ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ surat1986 อ่านกระทู้
    ซื้อทำไมครับในเมื่ออัพเกรดได้แท้แบบถาวรมาเลยครับ...ไม่หมดอายุด้วย

ถ้ามีเงินซื้อก็ซื้อเถอะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tha3778 : 8th September 2015 เมื่อ 22:34

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รู้สึกว่าโหลดpart 3 Windows 10 Pro RTM Build 10240 Version 64Bit ไม่ได้น่ะครับ ผมโหลดไป ขาดพาร์ทนี้พาร์ทเดียวครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เจิ้ม
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okhoudini อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าโหลดpart 3 Windows 10 Pro RTM Build 10240 Version 64Bit ไม่ได้น่ะครับ ผมโหลดไป ขาดพาร์ทนี้พาร์ทเดียวครับ
    Windows 10 Pro RTM Build 10240 Version 64Bit โหลดได้ทั้ง One2up และ Mega นะครับ ไฟล์เดียวกันสามารถโหลดแทนกันได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    MediaCreationToolx64 pass ที่ให้มันไม่ถูกอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ของผมเข้า Store ไม่ได้ครับ แก้ไง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ช่วยหน่อยนะคะตอนนี้อยากลงวินโดว์แต่งงมากเลย
    ตัวนี้คือตัวล่าสุดใช่ป่ะค่ะ หมายถึงใช่ตัวเต็มป่ะค่ะ
    เราใช้วินโดว์ 8.1 อยู่ ไม่แท้นะคะ ถ้าอยากจะอัพต้องเริ่มจากทำอะไรก่อนอ่ะค่ะ
    มีหลายวิธีมากเลยเรางง T____T

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doublee13 อ่านกระทู้
    ช่วยหน่อยนะคะตอนนี้อยากลงวินโดว์แต่งงมากเลย
    ตัวนี้คือตัวล่าสุดใช่ป่ะค่ะ หมายถึงใช่ตัวเต็มป่ะค่ะ
    เราใช้วินโดว์ 8.1 อยู่ ไม่แท้นะคะ ถ้าอยากจะอัพต้องเริ่มจากทำอะไรก่อนอ่ะค่ะ
    มีหลายวิธีมากเลยเรางง T____T
    สวัสดีคุณ doublee13 อันดับแรก ให้เช็ค Windows 8 ว่าที่คุณใช้อยู่ไม่มีวันหมดอายุนะครับ ไป run พิมพ์ cmd กด Enter
    1.พิมพ์ slmgr /xpr ถ้าขึ้นว่า "The machine is permantly activated" แสดงว่า สามารถอัพเกรดเป็น windows 10 แบบไม่หมดอายุเหมือนของผมได้ครับ
    2.ถ้าพร้อมแล้วก็ทำการอัพเกรดแบบวิธีด้านล่างเลยครับ

วิธีการครับ
    1.ลง Windows 7 ใหม่และทำการ Activate จากเถื่อนให้เป็นแท้ถาวรด้วยตัวนี้ >>Windows Activator (ไม่แน่ใจว่า Activate Windows 8 ได้ไหม แต่ windows 7 ได้ทุกตัวครับ)
    2.หลังจากนั้น บังคับให้มัน Update เพื่อดาวโหลด Windows 10 ด้วยเครื่องมือตัวนี้ครับ >>MediaCreationToolx64
    3.รอจนกว่ามันโหลดให้เสร็จ แล้วมันจะทำการติดตั้งให้เองอัติโนมัติครับ
    4.เช็คดูด้วย CMD >slmgr /xpr จะเป็นของแท้ถาวรแบบตัวอย่างด้านบนครับ

Password

แก้ไขให้แล้วครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย surat1986 : 11th September 2015 เมื่อ 12:58

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dunyaluck อ่านกระทู้
    ของผมเข้า Store ไม่ได้ครับ แก้ไง

สวัสดีครับคุณ dunyaluck ไม่ทราบว่า User ที่คุณ login เข้า Windows ยังคงเป็น User เดิมตั้งแต่ตอนลงวินโดว์หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ จะไม่สามารถเข้า Store ได้ครับ
    วิธีแก้คือ
    1.ให้เราสมัคร Account ของ Microsoft ก่อนครับ แล้วนำมาใช้ login เข้าวินโดว์ครับ ใช้ Gmail สมัครก็ได้ครับ
    2.ยืนยันบัญชีอะไรให้เรียนร้อย และทำการ Sign in เข้าระบบครับ และจากนั้นมันจะให้เราไปเช็คอีเมลล์อีกรอบเพื่อเอารหัสที่มันส่งให้มา มายืนยันอีกครับ
    3.ลองเข้า App Store อีกครั้งครับผม (ถ้าทำตามผมหมดแล้วน่าจะเข้าได้ครับไม่มีปัญหา เพราะของผมเข้าได้ครับ)

หมายเหตุ : วิธีเข้าไป Sign in >>Start>>Settings>>Accounts>>Your Account>>Sign in..........ขอบคุณครับ

ⓛⓞⓥⓔ J❤kEr
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 456

ก็โอเคครับ ใช้ได้ดี ยังไม่มีปัญหา มายันให้ครับ แต่เช๊คดูแล้ว ยังมีวันหมดอายุ ก็ช่างมันเหอะ ใช้ไม่ได้นานก็ลงใหม่

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    คือมันขึ้นว่ามีวันหมดอายุอ่ะคะ ต้องลงใหม่เป็นวินโดว์เจ็ดก่อนแล้วค่อยอัพใช่ไหมคะ

อ้อขอถามอีกอย่างคือลงวินโดว์ 10 นี่ ข้อมูลในไดฟ์ที่เหลือที่ไม่ใช่ ไดฟ์ c นี่ยังอยู่ปกติใช่ไหมคะ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doublee13 อ่านกระทู้
    คือมันขึ้นว่ามีวันหมดอายุอ่ะคะ ต้องลงใหม่เป็นวินโดว์เจ็ดก่อนแล้วค่อยอัพใช่ไหมคะ

อ้อขอถามอีกอย่างคือลงวินโดว์ 10 นี่ ข้อมูลในไดฟ์ที่เหลือที่ไม่ใช่ ไดฟ์ c นี่ยังอยู่ปกติใช่ไหมคะ
    -วิธีที่ผมทำแล้วได้ผล ณ ตอนนี้ คือ ลงวินโดว์ 7 โปร แล้ว activate ให้มันเป็นแบบไม่หมดอายุ แล้วจากนั้นก็ทำตามวิธีที่ผมได้เขียนไว้ได้เลยครับ
    -ลงวินโดว์จะลงที่ไดร์ฟ C ครับ ไม่เกี่ยวกับไดร์ฟอื่น แต่ถ้ามั่วไปกดยุ่งกับไดร์ฟอื่น ข้อมูลก็อาจพังได้นะครับ
    หมายเหตุ : ควรศึกษาข้อมูลรายละเอียดให้เข้าใจก่อนครับผม

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    การทำให้ใช้ได้ ถาวร ทำไม่ได้แล้วน่ะครับ และตัว KMPICO ตัวล่าสุดด้วย ผมลงแล้วมันก้ยังบอกว่า Volume activation will expire อยู่ .
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongpat011 อ่านกระทู้
    การทำให้ใช้ได้ ถาวร ทำไม่ได้แล้วน่ะครับ และตัว KMPICO ตัวล่าสุดด้วย ผมลงแล้วมันก้ยังบอกว่า Volume activation will expire อยู่ .
    สวัสดีคุณ pongpat011 ถ้าลง windows 10 แล้ว Activate ตอนนี้ยังไม่มีตัว Activateที่สามารถใช้แบบถาวรได้ครับ แต่ถ้าจะเอาวินโดว์ 10 แบบถาวร ต้องทำตามวิธีที่ผมโพสต์ไว้ครับ

