ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 35 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 152324252627 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641

ยินดีด้วยครับท่าน Manglove อยากมีเงินแบบนี้บ้าง 555
    ลากไกลมั้ยครับ สาวเวียดนามคนนี้

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้

ยินดีด้วยครับท่าน Manglove อยากมีเงินแบบนี้บ้าง 555
    ลากไกลมั้ยครับ สาวเวียดนามคนนี้
    ลากได้อยู่ครับแต่ อุณภูมิสูงมากครับ ตอนนี้เลยตั้งค่า all core 4.4ghz ไว้ครับ อุณภูมิ fullload อยู่ที่ 85 ได้ครับ

เมื่อกี้เทสเกมส์ gta v ประมาณ 20นาที อุณภูมิวิ่งอยู่ที่ 45-55 ในเมืองบางทีก็วิ่งไป 60 แต่ส่วนมากจะอยู่ราวๆ 51-52 ครับอุณภูมิ

ถือว่าปกติไหมครับ ผมว่า จะเอาแค่ 4.4GHz นี้ละ ในกล่องบอก 4.0 upto 4.4 แตพอใช้จริงๆ อัพแค่ 4.2 เองครับ
    ถ้าไม่โหลดหนักจริงมันไมยอมไป 4.4 ครับถ้าตั้ง ออโต้ ผมต้องไปตั้งค่าเองให้มันวิ่งที่ 4.4 ทุกคอเลย แต่ก็ตั้งออโต้เวลาไม่ได้โหลดอะไรไว้เหมือนกันครับ

ที่ไปส่องๆเวปที่เขาถามๆกัน น่าจะปกติ ครับ แต่ถ้าจะลากเกิน 4.4 ผมคงต้อง หา water cooling แล้วละครับ ผมไปดูที่ ocz ทดสอบไว้
    water cooling นี้ช่วยเวลา oc ได้มากๆเลย ตอนนี้คงต้องใช้แค่ 4.4 ไปครับเพราะ ผมใช้ cpu cooling นะครับ

ปล.ไม่ทราบว่าสเปคคุณ Lamoos ใช้อะไรอยู่ครับตอนนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 21st October 2015 เมื่อ 09:10

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ผมนี่เห็นหน้าเด็กๆ 55 อายุ 32 ละครับ ก็ทำงานประจำ + กิจการเล็กๆ ขายของในเน็ตบ้าง อยู่ กทม ครับ เพิ่งมาสนใจเรื่องคอมพิวเตอร์เเบบเยอะๆก็ตอนเริ่มขอให้จัดสเปคเนี่ยเเหละครับ ได้ความรู้เยอะมาก งานประจำผมเป็นเเนววิชาการวิเคราะห์ เเนวโน้มสภาพตลาด หรืองบการเงินผลประกอบการ ทำนองนี้ครับ

ปล คุณ manglove ตอนผมอายุ 25 ยังมีเงินเก็บเเค่ 2 แสนเอง เเต่ก็ค่อยๆเก็บสะสมเอาครับ ถ้ามีเงินก้อนเเล้ว เอาเงินไปลงทุนหรือไปฝากประจำก็ยังดีครับ ดีกว่าไปฝากออมทรัพย์ ดอกเบี้ยน้อยมากๆ มีเงินระดับเเสนขึ้น อย่างน่อยฝากประจำกินดอกเบี้ยนิดๆหน่อยๆก็ดีนะ ยินดีกับคอมใหม่ด้วยนะครับ

