ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23456 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ภาษาอังกฤษไม่ดีอย่าใช้เลย Skype อิอิ
    แสดงว่าค้างเหมือน กันใช่ไหมครับผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ เข้าสโตร์แล้วเด้งออก แรกๆก็เข้าได้อยู่หรอกนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuiiopuu อ่านกระทู้
    ยืนยันใช้ได้ครับ ลงแบบupgrade แต่อัพเดทไม่ได้หรือมันเป็นอันล่าสุดเลยอัพเดทไม่ได้หว่า
    แก้ไขครับ สามารถอัพเดทได้แล้ว พอดีตอนนั้นเน็ตไม่ค่อยดี
    ส่วนเรื่องเกม hon lol dota 2 เล่นได้ครับ ส่วนฟีฟ่ากับpbไม่รู้ครับไม่ได้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมอัพเดตได้ปรกติครับ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าร่ะย่ะยาวจ่ะเป็นยังไง

<<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ผมอัพเดตได้ปรกติครับ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าร่ะย่ะยาวจ่ะเป็นยังไง

ลองเช็คดูครับว่าขึ้นแบบไหน

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ silverfox อ่านกระทู้
    ลองเช็คดูครับว่าขึ้นแบบไหน

เพื่มเติมบทความจากคุณ Silverfox ตามลิ้งครับผม

http://www.aripfan.com/how-to-check-your-windows/

วิธีตรวจสอบ Windows ที่ใช้ว่าแท้หรือไม่ ก่อนอัพ Windows 10

เอามาฝากกันเล็กๆ น้อยสำหรับวิธีตรวจสอบวินโดวส์ที่เราใช้งานอยู่ คือ

– ไปที่ช่อง Run แล้วพิมพ์ cmd กด Enter มันจะขึ้นหน้าต่างดำๆ เล็กๆ

– จากนั้นก็พิมพ์ slmgr /xpr แล้ว Enter มันก็จะมีหน้าต่างขาวเล็กที่จะขึ้นข้อความว่า “The machine is permanently activate” นี้คือของแท้ครับ

– แต่ถ้าขึ้นนอกเหนือจากนี้ หรือเป็น Volume activation will expire X/X/XXXX มีวันที่หมดอายุระบุอยู่เสร็จสรรพ นี้คือของเถื่อนชัวร์

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สังคมแห่งการแบ่งปัน ^^
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขอบคุณหลายหลาย
    ''คิด'' แล้วไม่ทำ..ดีกว่าทำแล้ว ''ไม่คิด''

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    มันปิด window defender ยังไงอะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steroids อ่านกระทู้
    เพื่มเติมบทความจากคุณ Silverfox ตามลิ้งครับผม

http://www.aripfan.com/how-to-check-your-windows/

วิธีตรวจสอบ Windows ที่ใช้ว่าแท้หรือไม่ ก่อนอัพ Windows 10

เอามาฝากกันเล็กๆ น้อยสำหรับวิธีตรวจสอบวินโดวส์ที่เราใช้งานอยู่ คือ

– ไปที่ช่อง Run แล้วพิมพ์ cmd กด Enter มันจะขึ้นหน้าต่างดำๆ เล็กๆ

– จากนั้นก็พิมพ์ slmgr /xpr แล้ว Enter มันก็จะมีหน้าต่างขาวเล็กที่จะขึ้นข้อความว่า “The machine is permanently activate” นี้คือของแท้ครับ

– แต่ถ้าขึ้นนอกเหนือจากนี้ หรือเป็น Volume activation will expire X/X/XXXX มีวันที่หมดอายุระบุอยู่เสร็จสรรพ นี้คือของเถื่อนชัวร์
    แล้วจะแก้ยังไงอะครับให้มันขึ้นเป็นของแท้

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pigotopEX อ่านกระทู้
    แล้วจะแก้ยังไงอะครับให้มันขึ้นเป็นของแท้
    -ซื้อ
    -เข้าโครงการ
    -อับจากของแท้
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แล้วถ้ามันครบวันมันจะยังใช้ได้อยู่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อันนี้เป็น Win10 รุ่นทดลองหรือรุ่นที่ขายแล้วอะครับ แล้วมันต่างกันยังไงครับ มีวิธีดูไหม

