ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140

Angry รู้สึกอับอายมากครับ

ที่คนไทยไปเกรียนใน channel ของ NASA มีแต่ข้อความไร้สาระทั้งนั้นเลย
    อย่างเช่น ต่อยกับกูมั้ย? ปังย่ามั้ย? Dota2 1-1ได้ เงี่ยนนนน อะไรทำนองนี้
    แล้วคนต่างชาติก็ด่ากลับมา อ่านแต่ละคำช่างเจ็บปวด ดูถูกประเทศของพวกเรา
    "อับอาย" คำนี้คำเดียวเลยครับ ผมละไม่เข้าใจความคิดของคนพวกนี้ มันดูเป็นเรื่องสนุก
    ที่ไปเกรียนใส่คนต่างชาติ แล้วเค้าทำอะไรเราไม่ได้ แต่ผมว่ามันทำให้คนต่างชาติมอง
    คนไทยแย่ลงครับ....

เจ็บมั้ยครับ?

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,752
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    คหสต. เหมือนเวลามีฝรั่งมาสอนที่ รร.ที่ผม ยิ่งเป็นคนดำนะ เล่นเรียกไอ้ดำๆ คว* ย ใหญ่ปะๆ ไอ้นิกโก(แบบสำเนียงคนไทย) ทั้งๆที่เค้าเป็นครู มาสอน ไอพวกเนี้ยะ ก็ไม่เค้าใจเหมือนกันว่าทำไม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อย่างงี้แหละครับมารยาทไม่มีซะส่วนใหญ่ ติดเล่นติดสนุกไม่ได้คิดถึงสายตาคนอื่นว่าจะมองเรายังไง
    ₍₍ (ง ˘ω˘ )ว ⁾⁾

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    เหมือนพูดแบบสนุกปากไป แต่ไม่ได้สนใจผลที่จะตามมาเลย มันทำให้ดูต่ำลงแย่ๆจริง

คือคนแบบนี้ไม่สนใจอะไรครับ เหมือนเคยบอกไปแล้วกลับกลายเป็น... เกรียนซะงั้น เหอะๆ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    หดหู่มากครับบ TT ถ้าเค้าแบน IP พวกนี้คงไม่รู้สึกอะไรหรอก แต่คนที่อยากดูจริงๆนี่สิ
    ปลาเน่าเข่งเดียว เหม็นทั้งประเทศ

ปล.ขอยืมรูปไปโพสหน่อยครับ
    ]

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เกรียนคีย์บอร์ดมันมีทุกประเทศแหละครับ แหม่

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    หดหู่มากครับบ TT ถ้าเค้าแบน IP พวกนี้คงไม่รู้สึกอะไรหรอก แต่คนที่อยากดูจริงๆนี่สิ
    ปลาเน่าเข่งเดียว เหม็นทั้งประเทศ

ปล.ขอยืมรูปไปโพสหน่อยครับ
    ยินดีครับ 652656216514265161265

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เห็นเเล้ว เครียด

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เค้าไม่น่าบอก ถึง กษัตริย์เรานะ ในเมื่อ เค้าไม่สามารถดูแล คนทั้งประเทศได้ทุกเรื่อง เค้าทำให้เรามามากทั้งชีวิตเค้าแล้ว ถึงเวลาที่ต้องพักผ่อนแล้วแหละ อายุ ไม่ใช่น้อยๆ
    ถ้าเค้า มีสิทธิในการ ดูแลประเทศไทยอย่างเต็มที่ ผมว่าประเทศไทยเราต้องพัฒนาได้ดีแน่ๆ
    พ่อที่คอยช่วยอยู่ห่างๆที่ไม่มีสิทธิ สั่งสอนลูก วันข้างหน้า แต่ละคนโตมา ก็มีแต่แข่งขันกันตักตวงประโยชน์จาก ขวานทอง โดยไม่สนใจผลกระทบที่จะตามมา เสมือนตอนที่เราเสียกรุงไปในอดีต
    ---
    ประเทศไทยขึ้นชื่อเรื่องความเคารพ นอบน้อม แต่มาในยุคหลังมานี้ กลายเป็น วาจา หยาบคาย กริยาก็ส่อตามวาจาเช่นกัน คำพูดมันถูกสมองคิดออกมา ถ้าหยาบคาย มันก็สกปรกตั้งแต่จิตใจจนออกมาทางปาก หรือไม่ก็มือ นั่นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 14th July 2015 เมื่อ 23:22