ของผมโครงการต่อไปเยอะเลย อยากซื้อจอเล่นเกมส์ดีๆสักตัว เอาลงชุดน้ำเปิด (อยากทำเพราะสวยครับ) และก็ซื้อ tv จอใหญ่ๆ สักตัวเผื่อวันไหนอยากคอมต่อขึ้นทีวีน่ะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้
    ผมนี่เห็นหน้าเด็กๆ 55 อายุ 32 ละครับ ก็ทำงานประจำ + กิจการเล็กๆ ขายของในเน็ตบ้าง อยู่ กทม ครับ เพิ่งมาสนใจเรื่องคอมพิวเตอร์เเบบเยอะๆก็ตอนเริ่มขอให้จัดสเปคเนี่ยเเหละครับ ได้ความรู้เยอะมาก งานประจำผมเป็นเเนววิชาการวิเคราะห์ เเนวโน้มสภาพตลาด หรืองบการเงินผลประกอบการ ทำนองนี้ครับ

ปล คุณ manglove ตอนผมอายุ 25 ยังมีเงินเก็บเเค่ 2 แสนเอง เเต่ก็ค่อยๆเก็บสะสมเอาครับ ถ้ามีเงินก้อนเเล้ว เอาเงินไปลงทุนหรือไปฝากประจำก็ยังดีครับ ดีกว่าไปฝากออมทรัพย์ ดอกเบี้ยน้อยมากๆ มีเงินระดับเเสนขึ้น อย่างน่อยฝากประจำกินดอกเบี้ยนิดๆหน่อยๆก็ดีนะ ยินดีกับคอมใหม่ด้วยนะครับ

ของผมโครงการต่อไปเยอะเลย อยากซื้อจอเล่นเกมส์ดีๆสักตัว เอาลงชุดน้ำเปิด (อยากทำเพราะสวยครับ) และก็ซื้อ tv จอใหญ่ๆ สักตัวเผื่อวันไหนอยากคอมต่อขึ้นทีวีน่ะครับ
    ครับผม ขอบคุณๆ poonz นะครับที่ช่วยแนะนำเรื่องการ บริหารเงินนะครับ
    คุณ poonz เรียนทางด้านการตลาดมาเหรอครับ ผมเรียน ปวช.ช่างยนต์มาครับ พอ ปวส.ย้ายไปสาขา คอมครับ แต่ตอนนี้ผมทำงานกับ พ่อที่โรงพยาบาลลพบุรีครับ

ตอนแรกผมเป็น นักเรียนนายสิบครัย ทำงานติดยศสิบตรี ไปแล้วครับ แต่ระบบด้านใน ของทหาร เข้มงวด ครับ รุ่นพี่นี้ ต้องมาที่หนึ่งเลย ไปเรียนมาตั้ง ปีนึงนะครับ และติดยศ และทำงาน
    แต่ผมไม่ค่อย ชอบระบบ มัน เลย ลาออกมาแล้วครับ ตอนที่ไปสอบนี้ก็ไม่รู้ว่าระบบมันจะบังคับ ขนาดนั้น รุ่นพี่ วุ่นวายยันครอบครัวผมๆเลยลาออก มาเลย

ตอนนี้ก็ทำงานกับ พ่อ ok แล้วครับ ชีวิตผมปัญหาเยอะครับ เสียเวลาไปเยอะมากเลยครับ

รู้สึกในบอร์ดเรามี คนอายุ 30+ 2คนแล้วนะเนี้ยที่รู้จัก คุณ poonz อายุ32 คุณ satawat1997 อายุ 36

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    สวัสดีครับพี่ๆทั้งหลาย โดยเฉพาะคุณ poonz ห่างกับผม 9 ปีแนะ ผมก็จะได้เงินประกันชีวิตตอนอายุ 27 ประมาณ 300K
    พ่อแม่ฝากไว้ให้ ถ้าได้มาคงทำประกันต่อส่วนหนึ่งก็จะเอามาใช้ล่ะครับ ถึงตอนนั้นค่อยว่ากัน

