ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 242

Unhappy ช่วยดูหน่อยครับ สงสัยมานานบางเครื่องมีบางเครื่องไม่มี

ผมก็ไม่รู้ว่ามันมาตอนไหนนะ ไอรูปก้อนเมฆ มุมขวาล่าง อยู่ดีๆมันก็โผล่มาไม่ได้ลงอะไรเลย ใครรู้บอกทีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มันมาจากโปรเเกม Baidu PC Faster บางครั้งเราเล่นเน็ตมันจะลงมาเอง(เเม่งเกรียน) เข้าไปที่ control Panel -programs-หาชื่อมันลบไปเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ลบออกไปเลยครับ มันเป็น โปรแกรมแฝง เหมือนกับ พวก baidu นั่นล่ะ

บางที ติดไอ Hao ไอเวป 555 มาด้วย

= มัลแวลดีๆนี่เอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bento อ่านกระทู้
    มันมาจากโปรเเกม Baidu PC Faster บางครั้งเราเล่นเน็ตมันจะลงมาเอง(เเม่งเกรียน) เข้าไปที่ control Panel -programs-หาชื่อมันลบไปเลย
    ใช้ you uninstall กันแล้วครับ สมัยนี้ ยังจะใช้ control Panel อยุ่อีกหรอ ( มันลบแค่ไฟล์ในHDD แต่ พวกค่า registry ยังอยุ่มันไม่ถูกลบ )

การ ลบ ไฟล์ ที่ถูก ต้อง คือ การใช้ โปรแกรมลบ ซึ่ง มันจะลบพวก ค่า registry ออกไปด้วย you uninstall กับ Revo ได้หมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 14th July 2015 เมื่อ 17:35

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ทำไมมันเหมือน one drive ของไมโครซอฟ มากกว่า Baidu หรือผมคิดไปเอง

หรือว่าเดี๋ยวนี้ Baidu เปลี่ยนไอคอนแล้วหรอครับ
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ลบออกไปเลยครับ มันเป็น โปรแกรมแฝง เหมือนกับ พวก baidu นั่นล่ะ

บางที ติดไอ Hao ไอเวป 555 มาด้วย

= มัลแวลดีๆนี่เอง

ใช้ you uninstall กันแล้วครับ สมัยนี้ ยังจะใช้ control Panel อยุ่อีกหรอ ( มันลบแค่ไฟล์ในHDD แต่ พวกค่า registry ยังอยุ่มันไม่ถูกลบ )

การ ลบ ไฟล์ ที่ถูก ต้อง คือ การใช้ โปรแกรมลบ ซึ่ง มันจะลบพวก ค่า registry ออกไปด้วย you uninstall กับ Revo ได้หมด
    มันก้จริงที่ใช้โปรเเกมช่วยลบดีกว่าเเต่ก็มีข้อเสียเหมือนกัน อย่างโปรเเกมที่มีไฟร์ขนาดเล็กที่กระจายไปในวินโด้การใช้โปรเเกมลบอาจมีผลต่อไฟร์โปรเเกมบางไฟร์ของวินโด้หรือไฟร์โปรเเกมอี่นทีมันไปติดค้างอยู่ในไฟรวินโด้ด้วยกันนะครับ
    สำหรับผมปกติผมก็ลบที่ control Panel สบายใจกว่าไม่ใช่ไม่รู้หรอกนะ555 เเต่การลบจาก control Panel มันจะมีไฟร์ของโฟเดอร์ เเละไฟร์ขยะในตอนที่ลงตกค้างอยู่ ผมก็เเค่ใช้โปรเเกมล้างไฟขยะก็พอ ซึ่งมันจะช่วยล้างไฟร์ที่ถูกถอนการติดตั่งเเละไฟร์ขยะจาก Temp ด้วย ผมเคยใช้อยู่หรอกโปรเเกมช่วยถอนจะว่าดีก็ดีจะว่าไม่ดีก็ไม่ดีเเล้วเเต่คนใช้ เพราะผมเคยใช้ลองถอนไฟรเกมเเละโปรเเกมที่มีการบิดอัดจำนานมากเเล้วบอกได้คำเดียว..ไม่ไหวโคตรช้ารอเป็นชาติ (ที่ผมใช้ไม่ใช่โปนเเกมถอนการติดตั่งนะอย่าเข้าใจผิด)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ทำไมมันเหมือน one drive ของไมโครซอฟ มากกว่า Baidu หรือผมคิดไปเอง

หรือว่าเดี๋ยวนี้ Baidu เปลี่ยนไอคอนแล้วหรอครับ
    มันมี 2ตัวอะ ไอ้ตัวที่ขึ้นมานั้นมันเป็นตัวเสริมที่มาใหม่ ..จริงๆๆนานเเล้วเหมือนกัน .