ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 56789 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,291
    ยินดีด้วยครับที่ใช้กันได้ดีครับผม...

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thegopza อ่านกระทู้
    ใช้ได้ครับแต่อาการที่เจอตอนนี้้เลย คือ system กินแรมเยอะมากฮะไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร
    ไปลงโปรแกรม หรือโดนไวรัสอะไรหรือเปล่าครับ เพราะของผม ใช้นิดเดียวเองครับ นี่ครับ >>>

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ surat1986 อ่านกระทู้
    ไปลงโปรแกรม หรือโดนไวรัสอะไรหรือเปล่าครับ เพราะของผม ใช้นิดเดียวเองครับ นี่ครับ >>>
    ไม่แน่ใจฮะเด๋วผมไปลงใหม่ดูอีกรอบนึงขอบคุณครับ
    สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ surat1986 อ่านกระทู้
    ทำไมchromeท่านกินแรมน้อยขนาดนั้นนนน ของผมนิสูบแบบมหาโหดเลย

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    ทำไมchromeท่านกินแรมน้อยขนาดนั้นนนน ของผมนิสูบแบบมหาโหดเลย
    ผมลงผ่านเว็บโดยการดาวน์โหลดตรงเลยครับ...ไม่ได้ลงจากแผ่นเมนบอร์ด หรือตัว offline ที่เค้าแถมมาครับ ส่วนสำคัญอ่านด้านล่างดูครับ
    -และต้องเคลียร์ History ทุกวันครับ
    -ลงโปรแกรม CCleaner ด้วยครับมันจะเคลียให้เองอัติโนมัติครับผม (แนะนำครับ)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1

Question

พี่ครับ แล้ว one2up กับ mega โหลดแทนกันได้มั้ยเพราะ one2up part 3 64bit เสียนะ เลยถามดู

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ไม่แปลกๆ chrome มันก็อย่างงี้แหละะคร้าบบบ ยิ่งถ้าพี่เปิดไว้หลายแถบ มันยิ่งเยอะ

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ผมลงผ่านเว็บโดยการดาวน์โหลดตรงเลยครับ...ไม่ได้ลงจากแผ่นเมนบอร์ด หรือตัว offline ที่เค้าแถมมาครับ ส่วนสำคัญอ่านด้านล่างดูครับ
    -และต้องเคลียร์ History ทุกวันครับ
    -ลงโปรแกรม CCleaner ด้วยครับมันจะเคลียให้เองอัติโนมัติครับผม (แนะนำครับ)
    ผมก็CCleanerทุกครั้งก่อนปิดเครื่องนะ แต่install chromeผ่านตัวออฟไลน์ เดี๋ยวต้องลองจากเว็บดูซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ของผมลงของ Windows 7 ก่อนอ่ะครับ แล้วก็ อัพเกรด เป็น Windows 10 อีกที แล้วก็ Reset Windows (แบบลงใหม่ในตัว) เอาน่ะครับ

แอ็คทีพ พอดีใช้ของ Windows 7 ให้มันเป็นแท้(เถื่อน) อยู่แล้ว อัพเป็น Windows 10 มันก็เลยติดแบบนี้มาให้

ปล. วุ่นวายนิดหน่อย ต้องลง Windows 7 แอ็คทีพถาวร => อัพเกรดเป็น Windows 10 => Reset Windows 10 => ลงโปรแกรม

แต่ก็พึงพอใจครับ ไม่มี Windown Defender มาตรวจให้รำคาณใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NoxzFleuretz : 30th August 2015 เมื่อ 16:51

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NoxzFleuretz อ่านกระทู้
    ของผมลงของ Windows 7 ก่อนอ่ะครับ แล้วก็ อัพเกรด เป็น Windows 10 อีกที แล้วก็ Reset Windows (แบบลงใหม่ในตัว) เอาน่ะครับ

แอ็คทีพ พอดีใช้ของ Windows 7 ให้มันเป็นแท้(เถื่อน) อยู่แล้ว อัพเป็น Windows 10 มันก็เลยติดแบบนี้มาให้

ปล. วุ่นวายนิดหน่อย ต้องลง Windows 7 แอ็คทีพถาวร => อัพเกรดเป็น Windows 10 => Reset Windows 10 => ลงโปรแกรม

แต่ก็พึงพอใจครับ ไม่มี Windown Defender มาตรวจให้รำคาณใจ
    แบบนี้นี่เอง คงต้องลองบ้างแล้วแหละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ silverfox อ่านกระทู้
    แบบนี้นี่เอง คงต้องลองบ้างแล้วแหละ
    มีเวลาให้ 1 ปีนะครับ ที่ทาง Microsoft จะปล่อยให้ Windows เก่าๆ อัพเป็น Windows 10 ได้

•ระยะเวลาอัพเกรดฟรี 1 ปี คือวันที่ 29 กรกฎาคม 2015 จนถึง 29 กรกฎาคม 2016

ถ้าลง Windows 7 (Activate แท้แล้ว) ให้หาไฟล์นี้ KB3035583 ใน Windows Update นะครับ

Download ใช้เวลาสักครู่ไม่นาน แค่อันเดียว แล้วรีเครื่อง Get Windows 10 ก็จะปรากฏขึ้นมา

•กระบวนการอัพเกรดจะใช้เวลา 20 นาทีถึง 1 ชั่วโมง

สนใจก็ รีบๆ นะครับ :')
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NoxzFleuretz : 30th August 2015 เมื่อ 19:19

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritsadaqq อ่านกระทู้
    พี่ครับ แล้ว one2up กับ mega โหลดแทนกันได้มั้ยเพราะ one2up part 3 64bit เสียนะ เลยถามดู
    โหลดแทนกันได้ครับผม...ไฟล์เดียวกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NoxzFleuretz อ่านกระทู้

..ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ จากคุณ..NoxzFleuretz มากๆ ครับผม

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    เข้าไป services.msc แล้วปิด Superfetch

Superfetch มันจะช่วยให้เปิดแอพเร็วขึ้น (แต่ผมปิดแล้วก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่)

***system process จะกินแรมน้อยลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SixxTheRipper : 3rd September 2015 เมื่อ 19:15

กล่าวขอบคุณ
    248
    มีเวลาให้ 1 ปีนะครับ ที่ทาง Microsoft จะปล่อยให้ Windows เก่าๆ อัพเป็น Windows 10 ได้

•ระยะเวลาอัพเกรดฟรี 1 ปี คือวันที่ 29 กรกฎาคม 2015 จนถึง 29 กรกฎาคม 2016

ถ้าลง Windows 7 (Activate แท้แล้ว) ให้หาไฟล์นี้ KB3035583 ใน Windows Update นะครับ

Download ใช้เวลาสักครู่ไม่นาน แค่อันเดียว แล้วรีเครื่อง Get Windows 10 ก็จะปรากฏขึ้นมา

•กระบวนการอัพเกรดจะใช้เวลา 20 นาทีถึง 1 ชั่วโมง

สนใจก็ รีบๆ นะครับ :')
    สวัสดีครับ หลังจากลองทำตามที่ท่านบอกแล้ว ได้ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจครับผม แล้วแบบนี้ถ้าผมจะฟอร์แมตใหม่ผมโหลดไฟล์วินโด้10pro
    ตามเวปที่ปล่อยโหลดกันมาลงใหม่ได้เลยไหมครับ
    และจะยังเป็นของแท้ตลอดไปเลยไหมครับ หรือต้องเอาไฟล์วินโด้ที่เราโหลดมาตอนอับเกรดมาลงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ silverfox อ่านกระทู้
    สวัสดีครับ หลังจากลองทำตามที่ท่านบอกแล้ว ได้ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจครับผม แล้วแบบนี้ถ้าผมจะฟอร์แมตใหม่ผมโหลดไฟล์วินโด้10pro
    ตามเวปที่ปล่อยโหลดกันมาลงใหม่ได้เลยไหมครับ
    และจะยังเป็นของแท้ตลอดไปเลยไหมครับ หรือต้องเอาไฟล์วินโด้ที่เราโหลดมาตอนอับเกรดมาลงครับ
    แนะนำให้ลงใหม่ในตัว Windows นี้เลยครับ มันจะเป็นไฟล์ OEM ให้เลย แต่ถ้าเอาไฟล์จากที่อื่นลงแทน มันจะลบไฟล์ OEM ไปด้วย Activate ถาวร(เถื่อน)จะหายไปด้วย

ถ้าอยากจะลงใหม่ให้ทำตามนี้ครับ

1. คลิ้กขวาเลือก Personalize แล้วกดปุ่ม ย้อนกลับ มุมซ้ายบน

2. เลือกหัวข้อ Update & security

3. เลือกหัวข้อ Recovery ทางแถบด้านขวามือจะมีหัวข้อย่อย Reset this PC กด Get Started

4. ตามภาพให้เลือก Remove everything
    5. ถ้าจะลบเฉพาะ Windows ให้เลือกข้อ 1 แต่ถ้าจะลบทั้งหมด ให้เลือก ข้อ 2 All drives
    6 อันนี้ก็เลือกแบบว่า แบบเร็ว หรือ แบบ Clean Driver ไปด้วย ก็แล้วแต่เลือก แต่เลือก Clean Driver จะค่อนข้างนาน 2 - 3 ชั่วโมงได้
    ทั้งหมดนี้จะ รีเซ็ต Windows 10 Pro Activate แท้ถาวร(เถื่อน) เหมือนลง Windows ใหม่เลย ฉะนั้น ไม่ต้องห่วงเรื่อง Activate อีกต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    248
    แนะนำให้ลงใหม่ในตัว Windows นี้เลยครับ มันจะเป็นไฟล์ OEM ให้เลย แต่ถ้าเอาไฟล์จากที่อื่นลงแทน มันจะลบไฟล์ OEM ไปด้วย Activate ถาวร(เถื่อน)จะหายไปด้วย

ถ้าอยากจะลงใหม่ให้ทำตามนี้ครับ

1. คลิ้กขวาเลือก Personalize แล้วกดปุ่ม ย้อนกลับ มุมซ้ายบน

2. เลือกหัวข้อ Update & security

3. เลือกหัวข้อ Recovery ทางแถบด้านขวามือจะมีหัวข้อย่อย Reset this PC กด Get Started

4. ตามภาพให้เลือก Remove everything

5. ถ้าจะลบเฉพาะ Windows ให้เลือกข้อ 1 แต่ถ้าจะลบทั้งหมด ให้เลือก ข้อ 2 All drives

6 อันนี้ก็เลือกแบบว่า แบบเร็ว หรือ แบบ Clean Driver ไปด้วย ก็แล้วแต่เลือก แต่เลือก Clean Driver จะค่อนข้างนาน 2 - 3 ชั่วโมงได้

ทั้งหมดนี้จะ รีเซ็ต Windows 10 Pro Activate แท้ถาวร(เถื่อน) เหมือนลง Windows ใหม่เลย ฉะนั้น ไม่ต้องห่วงเรื่อง Activate อีกต่อไป
    ขอบพระคุณครับสำหรับคำแนะนำที่ดีๆตอนนี้ลงตามแบบที่ท่านแนะนำเรียบร้อยแล้วครับ

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ตอนนี้เจอปัญหา bluscreen critical_process_died มันเกิดจากอะไรครับเนี่ย มีใครอัพเดทแล้วเจอบ้างไหม