เรื่องทีวีถ้าคุณ ก็ได้เขาทีหลายเครื่องอยู่นะ ทั้ง UHDTV ,FULL HD ,Plasma TV ครับ

ส่วนผมมี Sony KDL-42W804A ทีวี 3D คุณภาพปลานกลางซื้อมา 2 ปีแล้วมั่ง ถ่ายไว้นานและครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ลากได้อยู่ครับแต่ อุณภูมิสูงมากครับ ตอนนี้เลยตั้งค่า all core 4.4ghz ไว้ครับ อุณภูมิ fullload อยู่ที่ 85 ได้ครับ

เมื่อกี้เทสเกมส์ gta v ประมาณ 20นาที อุณภูมิวิ่งอยู่ที่ 45-55 ในเมืองบางทีก็วิ่งไป 60 แต่ส่วนมากจะอยู่ราวๆ 51-52 ครับอุณภูมิ

ถือว่าปกติไหมครับ ผมว่า จะเอาแค่ 4.4GHz นี้ละ ในกล่องบอก 4.0 upto 4.4 แตพอใช้จริงๆ อัพแค่ 4.2 เองครับ
    ถ้าไม่โหลดหนักจริงมันไมยอมไป 4.4 ครับถ้าตั้ง ออโต้ ผมต้องไปตั้งค่าเองให้มันวิ่งที่ 4.4 ทุกคอเลย แต่ก็ตั้งออโต้เวลาไม่ได้โหลดอะไรไว้เหมือนกันครับ

ที่ไปส่องๆเวปที่เขาถามๆกัน น่าจะปกติ ครับ แต่ถ้าจะลากเกิน 4.4 ผมคงต้อง หา water cooling แล้วละครับ ผมไปดูที่ ocz ทดสอบไว้
    water cooling นี้ช่วยเวลา oc ได้มากๆเลย ตอนนี้คงต้องใช้แค่ 4.4 ไปครับเพราะ ผมใช้ cpu cooling นะครับ

ปล.ไม่ทราบว่าสเปคคุณ Lamoos ใช้อะไรอยู่ครับตอนนี้
    water cooling คือคำตอบเลยครับ ของผม 4.3 ไฟ Auto อุณหภูมิ 68 องศา 4.5 อุณหภูมิ 75-78 โดดไปแต่ 80 บ้างบางครั้ง
    ลากไกล 4.7 เทสห้องแอร์ดันไฟสูงขึ้น อุณหูมิแตะ 80 นิดๆ ไม่ถึง 85 เลยนะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    คุณ manglove ผมจบตรี บัญชี โท mba ด้านวางแผนบัญชีครับ อยู่กับตัวเลขตลอดเลย เเนะนำ water coolling เหมือนกันนะครับ สวยด้วยเย็นดีด้วย ของผมเล่นห้องปกติ เปิดพัดลม CPU 38-50 องศา 5820k 4.0 ไฟ 1.087 ครับ เรื่องงานก็เอาใจช่วยครับ
    คุณ assasin ตอนนี้ดูเเบบ 4K 55 นิ้วอยู่ครับ เลือกไว้ 2 ยี่ห้อ sony กับ Panasonic ครับ เเต่ควอีกสักพัก ราคามันทำช่วงโปรโมขั่นก่อน เผื่อมีลดราคาบวกของเเถมนิดหน่อยครับ
    ส่วนเรื่อง k70rgb ผมลองสลับไป USB 2.0 ละครับ และลองปรับไฟใน bios ให้เยอะขึ้นอีกนิดนึง เผื่ออาจจะเกี่ยวกับไฟไม่พอ เดี๋ยวมารายงานอีกทีครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้
    คุณ manglove ผมจบตรี บัญชี โท mba ด้านวางแผนบัญชีครับ อยู่กับตัวเลขตลอดเลย เเนะนำ water coolling เหมือนกันนะครับ สวยด้วยเย็นดีด้วย ของผมเล่นห้องปกติ เปิดพัดลม CPU 38-50 องศา 5820k 4.0 ไฟ 1.087 ครับ เรื่องงานก็เอาใจช่วยครับ
    คุณ assasin ตอนนี้ดูเเบบ 4K 55 นิ้วอยู่ครับ เลือกไว้ 2 ยี่ห้อ sony กับ Panasonic ครับ เเต่ควอีกสักพัก ราคามันทำช่วงโปรโมขั่นก่อน เผื่อมีลดราคาบวกของเเถมนิดหน่อยครับ
    ส่วนเรื่อง k70rgb ผมลองสลับไป USB 2.0 ละครับ และลองปรับไฟใน bios ให้เยอะขึ้นอีกนิดนึง เผื่ออาจจะเกี่ยวกับไฟไม่พอ เดี๋ยวมารายงานอีกทีครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asssasin อ่านกระทู้
    water cooling คือคำตอบเลยครับ ของผม 4.3 ไฟ Auto อุณหภูมิ 68 องศา 4.5 อุณหภูมิ 75-78 โดดไปแต่ 80 บ้างบางครั้ง
    ลากไกล 4.7 เทสห้องแอร์ดันไฟสูงขึ้น อุณหูมิแตะ 80 นิดๆ ไม่ถึง 85 เลยนะครับ
    ขอบคุณๆ asssasin กับคุณ poonz มากครับ ที่ผมไม่ใช้ water cooling หลักๆเลยผมกลัว น้ำมันจะรั่วนะครับและก็กลัวปั้มมันเสียแล้วผมไม่รู้อะไไรทำนองนี้ละครับ คือผมกลัวไปเองนะครับ

