ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ผมชอบ rock เหมือนกันเเต่ไม่ได้เเอนตี้ emo ผมชอบ hiphop ที่สุด ผมไม่ค่อยชอบ บอยเเบน 5555

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maskofice อ่านกระทู้
    ไอ้พวกนี้ ก็เหมือนกากเดนสังคมแหละครับ

ถามจริงๆ มีสักกี่คนจะรู้จักวงแบบนี้

The Black Dahlia Murder Carnifex Born Of Orisis Trivium As Blood Runs Black Chelsea Grin

พวกปากบอกกูร็อคๆ ไอวงที่ผมเอ่ยมา มันรู้จักสักวงรึเปล่าเหอะ

ถ้าไม่ใช่ A7X กะ สลิปน็อต กะ ซุยไซ

เขาจะบอกว่าไม่ร็อคครับ ฮ่าๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HomoKidz อ่านกระทู้
    แล้วแบบนี้มัน emo rock ป่าว

http://www.youtube.com/watch?v=uGcsIdGOuZY

เพลงมัน****** ดูเพลงนี้แล้วชอบสาว emo เลยวะ มือกลอง so hot!!!!!!!!!!!!!!!!
    Skillet เป็นแค่ Hard Rock ธรรมดาแหละครับ หลายคนเรียกว่า Christian Rock ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าจริงไหม ไม่มีกลิ่นอายอีโมหรอกครับ (ผมชอบเพลงบัลลาดวงนี้ เพราะดี)
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maskofice อ่านกระทู้
    ไอ้พวกนี้ ก็เหมือนกากเดนสังคมแหละครับ

ถามจริงๆ มีสักกี่คนจะรู้จักวงแบบนี้

The Black Dahlia Murder Carnifex Born Of Orisis Trivium As Blood Runs Black Chelsea Grin

พวกปากบอกกูร็อคๆ ไอวงที่ผมเอ่ยมา มันรู้จักสักวงรึเปล่าเหอะ
    รู้จักฮ๊าฟฟฟฟฟ
    ...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เคยเจอคอมเม้นนึง ในยูนู๊ป คลิปไรไม่รู้ผมลืม

บอกว่า "พวกกูร็อคเนี่ย แต่งตัวใส่เป็น ดรอปเดธกับแวน และก็ฟัง****อยู่แค่ BMTH SS Slipknot A7x แต่ปาก****ก้บอกกูร็อคๆ ระวังไว้เถอะ จะเจอส้นตีนแม็คเบรด ของชาวเมทัลเข้าสักวัน"

เจอคอมเม้นนี้ เงิบเลยผม +55555
    SUDDEN FACE DOWN

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HomoKidz อ่านกระทู้
    แล้วแบบนี้มัน emo rock ป่าว

http://www.youtube.com/watch?v=uGcsIdGOuZY

เพลงมัน****** ดูเพลงนี้แล้วชอบสาว emo เลยวะ มือกลอง so hot!!!!!!!!!!!!!!!!
    แต่งตัวEmoเล่นเพลงRockอะมั้งครับ

มีเพลงมาฝาก
    ฉันฟังอีโมแล้วมันผิดตรงไหน สิทธิของหัวใจฟังใครก็แล้วแต่ฉัน
    แค่ฟังอีโม จะเดือดร้อนใครเท่าไหร่กัน แล้วไรต่ออะ ผมลืม 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spermz อ่านกระทู้
    ดนตรีก็คือดนตรีครับ

พวกร็อคปลอมๆก็อย่าไปสนเลย

ฟังแต่ Slipknot 2 - 3 เพลงมันก็บอกกูร็อคแล้ว อย่างที่พี่ออยว่าอะละ
    งั้นผมเป็นร็อคจริงใช่ไหมครับ เพราะผมไม่ฟัง Slipknot
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunatix : 6th October 2011 เมื่อ 18:03

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ดราม่า ลบ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆ ๆ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    Rock มันอยู่ที่ใจใช่ท่าทาง และ คำพูด !!!!!!! บางคนปากบอกกูร๊อคแต่พอเอาเพลงดนตรีหนักๆให้ฟังรับไม่ได้
    ...

