ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 118

แนะนำจอใช้เล่นกับ PS4 หน่อยครับ งบ 7,000 ครับ

ช่วยแนะนำจอที่ใช้เล่นกับ PS4 หน่อยครับ งบ 7,000 ครับ
    เนื่องจากทีวี 42 นิ้ว ผมแย่งกับ แฟน จนทะเลาะกันหลายรอบแล้ว เลยจะยกให้นางไป
    อยากได้จอมอนิเตอร์ ที่ใช้กับ PS4 ดีที่สุดในงบ 7,000 ของผม
    ซึ่งผมได้ไปดูมา งบเท่านี้น่าจะไดอยู่ที่ 23 -24 นิ้ว ที่เป็น full hd มีช่องต่อ HDMI และเป็นจอ IPS
    แต่ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนเป็นไงบ้าง ช่วยแนะนำทีครับ

ไปเห็นเจ้า AOC i2367FH ในรีวิวเค้าเล่น PS4 ให้ดูด้วยไม่รู้ว่าดีรึป่าว

[IMG][/IMG]

ปล.อรรถรสในการเล่นลดลงแน่นอน จาก 42 นิ้ว มาเหลือแค่ 24 นิ้ว แต่ทำไงได้ เฮ้ออออ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    งบเท่านี้หา TV ก็หาได้สุดๆ 32 นิ้ว 1366X768 หรืออยากได้ 1080 ก็ต้องลดขนาดจอลงมาเป็น 24 นิ้ว

ส่วนถ้าเอามอนิเตอร์ ผมแนะนำ AOC M2870VQ ครับ ราคา 6990 https://www.jib.co.th/web/index.php/...ED-AOC-M2870VQ ข้อดีมันได้จอใหญ่ และสีสวย(ปรับนิดหน่อยสีนี่โดดเด่นขึ้นมาทันตาเห็น) ตามสไต AOC

ข้อเสีย น้ำหนักค่อนข้างมาก ตัวจอดูทรงไม่ค่อยแข็งแรง แต่ก็โอเคทนมือทนตีนผมได้ ถือว่าผ่าน ขอบจอค่อนข้างใหญ่ ถ้าคิดจะเอามาเล่นหลายจอ ผ่านครับ ผ่านไปไกลๆ

ถ้าเอามาเล่นใกลๆ แนะนำเก็บตังถอยจอ TV ใหญ่ๆ ดีกว่าครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: