ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

Dark Souls 3 ผู้เล่นจะเคลื่อนไหวได้เร็วขึ้นคล้าย Bloodborne

Dark Souls 3 ผู้เล่นจะเคลื่อนไหวได้เร็วขึ้นคล้าย Bloodborne

มีข้อมูลใหม่ล่าสุดของ Dark Souls 3 จากนิตยสาร Edge ออกมาให้เราได้ทราบกันหลังจากที่ทีมงานได้ทดลองเล่น Dark Souls 3 ก่อนใคร โดยทางนิตยสารกล่าวว่ารูปแบบการเคลื่อนไหวของ Dark Souls 3 นั้นเหมือนจะได้รับแรงบันดาลใจไม่น้อยจาก Bloodborne

โดยสิ่งที่มีการเปลี่ยนแปลงอย่างเห็นได้ชัดสองอย่างคือการสเตปถอยหลังและการโจมตี ที่มีแอนิเมชั่นรวดเร็วกว่าภาคเก่า ๆ อย่างเห็นได้ชัด โดยเฉพาะการโจมตีโดยใช้ Great Sword ที่สามารถแกว่งดาบได้รวดเร็วขึ้น นอกจากนี้ยังมีระบบใหม่ของเกมที่เรียกว่า Ready Stance ซึ่งเป็นท่าตั้งต้นใหม่ก่อนที่จะใช้ความสามารถพิเศษของอาวุธนั้น ๆ เช่นท่าใหม่ที่เรียกว่า Spin สามารถใช้ดาบหมุนไปโดยรอบเพื่อฉีกตัวเองออกจากวงล้อมศัตรู

นอกจากนี้อาวุธอย่าง Shortbow ยังมีการพูดถึงในบทความด้วยโดยกล่าวว่าสามารถใช้ลดเลือดของศัตรูได้เร็วพอสมควรจากระยะที่ไม่ไกลนัก ส่วน longbow ก็ยังมีอยู่เช่นเดียวกันซึ่งลักษณะการใช้งานก็ยังคล้ายกับภาคเก่า ๆ

ดูเหมือนว่า Dark Souls 3 จะนำระบบของ Bloodborne และ Dark Souls มารวมกันได้น่าสนใจไม่น้อย

Credit : Fapgamer
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    และบอสก็จะเคลื่อนไหวเร็วขึ้นเช่นดัน ........

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อาจจะดีหรือไม่ดี ต้องลองเสียตังดูสักทีแล้วจะรู้เลย 555+

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    นี้แหละที่ต้องการเลย หลังจากจบ bloodborne แล้วไป

ลอง Darksoul2 เล่นไม่ไหวเลย รู้สึกยากมากๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมว่าก็ดีนะ ผมเห็นในเกมมันมีแต่โจมตีของเวทย์ อยากให้มีท่าโจมตีเหมือนๆสกิลอาวุธบ้าง 5555 ถ้าปรับเกมเพลย์ให้เร็วขึ้น สำหรับผมมันก็โอเค (ถ้าสมมุติว่าบอสมันจะตีเร็วขึ้นก็เถอะ) แต่ผมว่านั่นก็ไม่ใช่ปัญหาเหมือนเพิ่มความสนุกให้กับตัวเกมนะ

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atomza07 อ่านกระทู้
    ผมว่าก็ดีนะ ผมเห็นในเกมมันมีแต่โจมตีของเวทย์ อยากให้มีท่าโจมตีเหมือนๆสกิลอาวุธบ้าง 5555 ถ้าปรับเกมเพลย์ให้เร็วขึ้น สำหรับผมมันก็โอเค (ถ้าสมมุติว่าบอสมันจะตีเร็วขึ้นก็เถอะ) แต่ผมว่านั่นก็ไม่ใช่ปัญหาเหมือนเพิ่มความสนุกให้กับตัวเกมนะ
    ผมเล่นแต่อาวุธประชิดนะ เพื่อPVPด้วย แต่ก็ไม่ได้เห็นคนใช้เวทเยอะนะครับ ไม่เท่า โล่หอก
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ก็นะ เกมจะยากจะง่ายยังไง แต่ถ้าตัว Combat สามารถมีปฏิสัมพันธ์กับศัตรูได้มากกว่าแค่การจับจังหวะแล้วโจมตี มันก็น่าสนใจมากกว่านะ แล้วถ้าตัวเกมมันเร็วขึ้น ตัวเกมจะดูเร้ากว่าเดิม ก็เป็นการดี Speed ระดับ Bloodborne ผมว่ากำลังดีแล้วล่ะ

แล้วจะรอดูว่าจะมีคนมาบ่นเรื่องภาคนี้ยากกว่า ภาคนี้ง่ายเกิน อีกไหม
    OPPAI~~MISSILE!!!

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    นี้แหละที่ต้องการเลย หลังจากจบ bloodborne แล้วไป

ลอง Darksoul2 เล่นไม่ไหวเลย รู้สึกยากมากๆ
    dark souls 2 ถ้าเล่นออนไลท์จะง่ายขึ้นเยอะครับ ติดบอสตัวไหนก็ซัมมอนให้คนมาช่วยเอาหรืออยากได้โซลมาอัพเวล
    ก็ยืนรับจ้างสู้บอสสักชั่วโมงแถมเก็บเวลแบบนี้ไม่น่าเบื่อด้วยนะเอ่อดีกว่ามานั้งฟาร์มมอนเรื่อยเปื่อย

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ขอแผนที่ PvP เยอะหน่อยแล้วกันภาค 2 แดง ฟ้ามีอย่างละ 3

แล้วบางทีแรนด้อมได้แต่ด่านเดิมแบบไม่ต้องเดา

ถ้าสะพาน สะพานและสะพานเมื่อไหร่ก็ Beware กันเอาเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย soulreaper : 24th July 2015 เมื่อ 15:26

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อะไรก็ได้ อะไรก็ได้ เล่นภาค 2 จบไปสนกุมากๆ เดี๋ยวจะไปเล่นภาค 1 รอ ภาค 3 ขอบอสอลังการเลยนะ

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ใคร beat DS, DS1 ได้ ผมว่าภาคหลังๆมันง่ายหมดครับ เพราะสองภาคแรกมันยากเกินไป 55555

ปล. beat ที่หมายถึงนี่คือเล่นได้ชิวๆเรื่อยๆนะครับ ภาคหลังๆทำออกมาง่ายสุดๆละครับ

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: