ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305

ช่วยเลือก Spec ให้หน่อยครับหน่อยครับ

คอมเก่าลาโลกไปเรียบร้อยเลยตั้งใจจะจัดใหม่ แต่มีบางชิ้นที่ยังไม่แน่ใจเลยมาขอคำปรึกษาหน่อยครับ

Spec ที่ผมดูไว้คร่าวๆแล้วบางส่วน

Cpu: i7 4790k ตัดสินใจเอาตัวนี้แน่นอนแล้ว
    M/B: ยังตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง ASUS Z97 PRO GAMER กับ GABYTE G1-SNIPER Z97 หรือมีตัวอื่นแนะนำไหม 5000+- นิดหน่อย
    Ram: ลังเล 16 GB RAM PC DDR3/2400 G.SKILL SNIPER (8X2) กับ DDR3/2400 G.SKILL TRIDENT X (8x2) ตัวไหนดีครับราคาตัวหลังแพงกว่า 1000 คุ่มค่าที่จะจ่ายไหม
    VGA: Gtx 980ti 6GB ตัดสินใจเอาตัวนี้แน่นอนแล้ว
    ็HDD: WD Black 1tb มีอยู่แล้ว
    PSU: Seasonic X series 750w ตัดสินใจเอาตัวนี้แน่นอนแล้ว
    Case: ที่ดูๆไว้ Cm690 lll มีตัวอื่นแนะนำไหมครับ 3000+- นิดหน่อย

ใจอยากได้ SSD + Cooling ด้วยแต่งบไม่พอ ไว้ค่อยจัดเพิ่มทีหลัง ที่ดูๆไว้ก็ H110i กับ Galax Gamer 240gb

ยังไงลองเสนอกันมานะครับ ขอบคุณมากครับ

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ไม่มีใครแนะนำเลยหรอครับ ..

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    บอร์ดผมชอบ ASUS Z97 PRO GAMER นะ (ความเห็นส่วนตัว)
    แรม หากกะเอาไปลากแบบสุดโต้ก ก็เอา G.SKILL TRIDENT ซิ้งมันใหญ่ทำมาให้ลากเลย
    นอกนั้นจัดได้แม้บๆแล้วครับ รอชมของแรงๆเทพๆครับ

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jo2014 อ่านกระทู้
    บอร์ดผมชอบ ASUS Z97 PRO GAMER นะ (ความเห็นส่วนตัว)
    แรม หากกะเอาไปลากแบบสุดโต้ก ก็เอา G.SKILL TRIDENT ซิ้งมันใหญ่ทำมาให้ลากเลย
    นอกนั้นจัดได้แม้บๆแล้วครับ รอชมของแรงๆเทพๆครับ
    ตอนนี้ที่สั่งของไปแล้วบางส่วนครับ

สเป็คคร่าวๆที่คิดไว้ตอนนี้

CPU: i7 4790k สั่งของไปเรียบร้อย
    M/B: ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ 555 ไล่ดูรีวิวทั้งไทยและนอกก็ยังลังเลอยู่ TT
    Ram: DDR3/2400 G.SKILL TRIDENT X (8x2) สั่ง jib ไปเรียบร้อย
    HDD: WD black 1tb ของเดิม
    VGA: Zotac gtx 980ti amp สั่ง Lazada ไปเรียบร้อย
    PSU: Seasonic X series 750w สั่ง order ไปแล้ว
    Case: ยังหาไม่ได้ แนะนำทีครับ 3000 +- นิดหน่อย ตอนแรกจะเอา cm690 lll แต่ติดตรงเป็นฝาทึบส่วนตัวไม่ชอบ TT

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CPERTT อ่านกระทู้
    ตอนนี้ที่สั่งของไปแล้วบางส่วนครับ

สเป็คคร่าวๆที่คิดไว้ตอนนี้

CPU: i7 4790k สั่งของไปเรียบร้อย
    M/B: ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ 555 ไล่ดูรีวิวทั้งไทยและนอกก็ยังลังเลอยู่ TT
    Ram: DDR3/2400 G.SKILL TRIDENT X (8x2) สั่ง jib ไปเรียบร้อย
    HDD: WD black 1tb ของเดิม
    VGA: Zotac gtx 980ti amp สั่ง Lazada ไปเรียบร้อย
    PSU: Seasonic X series 750w สั่ง order ไปแล้ว
    Case: ยังหาไม่ได้ แนะนำทีครับ 3000 +- นิดหน่อย ตอนแรกจะเอา cm690 lll แต่ติดตรงเป็นฝาทึบส่วนตัวไม่ชอบ TT
    ประมาณนี้ครับสวยหรูมีระดับในราคาไม่แรงมาก อนาคตใส่ชุดน้ำ2ตอนได้สบายๆ

CASE CORSAIR CARBIDE SPEC-01 1,850 https://www.jib.co.th/web/index.php/...ARBIDE-SPEC-01
    CASE CORSAIR CARBIDE SPEC-02 2,150 https://www.jib.co.th/web/index.php/...ARBIDE-SPEC-02
    CASE CORSAIR OBSIDIAN 350D WINDOW 3,990 https://www.jib.co.th/web/index.php/...AN-350D-WINDOW