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    พยายามอ่านทุกความคิดเห็น ตาลายๆ *0*

ทุกคนก็มีเหตุผลของตัวเองที่เข้ามากระทู้นี้ ทั้งผู้เสพเพลง และ ผู้หวังดีที่ไม่อยากให้กระทู้ดราม่า (ผมเชื่อว่าอย่างนั้น)

หลายคนฟังเพลงก็เพราะชอบ หลายคนฟังเพลงเพราะตามกระแส หลายคนก็หันมาฟังแนวนี้จริงจรังก็เพราะกระแส

ผมว่าอย่างน้อย ไม่ว่าจะฟังแนวไหน ก็มาแบ่งปันกันนะครับ เพลงไหนเจ๋ง หรือ คิดว่าดี ก็เอามาแบ่งปันให้ฟังกัน

บอร์ดเราจะน่าอยู่ก็เพราะำพวกเราสามมัคคี แบ่งปัน และ เคารพกฎ ผมเชื่ออย่างนั้นนะ (เอ๊ะนี่เราดราม่ารึเปล่านะ)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    นอกเรื่องนิดนึง

พูดตรงๆ ผมไม่ชอบเลย กระทู้ที่บอกว่า มีดราม่า แน่ๆ หรือติดเรท

ไม่ต้องบอกหรอกฮะ ผิดแล้ว mod ลบเอง

จะระแวงกันทำไม บอร์ดนี้เขามีไว้ให้คุยกันออกความคิดเห็นครับ

ผมก็เป็นเหมือน จขกท. อ่ะ ก็ชอบการแต่งตัวอีโม เรทโทร สวีท ผมก็ฟัง

หรือใครไม่เคยฟังบ้างเลยหละ

ผมรู้ว่าบางคนก็ชอบ แต่บางคนหมดความเป็นตัวเองกันหมดแล้ว

แท้จริงแล้วชอบ แต่พอกระแสชาวร็อคมา เลิกชอบแบบที่ตัวเองเคยฟังก็มีครับ

แค่นี้ก็ทำให้เห็นครับ ว่า คนเรามักจะตามกระแส

แล้วเสื้อลายตารางหมากฮอส ผมก็ยังใส่ ผมไม่เห็นได้ตัดอ้อยเลย ก็ยังมีการศึกษา

ไม่รู้ใช้ส่วนไหนมองเป็นตัดอ้อย หรือคนไทยส่วนใหญ่ เขามองคนโดยรวมๆ

เพลง rock metal พูดความจริง ผมก็ฟัง มันสะใจดี มันได้ระบาย แต่ผมไม่ได้บ้า

ไม่ได้จริงจังอะไรมากครับ ไม่ได้ตามกระแส และก็ไม่แสดงหรอกว่าเป็นชาวร็อค

ปล. จะ rock หรือไม่ rock มันอยู่ที่ใจ ไม่ใช่คำพูดหรือการตามกระแส
    จะว่า "คนไทยส่วนใหญ่" ก็ใช่ว่าจะถูกต้องนัก น่าจะใช้คำว่า "คนไทยกลุ่มหนึ่ง ที่เสียงดัง" มากกว่า หากพวกเขาสามารถชี้นำสังคมส่วนใหญ่ให้รับ concept (แนวคิด) ของพวกเขาได้

ผมก็ยังงงเลย ไม่ทราบว่าชาวร็อค ขาเมทัล เมืองไทย นิสัยเสียแบบพวกฝรั่ง คือชอบด่า หรือพูดจาดูถูกเหยียดหยาม พร้อมทั้งประกาศสงครามกับพวกฟังเพลงแนวอื่นๆ โดยเฉพาะพวก pop, house, disco หรือที่คนทั่วไป (ไม่ทราบว่าพวกใหนกันแน่) นิยมเรียกกันว่า "เพลงกะเทย"
    แต่ผมก็ฟัง disco อยู่นะ โดยเฉพาะเจ๊ kylie minogue (แต่ก็ยังเล่นเกมสงครามได้อีกเสย!)

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871

นี่เค้าเรียกว่าของจริง!

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lone cat อ่านกระทู้
    จะว่า "คนไทยส่วนใหญ่" ก็ใช่ว่าจะถูกต้องนัก น่าจะใช้คำว่า "คนไทยกลุ่มหนึ่ง ที่เสียงดัง" มากกว่า หากพวกเขาสามารถชี้นำสังคมส่วนใหญ่ให้รับ concept (แนวคิด) ของพวกเขาได้

