ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 80

Fallout 4 : รายละเอียดเบื้องต้นของฟีเจอร์ในเกม

Fallout 4 : รายละเอียดเบื้องต้นของฟีเจอร์ในเกม

กราบสวัสดีชาว JKG ทุกๆท่านอีกแล้วนะครับวันนี้ผม Nouns ได้นำรายละเอียดเบื้องต้นของฟีเจอร์ในเกมมาให้อ่านกันครับ

จะเป็นอย่างไรนั้นเริ่มกันเลยดีกว่าครับผม

อิสระและเสรีภาพ!

ตัวเกมจะเปิดโอกาสให้ผูเล่นทำอะไรก็ได้บนโลกอันกว้างใหญ่ที่มีสถานที่ต่างๆให้ค้นพบกว่าร้อยสถานที่ ...กว่าร้อยตัวละคร และอีกกว่าร้อยเควส
    เข้าร่วมกับกลุ่มต่างๆเพื่อแย่งชิงความเป็นใหญ่ หรือคุณจะเฟี้ยวคนเดียวก็ยังได้ ทุกทางเลือกคุณสามารถเลือกได้เอง

คุณคือคนพิเศษ! (ระบบ S.P.E.C.I.A.L!)

คุณจะเป็นใครก็ได้ด้วยระบบอย่าง S.P.E.C.I.A.L! ที่คุณสามารถจะเป็นทหารใส่เกราะหนักๆ หรือจะเป็นนักพูดที่มีเสน่ห์
    คุณสามารถเลือกความสามารถต่างๆ(Perks)ได้จาก*หนึ่งร้อยความสามารถเพื่อที่จะเพิ่มความเทพของสไตล์การเล่นในตัวละครของคุณ

ภาพอย่างแจ่ม!

ด้วย**เอนจิ้นระดับ next-gen ที่ทำใหม่ พร้อมด้วยระบบแสงสุดอลัง ทีจะทำให้ Fallout กลับมามีชีวิตชีวาอย่างที่ไม่เคยมีมาก่อน
    จากป่ารกทึบที่ถูกระเบิดนิวเคลียถล่ม ไปจนถึงซากปรักหักพังที่เมืองบอสตัน ด้วยเอนจิ้นนี้ทุกๆสถานที่ในบอสตันนั้นจะสวยสดงดงามอย่างแน่นอน

V.A.T.S.! โฉมใหม่ (Vault-Tec Assisted Targeting System)

ถึงใจถึงอารมณ์ไม่ว่าจะอยู่ในมุมมองที่หนึ่งหรือสาม คุณก็สามารถทำให้การต่อสู้ช้าลงด้วยระบบช่วยระบุเป้าหมายของ Vault-Tec
    ที่ทำให้คุณสามารถเลือกเป้าหมายของคุณ และเลือกได้ว่าจะยิงที่ตรงส่วนไหนก็ได้ จากนั้นก็ บู้ม!!!

เก็บของมาสร้างใหม่ซะ!

เก็บ อัพเกรด และสร้างไอเทมได้จากระบบคราฟที่เฟี้ยวที่สุด คราฟได้ไม่ว่าจะเป็น อาวุธ เกราะและอาหาร นี่แค่น้ำจิ้มนะ
    คุณยังสามารถสร้างและจัดการกับการสร้างบ้าน ไปจนถึงวางระบบไฟฟ้าในบ้านได้อีกด้วย

Translate & Narration by Nouns
    Credits by gamespot.com

เกร็ดเสริมเล็กๆน้อยๆ

*
    Fallout 1 มี Perks อยู่ 53
    Fallout 2 มี Perks อยู่ 82
    Fallout 3 มี Perks อยู่ 92 (รวม DLC)
    Fallout : New Vegas มี Perks อยู่ 117 (รวม DLC)

**
    เอนจิ้นมีชื่อว่า Creation Engine เป็นเอนจิ้นเดียวกับ TESV : Skyrim แต่ได้ถูกพัฒนาปรับแต่งให้ดียิ่งขึ้น
    เดิมทีนั้น Creation Engine ก็ได้พัฒนามาจากเอนจิ้น Gamebryo ที่นำไปพัฒนาในภาคก่อนอย่าง Fallout 3 และ Fallout : New Vegas
    (รวมไปถึง TESIV : Oblivion)

ปล.สุดท้าย ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ จะบอกว่า บางภาพยังมีข้อมูลในเกมที่ผมอยากให้ผู้อ่านแต่ละท่านได้ลองสังเกตดู
    ไม่อยากครับ แต่ท่านอาจจะมองข้ามไป ถ้าเจอแล้วก็คอมเม้นมาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะครับ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    nexus nexus nexus nexus nexus nexus nexus nexus สิ.........จงเข้า nexus / กำผิดมู้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    nude and jiggly mod จงมาา
    mod โมเอะcompanion จงมาาา
    กราฟฟิคยังสวยไม่พอ ENB จงมาาาา
    modเอามังกรจากskyrimมาลงด้วยเลยก็ดี

//Game of the year แน่ๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    สู้ราคามันไม่ไหวจริงๆ 555 รอลดอีกหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ราคาแพงจริงครับแต่ผมคงรอไม่ไหวแน่เลยเกมจะออกก่อนแล้วค่อยซื้อ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    จัดแน่นอน!!!
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ส่วนใหญ่เป็นระบบที่มีใน Newvegus+Fall out3นะ ยกเว้นสร้างบ้านมีในSkyrim แต่สร้างบ้านในSkyrimใช่ว่าจะดีเพราะตายตัวเกิน เพราะเหมือนเรียกไอเทมออกมาทีละส่วนมากกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่เป็นระบบที่มีใน Newvegus+Fall out3นะ ยกเว้นสร้างบ้านมีในSkyrim แต่สร้างบ้านในSkyrimใช่ว่าจะดีเพราะตายตัวเกิน เพราะเหมือนเรียกไอเทมออกมาทีละส่วนมากกว่า
    ใช่ครับ แต่ในภาพที่ 3 เราจะเห็นว่า pipboy จะไม่มีในส่วนของ skill (lockpick guns ฯลฯ) นั่นหมายความว่าภาคนี้จะไม่มีการมานั่งอัพ skill คืออาจจะอัพ perk ไปใช้แทน skill เลย

**ภาพสุดท้าย หากสังเกตุที่ด้านขวาของภาพ ท่านจะเห็นว่าการสร้าง trading post นั้นจะต้องอาศัย perk ในการสร้างด้วย**

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    คุณยังสามารถสร้างและจัดการกับการสร้างบ้าน ไปจนถึงวางระบบไฟฟ้าในบ้านได้อีกด้วย <นี่แหละที่ต้องการมานาน เดินเรื่องยาวๆ

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    สร้างบ้านได้!? เหย ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เเจ่มว้าวมาก

ประทับใจตรงตัวละครเรามีเสียงเนี่ยเเหละ พูดได้ซะทีหลังจากใบ้มานาน 5555555555555555