ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

[Review] Batman : Arkham Knight บทสรุปอัศวินรัตติกาล โดย Juropy

[Review] Batman : Arkham Knight บทสรุปอัศวินรัตติกาล โดย Juropy

ในที่สุดก็มาถึงบทสรุปสุดท้ายของแบทแมนในซีรีย์ Arkham ที่แฟนๆรอกันอย่างมาก Batman : Arkham Knight นั้นจะเล่าเรื่องต่อเนื่องจากภาค Arkham City ดังนั้นหากใครที่ยังไม่เคยเล่นภาคก่อนๆขอแนะนำให้เล่นอย่างน้อยภาค City ก่อน และเนื้อเรื่องนั้นอิงจากคอมมิคซะส่วนมาก คนที่ไม่ได้ติดตามอาจจะงงว่าใครเป็นใคร แต่ถึงไม่เคยเล่นภาคเก่าๆมาก่อนหรือไม่ได้ติดตามคอมมิคก็ยังเล่นได้สนุกอยู่เช่นเคยครับแต่อาจจะสับสนบ้างในบางครั้ง

เนื้อเรื่องเริ่มที่หลังจาก Joker ศัตรูอันดับ 1 ของแบทแมนได้ตายลงทำให้มีวายร้ายหน้าใหม่ที่ใช้ชื่อว่า Arkham Knight รวบรวมเหล่าวายร้ายหลักๆอย่าง Penguin, Two-Face, Riddler, Harley Quin และ Scarecrow ที่มีเป้าหมายเดียวกันคือกำจัดแบทแมน โดย Arkham Knight เหมือนจะรู้จักแบทแมนเป็นอย่างดี อีกทั้งยังช่วย Scarecrow ในการสร้างแก็สความกลัวที่จะปล่อยแก็สตัวนี้ทั้งเมือง Gotham City ทำให้ต้องอพยพคนทั้งเมืองไปก่อน

ภาคนี้เนื้อเรื่องนั้นสนุกและน่าติดตามเช่นเคยตามสไตล์ Rocksteady มี surprise ให้เห็นตลอด แต่ก็ยังมีบางจุดที่ผมว่าน่าตำหนิก็คือบทของ Arkham Knight ที่ออกมาค่อนข้างน้อยทั้งๆที่น่าจะเป็นตัวเด่นของภาคนี้กลับโผล่ออกมาให้เห็นแค่ครั้งคราวแล้วก็จากไปอย่างงงๆ

เกมเพลย์ในภาคนี้ก็จะคล้ายๆภาคก่อนๆทั้งระบบ Combat, Detective Mode, Gadget แต่ก็มีสิ่งที่เพิ่มเข้ามาใหม่ก็เป็นระบบ Duel Combat ที่จะให้เราควบคุมตัวละครได้สองตัวในระหว่างการต่อสู้ แต่จะมีให้ใช้แค่ในบางภารกิจเท่านั้นซึ่งค่อนข้างน่าเสียดายนิดหน่อย การต่อสู้นั้นยังคงลื่นไหล เหล่าลูกกระจ๊อกนั้นมีความหลากหลายขึ้นอย่างเช่น Medic ที่สามารถรักษาพวกที่ลงไปกองได้ และตัวเด่นของภาคนี้ก็คือ Batmobile ที่เจ๋งสุดๆ เพราะนอกจากไว้ใช้ขับแล้วยังสามารถเปลี่ยนโหมดเป็นรถถังได้อีกด้วย แต่ในการขับขี่บางครั้งบังคับค่อนข้างยากบางทีบินไปผมว่าสะดวกกว่าเยอะอีก

