ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 33 จากทั้งหมด 35 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 233132333435 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asssasin อ่านกระทู้
    เพิ่งออกยังไม่คล้อง ปีนตกเขาไปรอบ 555

ว๊าวๆๆ ได้เล่นเเล้วหรอ ผมรอสิ้นเดือนไว้กดซื้อบ้าง ผม oc จอ U2414H ไป 75 HZ ละ เล่นเกมส์ลื่นขึ้นเเบบรู้สึกได้เลยครับ ตอนนี้ขอย้อนหลังไปเล่น cod black ops3 อีกสักรอบก่อน ดูคลิปเเล้วนึกถึงหนังเรื่อง everest เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    เอาคลิป Tom Clancy's The Division BETA มาฝากครับปรับสุดทุกอย่างเลย มันจะมีทั้งตอนที่ผมเปิด v-sync กับปิดนะครับ ภาพสวยจริงๆครับ

tomb raider เดี๋ยวผมตามไปนะตอนนี้ยังไม่ได้จัด just cause 3 แต่อาจจะจัด tomb raider หาซื้อใน ocz ซัก1000 นึกดีกว่า ในสตรีมนี้ 1700 เลยละ

ปล.ผมเปลี่ยน cpu cooler ใหม่แล้วนะครับเป็นตัว cooler master TPC812 ครับ 6ฮีสไบร์และก็ vapor chamber อีก2เส้น รวมเป็น 7 เส้น cpu เย็นขึ้นมา 10องศา

เย็นขึ้นมา 10องศานี้ถือว่าคุ้มที่เปลี่ยนหรือเปล่านะครับ ไม่รู้ว่าคุ้มหรือเปล่านะ ช่วยบอกผมทีครับ

อันนี้้ vdo ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    เอาคลิป Tom Clancy's The Division BETA มาฝากครับปรับสุดทุกอย่างเลย มันจะมีทั้งตอนที่ผมเปิด v-sync กับปิดนะครับ ภาพสวยจริงๆครับ

tomb raider เดี๋ยวผมตามไปนะตอนนี้ยังไม่ได้จัด just cause 3 แต่อาจจะจัด tomb raider หาซื้อใน ocz ซัก1000 นึกดีกว่า ในสตรีมนี้ 1700 เลยละ

ปล.ผมเปลี่ยน cpu cooler ใหม่แล้วนะครับเป็นตัว cooler master TPC812 ครับ 6ฮีสไบร์และก็ vapor chamber อีก2เส้น รวมเป็น 7 เส้น cpu เย็นขึ้นมา 10องศา

เย็นขึ้นมา 10องศานี้ถือว่าคุ้มที่เปลี่ยนหรือเปล่านะครับ ไม่รู้ว่าคุ้มหรือเปล่านะ ช่วยบอกผมทีครับ

อันนี้้ vdo ครับ
    เย็นขึ้นถือว่าคุ้มแล้วครับ ผมอดโค้ด BETA กดไม่ทันหมดซะก่อน ภาพสวยดีครับ แต่จะใช่แนวผมหรือป่าวยังไม่รู้ ดูแล้วผมไม่ชอบแนวนี้ซะเท่าไร ต้องรอเกมส์ตัวเต็มออกแล้วลองดูก่อน หวังว่าจะมี Crack ให้เล่นนะ 555

กล่าวขอบคุณ
    186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้
    ว๊าวๆๆ ได้เล่นเเล้วหรอ ผมรอสิ้นเดือนไว้กดซื้อบ้าง ผม oc จอ U2414H ไป 75 HZ ละ เล่นเกมส์ลื่นขึ้นเเบบรู้สึกได้เลยครับ ตอนนี้ขอย้อนหลังไปเล่น cod black ops3 อีกสักรอบก่อน ดูคลิปเเล้วนึกถึงหนังเรื่อง everest เลยครับ
    Everest ใช่เลย ต้องมีพระเอกนอนอยู่ตรงขอบผาที่ไหนซักแห่งแน่ 555

