ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 62

ถามเรื่องการสแกนไวรัสครับผม ช่วยหน่อยนะครับ

พอดีเครื่องผมจะมีแต่เกมเถื่อนหมดเลยครับ แล้วช่วงนี้ผมทำงานที่โรงเรียนต้องเสียบแฟรชไดร้บ่อยครับ
    แล้วมันมีไวรัสติดจากแฟรชไดร้ครับเพราะผมเสียบที่โรงเรียนมา เลยอยากใช้ NOD32 ที่มีคนปล่อยโหลดครับ
    ผมต้องทำยังไงไม่ให้โปรแกรมแสกนไวรัสไปยุ่งกับเกมครับเอาแค่แสกนในไดร้ C อย่างเดียวไม่ต้องไปเกี่ยวกับเกมเลย ตั้งค่าได้มั้ยครับ
    หรือใครมีแนะนำโปรแกรมสแกนไวรัสจะดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ผมก็ใช้ NOD 32 ครับ จากที่ดูคอมเม้นคุณแล้ว ขอเดาว่า เกมอยู่ใน ไดรฟ D หมดเลยใช่ปะครับ
    แล้วต้องการสแกนแค่ ไดรฟ C ก็สามารถทำได้ง่ายๆครับ ...แค่
    เข้าโปรแกรม NOD32 > เลือก Computer Scan > เลือก Custom scan แล้วเลือกแค่ ไดรฟ C เท่านั้นเองครับ
    ไม่มีวันไหน..ที่ไม่เจ็บปวด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ครับผม ผมเก็บเกมไว้ไดร้ D หมดเลยครับ ทีนี้ปัยหาของผมคือไดร้ C ครับ และแฟรชไดร้ มันจะแสกนได้เกลี้ยงเลยมั้ยครับ แบบไม่ต้องมีไวรัสมากวนใจ
    รำคานไวรัสติดแฟรชไดร้มากครับทำอะไรก้ช้า

ขอบคุณครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    แอนตี้ไวรัสมันก็มีไว้สแกนไวรัส จะเลือก เฉพาะ ไดวื C D FULL SCAN ได้หมดล่ะครับ

ส่วนเกม crack เกมมันไม่มีปัญหาหรอก แอนตี้มันไม่ได้ไปยุ่งไปลบ เพราะมันไม่ใช่ ไวรัส มันคือ crack เกมเฉยๆ

ไม่รุ้จัก แอนตี้ไวรัส หรอครับ พูดเหมือนไม่เคยเห็น จะ ตื่นเต้น เพื่อ!!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    376
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    แอนตี้ไวรัสมันก็มีไว้สแกนไวรัส จะเลือก เฉพาะ ไดวื C D FULL SCAN ได้หมดล่ะครับ

ส่วนเกม crack เกมมันไม่มีปัญหาหรอก แอนตี้มันไม่ได้ไปยุ่งไปลบ เพราะมันไม่ใช่ ไวรัส มันคือ crack เกมเฉยๆ

ไม่รุ้จัก แอนตี้ไวรัส หรอครับ พูดเหมือนไม่เคยเห็น จะ ตื่นเต้น เพื่อ!!!!!!!!!!
    ก็เพราะไม่รุ้ครับถึงได้ถาม ถ้าจะบอกแบบนี้อยู่เฉย ๆ ครับผม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

แอนตี้ไวรัสบางทีมันไปลบ ไฟล์ .ini กับ .exe นะครับ ซึ่ง2ตัวนี้มันเป็นไฟล์แครก
    Core I5 3570k AsRock Z77 Pro4GTX970 'GigaByte'Kingston Hyper X 16GB Dual channel PS(80Plus)Tsunami Black Strom 850W

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerawat999 อ่านกระทู้
    แอนตี้ไวรัสบางทีมันไปลบ ไฟล์ .ini กับ .exe นะครับ ซึ่ง2ตัวนี้มันเป็นไฟล์แครก
    แล้วแบบนี้ผมต้องทำไงครับไม่ให้มันไปยุ่งกับเกมผมเลย มีวิธีมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxluxwoo อ่านกระทู้
    แล้วแบบนี้ผมต้องทำไงครับไม่ให้มันไปยุ่งกับเกมผมเลย มีวิธีมั้ยครับ
    ก็สแกนเฉพาะไดฟ์ C ครับ ถ้ามันลบไปก็ กู้คืนมาได้ในแอนตี้ไวรัสมันมีคำสั่งอยู่ ผมก็ไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสนานแล้วลองๆ เล่นดูครับ
    Core I5 3570k AsRock Z77 Pro4GTX970 'GigaByte'Kingston Hyper X 16GB Dual channel PS(80Plus)Tsunami Black Strom 850W

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    เดียวจะงง ... Crack มันก็คือ Virus นั้นละ มันจะมีเหรอที่อยู่ๆพวกทีม Cracker จะสร้างมันขึ้นมาโดยไม่คำนึงผลประโยชน์ ??
    คนที่บอก Crack มันไม่มีปัญหา ไม่มี Virus คงจะเสพติด Cracked มากเกินไป ไม่งั้น Crack บางค่ายจะให้ปิด Antivirus ก่อนลง Crack ไปทำไมกัน..
    Crack พวกนี้ คนที่ทำ มักจะแฝง Backdoor เพื่อใช้เป็นแหล่งเอาไว้โจมตีคู่แข่ง เช่น
    DDos Zombie หรือ Trojan เอาไว้ล้วงข้อมูลต่างๆ
    แอนตี้ไวรัสไม่มั่วหรอก มันแสกนไปตามหน้าที่ เจออะไรที่น่าสงสัย มันเก็บเรียบหมด...

แต่ก็ไม่ต้องไปซีเรียสอะไรมันหรอกฮ่ะมันก็แค่ทำให้เล่นเกมได้โดยไม่ต้องซื้อก็เท่านั้นส่วนผลร้ายผลเสียบนคอมพิวเตอร์ก็ขึ้นอยู่กับคนแฝงอะไรไว้ใน Crack

edit
    อันนี้น่าจะเป็นประโยชน์ของ จขกท.. ไม่มากก็น้อย

www.youtube.com/watch?v=DOptdG_x9Eo
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Run : 20th July 2015 เมื่อ 00:33

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ขอบคุณครับ ผมกำลังศึกษาอยู่ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    เดียวจะงง ... Crack มันก็คือ Virus นั้นละ มันจะมีเหรอที่อยู่ๆพวกทีม Cracker จะสร้างมันขึ้นมาโดยไม่คำนึงผลประโยชน์ ??
    คนที่บอก Crack มันไม่มีปัญหา ไม่มี Virus คงจะเสพติด Cracked มากเกินไป ไม่งั้น Crack บางค่ายจะให้ปิด Antivirus ก่อนลง Crack ไปทำไมกัน..
    Crack พวกนี้ คนที่ทำ มักจะแฝง Backdoor เพื่อใช้เป็นแหล่งเอาไว้โจมตีคู่แข่ง เช่น
    DDos Zombie หรือ Trojan เอาไว้ล้วงข้อมูลต่างๆ
    แอนตี้ไวรัสไม่มั่วหรอก มันแสกนไปตามหน้าที่ เจออะไรที่น่าสงสัย มันเก็บเรียบหมด...

แต่ก็ไม่ต้องไปซีเรียสอะไรมันหรอกฮ่ะมันก็แค่ทำให้เล่นเกมได้โดยไม่ต้องซื้อก็เท่านั้นส่วนผลร้ายผลเสียบนคอมพิวเตอร์ก็ขึ้นอยู่กับคนแฝงอะไรไว้ใน Crack

edit
    อันนี้น่าจะเป็นประโยชน์ของ จขกท.. ไม่มากก็น้อย

www.youtube.com/watch?v=DOptdG_x9Eo

โอโหโคตรมั่วครับ

crack ส่วนใหญ่ไม่ใช่ไวรัสครับ คนทำ crack ทำประโยชน์อยู่แล้ว จากค่า donate ไง
    antivirus ระดับโลกอย่าง bitdefender ก็ไม่ลบ crack ครับ