ผมก็ยังงงเลย ไม่ทราบว่าชาวร็อค ขาเมทัล เมืองไทย นิสัยเสียแบบพวกฝรั่ง คือชอบด่า หรือพูดจาดูถูกเหยียดหยาม พร้อมทั้งประกาศสงครามกับพวกฟังเพลงแนวอื่นๆ โดยเฉพาะพวก pop, house, disco หรือที่คนทั่วไป (ไม่ทราบว่าพวกใหนกันแน่) นิยมเรียกกันว่า "เพลงกะเทย"
    แต่ผมก็ฟัง disco อยู่นะ โดยเฉพาะเจ๊ kylie minogue (แต่ก็ยังเล่นเกมสงครามได้อีกเสย!)
    หลายๆคนเข้าไปดู youtube แล้วก็เจอพวกข้อความแสดงถึงความเกลียดชังที่มีต่อพวก emo ของเกรียนฝรั่งแล้วคิดว่ามันเท่ห์ไง
    จริงๆฝรั่งหลายๆคนเขาก็ไม่ได้เกรียนหรอก จะบอกว่าฝรั่งนิสัยเสียมันก็เหมารวมเกินไป แต่ทีนี้ว่าพอเกรียนแล้วมันเด่นกว่า
    คนไทยบางคนที่ไม่ได้เกรียน ไปยึดถือโดยเอาเกรียนฝรั่งเป็นตัวอ้างอิง เลยกลายเป็นเกรียนไปแบบไม่รู้ตัว
    ส่วนพวกที่เกรียนอยู่แล้ว ก็ยิ่งได้ใจ เกรียนหนักยิ่งกว่าเก่า เพราะถือว่ามีค่านิยมจากต่างแดนฝังหัวมา แล้วก็สมอ้างว่าตัวเองนั้นถือเป็นผู้มีอารยะตามตะวันตก
    ทั้งๆที่ไอ้ฝรั่งพวกนั้นมันก็แค่เกรียนออนไลน์เท่านั้น มันแสดงให้เห็นถึงการเสพสื่อโดยไม่วิเคราะห์ของคนไทยได้เป็นอย่างดี
    มันดีนักเหรอ ที่อยากให้คนในวงการเมทัลมีแต่พวกที่เดินตามตูดเกรียนฝรั่ง มากกว่าจะเดินตามกลุ่มเฮดแบงเกอร์ หรือ เมทัลเฮดจริงๆจังๆ
    แต่ก็อย่างว่าแหละ วงการเมทัลในไทยเอง หลายๆคนก็เป็นพวกโตแต่ตัวสมองเท่าเด็ก 5 ขวบเยอะแยะ นี่ผมไม่ได้พูดถึงรายการอะไรนั่นหรอกนะ
    ลองได้มาสัมผัสดูแล้วคุณจะได้รู้ ว่ามันไม่ได้สวยงาม มันไม่ได้มีน้ำใจ จับกลุ่ม เสพเพลง ฯลฯ
    มันมีแต่เรื่องทุเรศๆ เดี๋ยวก็จับกลุ่มนินทา เกลียดคนนั้น เกลียดคนนี้ คนนั้นขี้แอ็ค คนนี้ขี้โอ่ เฮ้ย นายเกลียดคนนี้ เราเกลียดด้วย
    วงนั้นกาก วงนี้เกรียน เพลงทุเรศ สู้วงกุก็ไม่ได้ เฮ้ยคนนั้นไม่ทรูว่ะ กระทืบมันเลยป่าว ฯลฯ
    เจอมาเยอะ ถ้าคุณอยากเดินตามรอยไอ้พวกนั้นก็เอา มันไม่ใช่ธุระกงการอะไรของผมอยู่แล้ว

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanatorn อ่านกระทู้

นี่เค้าเรียกว่าของจริง!

เนอวาน่าเป็นกรันจ์ครับ รู้สึกจะไม่ถูกกะร็อคเกอร์ด้วย เคยต่อยกะ เอกเซล วงGnR อยู่ ห้าๆ
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    1
    ผมเคยตีกลองนะ แล้วผมบอกพี่ที่สอนผมว่า ผมอยากตีเมทัลขอเมทัลอย่างเดียว รู้มั้ยคำที่ผมได้กลับมาว่้า่ "ถ้าคิดจะฟังดนตรี จะเล่นดนตรี อย่าปิดกั้นดนตรีแนวอื่น" โดนคำนี้เข้าไป ความคิดผมก็เปลี่ยน ต่อไปนี้ผมก็ไม่แคร์ไรละ ผมชอบเพลงไหน วงไหนผมก็ฟัง อย่าให้คำพูดจากคนที่ไม่รู้จักมาทำให้เรารู้สึกไม่ดี ^^~

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doraemon:) อ่านกระทู้
    อย่าตั้งเลยกระทู้แบบนี้ ลบเถอะ ตั้งมาดราม่า ทุกกระทู้ เชื่อผม !!
    ผมก้ว่าไงละ