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้

ผมก็จัดไป 75Hz (Pixels Clock 187MHz) ไปสูงกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ
    อัดกันสุดๆ เล่นกันเสถียรๆ กับจอ AOC 2777M จากเดิมๆ 60Hz
    ปล.อันนี้รู้สึกว่าจะส่งผลต่อ Hardware โดยตรงเลยครับ พอผมกดดูค่า Refresh
    ในจอมันก็ขึ้นว่าค่า Refresh ตํ่าสุดคือ 75Hz และสูงสุดคือ 85Hz

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KHUNGOLF อ่านกระทู้

ผมก็จัดไป 75Hz (Pixels Clock 187MHz) ไปสูงกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ
    อัดกันสุดๆ เล่นกันเสถียรๆ กับจอ AOC 2777M จากเดิมๆ 60Hz
    ปล.อันนี้รู้สึกว่าจะส่งผลต่อ Hardware โดยตรงเลยครับ พอผมกดดูค่า Refresh
    ในจอมันก็ขึ้นว่าค่า Refresh ตํ่าสุดคือ 75Hz และสูงสุดคือ 85Hz
    Of จอมันมีผลเสียหรือเปล่าดูลื่นขึ้นเลยเหรอครับ เรื่อง oc ผมนี้เซี้ยวเสียว

กล่าวขอบคุณ
    153
    ตอบคุณ manglove oc หน้าจอมีผลเสียไหม ผมว่าก็น่าจะมีนะครับ เหมือนเรา oc cpu หรือ vga นะครับ อันนี้เท่าที่ลองหาข้อมูลจากเว็บนอกๆเเละเว็บที่เเนะนำการ oc เค้าเปรียบเทียบไว้เเบบนี้ คือถ้าไม่ได้ oc หน้าจอจนเกินไปก็ไม่น่ามีปัญหา ยังไม่ได้ปกติ กรณีจอผม u2414h ปรับไปที่ 75Hz ได้ เเต่ถ้าปรับไป 80Hz เหมือนหน้าจอจะไปไม่ถึง ถ้าไปถึงก็ต้องปรับ timimg เพิ่มอีก ผมก็เลยเอาที่ 75Hz พอเเล้วครับสำหรับหน้าจอ 60Hz เดิมนะครับ จริงๆปรับมาที่ 70-72 ก็เห็นความเเตกต่างจาก 60Hz เเล้วครับ เเต่ผมอยากไปให้ถึง 75Hz เลยปรับดูน่ะครับ

ปล.ผมอัพเป็น window 10 64 Bit ละ ไม่รู้รู้สึกไปเองไหม เล่นเกมส์ ภาพกับเฟรมเรต ดูสวยเเละดีขึ้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เข้ามาดูอย่างเดียว เพราะไม่มีเวลาเล่นช่วงนี้ อิอิ แรงๆกันทุกคน

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    อ้าว งี้ต้อง กลับไปลอง ซะล่ะ -_-
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ตอบคุณ manglove oc หน้าจอมีผลเสียไหม ผมว่าก็น่าจะมีนะครับ เหมือนเรา oc cpu หรือ vga นะครับ อันนี้เท่าที่ลองหาข้อมูลจากเว็บนอกๆเเละเว็บที่เเนะนำการ oc เค้าเปรียบเทียบไว้เเบบนี้ คือถ้าไม่ได้ oc หน้าจอจนเกินไปก็ไม่น่ามีปัญหา ยังไม่ได้ปกติ กรณีจอผม u2414h ปรับไปที่ 75Hz ได้ เเต่ถ้าปรับไป 80Hz เหมือนหน้าจอจะไปไม่ถึง ถ้าไปถึงก็ต้องปรับ timimg เพิ่มอีก ผมก็เลยเอาที่ 75Hz พอเเล้วครับสำหรับหน้าจอ 60Hz เดิมนะครับ จริงๆปรับมาที่ 70-72 ก็เห็นความเเตกต่างจาก 60Hz เเล้วครับ เเต่ผมอยากไปให้ถึง 75Hz เลยปรับดูน่ะครับ

ปล.ผมอัพเป็น window 10 64 Bit ละ ไม่รู้รู้สึกไปเองไหม เล่นเกมส์ ภาพกับเฟรมเรต ดูสวยเเละดีขึ้นครับ
    ขอบคุณๆ poonz มากครับผมคงไม่ oc หลอกครับ ไม่กล้ามันเสียววว นะครับ

* เมื่อวานไปซื้อ rise of the tomb raider มาครับว่างๆเดี๋ยวเทสมาลงให้นะครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    153
    คุณ manglove เกมส์เยอะมาก ช่วงนี้ steam ลดตรุษจีนอยู่ เเต่ไม่รู้จะลดช่วงวาเลนไทน์ไหม 55+ กำลังเล็งเกมส์ดีๆถูกๆอยู่ครับ ที่ว่าจะเอา cs complete pack, shadow of mordor, tomb rider 2013 เกมส์อื่นๆยังนึกไม่ออก มีเกมส์ไหนเเนะนำให้เก็บไว้บ้างไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    1
    .... ผม เตรียมตัวขา่ยยกเครื่อง.... แล้วน่ะ.. ฮ่าๆ
    ไว้เจอกันอีกที.. ตอน GTX 1xxx ti ล่ะกัน
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    153
    Test Rise of the Tomb Raider on Direct X12 1080p : 5820k,980ti Lightning,Ram 16GB
    ทดสอบจากเครื่องผมเองครับ อาการที่พบหลังจากอัพ ไดร์เวอร์เวอร์ชั่น 364.51 ครับ มีอาการภาพมีจุดเเดงๆคล้ายอาการ oc การ์ดจอเกินไป ซึ่งก่อนหน้านั้นไม่เป็นครับ เเละเล่นไปสักพักภาพเเตกเอง เเต่ในคลิปไม่ได้อัดถึงครับ โดยรวมๆถือว่าภาพดีขึ้น เฟรมเรทไม่ตกครับ คิดว่าถ้ามีเวอร์ชั่นใหม่ออกมาน่าจะเเก้ไขปัญหาเล็กๆน้อยๆไปได้ครับ
    -msi after burner ยังใช้ไม่ได้นะครับ ผมเปิด fps ของ shadow play ไว้ เเต่งงว่าทำไมตอนอัดมันไม่ขึ้นโชว์ เฟรทเรทอยุ่ที่ 60-65 มีไปถึง 70 บ้างเเต่ไม่ถึง 75 นะครับ โดยรวมคงที่ที่ 60-65 ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poonz : 14th March 2016 เมื่อ 09:15

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    Test Rise of the Tomb Raider on Direct X12 1080p : 5820k,980ti Lightning,Ram 16GB
    ทดสอบจากเครื่องผมเองครับ อาการที่พบหลังจากอัพ ไดร์เวอร์เวอร์ชั่น 364.51 ครับ มีอาการภาพมีจุดเเดงๆคล้ายอาการ oc การ์ดจอเกินไป ซึ่งก่อนหน้านั้นไม่เป็นครับ เเละเล่นไปสักพักภาพเเตกเอง เเต่ในคลิปไม่ได้อัดถึงครับ โดยรวมๆถือว่าภาพดีขึ้น เฟรมเรทไม่ตกครับ คิดว่าถ้ามีเวอร์ชั่นใหม่ออกมาน่าจะเเก้ไขปัญหาเล็กๆน้อยๆไปได้ครับ
    -msi after burner ยังใช้ไม่ได้นะครับ ผมเปิด fps ของ shadow play ไว้ เเต่งงว่าทำไมตอนอัดมันไม่ขึ้นโชว์ เฟรทเรทอยุ่ที่ 60-65 มีไปถึง 70 บ้างเเต่ไม่ถึง 75 นะครับ โดยรวมคงที่ที่ 60-65 ครับ

ผมไม่เป็นนะอาการแบบคุณ poonz แต่ผมเล่นจบไปตั้งแต่ จะออก ไดร์เวอร์ ตัว 364.51 กับตัวก่อนหน้านี้อีกครับ เล่นจบไปตั้งแต่ต้นเดือนกุมภา แล้วครับ

อัดไว้แต่ไม่ได้อัพลงซะที 555+ (วิดีโอ ใน youtube แก่วงนะครับ )

กล่าวขอบคุณ
    186

เห็นไปโพสใน OCZ ด้วยนิครับ เดี่ยวลองดูบ้างนะ แต่ที่ไปดูมาเฟรมไม่ต่างกันมากเท่าไรนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    คุณมิ้ลครับ ผมลองเล่น COD BO3 ปรับสุดหมดนะ ตั้งเเต่อัพวินโด 10 เเละอัพไดร์เวอร์ใหม่ เจออาการเล่นๆไปจอดำค้างเอง อีกเเล้วครับงงจริงๆ เเต่ก่อนหน้านั้นไม่เคยเจอปัญหาต้องถ่อยกลับไปเวอร์ชั่นก่อนสะละครับ ตอนนี้ผมถอยหลังไปเวอร์ชั่น 362.91 เจอปัญหาเกมส์ค้างเเละเด้งออกเหมือนกัน อาจจะเป็นไปได้ว่า msi afterburner อาจจะยังไม่รอบรับ DX12 หรือเปล่า เพราะผม oc การ์ดจอนิดหน่อย เเต่ก่อนอัพเดตไม่เป็นเลยนะ เล่น 3-4 ชม ติดกันสบายๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    จัด Farcry Primal มา

แบบกล่อง สมัยนี้ยังไงก็ใช้คีย์ (ขายต่อไม่ได้)

ฺBenchmark ทดสอบดู

เฟรมตกกระจาย MINIMUM FPS ต่ำจนน่าตกใจ - -"

ปรับแบบ ultra 1920 X 1080

ฉากคัทซีน

อัพวิดีโอลง daily motion เปิดดูบนมือถือไม่ได้

ก็พอถูไถเล่นไปได้ ภาคนี้ก็โอเคดีนะ druid style

Spec

CPU: I7 4790K 4.0 GHZ
    M/B: Z97 X GAMING3
    RAM: 32GB 8*4(1866)
    VGA: NVIDIA TITAN X 12GB
    SSD: 480GB
    HD: 2TB
    PSU: 1000WATT
    COOLING: CORSAIR H100I
    CASE: COOLERMASTER HAF X

เกมส์ต่อไปคงจัด tomclancy the division
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hungungs : 19th March 2016 เมื่อ 12:17
    Creation with Imagination make the human like god

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    tomclancy the division ต้องมีเพื่อนเล่น ปาตี้ ครับ ถึงจะมัน เล่นคนเดียว ไม่สนุกครับ เกมส์นี้

ว่าแต่ Farcry Primal ซื้อที่ไหนครับ ผมไปดูที่ gamefilling มาของหมด 899 บาท

กล่าวขอบคุณ
    39
    1
    แอบมามองง... ขาย ออกหมดแล้ว..555
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    Farcry primal ผมจัดมาที่ nadzครับ ส่วน the division ของหมด

ท่าน lollipopboy ขายทิ้งทำไมครับท่าน ชุด titan x

ผมลองลง driver ใหมfps พุ่งเป็น 60fps vsync นิ่งๆแล้ว

ตอนแรกตกใจกับเฟรมเรทที่น้อยเกิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hungungs : 21st March 2016 เมื่อ 12:56
    Creation with Imagination make the human like god