ไม่รู้ใช้จริง ระบบปิด มันจะเป็นอย่างที่ผมกลัวไหมครับ จากที่คุณ asssasin เคยใช้มานะครับ และอีกอย่างห้องผมไม่ได้ติดแอร์ครับ มันจะมีผลต่างกันมากไหมครับเวลา

ใช้ water cooling แทน cpu cooling นะครับ ห้องธรรมดานะครับ แต่ทีเคยดูๆมา มีผลต่างอยู่มั้งครับ แต่ห้องแอร์จะมีผลกับ water cooling มากกว่าใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    ระบบ น้ำเปิด จะเสี่ยงกว่าระบบน้ำปิด แต่เย็นกว่ามาก ในระบบน้ำเปิด

แนะนำให้ใช้ ระบบน้ำปิด หรือ เปิดก็ได้ ถ้าหาก OC สูงๆจะช่วยได้ ยิ่งเปิดแอร์ จะลดลงได้มาก

ผมใช้ตัวนี้อยู่ แจ๋มดีรับ
    GTX1080ti

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ยินดีกับ cpu ตัวแรงๆตัวนี้ด้วยครับ คุณ manglove
    ตัวนี้คล็อกสูงตั้งแต่แรกเลยครับ ไม่จำเป็นต้อง oc ก็ได้
    แรงแล้วสำหรับทุกเกม หรือจะ oc โชว์พลังต่อก็ได้อีก
    น่าจะถึง 5.00 ได้สบายๆ

ส่วนตัวผมเองตอนนี้ไม่ค่อยได้จับ i7 ตัวนี้ซักเท่าไหร่
    คือมันไม่ค่อยมีเวลาน่ะครับ มีเรื่องอื่นให้คิดเยอะ
    ว่างๆของผมส่วนใหญ่ก็โหลดหนังมาดู โหลดเกมมาดองไว้
    ส่วนเล่นเกมก็เล่น console ซะส่วนมาก

ผมชื่อ ศตวรรษ ครับตาม user เลย
    อายุ 35 ย่าง 36 ครับ บ้านอยู่ปทุมธานี

ตอนนี้ผมสะสมเครื่อง console อยู่ครับ
    เกมเก่าๆดีๆที่หลายๆคนลืมไปก็ยังมีอีกมาก
    คอมมีแต่จะแรงขึ้นๆทุกปี อัพสเป็กกันไม่เคยทัน
    ใหม่ยังไม่ทันไร เก่าซะละ
    แต่สำหรับเกมดีๆ ก็ยังคงเป็นเกมดีๆอยู่วันยังค่ำครับ
    แม้เวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนก็ตาม
    เพราะยังงี้ผมถึงชอบสะสมเกมครับ มันมีค่าเหนือกาลเวลา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 21st October 2015 เมื่อ 12:11
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้

ผมใช้ 4690k ไฟ 1.28 คู่กับ CM saiden 120 v P ห้องธรรมดา
    ว่าแต่ท่าน OC ไฟอยู่ที่เท่าไหร่ครับไฟที่ใช้ก็มีผลกับอุณหภูมิอยู่แล้วครับ
    ดเล่นเกมประมาณ 55-65 ครับ ถ้าเฟอมาค 15 นาที นิ่งๆที่ 76-78 ครับ

ผมห้องธรรมดาไม่ค่อยเหมาะกับน้ำปิด หม้อน้ำมันชอบอากาศเย็น ถ้าห้องธรรมดาซิ้งลมดีกว่าครับ
    อยาก Megahalem นี้ห้องธรรมดาเย็นกว่าซิ้งน้ำ 1-2 ตอนอีก ถ้าห้องแอร์ น้ำ เย็นกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ยินดีกับ cpu ตัวแรงๆตัวนี้ด้วยครับ คุณ manglove
    ตัวนี้คล็อกสูงตั้งแต่แรกเลยครับ ไม่จำเป็นต้อง oc ก็ได้
    แรงแล้วสำหรับทุกเกม หรือจะ oc โชว์พลังต่อก็ได้อีก
    น่าจะถึง 5.00 ได้สบายๆ

ส่วนตัวผมเองตอนนี้ไม่ค่อยได้จับ i7 ตัวนี้ซักเท่าไหร่
    คือมันไม่ค่อยมีเวลาน่ะครับ มีเรื่องอื่นให้คิดเยอะ
    ว่างๆของผมส่วนใหญ่ก็โหลดหนังมาดู โหลดเกมมาดองไว้
    ส่วนเล่นเกมก็เล่น console ซะส่วนมาก

ผมชื่อ ศตวรรษ ครับตาม user เลย
    อายุ 35 ย่าง 36 ครับ บ้านอยู่ปทุมธานี

ตอนนี้ผมสะสมเครื่อง console อยู่ครับ
    เกมเก่าๆดีๆที่หลายๆคนลืมไปก็ยังมีอีกมาก
    คอมมีแต่จะแรงขึ้นๆทุกปี อัพสเป็กกันไม่เคยทัน
    ใหม่ยังไม่ทันไร เก่าซะละ
    แต่สำหรับเกมดีๆ ก็ยังคงเป็นเกมดีๆอยู่วันยังค่ำครับ
    แม้เวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนก็ตาม
    เพราะยังงี้ผมถึงชอบสะสมเกมครับ มันมีค่าเหนือกาลเวลา
    คุณ ศตวรรษ แนวคิด แนวๆเดียวกับผมเลยครับ

ผมใช้ 4690k ไฟ 1.28 คู่กับ CM saiden 120 v P ห้องธรรมดา
    ว่าแต่ท่าน OC ไฟอยู่ที่เท่าไหร่ครับไฟที่ใช้ก็มีผลกับอุณหภูมิอยู่แล้วครับ
    ดเล่นเกมประมาณ 55-65 ครับ ถ้าเฟอมาค 15 นาที นิ่งๆที่ 76-78 ครับ

ผมห้องธรรมดาไม่ค่อยเหมาะกับน้ำปิด หม้อน้ำมันชอบอากาศเย็น ถ้าห้องธรรมดาซิ้งลมดีกว่าครับ
    อยาก Megahalem นี้ห้องธรรมดาเย็นกว่าซิ้งน้ำ 1-2 ตอนอีก ถ้าห้องแอร์ น้ำ เย็นกว่าครับ
    ไฟ ออโต้ครับ ถ้า 4.4 ไฟจะอยู่ที่ 1.252v ครับ ส่วนตอน oc ไป 4.5 ไฟ 1.350v ครับ

