ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: ชอบรูปที่วาดหรือไหม

ผู้โหวต
15. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • ชอบ

5 33.33%
  • ไม่ชอบ

5 33.33%
  • เฉยๆ

5 33.33%
สำรวจความนิยมหลายตัวเลือก
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 455

Red face (^▽^)/\(^▽^) (รับวาดการ์ตูนทั่วไป) นักวาดการ์ตูน ฝึกหัด จากสมาชิก JoKerGameTH ☆-(ノ゚Д゚)八(゚Д゚ )ノ *NEW

นักวาดการ์ตูน ฝึกหัด แห่ง JOKERGAMETH

เปิดเพลงให้ได้อรรถรส
    จุดประสงค์ของการตั้งกระทู้
    อยากฝึกฝีมือใหม่

กฏของการขอรูป
    1.ขอรูปที่มันเกี่ยวกับการ์ตูน
    2.ขอรูปที่เกี่ยวกับ เกมหรือหนังได้นะ
    3.การขอรูปควรบอก ชื่อตัวละครและชื่อเรื่อง ให้ถูกต้องด้วย
    4.ถ้าเป็นไปได้ ถ้ามีรูปตัวอย่าง ก็ขอให้เอาลงมาด้วย
    5.ขอได้ทุกอย่าง ทุกแนว ตามรีเควส มาก็แล้วกันนะ

กฏข้อห้ามของการขอรูป
    1.ห้ามขอแนว H
    2.ห้ามขอให้ลงสี (ลงสีไม่เป็น)
    3.ห้ามลงรูปที่ ตัวเองวาดมาลงในกระทู้นี้ เด็ดขาด

(^-^) รูปที่ขอมาจะเสร็จตอนไหนเดี๋ยวทางเราจะส่งข้อความไปหานะครับ (^-^)

รูปที่วาดส่วนใหญ่จะเป็นดินสอ นะครับ ขอบคุณ
    ตัวอย่าง

ค้นหาชื่อกด Ctrl + F ใส่ชื่อตัวเอง

รูปที่ขอมา

wasintae (*)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaxZa003 : 10th August 2015 เมื่อ 22:07
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=15635
    (ร้านรับจ้างสารพัดวาดรูปการ์ตูน)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โตแล้ว คิดเองเป็น
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,256
    Blog Entries
    218
    ผมแนะนำว่า วาดเล่นไปเรื่อยๆแบบเดิมดีกว่าครับ มารอให้มีคนขอรูป ผมว่าคงไม่ใช่แนวของคนขอซักเท่าไร
    มันเหมือนรูปวาดร่างๆ ดูไม่มีราคาอะไรเลยครับ ประมาณว่า ขอไปแล้ว วาดเสร็จแล้ว จบ ..ไม่มีความประทับใจ
    ก็แค่รูปการ์ตูนง่ายๆเห็นได้ทั่วไปน่ะครับ แนะนำลงสีเพิ่ม ตัดเส้นสวยๆ ออกแบบรูปตัวเองพร้อมลายเซ็นไปเลยดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ .

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เข้ามาชมด้วยครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: