ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 35 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3456715 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    มันต้องไปตั้งค่าอันอื่นด้วยครับ
    ตั้งค่าของอะไรเหรอครับ (แต่ตอนนี้หายแล้วละครับ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    สเปคโหดใช้ได้เลยครับ สเปค เทียบเท่าคุณ Khow(ข้าว)เลยนะเนี้ย

ปล.ใครมีสเปคกลาง ล่าง สูงก็เอาคลิปเอาผลเทสหรือรูปภาพมาโชได้นะครับ ไม่จำกัดว่าแรงถึงโพสได้นะครับ ขอแบบเครื่องทุกระดับมาโพสไว้ได้เลยนะครับ
    เพื่อเป็นแนวให้กับคนทีหาผลเทสความแรงทุกระดับเพื่อ นำไปตัดสินใจในการซื้อนะครับ โพสได้เลยนะครับไม่ว่าเครื่องคุณจะเก่าหรือใหม่หรือแรงน้อยหรือมากแค่ไหนก็เอามาแชร์กันได้เลยนะครับ

ปล2.เดี๋ยวผมจะเอาผลเทส gtx650 1gb กับเกมส์ BF3 มาให้ดูกันนะครับแต่ต้องรอดึกๆหน่อยเพราะหัวค่ำบ้านผมใช้เน็ตกัน 4เครื่อง อัพเดี๋ยวไปดึงเน็ต เอา รอให้หลับกันแล้วจะอัพให้ดูนะครับ

(อยู่ไปเรื่อยๆอาจมีของแจกก็ได้นะ อิอิ)
    ปล.สเปกผมใน OCZ ถือว่าธรรมดาครับออกกลางๆด้วยเพาะบรรดาเสี่ยๆนี่ 980Ti 3X SLI, Titan X 3X SLI
    เล่นเอาเครื่องผมดูต็อกต๋อยไปเลยครับ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    Battlefield 3 on gtx650 1gb เทสตั่งค่าต่างๆ โดยรวม มีเดี่ยมเล่น ok สุดนะ 60+ซะส่วนใหญ่ แต่เกมส์ค่อนข้างเก่าแล้วนะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jo2014 อ่านกระทู้
    เคส แจ่มเลยครับ อัพของเพิ่มได้อีกเยอะ หากจะอัพการ์ด ไป 970 หรือ 980 ตัวไม่เกิน หมื่นห้า ก็พอครับ มากกว่านี้ cpu อาจจะไม่รอด
    psu XFX 850 วัตต์ตัวนี้ใส่ได้ยัน 980ti TITAN X 390x
    อัพ การ์ด กับแรมซักอีก 4 หรือ 8 แค่นี้ก็ เทพแล้วครับ
    ครับผม เคสตัวนี้ผมว่าแจ่มเลยครับ หม้อน้ำด้านบนใส่ 12*3 หรือ 14*2 ก็ได้ครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไปกำลังพอดี
    การ์ดจอผมคิดอยู่ว่าจะอัพไปเป็น 980ti เลยดีไหม ไหนๆ psu ก็เป็น 850w แล้ว คิดหนักเลย
    แรมก็อยากอัพเพราะตอนนี้ใช้ 4*2 bus 1333 แต่บอร์ดรับได้แค่นี้อะครับ ไม่อย่างงั้นก็ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งเครื่อง เอาเป็นว่าขอรอ gen ใหม่ก่อนละกันนะครับ
    ^____^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asssasin อ่านกระทู้
    เคสใหญ่ดี ดูโล่งดีจัง
    อ่าครับ เปลี่ยนมาหลายเคสมากเลยครับ
    Corsair 450D ตัวนี้คงใช้ยาวแล้วละครับ ไม่เน้นหน้าตาแล้วครับ ขอแบบเรียบๆ ธรรมดาๆ แต่แฝงไปด้วยความหรูหราในเครื่องครับ ^____^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    คอยๆอัพไปครับถ้าเปลี่ยนการ์ดจอซัก gtx970 -980 เพิ่มแรมอีกนิดนะก็เทพๆแล้วครับ

gtx780ti นี้น้องๆ gtx980 เลยนะความแรงไล่ตูดกันเลย ต่างกันก็เรื่องแรมที่มี 3gb

ปล.กระทู้นี้ถ้ามีเราๆเข้ามาโพสวันละครั้งอย่างต่ำกระทู้ก็อยู่ได้ยาวๆไปครับไม่มีตกแน่นอน ใครเห็นเข้าก็มาแชกันได้นะครับ
    ครับผม
    ใจจริงก็อยากอัพทั้ง cpu , vga , ram ใหม่อยู่อะครับ แต่กะว่าจะรอ gen ใหม่มาก่อน
    เปลี่ยนก็คงแค่ 3 อย่างนี้อะครับ ในเครื่องผมมี ssd galax 240gb กับ hdd 1 tb และ 500gb wd blue อย่างละลูกอยู่ครับ