ตอนเล่นเกมส์ gta v ไปประมาณ 20กว่านาที clok 4.4 อุณหภูมิ ประมาณ 45 ถึง 60 ครับ แต่จะอยู่ราวๆ 51-52 ครับ
    ส่วนโปรแกรมที่ใช้เทส อุณหภูมิ cpu ก็ AIDA64 Extreme ครับ ความเร็ว 4.4 อุณหภูมิสูงสุด ที่วิ่งนิ้งๆอยู่ที่ 85 ครับ เทสไปประมาณ 15นาทีแบบโหลด 100%
    ผมก็เห็นเขาว่า Megahalem ดีกว่า water cooller เหมือนกันสำหรับห้องธรรมดา ก็น่าสนเหมือนกันนะครับ Megahalem

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781

ไฟ ออโต้ครับ ถ้า 4.4 ไฟจะอยู่ที่ 1.252v ครับ ส่วนตอน oc ไป 4.5 ไฟ 1.350v ครับ

ตอนเล่นเกมส์ gta v ไปประมาณ 20กว่านาที clok 4.4 อุณหภูมิ ประมาณ 45 ถึง 60 ครับ แต่จะอยู่ราวๆ 51-52 ครับ
    ส่วนโปรแกรมที่ใช้เทส อุณหภูมิ cpu ก็ AIDA64 Extreme ครับ ความเร็ว 4.4 อุณหภูมิสูงสุด ที่วิ่งนิ้งๆอยู่ที่ 85 ครับ เทสไปประมาณ 15นาทีแบบโหลด 100%
    ผมก็เห็นเขาว่า Megahalem ดีกว่า water cooller เหมือนกันสำหรับห้องธรรมดา ก็น่าสนเหมือนกันนะครับ Megahalem
    4.5 ลองไฟ 1.25-1.3 ดูครับ ดูจากไฟออโต้น่าจะได้ 1.32

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asssasin อ่านกระทู้
    สวัสดีครับพี่ๆทั้งหลาย โดยเฉพาะคุณ poonz ห่างกับผม 9 ปีแนะ ผมก็จะได้เงินประกันชีวิตตอนอายุ 27 ประมาณ 300K
    พ่อแม่ฝากไว้ให้ ถ้าได้มาคงทำประกันต่อส่วนหนึ่งก็จะเอามาใช้ล่ะครับ ถึงตอนนั้นค่อยว่ากัน

เรื่องทีวีถ้าคุณ ก็ได้เขาทีหลายเครื่องอยู่นะ ทั้ง UHDTV ,FULL HD ,Plasma TV ครับ

ส่วนผมมี Sony KDL-42W804A ทีวี 3D คุณภาพปลานกลางซื้อมา 2 ปีแล้วมั่ง ถ่ายไว้นานและครับ

จากการที่ผมลองมานะครับทั้ง 4K UHDTV , Full HD , Plasma

ถ้าดูหนังยังไง Plasma ก็กินขาดทุกกรณีครับ เสียดายที่ยกเลิกสายการผลิตไปทุกยี่ห้อแล้ว โชคดีที่ผมซื้อมาเก็บไว้ทันเป็น Panasonic 50S60T full HD ครับ

แต่ถ้าเล่นเกมสมัยนี้ก็ต้องยกให้ LED Full HD ไปครับ คุ้มสุดแล้ว

ส่วน 4K UHDTV นี่ยังถือว่าไม่คุ้มครับ ตอนนี้หนังมีให้ดูน้อยมาก เล่นเกมก็เล่นได้แต่พวก PS4 , XBOX ONE เท่านั้นแหละครับ เพราะจอมันความละเอียดสูงมาก