วิธีทำเพื่อให้ได้มาซึ่ง Windows 10 Pro ถาวรไม่มีวันหมดอายุ >> เปิดดูเลยครับ

(เพราะผมทดสอบแล้วไม่มีวันหมดอายุ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Windows 10 Pro RTM Build 10240 Version 64Bit [one2up] Part3 ไฟล์ยังอยู่ แต่โหลดไม่ได้ครับ ช่วยแก้ให้ทีครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ตอนลง media creation toolx64 มันขึ้นว่า setup couldn't start properly pls reboot your pc and try reinstall it again ขึ้นยังงี้แก้ยังไงหรอครับ ขอบคุณมากครับ (win7 ผมเป็นของแท้ จากการ activation และเช็คแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Porunka อ่านกระทู้
    ตอนลง media creation toolx64 มันขึ้นว่า setup couldn't start properly pls reboot your pc and try reinstall it again ขึ้นยังงี้แก้ยังไงหรอครับ ขอบคุณมากครับ (win7 ผมเป็นของแท้ จากการ activation และเช็คแล้ว)
    มันบอกว่าให้รีเครื่อง แล้วลองใหม่อ่ะครับ ลองดู

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Porunka อ่านกระทู้
    ไม่แน่ใจนะว่าท่านเป็นแบบเดียวกับผมหรือปล่าว ที่ว่าเช็คแล้วนี้เช็คโดยใช้ CMD >slmgr /xpr ใช่ไหมครับ มันจะขึ้นว่าแอคทีฟแล้วก็จิง แต่พอไปเช็คที่ my computer คลิกขวาเลือก properties แล้วดูข้างล่างตรง activation มันจะบอกว่าเรา
    ของปลอมอยู่ครับ ของผมเป็นแบบนี้เลย ผมแก้โดย ไปโหลด Windows.Loader.2.2.2 http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=967194 โหลดแตกไฟล์เข้าโปรแกรมไป กดเลือก uninstall กดทีนึง แล้วกดinstall
    รอเสร็จรีเครื่อง 1 รอบ แล้วลองไปเช็คที่ my com แบบที่ผมบอกดู

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuttasak14 อ่านกระทู้
    ไม่แน่ใจนะว่าท่านเป็นแบบเดียวกับผมหรือปล่าว ที่ว่าเช็คแล้วนี้เช็คโดยใช้ CMD >slmgr /xpr ใช่ไหมครับ มันจะขึ้นว่าแอคทีฟแล้วก็จิง แต่พอไปเช็คที่ my computer คลิกขวาเลือก properties แล้วดูข้างล่างตรง activation มันจะบอกว่าเรา
    ของปลอมอยู่ครับ ของผมเป็นแบบนี้เลย ผมแก้โดย ไปโหลด Windows.Loader.2.2.2 http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=967194 โหลดแตกไฟล์เข้าโปรแกรมไป กดเลือก uninstall กดทีนึง แล้วกดinstall
    รอเสร็จรีเครื่อง 1 รอบ แล้วลองไปเช็คที่ my com แบบที่ผมบอกดู
    ของผมมันเป็นรูปปลาดาวและขึ้นว่า window is activated แล้วอะครับ แต่พอลอง media ใหม่แล้วมันยังขึ้นเหมือนเดิม เดี๋ยวผมลองอีกวิธีดู ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ของผมมันเป็นรูปปลาดาวและขึ้นว่า window is activated แล้วอะครับ แต่พอลอง media ใหม่แล้วมันยังขึ้นเหมือนเดิม เดี๋ยวผมลองอีกวิธีดู ขอบคุณมากครับ
    << ถ้าแบบนี้แสดงว่าผ่านแล้วครับ

<< Windows 7 Activate OK ++ (CMD >slmgr /xpr )

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    windows 10 ถ้า Activate แล้วสามารถอัดเดตได้ใหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nateekran อ่านกระทู้
    windows 10 ถ้า Activate แล้วสามารถอัดเดตได้ใหมครับ
    มันก็ขึ้นอัพเดทอยู่นะครับ....

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3

กำลังโหลดครับ ขอบคุณวิธีทำ จขกท.ด้วยครับ

v
    v
    v
    v
    v

โอเคคับผม ใช้ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 23rd September 2015 เมื่อ 07:43

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    one2up ไฟล์ 3 ใช้ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เวลาปิดเปิดเครื่องใหม่ หรือ refresh desktop แล้ว icon กลับมาเรียงกันอยู่ด้านซ้ายเหมือนเดิม จะย้ายไปไหนพอกดก็กลับมาที่เดิม มีทางแก้หรือป่าวครับ ไม่ได้ติ๊ก auto arrange icons

Tags for this Thread