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    เคสที่ผมเคยใช้
    zalman z9 u3 >> cooler master haf 912 >> cooler master storm trooper >> corsair graphite 600t >> corsair obsidian 450d (ปัจจุบัน)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    ปล.สเปกผมใน OCZ ถือว่าธรรมดาครับออกกลางๆด้วยเพาะบรรดาเสี่ยๆนี่ 980Ti 3X SLI, Titan X 3X SLI
    เล่นเอาเครื่องผมดูต็อกต๋อยไปเลยครับ
    ครับมีแต่เสี่ยทั้งนั้น 2 way SLI มีถมเถไปหมด ผมนี่ยังต็อกต๋อยกว่าท่านข้าว อีกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asssasin อ่านกระทู้
    ครับมีแต่เสี่ยทั้งนั้น 2 way SLI มีถมเถไปหมด ผมนี่ยังต็อกต๋อยกว่าท่านข้าว อีกนะครับ
    ผหมก็อยากอัพแบบนั้นนะ แต่ถ้าอัพเป็น 2way sli ผมคงต้องเปลี่ยน cpu เมนบอร์ด แรม และ psu แน่ๆเลย เอาง่ายๆซื้อเครื่องใหม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    บางคน i7 8 คอร์ก็มี บางคน Titan X 4 ใบ บางคนใส่บล็อคน้ำคือกลุ่มนั้นเขามีตังอ่ะครับ
    คอมผมเด็กๆมาดูก็บอกว่าหรูแหละแต่พอเจอเซ็ตนั้นเข้าไปคอมผมดูกระจอกไปเลย สู้ไม่ไหวจริงๆ
    คือใน OCZ กลุ่มบนคือเรื่องตังไม่ใช่ปัญหากลัวแค่เมียด่า
    ของผมนี่กลุ่มกลางๆครับแต่เวลาปั่นแต้มแข่งก็พอได้ลุ้นนะ
    กลุ่มล่างๆก็ผู้ใช้ทั่วไปอย่างเราๆท่านๆนี่แหละครับ (แหมแบ่งชนชั้นซะ...)
    ผมเข้าใจความรู้สึกนะตอนแรกที่ไม่มีมันก็อิจฉานิดๆพอมีแล้วเจอของแรงกว่าอีกกิเลสออกไม่จบไม่สิ้น
    สำหรับคนทั่วไปแค่เล่นได้ลื่นๆก็พอล่ะไม่อยากซื้อ PS4 อะไรประมาณนี้
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    186
    บางคน i7 8 คอร์ก็มี บางคน Titan X 4 ใบ บางคนใส่บล็อคน้ำคือกลุ่มนั้นเขามีตังอ่ะครับ
    คอมผมเด็กๆมาดูก็บอกว่าหรูแหละแต่พอเจอเซ็ตนั้นเข้าไปคอมผมดูกระจอกไปเลย สู้ไม่ไหวจริงๆ
    คือใน OCZ กลุ่มบนคือเรื่องตังไม่ใช่ปัญหากลัวแค่เมียด่า
    ของผมนี่กลุ่มกลางๆครับแต่เวลาปั่นแต้มแข่งก็พอได้ลุ้นนะ
    กลุ่มล่างๆก็ผู้ใช้ทั่วไปอย่างเราๆท่านๆนี่แหละครับ (แหมแบ่งชนชั้นซะ...)
    ผมเข้าใจความรู้สึกนะตอนแรกที่ไม่มีมันก็อิจฉานิดๆพอมีแล้วเจอของแรงกว่าอีกกิเลสออกไม่จบไม่สิ้น
    สำหรับคนทั่วไปแค่เล่นได้ลื่นๆก็พอล่ะไม่อยากซื้อ PS4 อะไรประมาณนี้
    รวยกันทั้งนั้น เห็นคนรับ Pre-order EVGA GTX 980 Ti Kingpin อยู่ ตัว TOP สักตัวไหมครับท่านข้าว

http://www.overclockzone.com/forums/...EVGA-Polo-EVGA

พวก ชุดน้ำ มีกี่แบบครับท่านข้าว กำลังวางแผนจะจัดชุดน้ำสักหน่อย มีหลายราคาใช่ไหมครับ แล้วเราต้องดูแลมันยังไงบ้างครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    186
    ท่าน jo2014 ผมไปของร้อง ท่าน joker ไว้ติดหมุดให้แล้วครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย asssasin : 24th July 2015 เมื่อ 12:19

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    รวยกันทั้งนั้น เห็นคนรับ Pre-order EVGA GTX 980 Ti Kingpin อยู่ ตัว TOP สักตัวไหมครับท่านข้าว

http://www.overclockzone.com/forums/...EVGA-Polo-EVGA

พวก ชุดน้ำ มีกี่แบบครับท่านข้าว กำลังวางแผนจะจัดชุดน้ำสักหน่อย มีหลายราคาใช่ไหมครับ แล้วเราต้องดูแลมันยังไงบ้างครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้มากครับ
    เรื่องชุดน้ำผมไม่สันทัดครับขอผ่านล่ะกันผมไม่ชอบเพราะมันยุ่งยากด้วย
    ส่วนการปักหมุดนั้นผมกลัวอาถรรพ์จริงๆเพราะปักปุ๊บคนไม่เข้ามาอ่านซะงั้น