อ่าว แล้วทำไมบางตัวเห็น crack เป็นไวรัส เพราะว่า มันใส่เอาไปในฐานข้อมูลของ antivirus ตัวนั้นๆไง และ crack เนี่ยมันจะไปเปลี่ยนค่าของตัวเกมให้ข้าม function บางอย่างไป เพื่อไม่ให้เกมตรวจ key หรือ ต่อ server ตอนเริ่ม ทำให้มีลักษณะคล้ายกับ malware Anti virus จึงลบ แต่ crack ไม่มีผลกับการทำงานของระบบ แล้ว Trojan มันต้องฝังใน drive C ในไฟลืของระบบมันต้องสร้าง service เอาง่ายๆ มันต้องติดตั้ง มันต้องมีการแตกไฟล์คล้ายๆ พวก adware อย่าง hao123 ถ้าจะติดมา ไปดูไฟล์ set up เกมดีกว่า ถ้าโหลด bit นะ
    ส่วนไฟลื crack ถ้าโดนหลอกก็ถือว่าซวยไป(หรอกว่าเป็น crack แต่เป็นไวรัส) พวก fake crack ขนาดจะไม่ถึง 2 MB

-ส่วนทำไมต้องปิด antivirus ก่อนลง มันก็ไม่ใช่แค่เกมเถื่อนครับ เกมออนไลน์ หรือ เกมแท้หลายเกมก็ต้องปิด เอาง่ายโปรแกรมกันโปรนามว่า xxingcode ของ sf2 bitdefender ก็ลบครับ gameguard ก้โดนลบเหมือนกัน เพราะอะไร โปรแกรมพวกนี้มันไปทำงานร่วมกับเกมเข้าไปสร้าง service ป้องกันการเปลี่ยนค่าของเกม และส่งข้อมูลไปยังเซิฟเวอร์ ทำให้ antivirus มองเห็นว่ามีลักษณะเป็น blackdoor / phising หรือ Trojan

-แล้วคุณรู้ได้ไงว่า crack ไม่ส่งข้อมูล
    ผมขอตอบ task manager ไม่ได้มีไว้ประดับ หัดเปิดดูก่อนมาโพสต์ให้คนอื่นได้ความรู้ผิดๆครับ ไปดุที่ไฟล์ exe ที่คุณเปิดนะว่าค่า network รับ-ส่ง มันขึ้นรึเปล่า
    (มันไม่ขึ้นซักนิดไม่มีการ download หรือ upload ไม่มี service อื่นขึ้นด้วย)

****ลองไล่หาข้อมูลและศึกษาให้ระเอียดก่อนโพสต์ครับ********

ปล. ผมใช้เกมแท้ซะส่วนใหญ่เพราะเอาไปเล่นออนไลน์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vgfgff : 20th July 2015 เมื่อ 09:47

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    เรื่องสแกนไว้รัสนะครับ ถ้าเราสแกนเฉพาะ ไดรฟ C ที่ไม่มีตัวเกมส์อยู่ ยังไงมันก็ไม่ไปยุ่งกับ ไฟล์ แคร็ก อย่าง .exe ที่อยู่ใน ไดรฟ D แล้วครับ

ส่วนเรื่องแคร็ก มีไวรัสนั้น มีทั้ง มี และ ก็ไม่มีครับ ที่แอนตี้ไวรัสมันบอกให้ปิดก่อนลง ก็ตาม คห.ข้างบนเลยครับ มันอาจทำงานร่วมกันไม่ได้ หรือ ขัดขวางการทำงาน
    บางทีก่อนเล่นยังต้องปิดก่อนเลย ถึงจะเข้าเกมส์ได้
    ถ้าเราโหลดเกมส์จาก แคร็กผู้ที่ไว้ใจได้ ก็ไม่น่ามีปัญหาครับเรื่องไวรัส
    ไม่มีวันไหน..ที่ไม่เจ็บปวด