ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Unhappy The Sims 4 ช่วยด้วย!!

ปัญหามัน เกิดตอน ลงภาคหลักและ Up เวอชั่น 1.48 คับ ตอนแรก ลงวินโดว์มาไห้เจ้าของร้านเอาไดร์ D ไว้ เพราะSims แต่ก่อนก็ลงไว้ไดร์ D หลังจากลงเสดผมก็เปิดคอมมาและลบSims4ออก หมดและโหลดเกมส์มาลงใหม่ แต่ตอนนั้นมันเล่นได้นะคับ คือลงภาคหลัก+Update1.48+Crack ทำแบบนี้ก็เข้าเกมส์ได้ แต่พอขั้นตอนต่อไปลงGet to Work ผมไปกดผิด
    ไปอัพเดตเวอชั่นนี้แล้วเผลอกด เข้าเกมส์เลยลืมลงแคร๊กและมันถามหารหัสทางOrigin อะนะและลบลงใหม่มาหลายรอบก็ขึ้นแต่อย่างเงี้ยดูไห้หน่อยคับ

ปล. คือลองโหลดOrigin และออนบ้างเข้าสู่โหมดออฟไลน์บ้างก็เป็นแบบเดิมไม่รู้อะไรค้างตรงไหนนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ukiukiza111 : 26th July 2015 เมื่อ 00:23

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอความกรุณา กรูรูผู้รู้จากทุกทิศมาตอบหน่อยเถอะคับ Please!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ลองล็อคเอาท์ origin ดูครับ เมื่อคืนเพื่อนก็เป็น ลองให้มันล็อคเอาท์ ดูก็เล่นได้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอวิธีลงเกมส์ทีคับพี่ผมลองทุก ทางและ ออริจินก็ เข้าๆออกๆนี้ลงมาสิบกว่ารอบว่าจะลองโหลดตัวเกมส์ใหม่หมดอยุ่ หรือเปนที่ Nod32อ่ะพอดีไช้ V8 หรือเกี่ยวไหมเนี่ย อยากแก้ได้มากเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เอางี้นะๆ ลองลบและลงใหม่ตามแบบที่เข้าใจของนาย และล็อคเอาท์ ออริจิน แต่เป็หน้าต่างโปรแกรมไว้ เข้าที่โฟรเดอร์คำว่า "Game" ในไดร์ที่ลง แล้วกดเข้าเมกส์ดูครับ มันบอกมันทำแบบนี้

ปล.ถ้าเป็นไปได้ ลบ ออริจิน แล้วลงใหม่ด้วยเลย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตอนลงCrack ต้องปิด เอนตี้ไวรัสไว้ด้วยปะคับ เพราะเวลาผมเปิดระบบป้องกันไวรัสมันไม่แจ้งเตือนเกี่ยวกับไวรัสอะไรเลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    หาโปรแกรม uninstall มาลบออกครับ แบบนี้ต้องลบให้หมด คือลบ registry เกมออกด้วย

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ของแท้เหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ukiukiza111 อ่านกระทู้
    ตอนลงCrack ต้องปิด เอนตี้ไวรัสไว้ด้วยปะคับ เพราะเวลาผมเปิดระบบป้องกันไวรัสมันไม่แจ้งเตือนเกี่ยวกับไวรัสอะไรเลยคับ
    ถ้าเล่นเถื่อนไม่ต้องไปยุ่งกับ origin เลยครับ(ไม่ต้องลง origin เลยยังได้) เพราะ crack ที่ให้มาลงทับแล้วเปิดได้เลย

เวลาลง crack ก็ปิดด้วยครับ เวลาเล่นก็ด้วย

และสมมุติ จขกท. มี crack v.1 แต่ไปอัพเดตเกมเป็น v.2 crack v.1 ก็ไช้ไม่ได้แล้วครับ ต้องไปหา v.2 เอาเอง(แต่บางเกมก็ได้)

ป.ล. จขกท เล่นเถื่อนหรือแท้กันแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 26th July 2015 เมื่อ 14:04
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    1

นี่อะผมไช้แต่โปรแกรมนี้ลบทั้ง Origin Sims 4เลย ผมเล่นเถื่อนคับ ที่โหลดมาจาก ท่าน Ramis แต่ในYoutube ลงแบบนั้นแล้วเล่นไม่ได้ไม่รู้เปนอะไรเฮอนี่ก็10กว่ารอบแล้วนะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ปิดแสแกนไวรัวก่อนคับ

ลงภาคหลัก The Sims 4 ก่อนครับ

แล้วติดตั้งอัพเดท v1.3.32.1010

จากนั้นลง THE SIMS 4 : GET TO WORK

ต่อด้วยลง LUXURY PARTY STUFF v1.7.65.1020

แล้วลงแครกที่อยู่ในโฟรเดอร์ได้เลยคับ ไม่ต้องเปิด Orgin น่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย matimon14243 : 26th July 2015 เมื่อ 15:10

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ่าวไม่ได้อัพเดต เวอชั่น 1.48 outdoor หรอกหรอต้องเปลี่ยนมา 1.3 สินะคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ลง THE SIMS 4 : GET TO WORK ก่อน แล้วลง Sims 4 Ooutdoor Retreat (GamePack) ต่อคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    แต่ว่า ซิมส์หลักมัน เวอชั่น 1.0 และ Get to work มัน 1.5 Outdoor มัน 1.4 ไม่ไช่หรอ- -

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    สงสัยผมจะสับสนเองแล้วละ โหลดเรียงตามอัพเดทเลยคับ จนถึง 1.7 แล้วใช้แคร๊กที่ติดมา เรียงแล้วน่าจะ

1. ลงภาคหลัก The Sims 4

2. อัพเดท v1.3.32.1010

3. Sims 4 Outdoor Retreat (GamePack)

4. THE SIMS 4 : GET TO WORK

5. LUXURY PARTY STUFF v1.7.65.1020

ปล. อย่าลืมปิดสแกนไวรัสนะครับ
    ปล2 น่าจะเป็นที่ Orgin
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย matimon14243 : 26th July 2015 เมื่อ 16:00

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณนะคับทุกๆคนเม้นบนด้วย ผมแก้ได้และ ที่จิงมันไม่เกี่ยวกับการลงคับ ผมลงเกมส์ตามที่บอกแล้วแต่ปัญหาจิงๆอยุ่ที่ พวก รีจิสทรี่ พอดีเครื่องผมมี oursurfingและก็ Crossbown ซึ่งไอ่ 2ตัวนี้ เป็นพวกเว็บที่เหมือนๆยังไงล่ะมันขัดขวางการรันเกมส์ซิมหล่ะมั้ง ทำไห้ เออเร่อ เลยไช้โปรแกรมAdwCleaner สแกนดูซํ้าอีกครั้งเลยหลุดออกไปหมดและเล่นได้สบายและคับ ภาพยืนยันคับอิอิ