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    186
    เรื่องชุดน้ำผมไม่สันทัดครับขอผ่านล่ะกันผมไม่ชอบเพราะมันยุ่งยากด้วย
    ส่วนการปักหมุดนั้นผมกลัวอาถรรพ์จริงๆเพราะปักปุ๊บคนไม่เข้ามาอ่านซะงั้น
    ไม่เป็นไรครับ โพสเรื่อยๆให้ขึ้นหน้าแรกบ่อยๆก็พอใจแล้วครับ

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ท่าน jo2014 ผมไปของร้อง ท่าน joker ไว้ติดหมุดให้แล้วครับ

ครับ ขอบคุณท่าน joker ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    212
    คิดหมือนผมเลย เพราะปักปุ๊บคนไม่เข้ามาอ่านซะงั้น 555+++ ใง เข้ามาอ่านมาโพส มาคุยกันเยอะๆนะครับ ท่านข้าวตอบให้ไม่มีกั้กแน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    อยากเล่นน่ะชุดน้ำ แต่..... ไม่ได้ศึกษาเลย 5555 น่าจะยากก
    รั่วนี่ น้ำตาไหลเลย แต่ละชิ้นแพงๆทั้งนั้น 555
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    212
    ใกล้แล้วครับหาของมาแจกอยู่ 5555+

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่มีคนสนใจกิจกรมแจกผมก็ขอหยุดการแจกไว้ก่อนแล้วกันนะครับอิอิ
    ผมพึ่งเข้ามา 555 ท่านแจกอะไรครับ ใจเย็นๆครับ คนเข้ามาอาจจะยังไม่ทันเห็น พอขึ้นหน้าใหม่ ก็ต้องดันกระทู้นั้นตามไปด้วย ต้องใช้เวลานิด
    ต้องมีคนสนใจร่วมกิจกรรมครับ 555++ขอบคุณในน้ำใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้
    อยากเล่นน่ะชุดน้ำ แต่..... ไม่ได้ศึกษาเลย 5555 น่าจะยากก
    รั่วนี่ น้ำตาไหลเลย แต่ละชิ้นแพงๆทั้งนั้น 555
    ใครเล่นชุดน้ำบล้อคน้ำจนชำชองแล้ว ทั้งเปิดและปิด ใงจะเข้ามา มาโชว์ของและแนะนำสมาชิกที่สนใจหน่อยก็จะดีมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    186
    ใกล้แล้วครับหาของมาแจกอยู่ 5555+

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่มีคนสนใจกิจกรมแจกผมก็ขอหยุดการแจกไว้ก่อนแล้วกันนะครับอิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jo2014 อ่านกระทู้
    ผมพึ่งเข้ามา 555 ท่านแจกอะไรครับ ใจเย็นๆครับ คนเข้ามาอาจจะยังไม่ทันเห็น พอขึ้นหน้าใหม่ ก็ต้องดันกระทู้นั้นตามไปด้วย ต้องใช้เวลานิด
    ต้องมีคนสนใจร่วมกิจกรรมครับ 555++ขอบคุณในน้ำใจครับ
    ครับเพิ่งเปิดห้องได้ไม่นาน รออีกสักพักสมาชิกเพิ่มมากขึ้น ค่อยแจกก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    186
    GTA V ปรับสุด OC Core Clock+40 ลื่นๆที่ 50-60 FPS ร่วงมา 40 กว่าๆบ้าง

นั่งดูสักพักกินแรมเครื่องขึ้นเรื่อยๆ เรื่อยๆ เรื่อยๆ ฮ่าๆๆๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ทั้งกระทู้นี้คุยกันอยู่ไม่ถึง 10 คน
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hitier อ่านกระทู้
    ทั้งกระทู้นี้คุยกันอยู่ไม่ถึง 10 คน
    ครับ ก็พึ่งเปิดได้สองสามวันเอง ......ท่านไม่อยากคุยด้วยหรือมันไม่ได้เรื่องใงก็ผ่านไปเหอะครับ ท่าน...

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมมาอ่าน ได้สาระ เยอะเลย ผมแค่ชอบอ่าน มากกว่าโพส
    Intel Core I5 4440 ASUS H87M-E Kington DDR3 12 GB AMD MSI R9 390 Gaming 8 GB

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ครับ ก็พึ่งเปิดได้สองสามวันเอง ......ท่านไม่อยากคุยด้วยหรือมันไม่ได้เรื่องใงก็ผ่านไปเหอะครับ ท่าน...
    ผมมาแซวเล่นครับ ผมก็เข้ามาอ่านบ่อย ๆ ได้ความรู้ดีครับ
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    186
    เปิดสามวันตอบกระทู้ เยอะใช่ย่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย asssasin : 24th July 2015 เมื่อ 18:51

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hitier อ่านกระทู้
    ผมมาแซวเล่นครับ ผมก็เข้ามาอ่านบ่อย ๆ ได้ความรู้ดีครับ
    ผมก็แซวท่านเล่นครับ เอิ้กๆ