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    ตอนนี้เจอปัญหา bluscreen critical_process_died มันเกิดจากอะไรครับเนี่ย มีใครอัพเดทแล้วเจอบ้างไหม
    ้ตอนนี้ผมยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ อัพเดทตลอดเหมือนกันครับ.....ถ้าเจอเดียวจะมาบอกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    กลับมารีวิวครับหลังจากแอบไปทดสอบมา...ได้ผลครับ ถาวรเลย

วิธีการครับ
    1.ลง Windows 7 ใหม่และทำการ Activate จากเถื่อนให้เป็นแท้ถาวรด้วยตัวนี้ >>Windows Activator
    2.หลังจากนั้น บังคับให้มัน Update เพื่อดาวโหลด Windows 10 ด้วยเครื่องมือตัวนี้ครับ >>MediaCreationToolx64
    3.รอจนกว่ามันโหลดให้เสร็จ แล้วมันจะทำการติดตั้งให้เองอัติโนมัติครับ
    4.เช็คดูด้วย CMD >slmgr /xpr จะเป็นของแท้ถาวรแบบตัวอย่างด้านบนครับ

Password

วิธีลบไฟล์ Windows Old เพื่อเพิ่มพื้นที่ฮาร์สดิสกลับคืนมา หลังลง Windows แบบ Upgrade
    1. เข้าไปใน Drvie C: จะพบว่ามี Folder Windows.old อยู่

2.กลับมาที่ This PC (หรือ My Computer เดิม) คลิกขวาที่ Drive C: แล้วเลือก Propertie

3. มองเห็นปุ่ม Disk Clean-up ไหมครับ คลิกเลือกเลย

4.โปรแกรม Disk Clean-up จะทำงาน Scan ไฟล์ รอสักพัก

5.แล้วจะแจ้งผลว่ามีอะไรที่จะลบได้บ้าง ขนาดไฟล์เท่าไรบ้าง เรามองหาปุ่มที่ชื่อ Clean up system file นะครับ อยู่ล่างๆ หน่อย

6.จากนั้นก็จัดการคลิก แล้วก็รอ จะเห็นว่าโปรแกรมมีการ Scan เจอ Previous Windows installation แล้ว

7.และแล้วก็จะแจ้งผลการ Scan หา ว่าเจอ Previous Windows installation เราก็คลิกติกถูกในกรอบสี่เหลี่ยมเพื่อเลือกเลยครับ

8.จะมีการแจ้งว่า "แน่ใจนะ ที่คุณจะลบไฟล์นี้แบบถาวร?"

9.Disk clean-up ก็จะทำงาน

10.เราก็จะได้พื้นที่ว่างกลับคืนมาแล้วครับ

ขอบคุณข้อมูลและภาพจาก http://pantip.com/topic/31190039
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย surat1986 : 8th September 2015 เมื่อ 06:57

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ้ 2.หลังจากนั้น บังคับให้มัน Update เพื่อดาวโหลด Windows 10 ด้วยเครื่องมือตัวนี้ครับ
    update นานไหมครับ คือว่าเน็ตผมช้ามาก

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speed อ่านกระทู้
    update นานไหมครับ คือว่าเน็ตผมช้ามาก
    ประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าๆ ครับ ผมใช้ wifi 3bb (10/1 mb) รายสัปดาห์ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย surat1986 : 8th September 2015 เมื่อ 20:06

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    โหดลยังไงครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vit2015 อ่านกระทู้
    โหดลยังไงครับบบ
    Download << โหลดตัวนี้ครับแตกไฟล์ออกมาแล้วดับเบิ้ลคลิ๊กปกติ ครับหลังจากนั้นมันจะขึ้นหน้าต่างดาวน์โหลดมาให้เอง

pass :

แก้ไขให้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย surat1986 : 11th September 2015 เมื่อ 12:58

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    รอผู้กล้าเปิดประเดิมทดลองใช้กันไปก่อน มีโครงการว่าจะซื้อแท้มาใช้ดูแล้วปัญหาเพียบ

Tags for this Thread