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    อับเเรมดูครับ ผมใส่ 4 กระตุกมากเลย พอ 8GB ลื่นขึ้นมาเยอะเลยครับ
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ top_ac อ่านกระทู้
    อับเเรมดูครับ ผมใส่ 4 กระตุกมากเลย พอ 8GB ลื่นขึ้นมาเยอะเลยครับ
    เดิมๆผมมีแรม 8 กิก ต้นเดือนไปยัดเป็น 16 มา แต่ก่อนเคยใช้ 8 มา 2 ปี ไม่มีปัญหากับเกมส์ใดๆทั้งสิ้นทุกเกมส์ เจอ GTA V เข้าไป ขนาดแรม 8 ยังเกิดอาการรีแรมบ่อยๆ ถึงกับเซง วิ่งๆอยู่ 80 ไหลลงมา 30 1วิ แล้วพุ่งไปเท่าเดิม ขัดใจชะมัด 555
    i7-4770K 4.2GHz/Ram 16GB/ASUS GTX 980 Strix 4GB/Corsair CX 750M 80 Plus

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    GTA V ทานแรมเยอะพอสมควรครับ RAM เยอะมีชัยไปกว่าครึ่ง
    เครื่องผม GPU GT630m กากๆอัพแรมไป 16 GB ปรับกลางๆก็ลื่นละครับ FPS 30+