ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

illuminati confirmed คือ อะไรครับ เห็นฝรั่งมันเอามาทำล้อเลียนบ่อยจัง

งงมากจริงๆ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อะไรก็ตามที่มีแนวโน้มว่าเป็นพวก illuminati สิ่งนั้นก็คือ "illuminati Confirmed"

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    อะไรก็ตามที่มีแนวโน้มว่าเป็นพวก illuminati สิ่งนั้นก็คือ "illuminati Confirmed"
    illuminati คืออะไรงะ
    "อะไรก็ตามที่มีแนวโน้มว่าเป็นพวก illuminati " คือยังไงอธิบายหรือยกตัวอย่างได้มั้ยครับ 555

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    illuminati คืออะไรงะ
    "อะไรก็ตามที่มีแนวโน้มว่าเป็นพวก illuminati " คือยังไงอธิบายหรือยกตัวอย่างได้มั้ยครับ 555
    ตามที่เคยมีในเน็ตอ่ะครับ แบบอีลูมินาติเป็นองค์กรลับอะไรงี้ แล้วสมมติมีวีดีโอเกมอะไรก็ได้แล้วมันตีมอนต์แล้วติดคริ 666 888 999 อะไรงี้ติดต่อกัน จริงๆแล้วฟลุคอะไรงี้ แล้วพอเม้น อีลูมินาติคอนเฟิร์ม ก็เหมือนเกมนั้นมีองค์กรอีลูมินาติชักใยอยู่เหมือนหลังอะไรงี้ครับ

ผมอธิบายตามความเข้าใจผมนะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    มันเป็นการล้อเลียนน่ะครับ
    คล้ายๆกับการที่คนไทยบางกลุ่มชอบถูต้นไม้ขอหวย คนที่ไม่เชื่อก็มองเป็นเรื่องตลกแล้วก็ทำคลิปล้อเลียน รูปล้อเลียน อะไรประมาณนั้น
    คือฝรั่งส่วนใหญ่เขามองว่าอิลลูมินาติเป็นเรื่องไร้สาระน่ะครับ ไทยเราก็มีพวกกินน้ำส้วม ประมาณนั้น
    รอวันโดนแบน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมมองว่าอาจจะคล้ายๆกรณี "ไอ้แม้วมึ_" หรือ "แม้วซื้อ...ไปแล้ว" ก็ได้นะ แบบเห็นอะไรก็โทษไอ้แม้วหมดไรงี้ (แต่คนที่พิมพ์แบบนี้ เจตนาคือล้อเลียนนั่นแหละ ว่าอะไรๆก็โทษทักษิณไปหมดทั้งๆที่ไม่เกี่ยวกันเลย)

ประมาณว่ามีอะไรที่มันโยงให้เกี่ยวกับองค์กรอิลลูมินาติได้ ก็โยงไป แต่ในเชิงล้อเลียน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อิลูมินาติ เป็นองค์กรลับ ที่ชักใยอยู่เบื้อง หลังของแต่ละเหตุการสำคัญและไม่สำคัญต่างๆบนโลกนี้
    อ่านได้จากนี่ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=13212

ซึ่งก็คืออะไรที่เกิดขึ้นทั้งหมดก็เพราะมาจากกลุ่มนี้แหละครับ
    คล้ายๆ ทักษิน ซื้อ.........ไปแล้ว นั่นแหละครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    illuminati คือลัทธิที่ไม่เชื่อในศาสนา เมื่อก่อนมันจะฮิตกันช่วงนึงครับ คือแบบว่า
    คนเรามโนไปเรื่อยว่าองค์กรนี้มันแฝงทุกที่ ทั้งในรัฐบาล ในภาพยนตร์ คอยกล่อมประชาชนให้ไม่เชื่อศาสนา
    ไปๆมาๆ คนเขาเลยเอามาล้อกันเล่นขำๆครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อิลูมินาติเป็นองกรลับที่น่ากลัวครับ เกมเมอร์ชอบมโนว่ามันมีอยู่ทุกที่เวลาเห็นอะไรที่เป็นสามเหลี่ยม เริ่มจากแบ๊งค์ของสหรัฐจะมีรูปนั้น แล้วก็มาเริ่มคุยกันในเกมในเกมก็มีให้เห็นเช่น GTA V ป้ายมันมีอยู่ i watching you ส่วยใหญ่จะทำล้อเลียน MLG

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ่ออออ ขอบคุณมากๆ นะครับเข้าใจ ขึ้่นเยอะ เลย

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    คืออีเกรียน 6 ตัวนี่ครับ 55555

ที่จริงเป็นองกรณ์ลับของพวกนักวิทยาศาสตร์สมัยศาสนาคริสครองเมืองครับ เอาไว้ติดต่อคุยข่าวคราว ของพวกที่ไม่เชื่อในพระเจ้า โดยมีเป้าหมายล้มล้างความเชื่อของคริสจักร ต่อมาเริ่มมีการแทรกแซงเข้าการเมืองด้วย สมาชิกในกลุ่มนี้มีแต่ระดับอัจฉริยะและยึดมั่นในวิทยาศาสตร์

กาลิเลโอก็เป็นสมาชิกกลุ่มนี้ครับ

EXCEPTION
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    Illuminati เป็นองค์กรลับที่มีสัญลักษณ์เป็นรูปสามเหลี่ยม(รูปทรงปิระมิด) บลา บลา หาอ่านได้หลายที่ (ผมเองก็ไม่ค่อยรู้ลึก)
    ส่วนคำว่า Illuminati confirmed? มันเป็นมุขฝรั่ง เวลาเห็นอะไรทีรูปทรงปิระมิด หรือสิ่งต่างๆที่คล้ายสามเหลี่ยม(มันก็พยายามมองเป็นสามเหลี่ยมของมันจนได้) ก็จะเหมาว่าเป็นพวก Illuminati หมด

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: