ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

Ubisoft กำไรหดแต่ยังทะลุเป่า ยอดขาย PC พุ่งขึ้นเป็นอันดับ 2

Ubisoft กำไรหดแต่ยังทะลุเป่า ยอดขาย PC พุ่งขึ้นเป็นอันดับ 2

Ubisoft ประกาศ ผลประกอบการ สำหรับช่วงไตรมาสแรกของปีงบประมาณ 2015-2016 ออกมาแล้ว แม้ตัวเลขโดยรวมจะลดลงหากเทียบกับช่วงเดียวกันของปีก่อน ทว่ามันก็ยังคงทะลุเป้าที่ตั้งไว้ แถมเรื่องน่าสนใจคือ PC กลายเป็นแพลตฟอร์มซึ่งทำเงินให้กับ Ubisoft ในอันดับ 2 เป็นรองเพียงแค่ PS4 เท่านั้น

โดยรายงายของทางบริษัทระบุว่าพวกเขาทำรายรับได้ 106.7 ล้านเหรียญดอลล่าสหรัฐ ร่วงหล่นตกลงจากช่วงเดียวกันของปีก่อนซึ่งทำไว้ 397.8 ล้านเหรียญดอลล่าสหรัฐถึง 73.2 เปอร์เซ็นต์ แม้กระนั้นยอดที่ได้ก็ยังถือว่าทะลุเป้าซึ่งบริษัทวางไว้ที่ 88.4 ล้าน อยู่พอสมควร ส่วนสินค้าที่ขายดีที่สุดยังเป็น 2 ซีรีส์หัวหอก Assassin's Creed: Unity และ Far Cry 4 นอกจากนี้ก็มี The Crew กับ Watch_Dogs ซึ่งยังคงขายได้เรื่อยๆ ขณะที่การขายเกมแบบดิจิตอลมีแนวโน้มทำสัดส่วนเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่องโดยทำไป 59.8 ล้านเหรียญดอลล่าสหรัฐ คิดเป็น 56 เปอร์เซ็นของการขายทั้งหมด เทียบกับปีที่แล้วซึ่งมีสัดส่วนเพียง 23.2 เปอร์เซ็นต์เท่านั้น

อีกสิ่งหนึ่งที่น่าสนใจคือเปอร์เซ็นต์สัดส่วนยอดซื้อเกมจากแต่ละแพลตฟอร์ม โดย PS4 นำมาเป็นอันดับ 1 ที่ 27 เปอร์เซ็นต์ตามมาติดๆ ด้วย PC ที่ 23 เปอร์เซ็นต์ ส่วน Xbox One มาเป็นอันดับ 3 ห่างๆ ที่ 11 เปอร์เซ็นต์ ซึ่งเมื่อลองมองกลับไปยังปีก่อนจะพบว่า PC มีอัตราเติบโตค่อนข้างมากเพราะคราวที่แล้วมีสัดส่วนเพียง 14 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นครับ

ก็หวังหว่าหลังจากนี้ทาง Ubisoft จะเก็บเอาความผิดลาดที่ผ่านมาไว้เป็นบทเรียน และพัฒนาชิ้นงานที่กำลังจะวางจำหน่ายหลังจากนี้ให้ดียิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ

Credit : online-station
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ยังไงก็ล้มแชมป์ไม่ได้สินะ เอาจริงๆถ้าเทียบกันเอาจิง ผู้ใช้ PC มีเยอะกว่า PS4 ซะอีกน่าจะได้ยอดเยอะกว่านี้น่ะเนี้ย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ขอให้ syndicate ออกมาไม่เน่า

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    RIP. Xbox

10 ตัวอักษร

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    ยังไงก็ล้มแชมป์ไม่ได้สินะ เอาจริงๆถ้าเทียบกันเอาจิง ผู้ใช้ PC มีเยอะกว่า PS4 ซะอีกน่าจะได้ยอดเยอะกว่านี้น่ะเนี้ย
    จำนวนคนใช้ยังไงก็เยอะกว่าอยู่แล้ว แต่ติดตรงที่คอมมันเล่นไม่ได้ เล่นแล้วกระตุก แล้วจะซื้อมาทำไม -0-

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    pewdiepie $250M
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    งดสแปมเกมบ้างก็ได้ เน้นคุณภาพแบบเดิมน่ะดีแล้ว