ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115

รางวัลรายการ The International 15ล้านดอล ว่าเเล้วก็รวมทีมเลย

เงินรางวัลรวมรายการ The International 2015 ทะลุ 15ล้านดอลลาร์
    เป็นที่เหนือความคาดหมายกันจริงๆกับการเเข่งขันเกมส์ระดับโลกอย่าง The International 2015 ที่ตอนนี้เงินรางวัลรวมทะลุ 15ล้านดอลลาร์ไปเป็นที่เรียบร้อยเเล้ว

การเเข่งขันเกมส์ Dota2 ในรายการ The International นับว่าเป็นที่น่าสนใจมากขึ้นทุกๆปี เงินรางวัลของเเต่ละปีสูงขึ้นไปเรื่อยๆ เงินรางวัลรวมในปี 2013 อยู่ที่ $2,874,381 ในปีนั้นทีมผู้ชนะคือทีม Alliance รับเงินรางวัลรวมไป $1,437,190 (เเค่ปีเเรกก็เป็นเกมส์ที่มีเงินรางวัลสูงสุดเเล้ว) ต่อมาปี 2014 เงินรางวัลรวมประมาณ 11ล้านดอลลาร์ ผู้ชนะในปี2014 คือทีม Newbee รับเงินรางวัลไป $5,028,121 เพิ่มขึ้นมา 5 เท่าจากปี 2014 ส่วนปี2015เงินรางวัลทะลุ 15ล้านดอลลาร์ ผู้ชนะของปีนี้ จะได้เงินไปเท่าไร เท่าที่ดูรางวัลของปีที่ผ่านมา ผู้ชนะจะได้รับเงินรางวัล ประมาณ 50เปอร์เซ็นต์ ของเงินรางวัลรวม ผู้ชนะของปีนี้อาจจะได้เงินรางวัลสูงถึง 8ล้านดอลลาร์ก็เป็นได้

credit : zogzagit
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongpang29 : 2nd July 2015 เมื่อ 18:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ถ้าได้ที่1รายการนี่ไม่ต้องทำงานละ
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ปีแรกคือ 2011 ไม่ใช่หรอครับที่naviได้แชมป์

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    คิดดูถ้า SC ได้ที่ 1
    คิดง่ายๆก็ราวๆ 250 ล้าน

คนละ 50 ล้าน
    พระเจ้า

zai อายุ 17
    RTZ อายุ 19

หาเงินได้ 50 ล้าน อู้วววววววว
    ( นี่ยังไม่รวมจากรายการอื่นอีกนะ )
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มาอยู่SC ให้s4ได้อีกซักรอบจะเป็นไรไป
    [A]จะได้รู้ตัวว่าทิ้งมิดเลนโคตรสำคัญไปเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อยากให้ป๋า Fear ได้สักครั้ง แกอายุเริ่มเยอะละอีกไม่นานคงน่าจะเลิกละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niko1669 : 3rd July 2015 เมื่อ 22:04

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Anti-cola อ่านกระทู้
    ถ้าได้ที่1รายการนี่ไม่ต้องทำงานละ
    ทำสิครับ อาชีพ gamerไง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ปีแรกผมจำได้ ทีม NaVi ได้แชมป์ เงินรางวัล 1 ล้านดอล ~30 ล้านบาทไทย

ปีนี้ ถ้าที่ 1 ได้ 8 ล้านดอล ก็ 240 ล้านบาทไทย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    มันไม่ได้ง่ายนะครับเป็น ที่จะหาเงินได้เยอะๆแบบนั้นด้วยการ ชนะเลิศ ปัญหาเยอะแยะเลยแหละ
    คนเก่งก็มีเยอะแยะ เข้าชิงแชมป์ โอกาสพลาดก็สูง อายุน้อยๆเดี๋ยวก็ติดปัญหาเรื่องเรียนเรื่องชีวิตครอบครัว การงานในอนาคตที่แน่นอน
    คุณจะรวยได้จาก ทางอ้อมมากกว่า ชิงแชมป์ เหมือนพวกนัก กีฬา ที่มี sponser เยอะๆ แบบนี้

เพราะงั้นถ้าอยากเป็นจริงๆ ก็จงพยายามเข้าละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 3rd July 2015 เมื่อ 00:23

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เงินใครบ้าง บอกมาซะดีๆ เม้นบนๆ นี่ผมเชื่อว่าพวกคุณต้องสูยเสียไปหลายร้อยแน่ๆ

ยอมรับการตลาดของวาวเขาน่ากลัวจริงๆ แอบเนียนหาเงินรางวัลจากการขายของไปได้ แถมเป็นการโปรโมตไปในตัว

God Gabe

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    2011 - NaVi
    2012 - IG (Invictus Gaming)
    2013 - Alliance
    2014 - Newbee (ทำไมปีนี้มันกากจังวะ)
    2015 - ???

ตามนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niko1669 อ่านกระทู้
    อยากให้ป๋า Fear ได้สักครั้ง แกอายุเริ่มเยอะละอีกนานคงน่าจะเลิกละ
    ฮ่าๆ พูดถึงเฟียร ผมว่าตอนนี้เค้าก็ได้ไปหลายสิบล้านแล้วแหละ DAC ก็ได้ที่ 1 ผมว่าโอเคแล้วนะ

ปล สังเกตุเวลาเกมที่เจอกับ ig แกชอบไล่บี้ Burning แบบจะเอาให้ได้ ไม่รู้เพราะอะไร
    รุ่นราวคราวเดียวกันหรือเปล่า 55 ( เบินนิ่งกับเฟียจะ 30 แล้วทั้งคู่ )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    เงินใครบ้าง บอกมาซะดีๆ เม้นบนๆ นี่ผมเชื่อว่าพวกคุณต้องสูยเสียไปหลายร้อยแน่ๆ

ยอมรับการตลาดของวาวเขาน่ากลัวจริงๆ แอบเนียนหาเงินรางวัลจากการขายของไปได้ แถมเป็นการโปรโมตไปในตัว

God Gabe
    ผมโดน 24 LV CPD Points ไป 5 รอบละมั้ง รวมสมุด
    รวมกล่องโน่นันั้นนี้ ผมหมดไปกะ TI5 ล้วนๆอย่างเดียวประมาณ 2000 ได้ละ เศร้ามาก
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    เอาแบบว่าไงดีอะครับ ตั้งแต่เล่นมายังไม่เคย ซื้อของใน DOTA 2 เลย สมุดก็ไม่ได้ซื้อ ดรอปลูกเดียว ส่วนตัวผมคิดว่าชุด set กะ สมุด มันไม่จำเป็นเลย สนแค่ปรับปรุงฝีมือ เล่นสนุกๆไปวันๆ

แถมไห้คำสัญญาว่าเราจะไม่เติมอืกแล้ว อืกอยาก valve พี่แกก็เหมือนหอกarrow ของ mirana อะ เอาset สมุด มาที่ไรชอบเดินหลงไปstun ทุกที ส่วนการตลาดที่ท่าน

Zaraki Kempaji บอกมาอะ อันนี้ต้องยอมรับเลยว่า น่ากลัวจริงๆ LOL กับ HON นี้ การตลาดเผลอๆตกกระป๋องไปเลยที่เดียว

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ต่างประเทศหาห้องนานเหมือนเราหรือป่าว

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมชอบนะการตลาด กับการหาเงินแบบนี้

คือเราได้กันหมด แบบว่า win-win ทุกฝ่าย

gamer ก็ได้เกมที่พัฒนาไปเรื่อยๆ แถมมี set ใหม่มายั่วน้ำลาย มี mode ใหม่เพิ่ม ได้มี match ดีๆให้ดู แถมไม่ได้บังคับให้เสียเงินด้วย สมัครใจล้วนๆ

นักกีฬา e-sport มีรายการดีๆ เงินรางวัลสูง น่ามาร่วมแข่งขัน คุ้มกับความเหน็ดเหนื่อยที่ตรากตรำมา

developer ได้ทุนไปพัฒนาต่อ อาจจะได้เห็นภาพใหม่ๆ หรือเกมใหม่ๆ

ว่าแต่ SC นี่จะชนะงาน LAN แบบรวดเดียวเลยมั๊ยเนี่ย -*-

ปล TI 4 นี่เป็นปีที่แบบเซ็งสุดๆไปเลย -0-

ปีนี้ขอมันๆแบบ TI 3 นะ

Million dollar dream coil *0*

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    15 ล้าน คนที่รวยไม่ใช่ผู้เล่นนะ เป็นพวกสปอนเซอ ผู้จัดการพวกนั้นโน้น กว่าจะถึงมือผุ้เล่นจะเหลือเท่าไหร่เหอะ