ถ้าเล่น PS3 , XBOX360 นี่ภาพแตก แถม input lag อีกต่างหาก ลองมาแล้ว ตอนนี้ผมใช้ต่อเล่นเกม PC แบบ DSR4K เท่านั้นครับ ไม่คุ้มค่าเลยจริงๆ

ยังมีอีกอย่างที่ผมยังไม่มีคือ Projector ครับ อยากได้เหมือนกัน เอาไว้ดูหนังจอ 120 นิ้วที่บ้าน ได้ฟิวของการดูหนังแบบสุดๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153

วันนี้ออกไปซืิ้อพัดลม led ติดหลังเคสมาเปลี่ยนครับ จะได้เป็นไฟสีขาวเหมือนกันสะที เเละก็เอา cabletile มาโยงการ์ดจอเเทนตะเกียบละครับดูโล่งๆมานิดนึง

กล่าวขอบคุณ
    359
    2

วันนี้ออกไปซืิ้อพัดลม led ติดหลังเคสมาเปลี่ยนครับ จะได้เป็นไฟสีขาวเหมือนกันสะที เเละก็เอา cabletile มาโยงการ์ดจอเเทนตะเกียบละครับดูโล่งๆมานิดนึง
    สว่างขึ้นแยะเลยครับ

ปล.วันนี้ผมเปลี่ยนลายเซ็นแล้วนะครับ ของทั้งหมดสั่งไปแล้วเหลือแต่รอการ์ดจอมาแล้วไปเอา ครับ ประมาณ 5-10 วันนีั้ละครับ สำหรับการ์ดจอ
    และก็ cpu เก่า i5 4670k ไม่รู้จะเอาไปทำไรดีจะขายก็เสียดายขาดทุนเลย อัพมันอีกเครื่องไปเลยให้แฟนใช้ไป ขาดแต่การ์ดจอที่ให้ใช้แค่ gtx650 ไปก่อนสำหรับอีกเครื่อง
    แต่อนาคตก็กะว่าจะหา gtx970 ให้เครื่อง i5 อยู่เหมือนกัน
    ส่วนเครื่องผม i7 4790k + zotac gtx980ti amp extreme edition ก็น่าจะพอแล้วละ

ว่าจะหาซื้อหน้าจออยู่เอาแค่ 1080P ips ซักตัว เพราะตอนนี้หน้าจอ max แค่ 1600x900 เอง คงต้องเปลี่ยนแล้วละครับ

เดี๋ยวได้ของครบแล้วจะเอารูปมาลงให้ชมกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    สเปคคุณ manglove ก็เล่นได้สุดๆเเล้วนะครับเนี่ย ผมเนี่ยสิดันเจอปัญหา x99 pro ของ asus ตอนรีสตาร์ทติดโค๊ด 62 64 ae เเล้วก็ค้างไปเลย ไปถามทางร้านให้เค้าดูคลิปที่ถ่ายไว้ บอกว่ามีโอกาสที่ mainbroad เสียมาก ต้องส่งเคลม เเต่ผมว่าจะลองตั้งค่า bios ใหม่ก่อน เพราะยังงงๆว่า มันเป็นได้ยังไง ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหาเลยเพิ่งจะมาเป็นก็ตอนเริ่มมองไม่เห็น K75 RGB เนี่ยเเหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    สเปคคุณ manglove ก็เล่นได้สุดๆเเล้วนะครับเนี่ย ผมเนี่ยสิดันเจอปัญหา x99 pro ของ asus ตอนรีสตาร์ทติดโค๊ด 62 64 ae เเล้วก็ค้างไปเลย ไปถามทางร้านให้เค้าดูคลิปที่ถ่ายไว้ บอกว่ามีโอกาสที่ mainbroad เสียมาก ต้องส่งเคลม เเต่ผมว่าจะลองตั้งค่า bios ใหม่ก่อน เพราะยังงงๆว่า มันเป็นได้ยังไง ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหาเลยเพิ่งจะมาเป็นก็ตอนเริ่มมองไม่เห็น K75 RGB เนี่ยเเหละครับ
    ขอให้แก้ได้ไวๆครับผมเอาใจช่วย ถ้าเคลมทีก็เสียเวลาอยู่นะ ขอให้แก้หายไวๆครับ

