ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

มีปัญหาเรื่อง Harddisk หน่ะครับ ขอความรู้หน่อยครับผม

คือ พอดี ผมเล่นเกมส์แล้วรู้สึกว่า เมื่อก่อน เล่นแล้ว มันไม่ช้าขนาดนี้ ก็ เลย ลองตรวจสอบ Harddisk ดู แล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ

[IMG][/IMG]

มันพอจะมีทางแก้ไข หรือ ต้องซื้อใหม่อย่างเดียวอะครับ
    ขอความรู้เพิ่มเติม หน่อยอะครับ ขอบคุณครับผม

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ลอง Defrag
    หรือ check bad sector ดูครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    BAD 1 จุด ยังพอแก้ไข ได้ ด้วยการลอง ซ่อม BAD ดู ครับ

โดยใช้ HDD Regenerator

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    กดตรงที่มันเขียนว่า ไม่ดี มันจะขึนหน้าหนึ่งมาให้ปรับเป็น ช่องเเเรก 1 -0 -0 ครับ ปกติมันจะเป็น 1 -1 -1 ถ้าปรับเเเล้วขึ้นไม่ดีอีกให้ปรับเป็น 0-0-0 เเทน บอกไว้ก่อนว่าค่ามาตราฐานคือ 1-1-1 นะครับ
    ถ้าอยู่ๆมันขึ้นว่า ไม่ดี เองโดยที่ไม่เคยไปปรับอะไรเลยมาก่อนเเสดงว่า HDD เริ่มมีปัญหาจากการเล่นเกมมากๆหรือนานเกินไปครับ เช่นทำงานช้า ค้างหรือปิดเอง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ไม่เคยปรับอะไรเลยอะครับผม ลองกดแล้ว มัน 1 - 1 - 1 ใช่ปะครับ เด๋วจะลองดูครับผม ตอนนี้ ลองทำด้วย HDD Regenerator อยู่อะครับแหะๆ ทำมา จะ 2 ชมหล่ะเพิ่งตรวจไป 4 ร้อยกว่ากิ๊ เอง งิ

[IMG][/IMG]

ณ ... ตอนนี้ ... เวลา 19.41 มันขึ้นตัว B มา 17 ตัวแล้ว จะแก้ได้ป่าวอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mangapunn : 14th July 2015 เมื่อ 19:38