คือคอมผม ใช้ได้ปกตินะครับ แต่ว่า บ้านผมไฟตกค่อนข้างบ่อย แล้วอนนี้มันมีอาการณ์ดังนี้

1.เล่นเกมส์อยู่อย่างเช่น DOTA2 กำลังตีกันอยู่เลยมันก็ค้างแล้วก็มีเสียงดังอื๊ดดดดดดดดดดดดดดด แล้วก็กลับมาเล่นได้ต่อ หลังนี้เป็นบ่อยมากขึ้นเลยเริ่มสงสัยว่าอะไรพัง
2.บางครั้งเปิดคอมมา มันขึ้นตัวหนังสือ เยอะแยะเลย เหมือน HARD Disk Recovery อะไรซักอย่างอันนี้ไม่แน่ใจ

ช่วยแนะนำทีครับ ผมควรจะทำยังไงดี

เพิ่มเติมข้อมูลหน่อยครับ ผมใช้ SSD 256 ในการลง Window น่ะครับ ไม่ใช่ Window แท้ พึ่งซื้อมา6เดือน
แล้วก็ ผมมี HDD อีก หนึ่งตัว 1 TB ตัวนี้เก่าแล้วไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่า

ขอบคุณมากๆครับ