คอมมีปัญหาที ใจนี้แทบไม่อยู่กับเนื้อกับตัวกันเลยทีเดียว ละผมอะ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    PSU สีขาวซื้อที่ใหนหรอครับท่าน poonz ผมไปหาร้านจิบมีแต่สีดำ จำใจซื้อมา T T
    ไฟสีขาวมุกสวยดีเลยครับ ของผมใส่ไฟไปกลายเป็นสีขาว UV ซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    PSU สีขาวซื้อที่ใหนหรอครับท่าน poonz ผมไปหาร้านจิบมีแต่สีดำ จำใจซื้อมา T T
    ไฟสีขาวมุกสวยดีเลยครับ ของผมใส่ไฟไปกลายเป็นสีขาว UV ซะงั้น
    ถ้าไม่ว่าอะไรขอชมคอมคุณ Lamous หน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    ผมนี่ รอเก็บตัง ซื้อ จอ 4K กับการ์ดจอ ตัวใหม่ รอ SLI อย่างเดียวเลยตอนนี้ ยุคนนี้พอก่อน 555 รอ GEN ต่อไป
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    153
    ท่าน manglove ผมให้ร้านที่ผมซื้อดูคลิปปัญหาเเล้วอะครับ คงต้องส่งเคลม MB ต้องให้ ศูนย์ไล่เช็คให้อะครับ เเต่มันยังใช้งานได้อยู่ตอนนี้เลยต้องใช้ทำงานก่อน ไว้ว่างๆค่อยยกไป (เมื่อยอีกเเล้ว 555)
    ท่าน Lamous PSU ผมซื้อที่ร้าน Jet Hi End ฟอร์จูนพระราม 9 ครับ ของผมรุ่น 1000w ครับ จริงๆอยากได้ 1200W เเต่ไม่มีของอะ สเปคผมตอนนี้ถ้าจะ SLI PSU 1000W ไม่พอเเล้วครับ ต้องขยับมา 1200W

กล่าวขอบคุณ
    186
    เพิ่งเข้ามาดู ตกลง mainbroad มีปัญหาจริงๆใช่ไหมครับ ส่งเคลมเรื่องใหญ่เหมือนกัน คือไม่มีคอมใช้หลายวันเลยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    186
    ท่าน manglove ผมให้ร้านที่ผมซื้อดูคลิปปัญหาเเล้วอะครับ คงต้องส่งเคลม MB ต้องให้ ศูนย์ไล่เช็คให้อะครับ เเต่มันยังใช้งานได้อยู่ตอนนี้เลยต้องใช้ทำงานก่อน ไว้ว่างๆค่อยยกไป (เมื่อยอีกเเล้ว 555)
    ท่าน Lamous PSU ผมซื้อที่ร้าน Jet Hi End ฟอร์จูนพระราม 9 ครับ ของผมรุ่น 1000w ครับ จริงๆอยากได้ 1200W เเต่ไม่มีของอะ สเปคผมตอนนี้ถ้าจะ SLI PSU 1000W ไม่พอเเล้วครับ ต้องขยับมา 1200W
    1000W พอนะครับ ถ้าไม่บ้าไป 3-4 Way ก็ต้องเปลี่ยนไป 1200-1500W นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    186

ผมว่าคอมของคุณ poonz ดูท่าจะแพงสุดในห้องนี้แล้วนะครับ สเปคเทพและแต่งคอมอีก และยังมีแผนจะแต่งเพิ่มอีก สุดยอดไปเลยครับ