ส่วนด้านภารกิจนั้นยังให้ผู้เล่นเลือกทำภารกิจต่างๆได้ค่อนข้างอิสระในเมือง Gotham City ทั้งเมืองอีกทั้งภารกิจนั้นมีความหลากหลายไม่ซ้ำซากน่าเบื่อ ทุกๆภารกิจนั้นค่อนข้างสำคัญเพราะหากทำภารกิจสำเร็จเราจะได้พ้อยไว้อัพเกรดความสามารถของตัวละครอีกด้วยซึ่งคุ้มค่าในการทำอย่างมาก Puzzle ในการผ่านแต่ละครั้งนั้นไม่ยากไม่ง่ายจนเกินไปต้องอาศัยความสังเกตด้วย

สกิลนั้นมีให้เลือกอัพเกรดห้าสายหลักๆอย่าง Combat จะช่วยในด้านต่อสู้ทำให้เรามีท่าโจมตีและลูกเล่นหลากหลายขึ้น Batsuit จะช่วยในด้านความถึกและความคล่องตัวในการเคลื่อนที่ Gadget Tech จะช่วยในด้านเพิ่มความสามารถให้กับเหล่าอุปกรณ์ของแบทแมน Gadget Skill จะช่วยในเพิ่มเทคนิคในการใช้อุปกรไว้สู้กับเหล่าร้าย Batmobile จะช่วยเสริมความเร็วและความทน Batmobile Weapons จะช่วยในด้านอาวุธระหว่างที่อยู่ในโหมด Tank ส่วนมากพ้อยจะได้จากการทำภารกิจเสริมซะมากกว่าการมานั้งเก็บ Level

ด้านกราฟฟิคนั้นยังพูดอะไรมากไม่ได้เพราะความที่ Port มาห่วยมากจนถึงกับต้องเอาออกจาก Steam ชั่วคราว แต่ก็ยังคงดูดีกว่าหลายๆเกมสมกับเป็น Next-gen อยู่ ถึงคอมผมจะปรับได้แค่ Medium ก็เถอะแต่ก็ยังดูสวยงาม

คะแนนโดยรวม 8.5/10

ด้านบวก
    • เนื้อเรื่องที่เล่าได้สนุกน่าติดตาม
    • เกมเพลย์ยังคงยอดเยี่ยมและลื่นไหล
    • ภารกิจหลากหลายและคุ้มที่จะทำ
    • Batmobile เท่ห์

ด้านลบ
    • Port ห่วย ( สำหรับชาว PC )
    • บท Arkham Knight น้อยไปหน่อย
    • การบังคับ Batmobile ยังทำได้ไม่ดีเท่าทีควร อย่างเช่นหากคุณขับมาด้วยความเร็วจะเลี้ยวรถยากมากถึงจะมี power slide ก็เถอะ และจุดกระโดดบางจุดหากคุณพลาดนิดเดียวนั้นอาจทำให้เสียหลักหรือไม่ก็ตกน้ำไปเลย

***ตอนนี้เกมได้เอาออกจาก Steam ชั่วคราว ดังนั้นหากใครที่ต้องการสัมผัสประสบการณ์แบทแมนก็เหลือแค่ในคอนโซลเท่านั้น สำหรับชาว PC ก็อดใจรอสักหน่อยนะครับ ( GTA V รอมาสองปีแล้ว แค่นี้ชิวๆ )

ที่มาของข่าว http://www.juropy.com/2015/07/review...8%B4%E0%B8%81/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมว่า batmobile ขับง่ายนะ ส่วน arkham knight ถึงจะออกไม่ค่อยบ่อยแต่เราสู้กับเขาบ่อยสุดนะครับ
    CPU: I7 4930k 3.4 GH, RAM: G.SKILL 8x2 GB, VGA: GIGABYTE GTX TITAN BLACK, HDD: WD BLACK 1 TB, PSU: CORSAIR AX860 80 PLATINUM, CASE: COOLER MASTER 690 III

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    Arkham Knight ผู้พัฒนาเกมส์เขาตั้งใจให้เป็น Batman แบบมุมกลับนี้ครับถ้ามองมุมกลับ พวกผู้ร้ายก็เห็น Batman แบบออกมาแปปๆ สู้เสร็จแล้วจากไปเหมือนกัน
    แต่ผมประทับใจตอน จบภาคนี้อย่างแรง ทำเอาอยากเป็นแฟนบอย เลยต้องหา comic กับ animation มาอ่านมาดูเลยทีเดียว

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมว่ามีคนผิดหวังกับตัว Arkham Knight ที่ไม่ได้ใหม่สดซิงอย่างที่พูดมาตอนแรก

แต่ดันกลายเป็นตัวเก่าในชุดใหม่และชื่อใหม่แทน แล้วก็เรื่องตัวร้ายที่หลายคนปลื้มกับทำออกมาได้ ไม่ถูกใจมาตรฐานแฟนๆ ของ Batman ซักเท่าไรนัก

อีกเรื่องที่เห็นบ่นๆ กันก็เรื่อง Bat Mobile ที่ทำให้การเล่นเหมือนโดนบังคับมากขึ้น และทำอะไรไม่ได้มากกับรถไฮเทคคันนี้ ในด้านของ Gameplay

ส่วนตัว ผมว่าตัวเกมมันก็แหล่มอยู่แล้วล่ะ เพราะมันคือภาคเก่า เอามาอัพเกรดใหม่ แล้วใส่รายละเอียดมากขึ้น(มาก) แต่รู้สึกในด้านเนื้อเรื่องบางมุมมันไม่ค่อยจะถูกใจซักเท่าไร รู้สึกมันรีบเผา หรือเหตุผลมันอ่อนไปไงไม่รู้

ส่วนโหมด Predator รู้สึกจะทำมาง่ายขึ้นถึงแม้ฝั่งตัวร้ายจะอัพเกรดของเล่นมาใหม่เพิ่มขึ้นก็เหอะ แต่ความสามารถใหม่ของพี่แบทนั้นใกล้จะ OP แล้วล่ะ ส่วน Combat ตะลุมบอลทำมาง่ายต่อการล้มศัตรู แต่คงยากขึ้นสำหรับโหมด Challenge ส่วน Animation ในโหมด Combat นั้น ตัวละครตัวอื่นที่ไม่ใช่พี่ Bat แทบจะเอามาจากของเก่าแทบทั้งหมดเว้นบางตัว และบางท่าที่ปรับเปลี่ยนใหม่ ส่วน Azreal คือพี่ Bat แต่ Re-skin ใหม่เท่านั้น

ป.ล. นี่ผมนั่งดูเขามาอย่างเดียวแต่ดันพูดซะยาว เหอะๆ แถมยังนั่งลุ้นอยู่ว่าสเป็คตัวเองจะแถเล่นได้ไหมอยู่เลย ยังไม่อยากอัพเกรดเครื่องตอนนี้
    OPPAI~~MISSILE!!!

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ผมเล่นจบละ

มันคือ batmobile night ครับ
    70%ของภารกิจในเกมคือให้บังคับรถ

ไม่ว่าจะภารกิจหลัก หรือย่อย ต้องใช้รถ
    สู้กะบอสไม่ได้ต่อยกันละนะ
    ภาคนี้ให้ขับรถสู้กัน ขับหนี ขับตุ๋ย แอบยิงจากด้านหลังเอา

กว่าจะเล่นจบ เอียนกับการขับรถมาก บอกเลย

นึกว่าจะได้ต่อยกะ arkham knight ตัวๆ ซัดกันมันๆ ป่าวเลย ให้ขับรถสู้กัน -*-

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950

นี่เลยครับ ขับรถสู้กับ Arkham Knight

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950

วัดกันว่าใครจะอยู่ ใครจะไปกันแน่ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SlimZ : 5th July 2015 เมื่อ 04:38

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    คิดอะไรไม่ออก แบทแมนจนมุม กด Batmobile Remote โลด