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ภาพลักษณ์การโพสต์ของคนไทยในสายตาต่างชาติไม่ค่อยดีเลยครับ เขามองคนไทยว่าโพสต์ตามความรู้สึก ไม่คิดก่อนโพสต์ คนทำไม่กี่คนก็เลยเสียทั้งประเทศ คนที่โพสต์สร้างความเสื่อมเสียวุฒิภาวะไม่มีหรือไร ขนาดเด็กอนุบาลยังคิดได้เลย
    [IMG][/IMG]

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

&#163;†_PerSeuS_†&#163;
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ┈┈┈┈╱▏┈┈┈┈┈╱▔▔▔▔╲┈┈┈┈┈
    ┈┈┈┈▏▏┈┈┈┈┈▏╲▕▋▕▋▏┈┈┈┈
    ┈┈┈┈╲╲┈┈┈┈┈▏┈▏┈▔▔▔▆┈┈┈
    ┈┈┈┈┈╲▔▔▔▔▔╲╱┈╰┳┳┳╯┈┈┈
    ┈┈╱╲╱╲ หมาเต็มyoutubeเลย╰━╯ ┈..┈
    ┈┈▔╲╲╱╱▔╱▔▔╲╲╲╲┈┈┈┈┈┈┈
    ┈┈┈┈╲╱╲╱┈┈┈┈╲╲▂╲▂┈┈┈┈

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมกำลังสงสัยเลยว่า การสอนให้คนคลั่งชาติมันจะเป็นสาเหตุที่ทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นรึเปล่า

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M4A1Predator อ่านกระทู้
    ผมกำลังสงสัยเลยว่า การสอนให้คนคลั่งชาติมันจะเป็นสาเหตุที่ทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นรึเปล่า
    ไม่เกี่ยวกับการเรียนการสอนของโรงเรียนหรอกครับ
    อยู่ที่จิตสำนึก ของแต่หละคนมากกว่า
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ขอแชร์น่ะครับ
    Love.. AlON... Kub

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    เกรียนคีย์บอร์ดมันมีทุกประเทศแหละครับ แหม่
    แต่ไทย ติดอันดับ 1 ของโลก ต ป ท มันมีแต่ส่วนน้อยครับ

อย่ายกย่องประเทศเราให้มากนักเลย!!!! ประเทศไทยมีดีแค่สถานที่ท่องเที่ยวแค่นั้น ล่ะ ต่างชาติมาไทย ก็เพราะเที่ยว อย่างอื่น เค้า เมินหมดล่ะครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    น่าสงสารน่ะครับ ความพยายาม 10 ปี ของ NASA

ตอนนี้ก็ สถานะ อายหนักมาก
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    พวกนี้มีใครจ้างมาให้ทำแบบนี้หรือเปล่า แบบจงใจทำลายภาพลักษณ์ประเทศเหมือนหลายๆเรื่องที่ทำกันยุยงให้ต่าางประเทศมองไทยในยุคนี้ไม่ดี เพราะแบบนี้ไงเมกาและต่างประเทศถึงมองไทยยุดนี้ว่าไม่ดีอยากให้เลือกตั้งหนักหนา ที่พูดแบบนี้แค่อยากรู้ว่าคนประเภทไหนที่มันทำแบบนี้ เกรียนธรรมดามันก็เกินไปคนที่เล่นคอมได้สมัครyoutubeเป็นบ้านมีเน็ตแรงพอสมควรมันต้องมีการศึกษาสักหน่อย

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    เอือมมานานแล้ว พอเราตักเตือนก็หาว่าเราโลกสวย เฮ้ย ฉันมองความจริงโว้ย มารยาท ไม่ใช่ว่าสังคมไทยทำก็เอาตามเขาไปหมด พอเราตักเตือนไม่ได้ เราด่าตรงนี้ ก็ไล่ออกนอกประเทศ ไล่ไปเป็นคนชาติอื่นอีก เอ๊าาาาา สันดอนพวกแกทั้งนั้นอ่ะที่ทำให้ประเทศเสื่อม พอมีใครซักคนกำลังจะทำให้มันกลับมาดีงามก็กลายเป็นว่าไอ้พวกนี้ขวางโลก

คือ คนที่เค้าทำดีน่ะเค้าไม่ขวางโลกหรอกครับ มีแต่สังคมปัจจุบันของคนในประเทศนี้เท่านั้นแหละที่ตะแบงขวางโลก มิน่า ประเทศนี้มันถึงไม่ไปไหน เพราะมีแต่คนที่คิดจะเอาตัวเองสบาย แบบไร้มารยาทแบบนี้นี่เอง

ขอความควายจงสถิตกับคนไทยหลายๆตัว
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    Amazing Thailand

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เห็นที่ไหนบอร์ดไหน ทั้ง Facebook เพจต่างๆก็ออกมารุมประนามเกรียนพวกนี้ พวกเขาเคยคิดที่จะสำนึกละอายใจบ้างไหมนะ หรือ ไม่คิดอะไรเลยทำเอามันส์ข้าเจ๋งข้าแน่อยากเห็นหน้าจริงๆ

ที่ไหนก็รุ่มประนามไม่เห็นด้วยสงสัยจริงๆว่าคนกลุ่มนี้มันกลุ่มไหนถึงว่าประเทศไม่ไปไหนสักทีก็คนส่วยใหญ่มันก็เป็นซะแบบนี้อะ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    พวกโง่ไร้สมอง เค้าเป็นการเป็นงาน ไอ้พวกนี้อะไรฟลัดแต่ข้อความปัญญาอ่อน ผมนั่งดูอยู่ยังเซ็งกับอายเพื่อนฝรั่งมาก

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    1
    พวก chat ทั้งหลายชาวต่างชาติส่วนใหญ่เขาไม่มองเรื่องนี้เป็นปัญหาใหญ่จนเกิดประเด็นหรอกครับ

มันก็แค่สิ่งกวนใจเล็กๆน้อยๆ แก้ไขอะไรไม่ได้หรอกครับ

อย่าไปเครียดแทนมากเลยครับ จุดประสงค์หลักของ nasa ก็คืออยากให้พวกเราดูดาวพลูโตต่างหาก

เข้าใกล้ดาวพลูโตเป็นครั้งแรก ถือว่าประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่แล้วครับ ซึ่งเราก็ควรจะใช้เวลายินดีไปกับเขา แทนที่จะมานั่งเครียดกัน

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    เค้าไม่น่าบอก ถึง กษัตริย์เรานะ ในเมื่อ เค้าไม่สามารถดูแล คนทั้งประเทศได้ทุกเรื่อง เค้าทำให้เรามามากทั้งชีวิตเค้าแล้ว ถึงเวลาที่ต้องพักผ่อนแล้วแหละ อายุ ไม่ใช่น้อยๆ
    ถ้าเค้า มีสิทธิในการ ดูแลประเทศไทยอย่างเต็มที่ ผมว่าประเทศไทยเราต้องพัฒนาได้ดีแน่ๆ
    พ่อที่คอยช่วยอยู่ห่างๆที่ไม่มีสิทธิ สั่งสอนลูก วันข้างหน้า แต่ละคนโตมา ก็มีแต่แข่งขันกันตักตวงประโยชน์จาก ขวานทอง โดยไม่สนใจผลกระทบที่จะตามมา เสมือนตอนที่เราเสียกรุงไปในอดีต
    ---
    ประเทศไทยขึ้นชื่อเรื่องความเคารพ นอบน้อม แต่มาในยุคหลังมานี้ กลายเป็น วาจา หยาบคาย กริยาก็ส่อตามวาจาเช่นกัน คำพูดมันถูกสมองคิดออกมา ถ้าหยาบคาย มันก็สกปรกตั้งแต่จิตใจจนออกมาทางปาก หรือไม่ก็มือ นั่นแหละ
    คือฝรั่งเค้าไม่ได้เคารพกษัตริย์เราหรอกรับ เค้าแค่รู้จักเฉยๆ เค้าไม่ได้แบบเคารพแบบเรา เรื่องที่เค้าจะมาด่ากษัตริย์เราเป็นเรื่องปกติครับ เพราะมีเกรียนไปทำเรื่องแบบนี้ด้วย

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    นี่มันเรื่องจริงหรือวิ่งควาย???

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    เกรียนไทยมีเยอะครับ ผมละอายแทนเลย