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LightningEX อ่านกระทู้
    อันนี้เป็น Win10 รุ่นทดลองหรือรุ่นที่ขายแล้วอะครับ แล้วมันต่างกันยังไงครับ มีวิธีดูไหม
    เป็น version เต็มที่ออกวางจำหน่ายแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steroids อ่านกระทู้
    เป็น version เต็มที่ออกวางจำหน่ายแล้ว
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบกระทู้กันครับ....ปิดยาวหลายวันไม่ได้เข้ามาตอบเลย ขอโทษด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ของผมมันขึ้นว่า The product key 3ntered does not match any of the windoww images available for installation enter a different product key. คืออะไรอ่ะ งงมาก ช่วยด้วยยยย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    เช็ควินโดวแล้วมันมีวันหมดอายุอ่ะค่ะ ทำไงมันถึงจะถาวรคะ ขอวิธีทำด้วยนะคะ TT แล้วถ้ามันถึงวันที่บอกยังจะใช้ได้อยู่มั้ยคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย luminux19 : 3rd August 2015 เมื่อ 11:40

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไวไฟ ใช้ไม่ได้ แผ่นไดร์เวอร์ ที่ให้มาไม่รองรับ วินโดว์10

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    วินโดว์10โปร64บิท ผมลองแล้วผ่านหมดครับ ไดร์เวอร์ครบครับ แต่ขาด ไดร์เวอร์ ไวไฟที่เป็น ยูเอสบี ทีพีลิ้งค์ หาโหลดมาลอง ก็ไม่ได้ครับ ผมคงต้องรอไปก่อน สงสัยผมจะอยากลอง วินโดว์10 เร็วไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakthepha อ่านกระทู้
    วินโดว์10โปร64บิท ผมลองแล้วผ่านหมดครับ ไดร์เวอร์ครบครับ แต่ขาด ไดร์เวอร์ ไวไฟที่เป็น ยูเอสบี ทีพีลิ้งค์ หาโหลดมาลอง ก็ไม่ได้ครับ ผมคงต้องรอไปก่อน สงสัยผมจะอยากลอง วินโดว์10 เร็วไปหน่อย
    ผมใช้ TP-Link รุ่น TL-WN722N ตอนนี้ใช้ได้สะบายครับ ลงผ่านอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่ารุ่นเดียวกันป่าว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ตัว Activate Windows โหลดไม่ได้อะครับ
    ตอนนี้ลงเรียบร้อยแล้ว เหลือแต่ Activate อะครับช่วยที

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ตัว activate สำรองฆโลดไม่ได้ครับ ผมเพิ่งลงใหม่ 55
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ `Noncha อ่านกระทู้
    มีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ เข้าสโตร์แล้วเด้งออก แรกๆก็เข้าได้อยู่หรอกนะ
    ของผมไม่เด้งนะครับ โหลดได้ทุกแอพ ยกเว้นแอพเสียตัง อิอิ อันนั้นไม่โหลด(ต้องสมัคร Microsoft Account ครับจึงจะโหลดได้)
    หมายเหตุ : สาเหตุที่เด้งอาจจะเป็นเพราะเราไม่มี บัญชี Microsoft Account ครับ ซึ่งลงวินโดว์เสร็จจะเป็น User ธรรมดาอยู่ครับ
    1.แนะนำสมัครเลยท่าน >>สมัครฟรีครับกดเลย<<
    2.ให้ทำการเปลี่ยน User เป็น Login ผ่าน Microsoft Account ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย surat1986 : 3rd August 2015 เมื่อ 23:12

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ elzabeth13 อ่านกระทู้
    ตัว Activate Windows โหลดไม่ได้อะครับ
    ตอนนี้ลงเรียบร้อยแล้ว เหลือแต่ Activate อะครับช่วยที
    KMSPico10.0.5 Alpha <<Mega Activate แบบ Crack เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย surat1986 : 3rd August 2015 เมื่อ 23:23

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าผมลงตัว Windows 10 pro 64bit ผมจะปิดอัพเดรทได้ไหมครับ
    พอดีไปอ่านเจอว่า Windows 10 Home เค้าบอกว่าผิดไม่ได้
    เผื่อยังไม่อยากอัพเดรทหรือใช้เน็ตผ่านมือถืออยู่ยังไม่อยากอัพอ่าครับ

และถ้าได้รบกวนขอวิธีด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Tags for this Thread