สวัสดีครับ คือว่าผมเห็นว่าบอลไทยกำลังมาแรงบวกกับได้มีโอกาศเปิดดูบอลไทยพรีเมียลีค(ผ่านโทรทัศน์นะครับเพราะฝนตกเลยอยู่บ้านว่างๆ เปิดดูบอลซะเลย) เมื่อวานที่ผ่านมาเห็นเขาว่าคู่ใหญ่ระหว่างเมืองทองยูไนเต็ดกับราชบุรีมิตรผลเอฟซี ผมไม่รู้มาก่อนเลยว่าบอลไทยจะสนุกขนาดนี้ทั้งการเล่นที่หลากหลาย เกมส์รุก-รับก็สนุกไม่แพ้บอลนอก ชักอยากไปดูที่สนามมั่งซะแล้วสิ ดูจบผมรู้สึกไปติดใจน้องคนนี้เข้า

ค้นข้อมูลมาชื่อว่า สุริยา สิงห์มุ้ย หรือน้องเทคนั่นเอง น้องเขาเล่นเป็นกองหลังเห็นว่าเป็นดาวรุ่งพุ่งปรี๊ดของทีมยักษ์ใหญ่ เมืองทองยูไนเต็ด แถมยังเป็นหนึ่งในนักเตะที่ถูกส่งตัวไปทีมที่ผมชอบทีมหนึ่งอย่างแอตลาติโก้ มาดริดซะด้วย ล่าสุดได้เป็นส่วนหนึ่งในการคว้าแชมป์ซีเกมส์ซะด้วย ไม่ธรรมดาจริงๆ ผมว่าอนาคตก้าวไกลแน่ๆสำหรับเจ้าเทค