ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ผมลง Windows 8.1 pro แล้วไม่มีเสียงออกลำโพงแต่หูฟังมีเสียง ช่วยทีครับ

คือว่าผมลง Windows 8.1pro มาใหม่ แล้วต่อลำโพงไม่มีเสียง

แต่เวลาต่อหูฟัง จะมีเสียงครับ ส่วนลำโพงผมใช้ของธรรมดา 250บาท ตามร้านค้า ครับ

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    ไปที่ control panel > sound > playback เลือก speaker เป็น default device ครับ

หรือถ้ายังไม่ได้ก็ลองใช้ไม้จิ้มฟันแคะช่องเสียบดูครับ เผื่อมันมีอะไรไปขัด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ลองเข้าไปที่ Control panel ต่อด้วย Troubleshooting เเละกดที่ View all เพื่อดูรายการทั้งหมด หรือจะกดที่ Hardware and Sound -troubleshoot
    มันจะขึ้นหน้าต่างของ playing audio -ขึ้นมาให้กด Next ไปเลยมันจะช่วยเเก้ไขให้ครับ พอเสร็จให้กด close เลย เเต่ถ้าไม่ได้ให้ไปกดตรง View all เพื่อดูไดเวอร์
    ว่าเราติดตั่งเเล้วหรือยังหรือมีปัญหาอะไรป่าวนะครับ
    ทางลัด.. กดคีย์ Windows + W เพื่อเปิด Search Charm bar ให้พิมพ์ Troubleshooting ลงในช่อง Search ระบบจะค้น Troubleshooting เมื่อเจอก็ให้คลิกที่ Troubleshooting

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bento อ่านกระทู้
    ลองเข้าไปที่ Control panel ต่อด้วย Troubleshooting เเละกดที่ View all เพื่อดูรายการทั้งหมด หรือจะกดที่ Hardware and Sound -troubleshoot
    มันจะขึ้นหน้าต่างของ playing audio -ขึ้นมาให้กด Next ไปเลยมันจะช่วยเเก้ไขให้ครับ พอเสร็จให้กด close เลย เเต่ถ้าไม่ได้ให้ไปกดตรง View all เพื่อดูไดเวอร์
    ว่าเราติดตั่งเเล้วหรือยังหรือมีปัญหาอะไรป่าวนะครับ
    ทางลัด.. กดคีย์ Windows + W เพื่อเปิด Search Charm bar ให้พิมพ์ Troubleshooting ลงในช่อง Search ระบบจะค้น Troubleshooting เมื่อเจอก็ให้คลิกที่ Troubleshooting
    ผมลองดูแล้วก็ยังไม่ได้อ่ะครับ มันเจอแต่ ของหูฟัง แต่ของลำโพงมันหาไม่เจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ลองเข้าไปอ่านที่นี่ดูครับ http://support.hp.com/th-th/document/c03572247