ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

Post เจอปัญหา HDD Raw ทั้งลูก

เจอปัญหา HDD Raw ทั้งลูก ใครเคยเจอมั้งครับ ตอนกลางคืนเปิดเล่นเกมได้
    แต่เช้ามาเข้าเกมไม่ได้ ไปที่ Disk Management ตัว NTFS มันเปลี่ยนไปเป็น RAW
    [IMG][/IMG]
    พอจะมีวิธีแก้ป่าวครับ แล้วมันเกิดขี้นได้อย่างไร จะได้ป้องกัน HDD 2 TB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    delete partition แล้วกด new ใหม่ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    delete partition แล้วกด new ใหม่ครับ
    อยากได้ข้อมูลเก่าด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ลองเช็คสายไฟกับสาย sata ดูนะครับ สายอาจเสีย ฮาร์ดดิสมันหมุนไม่ปกติครับ
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ trawan อ่านกระทู้
    อยากได้ข้อมูลเก่าด้วยนะครับ
    ถ้างั้นให้ทำการ merge partition ครับ เอา raw ไปรวมกับ partition ที่มีอยู่ ถ้าไม่อยากเอาไปรวมให้หา driver mี่มีพื่นที่ว่างๆ แยกออกมาซัก 500 MB แล้วเอา drive raw นั่นน่ะ merge เข้าไปครับ