กล่าวขอบคุณ
    39
    1
    อ่อ ผมขายพอดีต้องการใช้เงินครับเลย ขายออกก่อน รอดูชุดใหม่ ต่อยังเหมือน คงรัน 4K ภายในใบเดียวไม่ได้อยู่ดี
    คงรออีก Gen คง x-series it อีกตัวดีกว่ารอเก็บเงินยาวๆเลย
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้
    อ่อ ผมขายพอดีต้องการใช้เงินครับเลย ขายออกก่อน รอดูชุดใหม่ ต่อยังเหมือน คงรัน 4K ภายในใบเดียวไม่ได้อยู่ดี
    คงรออีก Gen คง x-series it อีกตัวดีกว่ารอเก็บเงินยาวๆเลย
    รอท่าน เทส x series ให้ชมก่อน ผมขอเก็บเงินอัพจอใหม่ก่อน ส่วนการ์ดจอคงยังไม่เปลี่ยนก่อนครับ เเละก็ตั้งใจจะอัพเเรมเป็น 32 กิ๊กก่อน เจอ cod bo3 กับ rise of tomb riader เข้าไปกินเเรมหมดเกลี้ยงเลย

กล่าวขอบคุณ
    186
    ไม่ได้คุยกันเลย ยังอยู่นะครับแต่มันยังไม่มีเกมส์ใหม่ให้เทสเลย จะมีต้องซื้อแท้ทุกเกมมาเทส 555++ เดี๋ยวรอการ์จอตัวใหม่อีก ค่อยมาเทสจัดเต็มออีกทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asssasin อ่านกระทู้
    ไม่ได้คุยกันเลย ยังอยู่นะครับแต่มันยังไม่มีเกมส์ใหม่ให้เทสเลย จะมีต้องซื้อแท้ทุกเกมมาเทส 555++ เดี๋ยวรอการ์จอตัวใหม่อีก ค่อยมาเทสจัดเต็มออีกทีนะครับ
    ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ซื้ออะไรใหม่ด้วยครับ เเละผมก็เล่นเเต่เกมส์เก่าๆ เล่นจบเเล้วก็มาเล่นอีก ตอนนี้เล่นวนๆ rise of tomb raider, cod bo3,cod aw,cod ghost,dmc มีโปรเเจค อยากได้จอ gaming ดีๆสักตัว เเต่ยังเลือกไม่ถูกครับ ระหว่าง asus rog swift pg279q กับ acer predator x34 ถามคุณมิ้ล ซื้อ gears of war ultimate for win 10 มาเล่นยังครับ ผมดูในรีวิวของ microsoft บ่นกันเยอว่าใน pc ยังมีปัญหาเรื่องภาพ เเละระบบการเล่นที่ยังไม่ค่อยสมบูรณ์อยู่

กล่าวขอบคุณ
    186
    ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ซื้ออะไรใหม่ด้วยครับ เเละผมก็เล่นเเต่เกมส์เก่าๆ เล่นจบเเล้วก็มาเล่นอีก ตอนนี้เล่นวนๆ rise of tomb raider, cod bo3,cod aw,cod ghost,dmc มีโปรเเจค อยากได้จอ gaming ดีๆสักตัว เเต่ยังเลือกไม่ถูกครับ ระหว่าง asus rog swift pg279q กับ acer predator x34 ถามคุณมิ้ล ซื้อ gears of war ultimate for win 10 มาเล่นยังครับ ผมดูในรีวิวของ microsoft บ่นกันเยอว่าใน pc ยังมีปัญหาเรื่องภาพ เเละระบบการเล่นที่ยังไม่ค่อยสมบูรณ์อยู่
    555+ ไม่เหลือ เพิ่งเล่นไปหน่อยโดยรวมลื่นไหล ok ดีครับ รู้ว่าถ้าใช้จอย XBOX ONE จะดีกว่าเพราะมีฟังชันการตอบสนอง การสั่นตามที่ดีกว่าอะครับ